[Thảo luận] Mong các cụ giải ngố giúp em !

giaphu0711

Xe tải
Chào các cụ. em có câu hỏi mong được các cụ giải đáp ạ.
1. Khi đi trên xe máy , đi dép lê có bị phạt không ? Phạt thì bao nhiêu ? XXX có vịn cớ này để kiểm tra hành chính có đúng không ạ.
2. Em đang đi bt thì đèn xanh chuyển vàng (khi qua vạch là đèn vàng ạ) XXX nói em vượt đèn đỏ đúng hay sai ạ ?
Có luật nào quy định đèn xanh >2 giây là không được vượt không ạ ?

Mong các cụ giải ngố giúp em ạ. Vodka em đang đợi rót đây ạ.

laitaulaixe

Xe tải
1. Em thường đi xe máy, cởi trần, chân đất, mũ bảo hiểm kín cằm, lái xe 1 tay còn 1 tay xách cặp vịt. Chưa thấy xxx ý kiến gì. cũng chưa tìm thấy qui định nào xử phạt. Nhưng em không khuyến khích cụ làm như em đâu nhé.
2. Cụ bị phạt theo nghị định 171 (sửa đổi nghị định 71), đèn vàng phải dừng lại. Đèn xanh còn 0,1 giây cụ vẫn cứ vượt được nhưng phải chứng minh được cho xxx là cụ vượt đèn xanh.

lai thue

Xe điện
1. Em thường đi xe máy, cởi trần, chân đất, mũ bảo hiểm kín cằm, lái xe 1 tay còn 1 tay xách cặp vịt. Chưa thấy xxx ý kiến gì. cũng chưa tìm thấy qui định nào xử phạt. Nhưng em không khuyến khích cụ làm như em đâu nhé.
2. Cụ bị phạt theo nghị định 171 (sửa đổi nghị định 71), đèn vàng phải dừng lại. Đèn xanh còn 0,1 giây cụ vẫn cứ vượt được nhưng phải chứng minh được cho xxx là cụ vượt đèn xanh.
Xxx phải chứng minh cụ vượt đèn đỏ, cụ ko phải chứng minh

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Vãi xxx, bác bị xxx nào chơi vụ dép lê không được đi xe máy thế ạ, biên bản có không bác :D

vietpq75hanes

Xe container
Vãi xxx, bác bị xxx nào chơi vụ dép lê không được đi xe máy thế ạ, biên bản có không bác :D
Trong quy định là chuẩn đấy bác ah. Điêu khiển xe máy là phải đi dép có cài quai hậu nhé. Dưng mà xxx ở đâu bắt lỗi này thì E cũng đến chịu, chưa bao giờ xxx vịn lỗi này cả. Chắc đói quá chăng???

giaphu0711

Xe tải
Lỗi này em nghe tường thuật bằng mồm thôi cụ ạ.
Nghe đâu XXX tự nhiên bắt dừng xe ( con gái ) rồi kiểm tra hành chính vv và vv không bắt được lỗi nào rồi bắt lỗi dép lê 50 cành cụ ạ.
Ở HN chứ đâu xa.
Chuyện lâu rồi cụ ạ.

Trong quy định là chuẩn đấy bác ah. Điêu khiển xe máy là phải đi dép có cài quai hậu nhé. Dưng mà xxx ở đâu bắt lỗi này thì E cũng đến chịu, chưa bao giờ xxx vịn lỗi này cả. Chắc đói quá chăng???

giaphu0711

Xe tải
1. Em cũng nghe nói có quy định đi dép lê xử phạt thôi chứ không biết quy định đó nằm trong điều khoản nào và chế tài ra sao cả cụ ạ .
Nên em hỏi xem nếu có tình huống xxx bắt lỗi dép lê thì các ofer giải quyế thế nào ạ

2. Cảm ơn cụ giải ngố giúp em.

huongdao

Xe tải
cụ chủ chả nói là xxx nó dùng lỗi này để dừng xe và kiểm tra giấy tờ thôi.thiếu cái gì thì phạt cái đó chứ bố bảo nó cũng chả dám ghi biên bản vụ đi dép lê.dép lê chỉ là cái cớ để dừng xe thôi. éo biết xxx tỉnh nào mà lạm quyền vãi lúa,toàn để bọn cà chớn ra đứng đường.

vùng ven đô

Xe buýt
1. Khi đi trên xe máy , đi dép lê có bị phạt không ? Phạt thì bao nhiêu ? XXX có vịn cớ này để kiểm tra hành chính có đúng không ạ.
2. Em đang đi bt thì đèn xanh chuyển vàng (khi qua vạch là đèn vàng ạ) XXX nói em vượt đèn đỏ đúng hay sai ạ ?

