một địa chỉ giúp các cụ nên tránh xa khi mua phụ tùng

veronicax2

Xe buýt
http://www.karsmotor.com chắc chắn là một địa chỉ của rất nhiều cụ mợ đã ghé qua coi, và mua phụ tùng
nhưng từ một câu chuyện cảm tưởng rất là đơn giản lại làm mất uy tín của cả công ty
bắt nguồn từ 1 câu chuyện em có hỏi mua 1 đôi giảm sóc trước xe mazda 3, được bên kars báo với giá 3t (chỉ duy nhất giảm sóc không)
qua email của nhân viên bán hàng, em đã nhận được hình ảnh đúng ý muốn của em kèm theo bảo hành 3 tháng sản phẩm. nhưng khi nhận sản phẩm vào lúc 5h chiều ngày 16/1/2014 và tiền trao tay, em phi ngay qua cậu thợ tin cậy thay duy nhất 1 bên để kiểm tra em còn kêu không (xe em bị 1 bên chảy dầu và có tiếng kêu lục cục) và khi lăn bánh được vài trăm mét thì kết quả vẫn thế
em lập tức gọi điện ngay cho cậu giao hàng cho em yêu cầu đổi đôi khác ngay lập tức do sản phẩm không đáp ứng được nhu cầu của em, nhưng nhận được câu trả lời rất lòng vòng ....... và chờ hỏi ý kiến sếp
em oke ngày mai tính
sáng ngày hôm nay 17/1/2014, em nhận được một câu trả lời như phủi tay phải nói là bán hàng không khác thằng ăn cướp ngoài đường, nôm na tổng hợp lại như sau
1. sản phẩm không hoàn trả lại được, không đổi được cây khác
2. cửa hàng chỉ đổi đôi khác nếu khách hàng chịu mất 1/2 số tiền đôi giảm sóc kia với giá 1t5
em rất là ân hận không biết phải nói vào đâu, chỉ biết ôm cục tức vào lòng, muốn chia sẻ cho mọi người biết cách làm việc như phủi bụi của công ty kia
MỘT LÝ DO NỮA ĐÔI THỤT CỦA EM TRONG HÃNG KHÔNG CÓ, PHẢI ĐẶT HÀNG RẤT LÂU TRONG KHI TẾT NHẤT TỚI NƠI EM KHÔNG KỊP SỬA CHỮA

Beck

Xe điện
Vấn đề là tiếng kêu cụ có chắc chắn là do giảm sóc ko? Nếu thay mới mà vẫn kêu thì do nguyên nhân khác rồi :-?

daquydailoc

Xe buýt
cụ thay cả đôi đi, thay 1 chiếc cũng khó nói lắm.

veronicax2

Xe buýt
dạ với trình độ của em thì em thừa biết bên nào chết
em cũng rút ra được một bài học rất sâu sắc sau vụ này
1. mua hàng trên giàn hàng OF
2. vào hãng đặt mua( em đã đặt mua rồi và sau tết mới có)

các vấn đề nên tránh, nếu cụ nào tham rẻ mua hàng ở chợ thì cũng ráng chịu với tình cảnh giống em, kể cả công ty to, hay của hàng nhỏ, các phụ tùng đều không đảm bảo

AMATAX

Xe điện
dạ với trình độ của em thì em thừa biết bên nào chết
em cũng rút ra được một bài học rất sâu sắc sau vụ này
1. mua hàng trên giàn hàng OF
2. vào hãng đặt mua( em đã đặt mua rồi và sau tết mới có)

các vấn đề nên tránh, nếu cụ nào tham rẻ mua hàng ở chợ thì cũng ráng chịu với tình cảnh giống em, kể cả công ty to, hay của hàng nhỏ, các phụ tùng đều không đảm bảo
Thêm 1 lựa chọn nữa là lên mạng như ebay chẳng hạn tìm và mua ship về Việt Nam.Chất lượng rất uy tín, giá cả rẻ hơn trong hãng.

anhtho

Xe ngựa
Vấn đề là tiếng kêu cụ có chắc chắn là do giảm sóc ko? Nếu thay mới mà vẫn kêu thì do nguyên nhân khác rồi :-?
Đồng ý với cụ. Kêu lục cục có thể còn do các nguyên nhân khác nữa.

