Mobileye - Thiết bị cảnh báo va chạm sớm- Lái xe không tai nạn, bạn đường tin cậy !!!

mobileyevietnam

Xe tải
Mobileye - Thiết bị cảnh báo va chạm tại nạn ô tô

Chào các cụ trên diễn đàn. Hôm nay em xin được giới thiệu tới các cụ thiết bị Mobileye của Isarel cảnh báo va chạm tai nạn sớm cho oto đã và đang rất nổi tiếng trên thế giới. Trở thành một phần không thể thiếu khi lái xe. CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ SMARTEYE VIỆT NAM sẽ xin giới thiệu tới mọi người công nghệ này để giảm thiểu tai nạn giao thông do ô tô gây ra. Theo tổng kết thì 95% các vụ tai nạn có thể ngăn chặn được nếu được cảnh báo trước 1.5 giây. Thiết bị này được coi là phụ lái của bạn hay con mắt thứ 3, khi đã dùng thiết bị này bạn sẽ thực sự thoái mái so với cách lái xe truyền thống đã tốn rất nhiều năng lượng của bạn mà bạn không biết.

Em xin giới thiệu qua tới các cụ các tính năng của mắt thần Mobieye như sau: Mắt thần Mobileye đưa ra khả năng dự báo trước một cánh nhanh chóng theo thời gian thực các đối tượng có thể va chạm, như xe phía trước, người qua đường đang di chuyển, xác định khoảng cách giữa xe của mình và các đối tượng phía trước trong tầm duy chuyển, đưa ra cảnh báo bằng tín hiệu âm thanh cho người điều khiển, từ tín hiệu cảnh báo đến tín hiệu nguy hiểm. Hệ thống hoạt động chính xác cả ban ngày và ban đêm, luôn đặt bạn trong trạng thái lái xe an toàn mọi lúc mọi nơi.

Chức năng chính bao gồm:

1. CẢNH BÁO VA CHẠM PHÍA TRƯỚC ( FCW )
Chức năng này cho phép cảnh báo về một vụ va chạm có thể xay ra với chiếc xe phía trước. Thiết bị sẽ tính toán khả năng vào chạm dựa vào tốc độ di chuyển và khoảng cách thật giữa 2 xe. Cảnh báo trước lên tới 2.7 giây trước khi vụ van chạm xảy ra. Chức năng này cũng hoạt động thường xuyên khi xe đang hoạt động khi sắp tới các điểm đèn giao thông, các khu vực xe phải xếp hàng, hoặc qua trạm thu phí....Khi chức năng này hoạt động, một biểu tượng Oto màu đỏ sẽ xuất hiện trên màn hình hiển thị phía trước và tín hiệu cảnh báo nhanh

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=sQn0maBHTkw[/YOUTUBE]

2.CHỨC NĂNG CẢNH BÁO VA CHẠM VỚI NGƯỜI ĐI BỘ

Chứa năng này có tác dụng cảnh báo người điều khiển về việc va chạm có thể xảy ra với người đi bộ đang di chuyển vào tầm hoạt động của phương tiện. Khi xuất hiện khả năng nguy hiểm do người đi bộ gây ra, một biểu tượng màu đỏ của người di chuyển hiện trên màn hình hiển thị đồng thời âm thanh cảnh báo được phát ra. Chức năng này cho phép cảnh báo trước lên tới 2 giây

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=WhRycgInBqw[/YOUTUBE]

3. CHỨC NĂNG CẢNH BÁO GIÁM SÁT DI CHUYỂN
Chức năng này chi làm các tính năng sau: Thứ nhất là thông báo, khi đó biểu tượng oto màu xanh sẽ xuất hiện trên màn hình hiển thị, báo hiệu có xe khác đang nằm trên hướng di chuyển của bạn. Thứ hai là chức năng cảnh báo khi khoảng cách đã trở nên gần và có thể nguy hiểm, màu biểu tượng oto chuyển sang đỏ đồng thời phát âm thanh cảnh báo, khoảng cách giữa 2 xe được tính bằng giây trên màn hình hiện thị

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=whsEIS0hQsA[/YOUTUBE]

4.CHỨC NĂNG CẢNH BÁO SAI LÀN

Khi bạn đang chạy trong làn xe của mình nhưng không để ý xe lệch sang làn khác thì màn hình hiển thị làn sẽ báo bạn đang lệch sang bên nào và phát tín hiệu cảnh báo

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=xwSLIy0EZFo[/YOUTUBE]

5.CHỨC NĂNG BẶT TẮT ĐÈN PHA
Chức năng này cho phép phương tiện tự động bặt tắt đèn theo chế độ nhìn xa hay nhìn gần dựa vào khoảng cách và ánh sáng mà phương tiện phía trước phản chiếu vào phương tiện mà bạn đang điều khiển

