[Funland] Một số hình ảnh Runner đang được khen đẹp - Với em là Xấu xí!

Bài này viết hơi phiến diện, nhiều bác vào hùa đả kích cũng hơi quá.
Để đỡ mất hòa khí em xin phép được khóa chủ đề này.
Cám ơn các bác.

Thể theo yêu cầu của các bác OF runner cần trao đổi tiếp chủ đề này nên em lại mở bài này lại.
Các bác lưu ý trao đổi có văn hóa trên tinh thần xây dựng. Chửi bậy, công kích cá nhân thiếu văn hóa sẽ bị xử lý theo đúng nội quy.

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Ơ thớt lại mở rồi à?
Em thấy VTV lại còn cổ súy cho hành động gây nhức đầu hàng xóm này mới ghê chứ

Vo_thuong

Xe điện
Em không cổ vũ những hành động gây ảnh hưởng đến hàng xóm, láng giềng và cộng đồng ... nhưng một số việc như chạy trên sân thượng chung cư mà một số cụ "phân tích" là gây ảnh hưởng e cũng hơi quá.
Nếu trên sân thượng mà có tổ chức giải chạy độ vài ba trăm người trở lên may ra còn gây ồn ào hoặc cộng hưởng này nọ chứ một vài chú chạy bộ mà cũng gây ồn thì e rằng chất lượng chung cư/nhà tập thể đó quá kém (e nghĩ là không có nhà nào kém như thế cả).
Còn việc chạy trong nhà được 21km hay FM nếu ai đó làm được thì cũng kinh khủng thật vì riêng khoảng quay đầu là chóng mịa nó mặt rồi, trong lúc dịch dã thế này thì âu đó cũng là cách câu view và đốc thúc mọi người cùng vận động tý vậy :)

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Em không cổ vũ những hành động gây ảnh hưởng đến hàng xóm, láng giềng và cộng đồng ... nhưng một số việc như chạy trên sân thượng chung cư mà một số cụ "phân tích" là gây ảnh hưởng e cũng hơi quá.
Nếu trên sân thượng mà có tổ chức giải chạy độ vài ba trăm người trở lên may ra còn gây ồn ào hoặc cộng hưởng này nọ chứ một vài chú chạy bộ mà cũng gây ồn thì e rằng chất lượng chung cư/nhà tập thể đó quá kém (e nghĩ là không có nhà nào kém như thế cả).
Còn việc chạy trong nhà được 21km hay FM nếu ai đó làm được thì cũng kinh khủng thật vì riêng khoảng quay đầu là chóng mịa nó mặt rồi, trong lúc dịch dã thế này thì âu đó cũng là cách câu view và đốc thúc mọi người cùng vận động tý vậy :)
Ông kia chạy mỗi mình trên nóc nhà cho đến lúc lên báo mới có người biết đấy chứ lúc chạy mưa gió rét mướt làm gì có ai để ý đâu 😆😆😆

vephiadong

Xe điện
Em toàn bị vợ nhắc, người ta đạp chạy bơi như thế, như thế...chứ, kệ, em chỉ mê tập sân Kymdan thôi, nhất là lai được như hình dưới

gokilu

Xe đạp
Em không rõ bảo vệ CC kiểu gì để cụ này chạy hơn 6 tiếng mà cả CC không ai biết can ngăn hả các cụ :|

Sâu Róm

Xe tải
Chạy trên sân thượng nhức óc bà con tầng dưới phết.
Gần nhà em có cái hồ, chiều nay CAP đi đọc loa ra rả, lùa bà con thể dục chạy như vịt.

Chỉnh sửa cuối:

asz

Xe hơi
cụ MC OFM oách quá là oách =))

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cẩn thận, leo cầu thang nhiều là dễ đi khớp gối lắm đấy.

bác leo cầu thang bộ chung cư 30 tầng thì còn tác dụng hơn chạy bộ gấp vạn lần :D
Thú thật với bác, cơ quan em ở tầng 11, em cũng đi bộ lên xuống hàng ngày (có đeo balo) - Đi hàng ngày 1 tháng mà vẫn thở dốc (kỳ lạ)
Nhà ở tầng 25, leo lên và leo xuống (tổng 50 tầng) không bị thở dôc, có đổ mồ hôi.
Thang bộ là thang thoát hiểm, nên cơ bản không ai cấm cư dân và dân văn phòng thuê di chuyển ở đấy cả, nên mình thấy cũng không vi phạm gì. Hihi
Chả ăn thua gì đâu cụ ơi, em leo hơn 300 tầng đây mà vẫn chán lắm
View attachment 4510496

Bebon

Xe tăng
Làm gì thì làm, không nên ảnh hưởng đến cộng đồng nhưng ông chủ thớt gió máy quá đáng.
Một là, người ta chạy 1 mình trên tầng thượng chung cư thì ảnh hưởng thế quái nào đến tầng dưới được. Bố bảo nó chạy nhanh báo công an không kịp, thì đấy nó vẫn ở trên tầng thượng chứ có thoát xuống đâu mà nhanh với chậm?
Hai là, con bé chạy hành lang làm vỡ 20-30 bóng đèn cảm ứng là do ông thêm mắm thêm muối chứ thực tế cháy đến lần 2-3 là BQL nó lên chém luôn chứ để cho cô kia chạy tiếp à? Bố chém vừa vừa thôi không lại mang tiếng câu view. Còn cái lồng chuột kia của bố thử chạy 15p xem có ngã bổ chửng ra không mà sáng với chả kiến?