veronicax2

Xe buýt
thế cụ cho em hỏi, em vặt tạm thụt con xe mazda cùng đời bên cạnh nguyên bản thì nó hết kêu, mà em lắp con mới mua vào lại kêu, lắp con nguyên bản xe em vẫn kêu, thì không do thụt thì do cái gì, thụt em chảy dầu be bét phía bên phụ

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
thế cụ cho em hỏi, em vặt tạm thụt con xe mazda cùng đời bên cạnh nguyên bản thì nó hết kêu, mà em lắp con mới mua vào lại kêu, lắp con nguyên bản xe em vẫn kêu, thì không do thụt thì do cái gì, thụt em chảy dầu be bét phía bên phụ
Nếu đúng như vậy, cụ cầm con thụt ngon của cái Mazda bên cạnh, mang tới hãng trình bày, kiểu gì họ cũng phải đổi cho cụ. Cái thụt hỏng (chưa ra dầu) để khẳng định nó hỏng cũng khó nên người bán chưa tin là nó hỏng. Nếu cụ chứng mình được nó hỏng (ví dụ dầu ra) thì cứ hợp đồng mà bẻ: bảo hành 3 tháng.
Em nhớ mấy ông thợ có cách kiểm tra thụt đấy.

xetoancau

Xe tải
Khu Mỹ Đình Phạm Hùng - và Chợ zời TKChân HN
Website
xetoancau.vn
Bên em cũng gặp trường hợp như cụ, bên em bán và lắp ngay tại cty cho khá nhiều bác OF không vấn đền gì nhưng, cũng có lần bán cho bên GARA lắp, lắp xong họ phản hồi giảm sóc vẫn KÊU và đề nghị đổi cây khác, đổi cây khác vào cho các bác bên đó nhưng chạy thử vẫn thế, bên em nhận lại. Mấy hôm sau em gọi lại hỏi, thì bên GARA báo chuyển qua mua bên đv khác lắp vào vẫn bị như vậy.

Thường giảm sóc bên em vẫn tư vấn cho các bác ấy thay 2 quả cùng lúc, không biết trường hợp của bác có thế không

@Cụ anhtho: giảm sóc kiểm tra độ đàn hổi chủ yếu, cụ cứ tháo cả đôi ấn xuống xem độ đàn hồi của nó

Chỉnh sửa cuối:

veronicax2

Xe buýt
dạ em phải vặt 2 giảm sóc con xe bên cjanh chạy thử tháo đi tháo lại tới 6 - 7 lần xác định bên lỗi, chứ em không làm bừa, em xác định lỗi rất cẩn thận và chuẩn xác

em cũng rất lấy làm tiếc cho bác chủ xe bên cạnh khi em yêu cầu tháo giảm sóc ra để em chạy xác định nguyên nhân kêu, nhưng khi mà phần xác định của em chính xác thì chỉ có phụ tùng không đáp ứng được mà thôi

Chỉnh sửa cuối:

Baongan2012

Xe hơi
Bên em cũng gặp trường hợp như cụ, bên em bán và lắp ngay tại cty cho khá nhiều bác OF không vấn đền gì nhưng, cũng có lần bán cho bên GARA lắp, lắp xong họ phản hồi giảm sóc vẫn KÊU và đề nghị đổi cây khác, đổi cây khác vào cho các bác bên đó nhưng chạy thử vẫn thế, bên em nhận lại. Mấy hôm sau em gọi lại hỏi, thì bên GARA báo chuyển qua mua bên đv khác lắp vào vẫn bị như vậy.

Thường giảm sóc bên em vẫn tư vấn cho các bác ấy thay 2 quả cùng lúc, không biết trường hợp của bác có thế không

@Cụ anhtho: giảm sóc kiểm tra độ đàn hổi chủ yếu, cụ cứ tháo cả đôi ấn xuống xem độ đàn hồi của nó
cụ toan cầu này ở đường nguyễn văn linh đường 5 phải ko ạk

nhatvuong

Xe hơi
134 Phạm Văn Đồng, Xuân Đỉnh, Từ Liêm, HN
cụ kiểm tra xem cả rotuyn nữa xem xem có bị hỏng không, đây cũng là nguyên nhân phát ra tiếng lục cục của xe đấy cụ

veronicax2

Xe buýt
cụ kiểm tra xem cả rotuyn nữa xem xem có bị hỏng không, đây cũng là nguyên nhân phát ra tiếng lục cục của xe đấy cụ
cụ nên đọc lại những dòng ở trên em comment

oto16ahn

Xe điện
Giảm sóc chảy dầu cũng k kêu lục cục đc.cụ kiểm tra gầm đi.có khi cụ lên bêu tên cái Bác phân bệnh cho cụ .giảm sóc mới k chẩy dầu thì cụ bắt đền làm j ạ ! Em k hiểu cụ luôn đấy .

