Một điểm đến cho chuyến sắp tới

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hôm nọ em đi ăn hỏi ông giám đốc cơ quan em, tình cờ em được biết một đồng nghiệp là một offer ở bên....Lào. Bác này không poste bài, nhưng được cái rất nhiệt tình. Bác này thông thạo xứ Lào vì có vợ là người Lào. Lúc nào hội fiat tổ chức 1 chuyến sang Lào đi nhể. Thời gian đẹp nhất là tháng 12. Miễn visa. Bác này bây giờ kinh doanh mặt hàng điện gia dụng gì gì đó, 1 tháng thì 2 tuần ở Việt Nam, 2 tuần ở Lào. Lúc nào bác ý về Vn, em sẽ lôi cổ đến 53 Lê Đại Hành:D :D :D :D

minhquoc

Xe điện
Sang LÀO cơ à, xa nhỉ, nhưng thích đấy vì được xuất ngoại mà

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
nếu ngại lái xe, thích có tài lái thì cả hội đi xe khách xịn, đỗ tại 40 Quang Trung, giá 200 000/người. Rẻ quá nhể !!! Thời gian chạy khoảng 14-15 h gì đó, em cóc nhớ

Sang LÀO cơ à, xa nhỉ, nhưng thích đấy vì được xuất ngoại mà

Huyndaicounty

Xe buýt
các bác cho em hỏi thủ tục sang Lào như thế nào với ạ, mấy đứa bạn em rủ đi TQ nhưng em thích sang Lào hơn vì TQ em đi rồi. TKS các bác trước ạ!

suti

Xe buýt
Bọn em đi Lào năm ngoái rồi đấy, các bác search lại vẫn còn topic đó

suti

namquang

Xe buýt
Thủ tục sang Lào là dễ nhất. Xe thì bác lên sở GTCC xin cái mẫu, về kê khai, nạp mấy trăm nghìn là xong. Người thì chỉ cần hộ chiếu, khi qua cửa khẩu bác nhớ cho thằng Hải Quan Lào 50.000kip thì thủ tục dễ rất nhiều, bên VN thì tùy tình hình.

kiavuong

Xe điện
Hề hề hội "Những con người dám trả giá cho lòng đam mê phải đổi tên là hội" "phượt" đi các bác ơi

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Thủ tục sang Lào là dễ nhất. Xe thì bác lên sở GTCC xin cái mẫu, về kê khai, nạp mấy trăm nghìn là xong. Người thì chỉ cần hộ chiếu, khi qua cửa khẩu bác nhớ cho thằng Hải Quan Lào 50.000kip thì thủ tục dễ rất nhiều, bên VN thì tùy tình hình.
lên sở GTCC nộp 5 ọi bạc ợ, bọn iem đang lên kế hoạch đi trong T11, có cụ nào mấu không em làm thủ tục luôn :D

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Các bác ơi đi đi, em cũng máu sang Lào. Hôm trước em xem bài của bác suti thấy hay quá. Các bác định đi ngày nào thì cho em biết với để còn lên kế hoạch.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em nghe nói chỉ cần có hộ chiếu là vào được Lào

các bác cho em hỏi thủ tục sang Lào như thế nào với ạ, mấy đứa bạn em rủ đi TQ nhưng em thích sang Lào hơn vì TQ em đi rồi. TKS các bác trước ạ!

