[Funland] Mobifone - Phiền hà chuyển mạng giữ số

LSD

Xe hơi
Nhà cháu dùng cả Mobi và Vịt teo, thằng Vịt teo mình nhắn gọi lại trên app là có ĐTV gọi và hỏi, xử lý khá ổn trong khi con Mobi bố đời thì gọi nó 5 lần 7 lượt mới được, nó kiểm tra bảo cháy sim rồi hướng dẫn các kiểu...app thì như dở hơi ý! giờ thấy các cụ cũng có không ít phàn nàn, chả hiểu con Mobi đấy nó định hướng kinh doanh kiểu gì, chả có tí dịch vụ khách hàng nào cả!!!
Chắc chúng nó teo não từ trên rồi cụ ạ!
Quá chán cho một hãng viễn thông đã từng dẫn đầu.

LSD

Xe hơi
Em dùng hơn 20 năm. 5 năm cuối khuyến nghị tư vấn các kiểu mong cho ok để em giữ dùng ... nó hành em hơn 2 tháng. Cuối cùng em ra tận bưu điện bờ hồ xắn tay áo và sẵn sàng chửi nhau...
lại hành vài tuần...
Cuối cùng em đã thoát bọn nó ...
Cố lên cụ... cụ ra văn phòng chính và chửi cho em. Phải dùng văn xã hội với bọn xã hội.
Cần tư vấn chửi thế nào luên hệ em
Chúc mừng cụ, em mới có 1 tháng, và đang đấu tranh :)))

LSD

Xe hơi
Đến giờ này cụ cứ chửi cật lực cho em. Quy luật thị trường thôi
Em làm luật sư, chưa chửi ai bao giờ, mà theo con đường nhẹ nhàng thì chúng nó cứ đẩy trách nhiệm, câu quen thuộc là "các phòng ban đang kiểm tra" mà 5 lần chưa ra nguyên nhân!

Sunlx56198

Xe đạp
CCCM thân mến,
Em đang gặp phải vấn đề khó chịu từ Mobifone liên quan đến chuyển mạng giữ số.
Em đã dùng một số thuê bao trả sau của Mobifone 15 năm, thanh toán cước và sử dụng gói dữ liệu di động rất đều đặn. Tuy nhiên gần đây do yêu cầu phải di chuyển ra các vùng cao, biên giới hải đảo nên mạng Mobi rất chán, em thấy chương trình chuyển mạng giữ số của các nhà mạng là rất phù hợp cho những người như em, do vậy đã đăng ký chuyển mạng.
Hành trình chuyển mạng mới thật là gian nan, các điện thoại viên đầu tiên sử dụng chiêu bài dụ dỗ và động viên, hết cấp này đến cấp khác gọi điện đến.
Đến khi em vẫn kiên quyết chuyển mạng thì họ bỏ mặc người dùng, lần thứ 2 gọi đến họ báo phải cắt dữ liệu di dộng (4G) em OK trong khi còn 400.000 cho 2 tháng chưa sử dụng, thì nhà mạng mới tiếp tục thực hiện.
Lần thứ 3 gọi thì cắt thông báo cuộc gọi nhỡ, đồng thời em cẩn thận báo cắt hết các dịch vụ khác.
Lần thứ 4 gọi, nói là đợi.
Lần thứ 5 gọi, cũng báo đợi các bộ phận xử lý.
Hành trình chuyển mạng khó khăn quá, các bác có ai gặp trường hợp tương tự và cho em xin ý kiến tư vấn được không ạ?

Cảm ơn
Cụ ở đâu số nào nhắn e e hỏi cho. Đảm bảo nhanh.

• Vodka
Reactions: LSD

Haidagon

Xe tải
Lại khốn nạn như Mobifone rồi, cái này thì họ giữ có lý do của họ, nhưng trái ngược với chính sách và quy định của Bộ Thông Tin Truyền Thông, sau nhiều cuộc gọi thì sáng nay Cục Viễn Thông - Bộ phận tiếp nhận ý kiến chuyển mạng giữ số đã nghe ý kiến của em, báo sẽ phản hồi sau 3-4 ngày, cụ thử gọi xem họ có can thiệp được không, số là: 18006099
Cám ơn cụ, chủ yếu số của em cũng hơi đẹp tý nên nó nhất định không cho chuyển, sim em để nuôi cho F1 sau này nên cũng không gấp lắm, em đợi xem cụ xử lý xem nếu ok để em làm tới

QuangSunlight

Xe điện
Cám ơn cụ, chủ yếu số của em cũng hơi đẹp tý nên nó nhất định không cho chuyển, sim em để nuôi cho F1 sau này nên cũng không gấp lắm, em đợi xem cụ xử lý xem nếu ok để em làm tới
Cụ đến trụ sở chính của nó làm ầm ĩ lên , to tiếng vào để các khách hàng khác của nó nghe thấy cãi nhau càng tốt . Bọn này thân lừa ưa cử tạ , nói năng nhẹ nhàng chúng nó không hiểu đâu :)

hainam 007

Xe đạp
Tình trạng chung thôi cụ ah. E chuyển từ từ Vina sang Viettel nó cũng 5 lần bảy lượt từ chối không cho chuyển mặc dù số của em không vướng bất cứ cam kết hay dịch vụ gì:((