me_ accord

Xe buýt
Cụ lấy cờ lê 17 tháo đôi rô tuyn cân bằng sau ra rồi chạy thử đi. Em cũng đi mazda 3 như cụ, cũng bị như cụ, thay cây giảm xóc bên phụ cũng be bét dầu thế mà vẫn không hết, sau đó thay đôi rô tuyn ở tiến hoàng》het.

veronicax2

Xe buýt
dạ thưa các cụ, em xác định nguyên nhân và cách tìm lỗi của em chắc cũng rất khác với mọi người khác mặc dù em không phải là thợ, nhưng khả năng mày mò tìm tòi thì cũng phải biết
thụt nguyên bản của em chảy dầu, khi tháo thụt ra ấn mạnh kịch xuống để kiểm tra thì có độ hẫng, tháo tiếp cái bên chưa hỏng ra cũng ấn và kiểm tra thì thụt bên hỏng lên không từ từ mà chính xác có 2 điểm hẫng, trong khi thụt chưa hỏng lên rất từ từ
để 2 cây cũng so sánh thì thụt bên hỏng lên nhanh hơn
một đặc điểm nữa là khi ấn thụt hỏng xuống cũng có 2 điểm kịch kich do em hiểm nôm na là dầu nó không đủ đẩy lên

đấy là lỗi xác định ở xe em bây giờ tới phần thay thế

thụt bên trái của em được xác định lỗi, em so sánh thụt lỗi của em và thụt mới mua duy nhất 1 bên trái để kiểm tra, thì thụt mới năng hơn rất nhiều, em thay vào đi thử thì vẫn kêu, em thay luôn cả 2 chiếc mới vào thì kêu to hơn, cả 2 bên qua chỗ con lươn đều kêu kịch, kịch. nguyên nhân xác định nôm na la thụt bị lỗi, nên em mới bảo đổi chứ em đổi làm gì
em phải liều mắt nghiến răng kèn kèn yêu cầu thợ tháo cả đôi thụt con xe bên cạnh ra để ráp vào xe em chạy thủ thì hết kêu.
các cụ cứ kêu rotuyn hay thanh cân bằng thì em mới thay trong hãng rồi, thậm chí em tưởng nó kêu ở đấy nhưng khi tháo 2 cái đấy ra kiểm tra thì nó vẫn rất tốt, không có độ dơ
việc tháo rotuyn hay cái phần khác dưới gầm thì cực kỳ dễ dàng, trong khi phần thụt nhất là thụt trước tháo ra mất rất nhiều công sức, đồng thời việc tháo đi tháo lại chỉ để xem nó kêu ở đâu thì các cụ đủ hiểu em muốn chữa và thay thế dứt điểm nó như thế nào,

em quên, em hỏng là hỏng thụt trước chứ không phải hỏng thụt sau, thụt sau thì 3 con ốc là bay luôn, nên nhiều cụ đọc chắc nghĩ em hỏng thụt sau

như cụ oto16ahn nói thì em xác định nguyên nhân cho cụ luôn, thụt đúng là chảy dầu thì chưa thể nói là hỏng, nhưng ở đây là thụt nó bị lỗi, dầu bơm đẩy thanh ty lên không đều, nên tiếng lục kục xuất phát ra ở những chỗ đó, đặc biệt các đồ liên quan tới thụt bây giờ bị lỗi rất nhiều, và chắc chắn nhiều cụ đã thay thế xong chắc mẩm còn lâu mới hỏng thì nhầm, đến VMC số 10 trần phú bán phụ tùng cho em còn bị lỗi thay lên thay xuống nữa là hàng ngoài chợ.
cám ơn các cụ mợ đã comment và độc tin

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Giảm xóc em nghĩ nên thay cả đôi cho lành, chứ thay 1 cái em sợ giống kiểu chồng già vợ trẻ ấy ạ :P

RAVA

Xe ba gác
-Mua hàng kiểu này thì có khi nghiến răng ra hãng cho nó lành, đành rằng thì có 1 lần đau mà hết bệnh còn hơn là dai dẳng mất thời gian và mua thêm cái bực vào người!:-?