Theo e thì chả có quy định nào phạt người điều khiển xe máy đi dép lê,kể cả 4 bánh cũng vậy.Còn việc cụ ĐK xe máy khi bánh xe trước đã qua vạch dừng, đèn vàng sáng thì cụ có quyền đi tiếp. Nếu xxx muốn phạt lỗi này thì xxx phải chứng minh cụ VP. Người dân ko có nghĩa vụ phải chứng minh với xxx là mình ko vi phạm cụ nhé. Chúc cụ tham gia gt đc an toàn.

quan_ronie

Xe đạp
ngắn gọn thôi :
- xxx ko được dừng xe vì lỗi đi dép ko cài quai hậu, lỗi này chỉ được cộng thêm khi vi phạm những lỗi chính ví dụ như ko đội mũ bảo hiểm...
- nếu bánh trước đã qua vạch dừng thì đèn vàng vẫn được đi tiếp, bạn không phải chứng minh j` cả vì bạn có quyền chứng minh (có quyền tức là thích làm thì là) còn xxx có trách nhiệm phải chứng minh vi phạm của bạn (trách nhiệm nghĩa là phải làm)
- câu hỏi cuối của bạn mình ko hiểu ý bạn, nhưng nói chung là đèn xanh thì cứ đi

lechidung79

Xe tăng
Lỗi này em nghe tường thuật bằng mồm thôi cụ ạ.
Nghe đâu XXX tự nhiên bắt dừng xe ( con gái ) rồi kiểm tra hành chính vv và vv không bắt được lỗi nào rồi bắt lỗi dép lê 50 cành cụ ạ.
Ở HN chứ đâu xa.
Chuyện lâu rồi cụ ạ.
Nghe vui nhỉ có đo vòng ngực không cụ

slaz8

Xe ba gác
Vụ này em hóng ảnh với cờ nhíp, em đi chân đất còn chả bị phạt :P

mrlinhbg

Xe tải
đúng là có quy định phải đi dép quai hậu, nhưng chả bao giờ vịn lỗi này @@. em cung thấy bất ngờ

Kara_men

Xe buýt
Đề nghị cụ nào bảo xử phạt lỗi đi dép thì vui lòng đưa ra điều luật quy định, không nói suông, cứ chém như đúng rồi ấy.

1. Không có quy định cũng như chế tài xử phạt cho việc đi dép lê khi điều khiển xe mô tô.
2. Khi bánh xe của cụ đã đi quá vạch dừng trước khi đèn chuyển sang màu vàng thì cụ không vi phạm.

Trường hợp đèn đã vàng mà cụ mới đi đến vạch dừng thì cụ sẽ bị xử lý lỗi "vượt đèn vàng" theo

3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
...
o) Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông, trừ hành vi vi phạm quy định tại Điểm c Khoản 4 Điều này.
chứ không phải xử phạt theo lỗi "vượt đèn đỏ" (nặng hơn)

Không có quy định đèn xanh > 2 giây.....

Luật chỉ quy định

vanhung8668

Xe tải
đi dép lê bị phạt là đúng đó cụ ,luật bắt đi giầy hoặc dép quay hậu , nhưng cớ đó xxx không được phép dừng xe cụ

Phung Thuy

Xe buýt
Em toàn đi chân đất lái xe 4 bánh mà chả thấy xxx hỏi bao giờ.

Kara_men

Xe buýt
đi dép lê bị phạt là đúng đó cụ ,luật bắt đi giầy hoặc dép quay hậu , nhưng cớ đó xxx không được phép dừng xe cụ
Cụ vui lòng trích dẫn điều khoản quy định cái này cho em thông não với, chế tài xử phạt luôn nhé. Còn cứ kiểu nói bâng quơ "có đấy" thì em ứ tin đâu. Kiểu ấy ra đường CSGT bảo phạt lỗi đi xe mặc quần đùi chắc cũng "có đấy"