[Funland] Một số hình ảnh Runner đang được khen đẹp - Với em là Xấu xí!

nhutinhco

Xe tăng
Cả nước còn đang phải nghỉ việc ở nhà. Chấp nhận kinh tế đói kém để cho qua đợt dịch bệnh này đi. Vậy mà lũ dở này lại ko chịu ở yên 1 chỗ. Vài ngày ko hoạt động thì có chết được ngay đâu. Nhìn mà trông ngứa hết cả mắt
Cụ FIat cụ ấy phạt rượu em! Em chả quan trọng! (Duy nhất 1 người phạt rượu)
Nhưng nhiều cụ bảo chạy trên sân thượng chung cư không ảnh hưởng!
Không ảnh hưởng, nó có những yếu tố để đánh giá!
- Có gây ồn không: Với chung cư cũ (dạng nhà tập thể như Nam Đồng, Kim Liên, Nghĩa Tân) chắc chắn ảnh hưởng
- Có an toàn không: Em chả biết cụ ấy chạy có rào không, đừng bay là được, nếu có sự kiện gì xảy ra, là hệ lụy của cả chung cư
- Có ảnh hưởng đến kết cấu không: Vẫn câu trả lời là có nhé: Đối với Chung cư cũ
Đừng cụ nào cũng đang sống ở Chung cư mới

Mà em thách cụ nào chạy được trên sân thượng kiểu Royal đấy! Lên lấy ngo ngoe, bảo vệ họ mời xuống ngay!
Chỉ một số chung cư bảo vệ họ lơ là, mới có việc một người huỳnh huỵch trên đó 6 - 7 tiếng!

Đạt Nguyễn có thể là Elit, thần tượng của cụ nào, chứ trong mắt em, vẫn là người đang có hành vi phản cảm!

asz

Xe hơi
Em là cái thằng hay đi làm cầu vượt cho người đi bộ ở HN. Khi xét duyệt dự án bọn em đều ưu tiên lắp cầu ở gần các trường học, bệnh viện, công viên để phục vụ người dân. Nhưng xin phép các cụ cho em chửi đổng phát, nhiều đứa rởm đời vãi. Ông bà già thì thôi bỏ qua không nói, nhưng toàn nam thanh nữ tú đi tập thể dục đóng bộ Nai kỳ với cả A đì đạt các kiểu, khoe chạy mấy vòng công viên mà xây cho cái cầu vượt thì méo thèm lên, cứ thích phải cảm giác mạnh biểu diễn băng qua đầu ô tô mới sướng. Chán cái văn hóa.
vì lười vận động cụ à, dân chạy thì thích đi qua cầu vì an toàn và quen vận động rồi

nhutinhco

Xe tăng
Em là cái thằng đi làm chống nóng cho các chung cư cũ, em thừa biết kết chất lượng của nó!

Các chung cư được thế này thì quá ngon!

Never_Say_No

Xe tải
Cụ còm thì nên còm cho hết. Nếu chạy mỗi trên tầng thượng E chả nói làm gì. Đằng này chạy ở hành lang chung cư. Vừa ồn vừa hỏng hết cả bóng đèn điện. Lại còn trốn ra cả công viên để tập. Trong khi cp nói có việc thực sự cần thiết hãy ra khỏi nhà. Như vậy có được ko mà cụ bênh. Cụ cũng trong nhóm đó hay sao mà cứ nhộn nhạo hết cả lên. E cũng nghỉ nhưng E ko vô ý thức như bọn nó :D
1. Em ko bênh, nhưng em thấy cách các cụ comment kiểu kì thị dân chạy nó hơi tiêu cực (trong đó em cũng đang chạy luyện sức khoẻ hàng ngày. :D).
2. Cụ có bằng chứng, hay dẫn chứng nào cho thấy cô gái kia chạy ở hành lang mà hỏng hết đèn hành lang chung cư nhưng bảo vệ toà nhà, hay người dân khu CC đó ko có ý kiến j chưa? Hay cũng chỉ đọc cái nội dung cụ chủ thớt đưa lên & mới nhìn 1 chiều. :)
3. Đúng là những hành vi cực kì phản cảm như: trèo rào để vào công viên tập thì đó mới gọi là vi phạm pháp luật, đáng bị lên án, em cũng ko bênh gì những người như vậy. Em còn mong họ bị bắt và xử lý hình sự luôn ấy.
4. Cụ làm gì mà ko ảnh hưởng đến xã hội, hay những người xung quanh & ko vi phạm pháp luật thì ko ai nói được cụ cả. :)