giampaolo9999

Xe tải
CCCM thân mến,
Em đã dùng một số thuê bao trả sau của Mobifone 15 năm, thanh toán cước và sử dụng gói dữ liệu di động rất đều đặn. Tuy nhiên gần đây do yêu cầu phải di chuyển ra các vùng cao, biên giới hải đảo nên mạng Mobi rất chán, em thấy chương trình chuyển mạng giữ số của các nhà mạng là rất phù hợp cho những người như em, do vậy đã đăng ký chuyển mạng.
Hành trình chuyển mạng mới thật là gian nan, các điện thoại viên đầu tiên sử dụng chiêu bài dụ dỗ và động viên, hết cấp này đến cấp khác gọi điện đến.
Đến khi em vẫn kiên quyết chuyển mạng thì họ bỏ mặc người dùng, lần thứ 2 gọi đến họ báo phải cắt dữ liệu di dộng (4G) em OK trong khi còn 400.000 cho 2 tháng chưa sử dụng, thì nhà mạng mới tiếp tục thực hiện.
Lần thứ 3 gọi thì cắt thông báo cuộc gọi nhỡ, đồng thời em cẩn thận báo cắt hết các dịch vụ khác.
Hành trình chuyển mạng khó khăn quá, các bác có ai gặp trường hợp tương tự và cho em xin ý kiến tư vấn được không ạ?

Cảm ơn
Bác gửi ngay đơn khiếu nại / sdt nóng của Thanh Tra Bộ TTTT

Không thì còn đợt mướt nhé

gardennight86

Đi bộ
Mạng nào cũng muốn giữ chân khách thôi bác. Muốn chuyển đi chắc chắn sẽ mất thời gian chút xíu. Ngta bảo chờ thì bác thử chờ xem chờ đến bao giờ =)))

emyeurangerover

Đi bộ
Sếp chỉ cần nhắn tin khởi tạo yêu cầu chuyển mạng và mang theo chứng minh thư qua cửa hàng nhà mạng chuyển đến làm thủ tục là được ạ.

LSD

Xe hơi
Sếp chỉ cần nhắn tin khởi tạo yêu cầu chuyển mạng và mang theo chứng minh thư qua cửa hàng nhà mạng chuyển đến làm thủ tục là được ạ.
Nhà mạng chuyển đến OK, thậm chí còn phát sim cho rồi (Vịt teo).
Nhưng nhà mạng đang chán, muốn chấm dứt sử dụng (Mobifone) thì chưa cho chuyển đi và nại ní ro Sếp ạ! :(

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Em cũng chuyển 1 số từ Mobifone sang Viettel, cũng bị dụ ở lại nhưng em kiên quyết xử lý nên cũng đc luôn trong 1 tuần. Cụ thanh toán thừa cước ra, xong cắt hết các dich vụ là đủ điều kiện chuyển mạng, cụ gửi yêu cầu đến Trung tâm chuyển mạng quốc gia, trung tâm này sẽ yêu cầu MBF trả lời, khi đủ điều kiện, thì kể cả bên nhà mạng mình sẽ chuyển đến họ cũng tác động thúc ép.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
CCCM thân mến,

Cảm ơn
Cụ là ofer mà kém thế nhỉ..chuyển qua mạng nào thì sẽ có 1 nhân viên mạng đó support .. nếu bị fail thì nv đó sẽ cho mình biết lý do. Nếu ko dính cam kết lọ chai thì cụ gởi qua bộ TTTT phạt ba má tụi nó nhìn ko ra luôn.

LSD

Xe hơi
Em cũng chuyển 1 số từ Mobifone sang Viettel, cũng bị dụ ở lại nhưng em kiên quyết xử lý nên cũng đc luôn trong 1 tuần. Cụ thanh toán thừa cước ra, xong cắt hết các dich vụ là đủ điều kiện chuyển mạng, cụ gửi yêu cầu đến Trung tâm chuyển mạng quốc gia, trung tâm này sẽ yêu cầu MBF trả lời, khi đủ điều kiện, thì kể cả bên nhà mạng mình sẽ chuyển đến họ cũng tác động thúc ép.
Cảm ơn Cụ!

LSD

Xe hơi
Cụ là ofer mà kém thế nhỉ..chuyển qua mạng nào thì sẽ có 1 nhân viên mạng đó support .. nếu bị fail thì nv đó sẽ cho mình biết lý do. Nếu ko dính cam kết lọ chai thì cụ gởi qua bộ TTTT phạt ba má tụi nó nhìn ko ra luôn.
Chắc cụ chưa chuyển lần nào nhể :D

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ chưa chuyển lần nào nhể :D
e chuyển từ mobi qua vietnammobil. lúc đầu.. e chuyển cũng k được , e yêu cầu lý do refuse bằng văn bản.. 1 tiếng sau đồng ý cho chuyển
nhưng ko happy ending :)) . vì tụi bạn bên mobifone nó gọi tốn tiền ( cùng mobi free) nên 6 tháng sau về lại mobifone :D . về được thân tặng gói c90n :))

LSD

Xe hơi
e chuyển từ mobi qua vietnammobil. lúc đầu.. e chuyển cũng k được , e yêu cầu lý do refuse bằng văn bản.. 1 tiếng sau đồng ý cho chuyển
nhưng ko happy ending :)) . vì tụi bạn bên mobifone nó gọi tốn tiền ( cùng mobi free) nên 6 tháng sau về lại mobifone :D . về được thân tặng gói c90n :))
Cảm ơn Cụ!

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
em nhớ ko nhầm món này có dịch vụ ngoài nhận chuyển mạng hộ đó ạ, cụ thử check xem. Mấy cái này tự làm vừa tốn thời gian vừa mua bực vào người, giá cả hình như 3-5 lít gì đó e ko rõ
Chính vì gây khó khăn cho khách hàng thành ra lại thành món béo bở cho tụi làm dịch vụ, có nhà mạng phí chuyển tới tiền triệu đó cụ.