[Funland] Một số hình ảnh Runner đang được khen đẹp - Với em là Xấu xí!

Hieumos

Xe điện
Em là cái thằng hay đi làm cầu vượt cho người đi bộ ở HN. Khi xét duyệt dự án bọn em đều ưu tiên lắp cầu ở gần các trường học, bệnh viện, công viên để phục vụ người dân. Nhưng xin phép các cụ cho em chửi đổng phát, nhiều đứa rởm đời vãi. Ông bà già thì thôi bỏ qua không nói, nhưng toàn nam thanh nữ tú đi tập thể dục đóng bộ Nai kỳ với cả A đì đạt các kiểu, khoe chạy mấy vòng công viên mà xây cho cái cầu vượt thì méo thèm lên, cứ thích phải cảm giác mạnh biểu diễn băng qua đầu ô tô mới sướng. Chán cái văn hóa.

fantasy0178

Xe tăng
Cụ thớt chả hiểu gì về kết cấu chung cư nên phán linh tinh, hệ quả là rất nhiều cụ trẩu che hùa theo chửi như đúng rồi :D. Nhà báo kia chạy trong hơn 6h mà ảnh hưởng thì chắc chắn là dân nó xin tí tiết rồi chứ kg chờ cụ lên tiếng.

Thứ hai nữa là cụ cũng nhiều "thuyết âm mưu" quá, runners cũng toàn người có học họ cũng biết cái gì đúng sai và nên làm, vài trường hợp cá biệt vượt rào hoặc chạy lông nhông kg đeo kt kg đại diện cho các runner đâu :)
Phần kết cấu nhà thì e k biết nên k bàn, còn phần runners toàn người có học thì cụ nâng bi hơi quá rồi, lạy hồn.

Hiendai

Xe tăng
Em xin chốt vài ý kiến thế này:
1. Chạy nói riêng và thể thao nói chung được khuyến khích, đặc biệt trong thời dịch bệnh này vì nâng cao sức khỏe, hệ miễn dịch.
2. Dù vậy, các hoạt động thể thao phải trong khuôn khổ social distancing và không làm ảnh hưởng đến người khác.
Vậy muốn đánh giá việc chạy trên sân thượng cc tốt hay xấu thì phải xác định được chạy như thế có ảnh hưởng đến nhà dưới không? Nếu ảnh hưởng thì đề nghị stop nếu không ảnh hưởng gì thì cứ thích thì chạy thôi.
Từ đầu đến giờ em đọc mấy còm, người bảo ảnh hưởng, người bảo không nhưng tựu trung là cảm nghĩ riêng chứ chưa có cơ sở hoặc thực tế sống ở đó nên khả năng là tranh cãi sẽ không có hồi kết.

Aocom

Xe tải
Thằng nào thích cũng lên được sân thượng thì chắc chung cư đểu rồi.

Trâu Buê đê

Xe buýt
Chả qua các cụ lười vận động nghĩ chạy 21km nó ko bt, với những người thường xuyên chạy rèn luyện sức khoẻ (trong đó có mình) thì thấy nó hết sức bình thường. Chạy bộ cũng là 1 môn thể thao có trong thi olympic và được rất nhiều người yêu thích vì nó chi phi thấp, nhưng hiệu quả về sức khoẻ mang lại tốt.

Ai cũng có đam mê riêng, các cụ kiểu j chả có đam mê 1 món j đấy, nên thực sự mình thấy các cụ toàn kiểu hùa theo chê này nọ. Người ta đam mê chạy, rèn luyện bao nhiêu năm trời mới đạt được thành tích như thế, ngày nào ko chạy sẽ rất cuồng chân, nên mình thấy người ta làm gì mà ko ảnh hưởng đến cộng đồng, xã hội, mà còn tuân thủ đúng quy định của CP thì nên hoan nghênh chứ ko nên kiểu chê bai.

Cụ chủ thớt chắc kiểu ghen ăn tức ở phần nhiều thì đúng hơn. Chứ như 1 số cụ ở trên nói CC mà chyaj nó ảnh hưởng đến các tầng dưới thì CC quá xuống cấp, có khi có nguy cơ tiềm ẩn kinh khủng hơn.

