Một chuyến săn trên rừng Trường Sơn - Hay là bỏ phố lên rừng chạy trốn Đại lễ !

babetnhe

Xe điện
Chả là sắp đến ngày Đại lễ không khí Lễ hội ở Hà Nội cứ là hừng hực, náo nhiệt và khẩn trương vô cùng.
Dưng mờ em thì bản tính vốn hèn cứ thấy đông người náo nhiệt là ngại, tự thấy mình cũng không còn trẻ trung để mà phù hợp với không khí phồn hoa đô hội nữa.
Với lại mình tài hèn đức mỏng chả xứng mà hưởng thụ những hoạt động hoành tráng tốn kém bạc tỷ mà TP bỏ ra mua vui, dẫu có ở lại cũng chỉ tổ chật đất khiến cụ Rùa lại khó thở thêm chứ chả ích gì.
Lại nhân tiện trà dư tửu hậu có ông bạn rủ về quê đi săn và nhân tiện tìm hiểu công tác quy hoạch rừng của các quan chức địa phương cũng như phong trào quy thanh niên lập nghiệp của tuổi trẻ địa phương.
Thế là đồng ý cái rụp, xách xe lên đường.
Đầu tiên chạy đường Hà Đông - Tế Tiêu - Đường HCM lâu không qua đường này sao mà cái đoạn cuối nó xấu thế không biết .
Hôm trước trời mưa to nên nước nhiều chạy qua cái đập tràn gì đó phê ra phết, mấy xe nối đuôi nhau chạy nước té 2 bên nhìn rất phiêu nhưng tiếc là lúc đó lại phải vần vô lăng nên không chụp được ảnh.
Đia qua rừng Cúc Phương gặp 1 trận mưa rừng lớn chưa từng thấy , trời lại nhá nhem tối gạt nước chạy hết tốc độ vẫn chẳng nhìn thấy đường, dò dẫm đi trong cơn mưa như thác đổ mắt căng lên mất hơn 1 giờ mới qua được cơn mưa thảo nào miền Trung lũ lụt nặng nề thế.
Chạy hơn 200km trên đường HCM thì đến nơi , gia đình đã chuẩn bị rượu thịt sẵn sàng cả hội bỏ phố lên rừng chỉ việc sà vào đánh nhắm ngất ngư.
Sáng hôm sau như dự định dậy từ 4h30 định vào rừng nhưng ngoài trời vẫn mưa như trút thế là lại ngủ tiếp đến 7h30 mới dậy mò ra quán thịt Dê đánh nhắm 1 trận nữa.
Mãi rồi trời cũng tạnh, vứt xe ô tô lại nhà cả đội chất lên mấy chiếc 2 bánh bắt đầu cuộc đi săn.
Lại chạy theo đường HCM hơn chục km nữa rồi mới rẽ vào đường rừng

Chỉnh sửa cuối:

babetnhe

Xe điện

Bên đường, các cột điện của đường dấy 500 kv đứng như những con thú trong phim hoạt hình

Chào các bác kiểm lâm !

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

Bác này đi lấn làn đường hay sao mà lại có cái góc ảnh như này được nhở

sunnyhanoi

Xe điện
Tiếp đi cụ ơi, đang hấp dẫn. Không biết cụ săn được con gì nhỉ??? :D

babetnhe

Xe điện
Lão liệt vòi chỉ được cái hay súc bờ soi là giỏi.
Đơn giản là tôi ngồi đằng sau cái xe máy chạy đằng trước rồi quay lại chụp chứ có gì đâu.

Càng đi sâu vào rừng đường càng xấu

Vượt suối

Chỉnh sửa cuối:

babetnhe

Xe điện

Đi qua lán của những người gác rừng

Đến nơi mà không thế đi tiếp được nữa thì bỏ xe lại, sủa soạn súng ống đạn dược
Chia làm 3 tốp săn đi theo 3 hướng nên phải chia cả lương khô, nước uống, thuốc lá và đạn

Chỉnh sửa cuối:

Emesco

Xe điện
Trông các cụ quen quá
Có phải quê Nghĩa đàn ko ạ?

VUXUANPHU

Xe buýt
Bắn được con gì không bác? Em là khoái mấy vụ bắn này lắm. Chắc em cũng phải kiếm cái giấy phép và làm 1 khẩu tham gia những lúc vợ cả giận các bác ạ.

babetnhe

Xe điện
@Z4: Lúc nào cũng mong người khác chụp ảnh xấu như mình hử !
@Sunnyhanoi, Vuxuanphu: Cũng được vài con chim chóc và thú be bé ạ.
@Tôn silip : Không cần phải lãng phí tài nguyên thế đâu.

babetnhe

Xe điện
Lắng nghe âm thanh của rừng già: Tiếng gió xào xạc, ve kêu, chim hót véo von.
Nhưng báo hiệu 1 ngày đi săn ít niềm vui vì trời vẫn mưa lất phất và cũng đã gần trưa quá giờ của muông thú đi kiếm ăn rồi
Tôi được phân đi theo 1 tay thợ rừng lão luyện và với khẩu Nikon với cái nòng ngắn củn trên tay thì mục tiêu của tôi chỉ là rình bắt những khoảnh khắc rình rập của kẻ săn mồi phía trước

Tiếp đi anh Nhè ơi, đang hay lại đi đâu rồi :D

Takeshi

Xe tải
Iem là iem khoái mấy vụ giết chóc này lớm... Tiếp đi cụ !!! :-bd

HI_CLASS

Xe điện
Dưới góc độ bảo vệ và quản lý môi trường, thiên nhiên em kịch liệt phê phán chuyến đi săn của các bác. Các bác có biết nhà nước đang kêu gọi mọi người cố gắng giữ gìn an toàn đa dạng sinh học ko? thế mà các bác lại mang súng đi săn thú rừng như thế? Các bác có thấy mình giống bọn lâm tặc ko? hay ho lắm mà các bác lại còn khoe lên OF thế này--> đó là đôi lời em muốn nói, dù có bác nào VODKA trừ em, em cũng ko sợ khi em kịch liệt phê phán hành động phá hoại môi trường, thiên nhiên của các bác

calibrationwater

Xe điện
Dưới góc độ bảo vệ và quản lý môi trường, thiên nhiên em kịch liệt phê phán chuyến đi săn của các bác. Các bác có biết nhà nước đang kêu gọi mọi người cố gắng giữ gìn an toàn đa dạng sinh học ko? thế mà các bác lại mang súng đi săn thú rừng như thế? Các bác có thấy mình giống bọn lâm tặc ko? hay ho lắm mà các bác lại còn khoe lên OF thế này--> đó là đôi lời em muốn nói, dù có bác nào VODKA trừ em, em cũng ko sợ khi em kịch liệt phê phán hành động phá hoại môi trường, thiên nhiên của các bác
Còn vài con lèo tèo trước sau cũng lên đĩa....
Đợi post hết đã ... Bác mắng vội thế này chúng em lại hết cái xem giờ =))

Chỉnh sửa cuối:

lucky-luke

Xe buýt
E cũng nghĩ như bác nhưng thịt rừng thì e chẳng chê. Bác cứ để ý mà xem, những người ăn thịt rừng nhiều nhất, loại ngon nhất, hiếm nhất là ai ko ạ? E thì e rõ lắm!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em cũng nghĩ là phải bảo vệ môi trường. Nhưng thú thật là em cũng khoái ăn đặc sản rừng mới chết, được cái mỗi lần ăn xong thấy... cắn rứt lắm.