Thảo luận Mời các cụ vào bình khả năng đổ đèo của Xtrail

xuanxuan

Xe tải
Em thấy các cụ chạy nhiều Xtrail trong thành phố nhưng ít thấy nhắc nhổm đến đổ đèo. Em xin góp ý kiến trước rút ra từ kinh nghiệm vài lần đi Mai Châu. Lúc xuống hay leo dốc em đều chuyển qua chế độ số tay. Thực tế xe đổ từ từ và nhẹ nhàng, xuống dốc không cần dùng phanh.
Nói thật ban đầu mua em xác định chủ yếu phục vụ đi làm hằng ngày, thỉnh thoảng đưa bà cả về thăm ông bà nội ngoại hai bên thôi. Nhưng giờ thấy xe đi đa dụng ngon lòng cũng vui vui hứng khởi muốn khoe cùng các cụ.
Có cụ nào cũng trải nghiệm đèo dốc hay các địa hình khoai với em nó rồi mình cho ý kiến ạ

tiepvuongnb

Xe tải
Nhà cháu chưa có dịp đổ đèo. Mới thử đường xấu thôi nên cũng có tí ý kiến. Xe phi êm, thoát tốt và nuốt ổ gà. Được cái giờ nhà cháu cưỡi em này đi đã quen tay nên cua cả ở tốc độ cao.

Chỉnh sửa cuối:

vanbau

Xe tải
Đi đường xấu như đoạn cuối trong này ấy hả cụ?

Bluenagelxv

Xe hơi
Bác chủ thớt chắc đi cũng khơ khớ rồi.

Bác cho em hỏi trở 5 người đi về quê chẳng hạn. Dàn lạnh của x trail có mát sâu ko ạ

xuanxuan

Xe tải
Bác chủ thớt chắc đi cũng khơ khớ rồi.

Bác cho em hỏi trở 5 người đi về quê chẳng hạn. Dàn lạnh của x trail có mát sâu ko ạ
Theo cảm nhận của riêng em điều hòa khỏe và lạnh sâu. Cả nhà đi vô tư không vấn đề gì, xe này nhà em từng ngồi 7 người rồi. Hồi mới mua về bà cả nhà em ngồi ghế sau mà hô mát thì em tin là đủ mát. Vì vợ nói cấm có sai bao giờ.

Bluenagelxv

Xe hơi
Theo cảm nhận của riêng em điều hòa khỏe và lạnh sâu. Cả nhà đi vô tư không vấn đề gì, xe này nhà em từng ngồi 7 người rồi. Hồi mới mua về bà cả nhà em ngồi ghế sau mà hô mát thì em tin là đủ mát. Vì vợ nói cấm có sai bao giờ.
Chúc mừng cụ và cả nhà.

Em đi sunny và có lái thử xtrail.

Duy cái điều hòa em chưa cảm nhận dc khi có nhiều người.

Vừa rộng vừa mát công nghệ an toàn chủ động nhiều.bền bỉ. Xe phổ thông chỉ cần vậy

dinhvanluong176

Xe hơi
Đèo, dốc các cụ chuyển qua chế độ số tay đi thoải mái. Mình hay đi công tác xa còn thấy là ngồi không bị mỏi lưng vì ghế có bơm hơi

vyduong

Xe máy
Mình ngồi lái là vậy nhưng còn hàng ghế thứ hai thì sao cụ? Các cụ đi nhiều cho em hỏi nhà đông người ngồi có thoải mái không ạ?

anhkhoi

Xe hơi
Mình ngồi lái là vậy nhưng còn hàng ghế thứ hai thì sao cụ? Các cụ đi nhiều cho em hỏi nhà đông người ngồi có thoải mái không ạ?
Cụ cứ dẫn cả gia đình qua ngồi thử và hỏi người trong gia đình mình là chuẩn nhất :))

kangurudh01

Xe máy
Hàng ghế thứ 2 ngồi rất thoải mái, hàng thứ 3 chỉ cho trẻ con ngồi là hợp lý.

xuanxuan

Xe tải
Như các cụ trên đã nói hàng ghế hai ngồi ổn, hàng ghế 3 cho trẻ con cụ ạ. Điểm em thấy được là hàng ghế hai có ngả lưng đi xa người nhà em không khó chịu, muốn ngả ra tí còn được.