P/S: Mà theo quan điểm cá nhân của mình, những cụ nào mà chê như cụ thì chắc chả bao giờ biết xỏ đôi giày thể thao ấy chứ. :))
1. Chạy nói riêng và thể thao nói chung được khuyến khích, đặc biệt trong thời dịch bệnh này vì nâng cao sức khỏe, hệ miễn dịch.
2. Dù vậy, các hoạt động thể thao phải trong khuôn khổ social distancing và không làm ảnh hưởng đến người khác.
Vậy muốn đánh giá việc chạy trên sân thượng cc tốt hay xấu thì phải xác định được chạy như thế có ảnh hưởng đến nhà dưới không? Nếu ảnh hưởng thì đề nghị stop nếu không ảnh hưởng gì thì cứ thích thì chạy thôi.
Từ đầu đến giờ em đọc mấy còm, người bảo ảnh hưởng, người bảo không nhưng tựu trung là cảm nghĩ riêng chứ chưa có cơ sở hoặc thực tế sống ở đó nên khả năng là tranh cãi sẽ không có hồi kết.
Hôm qua em vừa chạy từng này, sân vườn rộng 4x30m nên gps lỗi loạn lên. Đồng hồ báo 3km nhưng thưcj tế phải 5km là it.
Chính thế chạy outdoor thích hơn, chính xác hơn.
Nghe mấy luận điệu của mấy bố chửi dân runner mà phì cười :))

Fiat_ELX

Xe điện
Em sống thực tế đây ạ, và em sống sát tầng thượng luôn, di chuyển hay chạy bộ thoải mái trên tầng thượng không hề nghe thấy gì hết, trừ là thi công hay đục khoét bê tông, nếu không tin mời cụ qua nhà em, rồi em chạy trên tầng thượng, xem cụ có nghe thấy gì không

Dangminhquan

Xe điện
Vâng, Khu CC nhà em đang chửi mấy Ngài Runner chạy xấu xí, nhưng một nhóm nhỏ lai tung hô khen đẹp
- Ngài đầu tiên chạy trên sân thượng! Bên dưới bị hành hạ hơn nửa ngày,đã báo công an và bảo vệ nhưng nó chạy nhanh quá!

Ơn giời là cháu nó hoàn thành, không bay xuống phía dưới!

Tiếp theo là cô nàng chạy ở hàng lang!
Kết quả vỡ 20, cháy 30 lần đèn cảm ứng viên gạch, bị 40 cô chú tầng dưới lên tận lên bị chửi

Tiếp theo là thanh niên trèo công viên đi chạy, các cụ thấy mặt gian như ăn trộm không

Giải pháp cho các cụ nhé! Chạy thế này, không ai thấy phản cảm đâu
Cẩn thậm bên dưới làm ít đệm cao su thì đỡ bị quy là phá làng phá xóm
Chạt như anh tây kia một lúc tụt huyết áp.Lúc nào cũng thấy cái vòng nó xoay.:))

Grandtouring

Xe điện
Phải thông cảm là ai chạy lâu là nghiện, như em.
Thời gian này em chỉ chạy tại chỗ, vừa chạy vừa xem tivi, ngày tối thiểu 10k bước.

Fiat_ELX

Xe điện
Phần kết cấu nhà thì e k biết nên k bàn, còn phần runners toàn người có học thì cụ nâng bi hơi quá rồi, lạy hồn.
Ít nhất runner họ cũng biết trân quý sức khỏe, đó là có học đấy cụ.

Hiendai

Xe tăng
Em sống thực tế đây ạ, và em sống sát tầng thượng luôn, di chuyển hay chạy bộ thoải mái trên tầng thượng không hề nghe thấy gì hết, trừ là thi công hay đục khoét bê tông, nếu không tin mời cụ qua nhà em, rồi em chạy trên tầng thượng, xem cụ có nghe thấy gì không
Vậy thì em thấy chủ topic đang quá lời.
Có cụ nào vào phản biện không ạ? Nếu các cụ đang chỉ trích bằng cảm tính thì tạm thời dừng lại nghe đủ thông tin đã!

hai.tranhr

Xe container
Iem nà cứ leo lên máy chạy bộ mà nàm ầm ầm thôi.

FeRAM

Xe điện
Em thấy đa phần các ý kiến chỉ trích, phản đối có vẻ của những cụ không có khả năng chạy:

1. Nếu chạy, ảnh hưởng đến cư dân, chung cư, etc thì Ban Quản Lý họ sẽ làm việc ngay. Ko đợi mấy cụ thừa cơm
2. An toàn cho người chạy thì ai chạy người đấy tự chịu. Vài cụ tỏ vẻ quan tâm, lo lắng, thực chất là GATO mà thôi.

