Thảo luận Mobin e46

TT.Thichbonbanh

Xe máy
Cho em hỏi các bác chạy e46 có ai dùng mobin loại này không? Bosch tiệp.

TT.Thichbonbanh

Xe máy
e46 đang dùng loại này:

ý em muốn hỏi có cụ nào dùng loại mới thay thế cho loại cũ này không?

TT.Thichbonbanh

Xe máy
Cho em hỏi các bác chạy e46 có ai dùng mobin loại này không? Bosch tiệp.

số là xe em thỉnh thoảng bị giật nhẹ, em nghĩ do mobin, cửa hàng phụ tùng bán cho em cái mới này (cho e90). Lúc đầu em thay vào xe bị giật mạnh, máy nổ không đều. em tháo ra thay bằng mobin kiểu cũ và tìm được cái hỏng, như thế xe chạy ngon lành cả tuần. hôm qua nghỉ lễ rảnh rỗi em lấy cái mobin mới mua (model mới) thay lại xem thử ra sao, lúc lắp em cố ấn thật chặt, kết quả xe chạy ngon lành. sáng nay nổ máy đi thì xe bị giật mạnh lại, tuy không bằng mất một máy, đành phải tháo ra thay bằng mobin đời cũ. Co phải mobin đời mới không dùng được trên xe cũ ( trên ebay mobin này thấy vẫn dùng cho e46), hay xe em có vấn đề. Em xin ý kiến các bác kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

TT.Thichbonbanh

Xe máy
Các bác cho em hỏi, em mới thay 1mobin, sau một tuần máy êm thì nay xe hơi rung. Rung hơn lúc chưa hư mobin, garan ti vẫn bình thường như mọi khi. Xe hơi rung nhẹ chứ không như lúc còn 3 máy. Nhu vậy do mobin hay cao su chân máy, cao su chân máy em mới thay chưa được 2 vạn km.

De-Pa

Xe hơi
Em nghĩ cao su chân máy. Trc xe chết một mobin xe rung lắm

TT.Thichbonbanh

Xe máy
ga ra thay 1 mobin bosch cho em mới 1 năm mà bị cà giật rồi, để garanti thỉnh thoảng máy giật, kim đồng hồ tụt một tí chừng 50v/ phút rồi lên lại ngay. em thay mobin khác thì chạy ngon lành, chỉ có ghế xe có vẻ rung hơn trước 1 tí

TT.Thichbonbanh

Xe máy
lý do xe thỉnh thoảng bị giật là do đầu mobin tiếp xúc với bugi bị rỉ, em vừa mới phát hiện ra lúc dùng ôm kế đo điện trở cho các mobin.
lý do em phải mượn ôm kế để đo mobin là vì trước tết em có mua một cái môbin bosch của một cửa hàng phụ tùng ở Hà nội, cửa hàng này cũng tham gia nhiều trên diễn đàn hầu như ai cũng biết. hình của môbin em đã post trong mấy bài trước. hàng của bosch thì đã đổi sang model này, chỉ có hàng delphi hoặc oem thì vẫn còn model cũ. Lúc mua về, lắp lên xe thì xe bị giật nhiều hơn mobin cũ (cái bị bẩn đầu tiếp xúc mà chưa phát hiện đươc). thế là em phải lắp một cái oem để chạy, hàng oem thì em có mấy cái dự phòng nhưng muốn mua một cái bosch lắp chạy cho ngon. ngon đâu không thấy mà thấy truc trặc ngay. nghĩ rằng chắc do lúc lắp model mới lỗ đầu mobin nhỏ, chặt hơn nên tiếp xúc đầu bugi không tốt nên vài hôm sau em lấy cái mobin bosch mới mua ra lắp lại thử. lần này sau khi lắp xong thì ấn mobin thật chặt vào bugi, thế là máy nổ đều, em chạy một vòng quanh phố, gas lên 60km/h thôi chứ không dám lên 80. xe chạy ngon lành, không vấn đề gì, nhưng sáng hôm sau nổ máy đi làm thì bị giật cục trở lại.