Fiat_ELX

Xe điện
- Có gây ồn không: Với chung cư cũ (dạng nhà tập thể như Nam Đồng, Kim Liên, Nghĩa Tân) chắc chắn ảnh hưởng
- Có an toàn không: Em chả biết cụ ấy chạy có rào không, đừng bay là được, nếu có sự kiện gì xảy ra, là hệ lụy của cả chung cư
- Có ảnh hưởng đến kết cấu không: Vẫn câu trả lời là có nhé: Đối với Chung cư cũ

Mà em thách cụ nào chạy được trên sân thượng kiểu Royal đấy! Lên lấy ngo ngoe, bảo vệ họ mời xuống ngay!
Chỉ một số chung cư bảo vệ họ lơ là, mới có việc một người huỳnh huỵch trên đó 6 - 7 tiếng!

Đạt Nguyễn có thể là Elit, thần tượng của cụ nào, chứ trong mắt em, vẫn là người đang có hành vi phản cảm!
Chức năng diễn đàn mà cụ ơi, có thưởng, có phạt, cụ có vẻ akay khi ăn phạt à :)
Cụ đánh đồng các trường hợp, người ta chạy chung cư mới, cụ xiên sang chung cư cũ.
Đạt Nguyễn chạy được chắc là bảo vệ họ cho phép, chả đến lân cụ phải lo.
Trong mắt em, cụ là vẫn là người đang có lời nói phản cảm!

nhutinhco

Xe tăng

Một số chung cư (nhà tập thể) nó có sân thượng thế này các ạ! Cụ nào lên đấy vươn vai dưỡng sinh còn được, chứ cụ lên mà Marathon thì ăn gậy là chắc chắn!

nhutinhco

Xe tăng
Chức năng diễn đàn mà cụ ơi, có thưởng, có phạt, cụ có vẻ akay khi ăn phạt à :)
Cụ đánh đồng các trường hợp, người ta chạy chung cư mới, cụ xiên sang chung cư cũ.
Đạt Nguyễn chạy được chắc là bảo vệ họ cho phép, chả đến lân cụ phải lo.
Trong mắt em, cụ là vẫn là người đang có lời nói phản cảm!
Cay gì cụ, en joy đi! Trong mắt em thì cụ đang hưởng ứng và bênh vực phản cảm!

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Vậy thì em thấy chủ topic đang quá lời.
Có cụ nào vào phản biện không ạ? Nếu các cụ đang chỉ trích bằng cảm tính thì tạm thời dừng lại nghe đủ thông tin đã!
Chủ thớt cần làm rõ: Có sông cùng chung cư với những người chạy bộ kia không? có bị ảnh hưởng bởi hành động chạy của họ không? đã làm gì khi bị ảnh hưởng?

nhutinhco

Xe tăng
Còn thần tượng D.N của ai đó, ăn thua gì so với chàng trai này!
Anh ấy bay qua các tầng Chung cư cơ!

Hiendai

Xe tăng
Em là cái thằng đi làm chống nóng cho các chung cư cũ, em thừa biết kết chất lượng của nó!

Các chung cư được thế này thì quá ngon!
Chắc cụ cũng đọc comment trước của em, góc nhìn trung tính.
Tuy nhiên em thấy cụ đang đưa thông tin chưa đầy đủ.
1. Cụ runner kia chạy trên nóc chung cư cũ không?
2. Nóc chung cư cũ có ông dở hơi nào chạy không?
Em sẽ đồng ý với cụ NẾU việc chạy nào làm ảnh hưởng đến người xung quanh, mất an toàn ăn ninh. Còn ngược lại, nếu đảm bảo không ảnh hưởng đến ai, ăn toàn thì đó là việc riêng của họ, mình không tham gia phỏng cụ?

nhutinhco

Xe tăng
Xin lỗi các cụ, cũng do VPNT, Viettel, FPT tăng tốc độ gói cước, nên còm hơi nhiều!
Mong các cụ thông cảm, sống lành mạnh tích cực, cùng chung tay với các cơ quan chức năng trong đợt này để chống dịch hiệu quả

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Cụ có ở Royal không nhỉ? Nếu không ở đó thì đừng phát biểu linh tinh và mời cụ lên chơi 1 lần cho biết nhé

