“Mối tình” không “hạnh phúc” với Chevrolet Cruze

TRUONGHOANGCHUNG

Xe tải
:bz
Em cũng chạy Cruze, mà nó còn một lỗi nữa mà không biết xe khác có mắc phải không, đó là không có xăng thì xe không chạy được các bác ạ!!!:D:D:D
Cụ vui tính quá , cụ thử đổ nước vào xem biết đâu xe chạy được ạ

onlylovebx

Đi bộ
Xe mình mua từ 2013 đến nay 4 năm chỉ có đổ xăng thay nhớt, lọc, là chạy thôi, chưa sửa, chưa nằm đường bao giờ, cụ kia chắc do ăn ở, lấy xe phạm ngày đại kỵ rồi =))))))

cruze vt

Xe tải
xe mình lấy tháng 11/2012 vừa rồi phải thay giàn lạnh, bánh răng cam hút/xả, pulley đầu trục cơ và pulley máy phát. Các block lạnh hôm trước bị hở phớt, thợ đã thay phớt tuy nhiên có vẻ lạnh không sâu chắc cũng phải sớm thay block lạnh. Cruze thiết kế khoang máy không tối ưu, các ống nước làm mát lại chạy vòng qua cổ góp mà các ống này chất liệu nhựa / cao su nên rất dễ bị gãy & thủng. Hôm thợ mở nắp giàn cam mà vô tình đụng nhẹ thế là nó gãy phải thay trong hãng cũng tốn cả triệu chứ không ít.

LamborLP460

Xe hơi
Em vẫn mê cái dáng của Cruze , đầu năm phân vân mãi đổi từ Morning chuồng gà lên phân khúc C , đi xem chán chê Cerato va Cruze .

Cuối cùng do tài chính ko đủ nên đổi sang Morning Si 2017 a Hải . Em vẫn kết em cruze lắm , ông bà phù hộ thì lần tới đổi xe em vẫn hi vọng đc vần Cruze

tranminhhoa

Xe tăng
CHEVROLET
Can Hear Every Valve Rap On Long Extended Trips
Cheap, Hardly Efficient, Virtually Runs On Luck Every Time
Cracked Heads, Every Valve Rattles, Oil Leaks Every Time
Constantly Having Every Vehicle Recalled Over Lousy Engineering Techniques

GM
General Maintenance
Great Mistake
Garbage Motors
Generally Miserable
Grossly Misconceived
Gluteus Maximus

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
em lấy bán tải 2.5 178 mã lực chạy phà phà điều hòa lạnh rét run vào cua đầm chắc

alpharemeo

Xe hơi
Cho em hỏi là: Có cụ nào đang đi Cruze LT đời tầm 2015 đến nay, cho em xin ít đánh giá về cái máy E-TEC với. Em đang định gần Tết ta thì lấy Cruze LT 2017, mà thấy lắm người có vẻ kỳ thị bản số sàn này quá (Riêng bản thân em cũng đang đi Spark của hãng này, thì thấy cũng bình thường)

BeanTun

Xe máy
Cho em hỏi là: Có cụ nào đang đi Cruze LT đời tầm 2015 đến nay, cho em xin ít đánh giá về cái máy E-TEC với. Em đang định gần Tết ta thì lấy Cruze LT 2017, mà thấy lắm người có vẻ kỳ thị bản số sàn này quá (Riêng bản thân em cũng đang đi Spark của hãng này, thì thấy cũng bình thường)
máy móc thì cũng không vấn đề gì vì cruze chạy đầy đường. em chạy cruze số sàn 2012 hơn 10 vạn km chả thấy sao cả. cứ định kì bảo dưỡng thôi. số sàn MT hay AT tùy nhu cầu đi lại thôi.

TUNGPV1109

Xe đạp
Cố tí mà lấy LTZ máy Ecotech bác ah, thấy máy E tech đời Dewoo cũng bị điều tiếng vụ òa ga lắm :-s

alpharemeo

Xe hơi
Cố tí mà lấy LTZ máy Ecotech bác ah, thấy máy E tech đời Dewoo cũng bị điều tiếng vụ òa ga lắm :-s
Vâng, em cảm ơn bác. Thóc lúa phải cố thêm cũng là 1 phần, phần nữa là em thích đi số sàn, ăn no vác nặng, nhưng cảm giác có chân côn nó yên tâm hơn. Cái này là do cách e lái thôi, có chân côn là em vững dạ hơn.