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì thì làm, không nên ảnh hưởng đến cộng đồng nhưng ông chủ thớt gió máy quá đáng.
Một là, người ta chạy 1 mình trên tầng thượng chung cư thì ảnh hưởng thế quái nào đến tầng dưới được. Bố bảo nó chạy nhanh báo công an không kịp, thì đấy nó vẫn ở trên tầng thượng chứ có thoát xuống đâu mà nhanh với chậm?
Hai là, con bé chạy hành lang làm vỡ 20-30 bóng đèn cảm ứng là do ông thêm mắm thêm muối chứ thực tế cháy đến lần 2-3 là BQL nó lên chém luôn chứ để cho cô kia chạy tiếp à? Bố chém vừa vừa thôi không lại mang tiếng câu view. Còn cái lồng chuột kia của bố thử chạy 15p xem có ngã bổ chửng ra không mà sáng với chả kiến?
Lều báo có kỹ xảo của lều báo khi giật tít, ofer có kỹ xảo của ofer khi mở thớt, cụ làm giề mà phũ thế? =))

Hự.

Xe điện
Em chạy vẫn đeo khẩu trang full, nhịp thở lên quá ko thở nổi thì em đi bộ tí cho nó xuống. Kiên quyết ko bỏ ra hay kéo trễ xuống cho tòi 2 lỗ mũi ra. Mấy ông runner bảo em hâm em kệ. CP rồi cả khu cư dân ra rả nhắc rồi. Đời có mấy lần đại dịch để nhịn ý thích, sự tiện nghi của bản thân vì cộng đồng tí. Chạy còn cả đời.

Fiat_ELX

Xe điện
Em chả tin chạy tầng thượng CC mà ảnh hưởng các nhà bên dưới, vì bản thân em cũng đang ở chung cư nên biết.
Các cụ phản đối em đoán chả bao giờ tập tành gì, nên thấy việc chạy trên tầng thượng là chướng tai, gai mắt. Nhấc đít ra khỏi ghế thay vì múa tay bàn phím đi các ạ, sau bàn phím ảo là con người thật.

Never_Say_No

Xe tải
mấy bố chạy bộ em thấy toàn người đầu óc ko bình thường. Chung cư chỗ em còn có ông chạy bộ 21km trong phòng khách
Chả qua các cụ lười vận động nghĩ chạy 21km nó ko bt, với những người thường xuyên chạy rèn luyện sức khoẻ (trong đó có mình) thì thấy nó hết sức bình thường. Chạy bộ cũng là 1 môn thể thao có trong thi olympic và được rất nhiều người yêu thích vì nó chi phi thấp, nhưng hiệu quả về sức khoẻ mang lại tốt.

Ai cũng có đam mê riêng, các cụ kiểu j chả có đam mê 1 món j đấy, nên thực sự mình thấy các cụ toàn kiểu hùa theo chê này nọ. Người ta đam mê chạy, rèn luyện bao nhiêu năm trời mới đạt được thành tích như thế, ngày nào ko chạy sẽ rất cuồng chân, nên mình thấy người ta làm gì mà ko ảnh hưởng đến cộng đồng, xã hội, mà còn tuân thủ đúng quy định của CP thì nên hoan nghênh chứ ko nên kiểu chê bai.

Cụ chủ thớt chắc kiểu ghen ăn tức ở phần nhiều thì đúng hơn. Chứ như 1 số cụ ở trên nói CC mà chyaj nó ảnh hưởng đến các tầng dưới thì CC quá xuống cấp, có khi có nguy cơ tiềm ẩn kinh khủng hơn.

P/S: Mà theo quan điểm cá nhân của mình, những cụ nào mà chê như cụ thì chắc chả bao giờ biết xỏ đôi giày thể thao ấy chứ. :))

Lái xe nâng

Xe buýt
Cụ thớt chả hiểu gì về kết cấu chung cư nên phán linh tinh, hệ quả là rất nhiều cụ trẩu che hùa theo chửi như đúng rồi :D. Nhà báo kia chạy trong hơn 6h mà ảnh hưởng thì chắc chắn là dân nó xin tí tiết rồi chứ kg chờ cụ lên tiếng.

Thứ hai nữa là cụ cũng nhiều "thuyết âm mưu" quá, runners cũng toàn người có học họ cũng biết cái gì đúng sai và nên làm, vài trường hợp cá biệt vượt rào hoặc chạy lông nhông kg đeo kt kg đại diện cho các runner đâu :)

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn

vihali

Xe container
Em thì ko chạy nhưng tay chân ko vận động là ngứa ngáy. Ngày thường đã vậy rồi. Cũng nhờ đó mà nhà em nhiều đồ nghề và các thứ vụn vặt. Giờ nằm nhà em mang đồ ra chế cháo. Cho nên các cụ ít vận động ko hiểu đc tâm lí bức bối thế nào đâu. Tuy nhiên làm gì cũng ko nên ảnh hưởng tới ai. Xóm em 2 hôm nay ko thấy karaoke nữa, chắc các cụ chán tra tấn nhau rồi.