Hey you

Xe máy
Còn thần tượng D.N của ai đó, ăn thua gì so với chàng trai này!
Anh ấy bay qua các tầng Chung cư cơ!
Em thấy môn nhẩy trên nóc nhà là môn mạo hiểm khác hoàn toàn với chạy bộ, sao cụ lại đem vào so sánh nhỉ? Như vậy có khách quan không hay hoàn toàn cảm tính?
P/S: Nói luôn là em không ủng hộ hay phản đối hành động của cụ Đạt chạy bộ nhé

Rong Ruổi

Xe container
1. Em ko bênh, nhưng em thấy cách các cụ comment kiểu kì thị dân chạy nó hơi tiêu cực (trong đó em cũng đang chạy luyện sức khoẻ hàng ngày. :D).
2. Cụ có bằng chứng, hay dẫn chứng nào cho thấy cô gái kia chạy ở hành lang mà hỏng hết đèn hành lang chung cư nhưng bảo vệ toà nhà, hay người dân khu CC đó ko có ý kiến j chưa? Hay cũng chỉ đọc cái nội dung cụ chủ thớt đưa lên & mới nhìn 1 chiều. :)
3. Đúng là những hành vi cực kì phản cảm như: trèo rào để vào công viên tập thì đó mới gọi là vi phạm pháp luật, đáng bị lên án, em cũng ko bênh gì những người như vậy. Em còn mong họ bị bắt và xử lý hình sự luôn ấy.
4. Cụ làm gì mà ko ảnh hưởng đến xã hội, hay những người xung quanh & ko vi phạm pháp luật thì ko ai nói được cụ cả. :)
E chả kỳ thị hay ghét bỏ gì cả. E chỉ muốn nêu ra những điều E thấy ko hợp lý thì E phê phán thôi

nhutinhco

Xe tăng
Chắc cụ cũng đọc comment trước của em, góc nhìn trung tính.
Tuy nhiên em thấy cụ đang đưa thông tin chưa đầy đủ.
1. Cụ runner kia chạy trên nóc chung cư cũ không?
2. Nóc chung cư cũ có ông dở hơi nào chạy không?
Em sẽ đồng ý với cụ NẾU việc chạy nào làm ảnh hưởng đến người xung quanh, mất an toàn ăn ninh. Còn ngược lại, nếu đảm bảo không ảnh hưởng đến ai, ăn toàn thì đó là việc riêng của họ, mình không tham gia phỏng cụ?
Góc nhìn của em cũng trung tính!
Vì các Group kín đang có challenge thách nhau phá kỷ lục chạy trên sân thượng!
Một số diễn đàn và báo chí cũng viết theo hướng kích động!
Cài Strava, cụ sẽ nhìn thấy vô số tracklog chạy ở Hành lang rồi
Và theo trend, thì chả có gìđảm bảo không có anh Đạt thứ n, chạy ở nơi thứ m! Có rất nhiều thích lập kỷ lục mà!

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Em thấy cụ hơi quá rồi, chỉ một người phạt rượu cụ không phải là những người còn lại đều đồng tình với ý kiến của cụ. Cụ đưa hình ảnh người ta chạy trên tầng thượng một chung cư có vẻ khá mới lên rồi phê phán người ta xong lại ghép với những trường hợp chung cư, tập thể cũ trong khi những chung cư, tập thể cũ thì tầng thượng không có rào chắn, lại thường không thoáng vì chống nóng hoặc nhiều nhà đưa bình nước, ăng ten lên nên chả ai lên đó chạy cả. Hơn nữa cụ có biết những người chạy bền họ chạy thế nào không? Chỉ hơn đi bộ một chút thôi ạ. Cụ cứ tính quãng đường 42km mà họ chạy trong 6h thì mỗi giờ chỉ khoảng 7km trong khi đi bộ cũng được 5-6km/h rồi. Vì thế bước chạy của họ rất nhẹ, không phải huỳnh huỵch như chạy 100m đâu ạ. Chạy ở tầng trên khéo tầng dưới cũng không nghe thấy chứ đừng nói là chạy trên sân thượng. Chạy ở hành lang cũng vậy, hầu như không gây ồn gì cả. Còn việc cháy bóng điện thì cụ có bằng chứng không? Họ chạy ban ngày hay ban đêm mà cháy bóng điện vậy? Cháy nhiều bóng thế mà cư dân ở đấy họ không ý kiến gì hay sao mà phải đến lượt cụ ý kiến?
Trong thời buổi dịch giã như thế này, em thấy việc họ vận động trong không gian hẹp như vậy là ý thức và cố gắng của họ rồi, không có gì đến mức phải chê trách hay thậm chí là mạt sát như một số cụ ở đây làm đâu ạ.