Em đi xem xe, thấy bảng táp lô con LTZ nhìn nó cũng bóng bẩy, ưa nhìn hơn bảng táp lô của LT. Với 4 quả lazang to nhìn nó cũng khỏe hơn thật, thêm mở cái tấm đậy, vẫn dể nguyên kính ở cái cửa sổ trời, e thấy nó cũng sáng sủa.

Khéo có khi em lại phải cố.

phuongbase

Xe tải
xe mình lấy tháng 11/2012 vừa rồi phải thay giàn lạnh, bánh răng cam hút/xả, pulley đầu trục cơ và pulley máy phát. Các block lạnh hôm trước bị hở phớt, thợ đã thay phớt tuy nhiên có vẻ lạnh không sâu chắc cũng phải sớm thay block lạnh. Cruze thiết kế khoang máy không tối ưu, các ống nước làm mát lại chạy vòng qua cổ góp mà các ống này chất liệu nhựa / cao su nên rất dễ bị gãy & thủng. Hôm thợ mở nắp giàn cam mà vô tình đụng nhẹ thế là nó gãy phải thay trong hãng cũng tốn cả triệu chứ không ít.
Em vừa lên GM Nam Hải bảo dưỡng, thấy có em đời 2014 cũng bục ống nước. Thực sự thì:

- Theo em không phải thiết kế mà do chất lượng ống nước có vấn đề, vì cái này bọn tk nó sửa được (máy này bắt đầu sản xuất từ 2005 mà). Giống đợt trước vụ Aveo bị lỗi rotuyn phải triệu hồi.
- Con hôm nay thấy là con thứ 2, trước đó có 1 em đời 2013 cũng vỡ đúng cái ống nuóc hồi đó. Nay em sờ ống bị vụn chân chim, tưởng đây sài chục năm. Đợt tới bd 40 k chắc em cho thay cả mấy cái ống xem.
- Các xe đời trước không thấy bục ống này, chỉ có 2013- 2014 đã thấy tự bục. GM nên đánh giá lại chất lượng bên cugn cấp ống này, triệu hồi thay free mới đúng.

cruze vt

Xe tải
Bình nước làm mát phụ ngay chỗ đầu vòi đường hồi cũng dễ bị gãy làm cho nước trào ra ngoài. Xe mình bị khi chạy được 50k km ở năm thứ 4. Chú ý cái pulley máy phát nữa, nó cũng dễ bị hỏng gây ra tiếng hú rất khó chịu. Mình mua cái pulley vào bên ngoài vào hãng thay.

phuongbase

Xe tải
Bình nước làm mát phụ ngay chỗ đầu vòi đường hồi cũng dễ bị gãy làm cho nước trào ra ngoài. Xe mình bị khi chạy được 50k km ở năm thứ 4. Chú ý cái pulley máy phát nữa, nó cũng dễ bị hỏng gây ra tiếng hú rất khó chịu. Mình mua cái pulley vào bên ngoài vào hãng thay.
Tks bác đã chia sẻ, vụ pulley máy phát thì cũng hên xui, bác lộc phát 68 bên os có chia sẻ bị lúc 50 k km.
Em nghĩ mấy món này GM quản lý không tốt, xe bị nhiều thành đợt. Vụ vỡ ống nc xe đời trc không bị đời sau dính, mà trước nữa thì hay hỏng goăng máy...

Matizcoi

Xe cút kít
Mình cũng bán em này sau khi đi 4 năm đc 4 vạn km , có những thời điển chán không muốn đi vì xe yếu quá và hay hỏng vặt.
Hỏng vặt em mới đi nên ko biết, chứ cụ nói xe yếu thì chỉ chứng tỏ 1 điều trình nái se và sự hiểu biết về xe của cụ có vấn đề, cụ đừng tự ái nhé.
Cruze LS máy 1.6 105.5 mã lực xác xe nặng 1.365 (hay 1.355 kg) nhỉ (em xem qua đăng kiểm ko nhớ rõ), cụ xem các xe khác cùng dung tích máy nó nặng bao nhiêu cân là rõ ngay, muốn vọt nhanh kiếm mờ tịt hoặc buổi sáng mà lướt :))
Khi chạy các xe khác khi nhả côn em ít phải đệm ga, nhưng khi leo lên Cruze thì buộc phải đệm chút ga mới chạy nuột được.
Chả nói đâu xa xôi, bác nào thi bằng lái xe mà bằng xe Lacetti thì khả năng đỗ ko cao bằng các bác thi bằng xe Kia Spectra, em đang đi cả Spectra em rõ nhất, đủ 5 người trên xe em vẫn chỉ cần nhả nhẹ côn là xe di chuyển rồi, chứ anh Cruze mà ứ cho anh í tí ga thì anh í kêu khục khục ngay :D