tình huống này, mobin mới, hàng bosch đàng hoàng mà chạy lúc được lúc không theo các bác là do cái gì? trong khi từ đó đến nay em thay mobin oem thì chạy ngon lành cành đào nhé.
vấn đề của em còn ở chỗ này nữa. lúc lắp lên có vấn đề em gọi ngay cho cửa hàng thì chủ cửa hàng bảo bán cả ngàn cái, có cái nào bị đâu, nào là xem lại cảm biến gió, tùm lum. chốt lại là mobin đã lắp lên xe rồi là không gởi trả được (em ở xa nên mua gởi qua bưu điện), trong khi hàng vẫn còn dán tem của cửa hàng.
chơi xe này có cái thú là tự mua hàng về thay. mua hàng qua mạng mà gặp cửa hàng bán thế này cũng mất hứng nhỉ.

auto.car.care

Xe máy
lý do xe thỉnh thoảng bị giật là do đầu mobin tiếp xúc với bugi bị rỉ, em vừa mới phát hiện ra lúc dùng ôm kế đo điện trở cho các mobin.
lý do em phải mượn ôm kế để đo mobin là vì trước tết em có mua một cái môbin bosch của một cửa hàng phụ tùng ở Hà nội, cửa hàng này cũng tham gia nhiều trên diễn đàn hầu như ai cũng biết. hình của môbin em đã post trong mấy bài trước. hàng của bosch thì đã đổi sang model này, chỉ có hàng delphi hoặc oem thì vẫn còn model cũ. Lúc mua về, lắp lên xe thì xe bị giật nhiều hơn mobin cũ (cái bị bẩn đầu tiếp xúc mà chưa phát hiện đươc). thế là em phải lắp một cái oem để chạy, hàng oem thì em có mấy cái dự phòng nhưng muốn mua một cái bosch lắp chạy cho ngon. ngon đâu không thấy mà thấy truc trặc ngay. nghĩ rằng chắc do lúc lắp model mới lỗ đầu mobin nhỏ, chặt hơn nên tiếp xúc đầu bugi không tốt nên vài hôm sau em lấy cái mobin bosch mới mua ra lắp lại thử. lần này sau khi lắp xong thì ấn mobin thật chặt vào bugi, thế là máy nổ đều, em chạy một vòng quanh phố, gas lên 60km/h thôi chứ không dám lên 80. xe chạy ngon lành, không vấn đề gì, nhưng sáng hôm sau nổ máy đi làm thì bị giật cục trở lại.

tình huống này, mobin mới, hàng bosch đàng hoàng mà chạy lúc được lúc không theo các bác là do cái gì? trong khi từ đó đến nay em thay mobin oem thì chạy ngon lành cành đào nhé.
vấn đề của em còn ở chỗ này nữa. lúc lắp lên có vấn đề em gọi ngay cho cửa hàng thì chủ cửa hàng bảo bán cả ngàn cái, có cái nào bị đâu, nào là xem lại cảm biến gió, tùm lum. chốt lại là mobin đã lắp lên xe rồi là không gởi trả được (em ở xa nên mua gởi qua bưu điện), trong khi hàng vẫn còn dán tem của cửa hàng.
chơi xe này có cái thú là tự mua hàng về thay. mua hàng qua mạng mà gặp cửa hàng bán thế này cũng mất hứng nhỉ.
Về cơ bản là các cửa hàng phụ tùng em thấy đều là bảo hành lắp lên xe là chạy chứ cũng không có kiểu thử không được thì trả :D

TT.Thichbonbanh

Xe máy
ở đây không phải thử, mà lắp lên không chạy được thì cửa hàng có bảo hành gì không ạ.
em mượn ôm kế về đo thử như trên youtube bày, đo cuộn sơ cấp thì được 0,6 ôm chứ không phải 4-5 ôm, còn cuộn thứ cấp thì bằng 0, chứ không phải 8.5-10k ôm như trên mạng bày. em dân cơ khí, hiểu ô tô chút chút chứ không phải dân điện nên không rành vụ moobin này. bác nào dân điện cho xin ý kiến, không biết sao cuộn thứ cấp cái mobin nào điện trở cũng bằng không. ôm kế tự động chọn thang đo từ đơn vị đến kilo, mega ôm.

Chỉnh sửa cuối:

TT.Thichbonbanh

Xe máy
nhân đây em cũng up lên cho các bác xem hàng bosch gara mới lắp cho em năm ngoái mà đã hoen rỉ đầu tiếp xúc đen thui. chú ý model này bosch không còn sx nữa. kéo miếng cao su chận xuống (miếng này có logo bosch) thì lòi ra một mối hàn gớm chết ạ.

Phu84

Xe đạp
vô hãng mua hàng về là biết nó bán hàng đểu hay ko ah bác

shopphukienbep

[Tịch thu bằng lái]
vào hội trên face xem bác