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=iaJXnpt4Y9U[/YOUTUBE]

6. CHỨC NĂNG ĐỌC BIỂN TỐC ĐỘ
Chưc năng này có khả năng đọc các biểc tốc độ trên đường di chuyển và đưa ra cảnh báo với người điều khiển về việc quá tốc độ

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=9ptqo63siDU[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

tuant

Xe máy
Món này hay quá, nếu độ trên xe có phúc tạp ko cụ

mobileyevietnam

Xe tải
Cái này phải được hãng cài đặt bạn nhé. Giảm thiểu tạn nạn tới mức tối thiểu. Bác vào mục tai nạn mà xem, toàn do ngủ gật, không để ý, rồi là thiếu quan sát, đường mưa ko nhìn rõ. Cuối cùng nhẹ thì hôn vào *** nhau mà nặng thì tập xác định. Hi vọng thiết bị này sẽ đem lại hạnh phúc cho nhiều gia đình Việt Nam

yamaki

Xe buýt
Giá bao nhiêu đấy bác

tuant

Xe máy
Công nghệ này quá đỉnh rồi, lại còn hỗ trợ đọc được biển tốc đô nữa,

Bây giờ giá cả phù hợp chắc sẽ phổ biến như Camera hành trình cụ nhỉ ;)

mobileyevietnam

Xe tải
Cám ơn cụ Tuant nhé. Nó không thể có giá như camera hành trình vì nó sẽ giúp an toàn cho cụ, camera hành trình chỉ là ghi lại hình ảnh thôi, mục đích xem và theo dõi là chính cụ ạ. Vì thế 2 thiết bị này hoàn toàn khác nhau. Mong rằng rồi trên xe cụ nào cũng có một cái

Công nghệ này quá đỉnh rồi, lại còn hỗ trợ đọc được biển tốc đô nữa,

Bây giờ giá cả phù hợp chắc sẽ phổ biến như Camera hành trình cụ nhỉ ;)

photoanhkhoa

Xe máy
Có thiết bị này cháu nghĩ các cụ nhà mình lái xe an toàn và yên tâm hơn rất nhiều a

mobileyevietnam

Xe tải
Bác nào có bồ hay gấu thì với công nghệ này không lo khi cho lái xe nữa nhé

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=hE6itSBZ1dM[/YOUTUBE]

happycake22

Xe hơi
thiết bị này hay quá bác nhỉ,ko biết giá chát lắm ko

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Tính năng thì có, giá cả thì không, có trời mới biết có lắp được không các cụ nhỉ

fusionvie

Xe điện
Cái quan trọng nhất thì chẳng thấy đưa lên. Thôi cháu lại đi ra

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cám ơn cụ Tuant nhé. Nó không thể có giá như camera hành trình vì nó sẽ giúp an toàn cho cụ, camera hành trình chỉ là ghi lại hình ảnh thôi, mục đích xem và theo dõi là chính cụ ạ. Vì thế 2 thiết bị này hoàn toàn khác nhau. Mong rằng rồi trên xe cụ nào cũng có một cái
Cam hành trình thế hệ mới cũng tích hợp tính năng cảnh báo va chạm và cảnh báo đổi làn rồi cụ. Tuy nhiên món này có vẻ pờ rồ hơn

mobileyevietnam

Xe tải
Thưa các cụ mục này là mục công nghệ. Em không rõ có được đưa giá cả lên không nên ko đưa lên vì sợ vi phạm nội quy. Mới dừng lại ở việc giới thiệu cho các cụ biết thôi. Cụ nào cảm thấy hay và cần thiết, muốn lắp đặt thì cứ inbox hoặc gọi điện cho em. Sắp tới sản phẩm này sẽ được lắp đặc cho rất nhiều xe tại Việt Nam các cụ nhé. Cảm ơn các cụ quan tâm !

Tính năng thì có, giá cả thì không, có trời mới biết có lắp được không các cụ nhỉ

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cụ cho em xin thông tin nhé, chưa thấy lại đó bao giờ
Em sẽ có review cho cụ xem trong thời gian tới :D tuy nhiên nó không pờ rồ như sản phẩm cụ giới thiệu

Hi vọng thời gian tới nó sẽ tích hợp cả tính năng như sản phẩm của cụ vào Cam thì đỉnh luôn

Chỉnh sửa cuối:

z0z0z0

Xe điện
Em quan tâm rồi đấy, cụ chủ inbox cho em xem giá rổ thế nào để em nghiên cứu xin ngân sách của gấu