Morning 2010 - Có đáng để chờ đợi ?

Sau dăm năm em nó vào Việt Nam, chất lượng tiện nghi giá cả đều đã được thị trường định đoạt. Là dòng xe nhỏ luôn có một lượng thị phần đáng kể không chỉ tại xứ An Nam ta mà từ Tunisia đến Thổ Nhĩ Kỳ hay Trung Đông nóng bỏng Kia Morning (hay tên ngoại giao là Picanto) đã chinh phục được lượng lớn khách hàng với kết quả bán hàng đầy ấn tượng.

Cũng đã qua rồi cái thời Sâu bẩu gì mua nấy, Sâu bán xe gì là được mua xe nấy. Bà con xứ An Nam ta tay cuốc tay cầy, hết giờ làm là lướt oép nghiên cứu từ vòng đời sản phẩm đến cấu hình, chất lượng kiểm định và một điều quan trọng nữa là khi mô thì ra model mới để kiên quyết ko mua xe model cũ của Sâu.

May mắn được nằm trong tầng lớp An Nam tiến bộ, hết giờ làm là em lướt oép nghiên cứu này nọ, thấy bà con xứ Kim Chi bẩu sang năm em nó tiến bộ lắm, chịu khó đi thẫm mỹ viện nhiều, lại dư dả mua sắm a xẹt so ri nên xem chừng rất là đông giai đứng ngoài ngõ sắm sửa sính lễ để tìm cách đón em nó về.

Cũng chen cũng lấn, cũng có tí Obama yểm trợ mà hẳn nào đã dễ. Phải chờ, phải xếp hàng để em nó tập vũ đạo, đi đứng cho uyển chuyển đặng về còn phục vụ các thân chủ mới ngoài xứ Kim Chi nên muốn cưới được em nó cũng phải cỡ đầu vụ thu đông năm nay.

Vốn sẵn tính An Nam tu rèn bấy lâu, phải điện thoại cho người thân, phải làm tý chen ngang em bèn sợt oép để tìm yểm trợ. Sau 0,0001 giây kết quả ra liền, một giang hồ lừng lẫy bấy lâu mà thiên hạ vẫn gọi là Cò đại ca, là kẻ kinh bang tế thế giao du dân Hàn lâu nay nổi danh với vụ thu hoạch cải vàng tận xứ Hàn trong lúc dân ta vẫn mải mần khoai lang khoai sọ. Cò đại ca nhận lời cái rụp sau vài lời xu nịnh của em bèn hứa trời biển, hô phong, chuyển công cuối tháng này cho em cưới tức thì.

Trong lòng sung sướng trời biển, đội ơn Cò đại ca đã ra tay giúp sức và thấy mình phải tuyên huấn anh em bà con không nghe lời sâu mua đời cũ, An Nam ta cứ phải đời mới. Vụ mùa mấy năm qua trĩu hạt, không thể nghe sâu bỏ hàng tấn thóc đi mua đồ cũ rồi để bà con xóm trên làng dưới cười chê….
Chuyện thì là thế, cũng pa pa za xào được tí ảnh của oép sai Hàn xẻng, em mời các bác cùng chờ rùi bàn luận với em trong lúc chờ Cò đại ca ra tay nghĩa hiệp.

1. Toàn cảnh em nó. Giờ em nó có chìa như Audi, camera lùi trên gương, tiết kiệm nhiên liệu lại còn telephone nữa hay sao á ?

2. Chịu khó đi thẩm mỹ nhiều, lần này em nó còn thêm tý phấn xanh, lạ à nha

3. Nội y thì rất nhiều thứ mới nha. Vô lăng bốn chấu, điều hòa tự động, CD 6 loa, da tuốt tuột

4. Sấy gương nhá, chẳng kém ai

5. Xi nhan gương, giống Mer C mới uầy

6. Túi khí này nhậu xỉn xỉn cũng đỡ lo ah :D

7. Nắp bình xăng cũng tử tế ghê, các cụ ráng cho em nó ăn uống cẩn thận

8. Lưới tản nhiệt mới, mạ crom sáng choang, cả làng ko sợ tối :21::21::21:

Và còn cả mớ những tiêu chuẩn khác mà em nó vẫn nổi danh bấy lâu (l)(l)(l)

Túm lại là đáng chờ đến vụ thu đông hổng các cụ ? (Em hông phải chờ nha :6::6::6:)

Ah, còn mấy quả vành cho các bác lựa chọn

Màu xanh này các bác thích hông ?

Rồi thì còn cái mô lùi lùi tít tít, mưa mưa gạt gạt sau lưng...

Các bác thích mần em này ráng rượu em nha, em còn nghiên cứu tiếp

nhatminh2003

Xe tải
Em này về VN chắc 21.000 - 22.000 $ quá (Mình đoán thế)
Không biết bác nhờ cò đại ca đặt hết bao nhiêu $ ?

ntt186

Xe hơi
hix mình đặt mất con 2009 roai, mà loại "op sần" như bác nói chắc giá cũng phải 20k trở lên roài:77: đứng nhìn thui vậy

Matizcoi

Xe cút kít
hix mình đặt mất con 2009 roai, mà loại "op sần" như bác nói chắc giá cũng phải 20k trở lên roài:77: đứng nhìn thui vậy
hô hô với cái giá đấy mà phải chịu đi xe "bao diêm" kể cũng hơi a kay cụ nhỉ :21::21::21:

Lungcu

Xe điện
Có xiềm múc sớm lúc nào xướng lúc đấy biết thế nào mà chờ :^:69::69::69:

otovtv

Xe hơi
Gớm về đến việt nam ta thế nào với op sần như vậy chả trên 20k
E cũng chả cố được đến đó nên có khi giờ lại là cơ hội e mua đời 2008 - 2009 giá hời hưn
Nên tự bằng lòng với những gì mình có thôi
Tiền không nhiều nhưng thèm 4B

Gcar

Xe lăn
mấy cái đồ chơi của Morning 2010 có lẽ đều lắp thêm được, giá thì chắc cũng tăng tương ứng nên chả nên chờ làm gì!

Condom

Xe hơi
Đời 2009 SLX đã có gần đủ các option của 2010, chắc chỉ kém cái chìa khóa và công suất máy nhỏ hơn 1 chút (vẫn là máy 1.0).

speedman

Xe tải
Xiền đó mà đi bao diêm, chạy đường dài vượt cứ gọi là gó dài cái cổ. Mệt lắm mấy cụ ah.