Never_Say_No

Xe tải
Văn hoá chắc cũng tương đương các biker vác xe lên cao tốc đạp thôi :D
Cụ đừng đánh đồng, đừng vớt bèo cả rổ thé. Biker cũng có những Biker chân chính, họ cũng vì đam mê. XH thì có người này người nọ ko phải ai cũng giống ai. như cụ nói thế chắc mấy ông Golfer với tennis toàn lắm tiền thì mới là có học à? Mỗi người 1 sở thích, 1 đam mê riêng. Ko hiểu cụ đang đam mê cái j nhỉ? Văn hoá món mà cụ đam mê nó ntn? :)

Rong Ruổi

Xe container
Cả nước còn đang phải nghỉ việc ở nhà. Chấp nhận kinh tế đói kém để cho qua đợt dịch bệnh này đi. Vậy mà lũ dở này lại ko chịu ở yên 1 chỗ. Vài ngày ko hoạt động thì có chết được ngay đâu. Nhìn mà trông ngứa hết cả mắt

Bà Bán Nước

Xe đạp
Cụ đừng đánh đồng, đừng vớt bèo cả rổ thé. Biker cũng có những Biker chân chính, họ cũng vì đam mê. XH thì có người này người nọ ko phải ai cũng giống ai. như cụ nói thế chắc mấy ông Golfer với tennis toàn lắm tiền thì mới là có học à? Mỗi người 1 sở thích, 1 đam mê riêng. Ko hiểu cụ đang đam mê cái j nhỉ? Văn hoá món mà cụ đam mê nó ntn? :)
Là mấy ông runner trên kia tự nhận có học đấy chứ :D

Never_Say_No

Xe tải
Cả nước còn đang phải nghỉ việc ở nhà. Chấp nhận kinh tế đói kém để cho qua đợt dịch bệnh này đi. Vậy mà lũ dở này lại ko chịu ở yên 1 chỗ. Vài ngày ko hoạt động thì có chết được ngay đâu. Nhìn mà trông ngứa hết cả mắt
Chính vì người ta cũng đang nghỉ ở nhà làm việc từ xa, nên người ta mới có thêm thời gian rảnh để thử thách cái bản thân như trên đó cụ. Nói thật là vì CP đang khuyến khích hạn chế ra ngoài, tụ tập đông người, nên người ta mới phải lên tầng thượng 1 cái CC để chạy trong không gian 25m cho thoả cái cuồng chân mà ko làm ảnh hưởng đến XH đó, nếu ko chả ai dỗi hơi mà tự nhiên lên chạy ở cái không gian bé tí đấy đâu cụ ạ.

Cụ comment kiểu cay cú, ghen ăn tức ở thì đúng hơn là phản biện. :))

Rong Ruổi

Xe container
Vâng, Khu CC nhà em đang chửi mấy Ngài Runner chạy xấu xí, nhưng một nhóm nhỏ lai tung hô khen đẹp
- Ngài đầu tiên chạy trên sân thượng! Bên dưới bị hành hạ hơn nửa ngày,đã báo công an và bảo vệ nhưng nó chạy nhanh quá!

Ơn giời là cháu nó hoàn thành, không bay xuống phía dưới!

Tiếp theo là cô nàng chạy ở hàng lang!
Kết quả vỡ 20, cháy 30 lần đèn cảm ứng viên gạch, bị 40 cô chú tầng dưới lên tận lên bị chửi

Tiếp theo là thanh niên trèo công viên đi chạy, các cụ thấy mặt gian như ăn trộm không

Giải pháp cho các cụ nhé! Chạy thế này, không ai thấy phản cảm đâu
Cẩn thậm bên dưới làm ít đệm cao su thì đỡ bị quy là phá làng phá xóm
Chính vì người ta cũng đang nghỉ ở nhà làm việc từ xa, nên người ta mới có thêm thời gian rảnh để thử thách cái bản thân như trên đó cụ. Nói thật là vì CP đang khuyến khích hạn chế ra ngoài, tụ tập đông người, nên người ta mới phải lên tầng thượng 1 cái CC để chạy trong không gian 25m cho thoả cái cuồng chân mà ko làm ảnh hưởng đến XH đó, nếu ko chả ai dỗi hơi mà tự nhiên lên chạy ở cái không gian bé tí đấy đâu cụ ạ.

Cụ comment kiểu cay cú, ghen ăn tức ở thì đúng hơn là phản biện. :))
Cụ còm thì nên còm cho hết. Nếu chạy mỗi trên tầng thượng E chả nói làm gì. Đằng này chạy ở hành lang chung cư. Vừa ồn vừa hỏng hết cả bóng đèn điện. Lại còn trốn ra cả công viên để tập. Trong khi cp nói có việc thực sự cần thiết hãy ra khỏi nhà. Như vậy có được ko mà cụ bênh. Cụ cũng trong nhóm đó hay sao mà cứ nhộn nhạo hết cả lên. E cũng nghỉ nhưng E ko vô ý thức như bọn nó :D