cruze vt

Xe tải
Tks bác đã chia sẻ, vụ pulley máy phát thì cũng hên xui, bác lộc phát 68 bên os có chia sẻ bị lúc 50 k km.
Em nghĩ mấy món này GM quản lý không tốt, xe bị nhiều thành đợt. Vụ vỡ ống nc xe đời trc không bị đời sau dính, mà trước nữa thì hay hỏng goăng máy...
Xe mình bảo dưỡng lúc giữa tháng 11, mình đi được khoảng 3 tuần thì phát hiện quạt tản nhiệt quay nhanh bất thường, nghi ngờ mở nắp capo lên thì thấy bình nước làm mát phụ lại cạn. Chạy lên hãng thợ châm nước vào và nổ máy kiểm tra thì thấy nước rỉ ra từ các ống cao su và thân van hằng nhiệt. Hãng báo thay van, ống dẫn nước ra & vào két nước, 2 ống vào dàn nóng. Tổng thiệt hại là 7.2 triệu. Các bác đi xe cruze nên chú ý đến hệ thống nước làm mát chứ không có ngày phải mổ máy tốn nhiều lúa lắm. Mình ngán đồ nhựa & cao su của ông Gà Mờ này lắm rồi.

phuongbase

Xe tải
Xe mình bảo dưỡng lúc giữa tháng 11, mình đi được khoảng 3 tuần thì phát hiện quạt tản nhiệt quay nhanh bất thường, nghi ngờ mở nắp capo lên thì thấy bình nước làm mát phụ lại cạn. Chạy lên hãng thợ châm nước vào và nổ máy kiểm tra thì thấy nước rỉ ra từ các ống cao su và thân van hằng nhiệt. Hãng báo thay van, ống dẫn nước ra & vào két nước, 2 ống vào dàn nóng. Tổng thiệt hại là 7.2 triệu. Các bác đi xe cruze nên chú ý đến hệ thống nước làm mát chứ không có ngày phải mổ máy tốn nhiều lúa lắm. Mình ngán đồ nhựa & cao su của ông Gà Mờ này lắm rồi.
Bọn Gà Mờ quản lý chất lượng vụ mấy cái ống nhựa, cao su làm mát cho tốt nữa thì Cruze sẽ là một chiếc xe thực sự ngon.
Trước vụ hộp số, goăng giàn cò đã fix, giờ không thấy xe nào bị nữa thì lại lởm mấy cái ống dẫn nước làm mát tào lao này.
Bác đánh giá đồ thay mới nhìn khác hay ngon hơn đồ trước không?

cruze vt

Xe tải
Ống thay mới thì nhìn hàng cũng có mã code nghiêm chỉnh, cái thân van hằng nhiệt sáng bóng nên cũng tạm yên tâm. Theo mình anh em nên mua sẵn mấy cái ống cao su dẫn nước sẵn đi vì GM nó bố trí các ống này quá sát các nguồn phát nhiệt nên thế nào nó cũng bị lão hóa dẫn đến bị nứt & gây rò nước làm mát. Chạy loanh quanh cự ly gần mà quạt tản nhiệt quay tốc độ cao thì xác suất hệ thống làm mát có vấn đề rất cao, nên mở nắp capo kiểm tra cho an tâm chứ để đến lúc nó shutdown máy thì khả năng bổ máy ra là rất cao. Nhìn chung chất lượng cao su, nhựa của GM rất kém, anh em đi xe chú ý kiểm tra cho kỹ.

nam.tran85

Xe đạp
đến Mec vài tỏi còn có xe lỗi, chia buồn cùng bác thôi, anh em hội xe này nhiều lắm :D