Fiat_tempra

Xe buýt
Đi LÀO

Các bác muons đi Lào phải hỏi iem.
Bác nào có hộ chiếu thì ok, nếu ko thì làm giấy thông hành( hình như phải lấy cả xác nhận của xxx phường hay sao ấy, và phải chuẩn bị ảnh nữa. nếu cần em sẽ hỏi lại chính xác sau).
Xe thì các bác lên sở GTCC điền form rồi bôi trơn mọt ít là ok ( hì hì em ko biết chính xác bôi trơn bao nhiêu là đủ).
Khi hội đủ các yếu tố thì ta hẹn ngày và lên đường thui.
Đường xá LAO nói chung là tốt, em chạy con Cam biển jun của em 140km vô tư, tới Viêng chăn nhiều KS để lựa chọn, giá bình quân 10-15USD cho một phòng /ngày. Ăn uống tương tự như VN ( bác nào thích ăn của nếp chắc sẽ khoái vì dân lào ăn xôi là chính), rất nhiều quán ăn của người Việt nên ko lo lắm. chơi Vieengchan một hai ngày ta sang UDON thani thái chơi nữa ( cái này các bác đi bằng giấy thông hành ko sang dc). Chú ý khi qua biên phòng Thái hỏi sang mấy ngày thì bảo nó là tao đi trong ngày về thôi, hôm em đi ko biết tí nữa nó ko cho vào Thái :D :D :D.
các bác cứ lên kế hoạch đi nhé, lúc nào đi hú em đi với.

kiavuong

Xe điện
Các bác muons đi Lào phải hỏi iem.
Bác nào có hộ chiếu thì ok, nếu ko thì làm giấy thông hành( hình như phải lấy cả xác nhận của xxx phường hay sao ấy, và phải chuẩn bị ảnh nữa. nếu cần em sẽ hỏi lại chính xác sau).
Xe thì các bác lên sở GTCC điền form rồi bôi trơn mọt ít là ok ( hì hì em ko biết chính xác bôi trơn bao nhiêu là đủ).
Khi hội đủ các yếu tố thì ta hẹn ngày và lên đường thui.
Đường xá LAO nói chung là tốt, em chạy con Cam biển jun của em 140km vô tư, tới Viêng chăn nhiều KS để lựa chọn, giá bình quân 10-15USD cho một phòng /ngày. Ăn uống tương tự như VN ( bác nào thích ăn của nếp chắc sẽ khoái vì dân lào ăn xôi là chính), rất nhiều quán ăn của người Việt nên ko lo lắm. chơi Vieengchan một hai ngày ta sang UDON thani thái chơi nữa ( cái này các bác đi bằng giấy thông hành ko sang dc). Chú ý khi qua biên phòng Thái hỏi sang mấy ngày thì bảo nó là tao đi trong ngày về thôi, hôm em đi ko biết tí nữa nó ko cho vào Thái :D :D :D.
các bác cứ lên kế hoạch đi nhé, lúc nào đi hú em đi với.
Lâu lắm rồi mới thấy chiên gia phượt Lào ra mặt

Fiat_tempra

Xe buýt
Hê hê, phượt LAO đê

Bác KiaVuong đấy hả, ông bạn bác ngán xe LÀO rồi hả? Tôi định gả em CAM đi để kiếm con bé hơn cho bà xã đi đây, nhức đầu lắm :D :D :D . OF ta tổ chức đi LAO - THAI đi chứ nhỉ.
Trốn đi đâu đấy, mấy hôm of ko thấy bác đâu hôm nào làm tí (b) chứ nhỉ, để còn bàn chuyện xe LÀO :D

minhquoc

Xe điện
Bác KiaVuong đấy hả, ông bạn bác ngán xe LÀO rồi hả? Tôi định gả em CAM đi để kiếm con bé hơn cho bà xã đi đây, nhức đầu lắm :D :D :D . OF ta tổ chức đi LAO - THAI đi chứ nhỉ.
Trốn đi đâu đấy, mấy hôm of ko thấy bác đâu hôm nào làm tí (b) chứ nhỉ, để còn bàn chuyện xe LÀO :D
Oái roài nhà ông này, muốn bán xe nên kêu gào kinh thật, kẻo này nhà KiaVuong chắc là bị sổ mũi mất:)) :)) :)) :)). Cho tôi ké cốc bia free nhé:D :D

kiavuong

Xe điện
Bác ơi có gì tuần sau em báo lại cho bác vụ biển zun đó em đang bận quá đang lắp thiết bị sắp đến ngày giao rồi mà chưa song nên em không ọp ẹp đươc.
Bác Minh đỡ hộ em vụ (b) nhé iem cảm ơn trước(vụ này bác kết kinh lắm nhỉ)

carfun

Xe hơi
Em cũng máu, các bác có cái ngày dự kiến nào chưa để em còn bố trí lịch công tác ạ