Quocbao_8

Xe đạp
Mỗi người mỗi tính. Em thấy các cụ để ý chi tiết phết. Em cứ lái ngon là được. Em đi Xtrail được một thời gian thấy khung gầm vững và lái sướng tay. Không biết về lâu về dài cảm nhận nhiều thì có thay đổi không. Các cụ đi lâu rồi thì thế nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:

xuanxuan

Xe tải
Em cứ lái ngon là được.
Cụ mà tính về lái ngon thì gãi đúng chỗ ngứa. Không chỉ em mà nhiều cụ mê Xtrail cái khoản này. Lâu dài như cụ nói khi thử qua nhiều loại đường em vẫn thấy mát lòng. Chạy trên cao tốc 120km/h xe rất đầm, êm ru, tay lái chắc nịch. Còn đèo dốc thì như em chia sẻ rồi đấy.
Đây là cảm nhận cá nhân em. Chờ thêm ý kiến các cụ cưới em này cho khách quan.

nguyenmanhhn

Xe tải
Đèo, dốc các cụ chuyển qua chế độ số tay đi thoải mái. Mình hay đi công tác xa còn thấy là ngồi không bị mỏi lưng vì ghế có bơm hơi
Ghế của anh Nissan họ có công nghệ riêng mới không mỏi lưng chứ không phải chỉ bơm hơi cụ ạ. Đợt đầu em ngồi hơi sát chưa quen nhưng về sau lại thấy thích

xuanxuan

Xe tải
Khoản cách âm em thấy không hơn Sunny là mấy.
Vậy hả cụ? Sunny thì em không rõ nhưng thấy nếu so với mấy em trong cùng phân khúc CX5 CRV thì Xtrail cách âm lại ngon hơn

TungNhanh

Xe buýt
Vậy hả cụ? Sunny thì em không rõ nhưng thấy nếu so với mấy em trong cùng phân khúc CX5 CRV thì Xtrail cách âm lại ngon hơn
Hôm nọ em đi bảo dưỡng xe ở Hà Đông, bạn sale bảo đi thử em thấy cũng tàm tạm thôi nhưng không quá nổi trội. Xe giảm sóc vẫn kêu kịch kịch chứ không phải bịch bịch :D

xuanxuan

Xe tải
Hôm nọ em đi bảo dưỡng xe ở Hà Đông, bạn sale bảo đi thử em thấy cũng tàm tạm thôi nhưng không quá nổi trội. Xe giảm sóc vẫn kêu kịch kịch chứ không phải bịch bịch :D
Cụ còn phiên dịch được tiếng bịch bịch với kịch kịch ạ. :D Khoản âm thanh em cũng không kén quá với xe tầm tiền này. Cần bền bỉ với cảm giác lái thì em ấy đáp ứng cả rồi

Chỉnh sửa cuối:

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Không thể nhét mọi thứ vào một con xe tầm tiền trên dưới 1 tỷ này.

Giống như: Tìm mua nhà ở trung tâm Hà Nội, yêu cầu: Gần hồ gươm, rộng rãi, mặt tiền phố lớn, và GIÁ RẺ :D

Nếu các cụ muốn: vừa đầm, vừa êm, vừa bốc, lại vận hành êm ái, nội thất công nghệ tiện nghi, an toàn...mời các cụ chọn X5 hay GL550 ;))

Xe gia đình thì nên đặt các yếu tố: An toàn, khung gầm chắc, bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu, khả năng vận hành... lên hàng đầu.

Còn nội thất, tiện nghi, công nghệ...chỉ là thứ yếu.