nhutinhco

Xe tăng
Em thấy môn nhẩy trên nóc nhà là môn mạo hiểm khác hoàn toàn với chạy bộ, sao cụ lại đem vào so sánh nhỉ? Như vậy có khách quan không hay hoàn toàn cảm tính?
P/S: Nói luôn là em không ủng hộ hay phản đối hành động của cụ Đạt chạy bộ nhé
À, so sánh thì luôn khập khiễng, ý em là, khi thành công, thì cu cậu kia có 1 bức ảnh đẹp, 1 kỷ lúc (chắc 7-8 tỷ người trên thế giới không làm được), một trải nghiệm bản thân tốt!
Còn khi câu ấy không thành công (điềuđó may mắn là không xảy ra) thì lại có một góc nhìn khác!

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
1. Em không bình luận là Khen hay Chê anh runner chạy trên tầng thượng. Nhưng rèn luyện thể thao trong mọi hoàn cảnh luôn được khuyến khích, nhất là trong mùa dịch bệnh.
2. Nhiều cụ lôi cả việc chạy ảnh hưởng kết cấu nhà, thì em thấy buồn cười. Cả cái CCCC như vậy, kết cấu chịu cả động đất, mà chạy trên mái mà cũng ảnh hưởng kết cấu thì chắc nhà giấy.
3. Vụ cô gái chạy hành lang, có clip em mới tin.
Ok chạy hành lang là phản cảm, nhưng chạy bao lâu để mà cháy đèn ? Hỏng cảm biến ?
Các cụ nên chắt lọc thông tin, đừng tưởng tượng ra để phê phán.
4. Em tin là anh runner tầng thượng kia đã khảo sát địa hình trước khi triển khai rồi, nếu tầng thượng đó có nhiều người lên, chắc chắn anh ta cũng không có dại gì mà lên đó tập.
5. Nhiều cụ sẽ bảo, thế khác gì cổ súy cho việc lên đó tập, giờ cả chung cư ai cũng lên đó tập thì còn gọi gì là giãn cách xã hội !?
Câu trả lời ở ý 4.
Ngoài ra, em đồ rằng những cụ chê bai đều là những cụ 1 tuần không đi bộ quá 10km.
6. Chủ thớt đưa ra giải pháp là cái ảnh chạy trong cái guồng như con hamster. Em nói thật là quá nhảm nhí, sao không phải là máy chạy bộ, hoặc giải pháp là các bài tập thể lực....

nhutinhco

Xe tăng
Em thấy cụ hơi quá rồi, chỉ một người phạt rượu cụ không phải là những người còn lại đều đồng tình với ý kiến của cụ. Cụ đưa hình ảnh người ta chạy trên tầng thượng một chung cư có vẻ khá mới lên rồi phê phán người ta xong lại ghép với những trường hợp chung cư, tập thể cũ trong khi những chung cư, tập thể cũ thì tầng thượng không có rào chắn, lại thường không thoáng vì chống nóng hoặc nhiều nhà đưa bình nước, ăng ten lên nên chả ai lên đó chạy cả. Hơn nữa cụ có biết những người chạy bền họ chạy thế nào không? Chỉ hơn đi bộ một chút thôi ạ. Cụ cứ tính quãng đường 42km mà họ chạy trong 6h thì mỗi giờ chỉ khoảng 7km trong khi đi bộ cũng được 5-6km/h rồi. Vì thế bước chạy của họ rất nhẹ, không phải huỳnh huỵch như chạy 100m đâu ạ. Chạy ở tầng trên khéo tầng dưới cũng không nghe thấy chứ đừng nói là chạy trên sân thượng. Chạy ở hành lang cũng vậy, hầu như không gây ồn gì cả. Còn việc cháy bóng điện thì cụ có bằng chứng không? Họ chạy ban ngày hay ban đêm mà cháy bóng điện vậy? Cháy nhiều bóng thế mà cư dân ở đấy họ không ý kiến gì hay sao mà phải đến lượt cụ ý kiến?
Trong thời buổi dịch giã như thế này, em thấy việc họ vận động trong không gian hẹp như vậy là ý thức và cố gắng của họ rồi, không có gì đến mức phải chê trách hay thậm chí là mạt sát như một số cụ ở đây làm đâu ạ.
Em có 3 bức ảnh mà, và với em đều không đẹp như nhau!
Xin lỗi, nếu như em nhớ, em chưa mạt sát ai cả!
Em không thích khẩu nghiệp!