[Funland] Một số hình ảnh Runner đang được khen đẹp - Với em là Xấu xí!

Rong Ruổi

Xe container
Em nghe bọn chạy kia lại nói:

Cả nước đang phải ở nhà nghỉ việc. Chấp nhận kinh tế đói kém để cho qua đợt dịch bệnh này đi. Vậy mà có ông dở này, đã rảnh rỗi ở nhà, lại còn ngồi lỳ 1 chỗ, không chịu tập thể dục, nâng cao sức khỏe. Vận động một chút thì chết ngay được chắc. Nhìn mà ngứa hết cả mắt, :D.

Không chạy được rất hay gato vớ vẩn, :D
E cũng có thể dục nhưng nhẹ nhàng trong nhà thôi cụ. Chống đẩy, Plank, Squat... thiếu gì cách tập đâu.
E cũng chả phải gato làm gì. E chỉ phê phán những hành động thiếu ý thức thôi

FeRAM

Xe điện
E cũng có thể dục nhưng nhẹ nhàng trong nhà thôi cụ. Chống đẩy, Plank, Squat... thiếu gì cách tập đâu.
E cũng chả phải gato làm gì. E chỉ phê phán những hành động thiếu ý thức thôi
Sao cụ áp đặt thế. Mỗi người có cách tập riêng. Cụ thích squat, họ thích chạy. Còn bảo chạy trên nóc nhà là thiếu ý thức, cụ thử bảo xem thiếu ở chỗ nào hay chỉ toàn mấy ông yếu, ko chạy nổi, rồi suy diễn, :D

chieftain

Xe hơi
Hờ hờ, thớt này vui ;)

FeRAM

Xe điện
Thấy Mod vào comment, yêu cầu em cấp thông tin!
Cấp thông tin thì lộ thông tin cá nhân
Không cấp thì cụ ấy có quyền Min quyền mod để xử lý chăng (Chắc chắn có quy định gì đó)

Thôi em xin lỗi cụ Mod và các cụ ủng hộ Đạt là không đáp ứng được nhu cầu của cụ Mod!
Đóng thớt hay xóa, hay Xóa nick thì cụ cứ thoải mái!

Em cũng cảm ơn một số cụ vào còm đồng tình, môt số cụ không đồng tình. Đối với em, việc các cụ còn khỏe mạnh, ôm phím giống như em (chưa phải dính con Covid, dù ở thể F1, F2, hay Fx) là một điều rất may mắn và hạnh phúc rồi! Nâng phím nên, vẫn còn biết cảm ơn cuộc đời!
Cá nhân em thì vẫn quan điểm việc
- Chạy sân thương: Không đẹp
- Chạy hành lang: Không đẹp
- Trèo rào vào công việc: Không đẹp
Các cụ khác có thể có quan điểm khác!
Mời các cụ xơi cơm trưa
Chuyện đẹp xấu thì nó lại đi vào phạm trù cá nhân, thẩm mỹ từng cá nhân. Tuy nhiên, trong bài của cụ, có hai điểm thấy rõ sự gato, thiếu kiến thức:

1. Cụ cho rằng họ chạy nhanh quá, CA ko đuổi kịp. Họ chạy trên sân thượng chứ chạy đi đâu mà không đuổi
2. Chạy trên sân thượng sự cộng hưởng, ảnh hưởng kết cấu tòa nhà. Cộng hưởng kiểu gì? Ảnh hưởng như thế nào?

Nói chung, cụ hoặc là ngại hoặc yếu không chạy được thì kệ người ta chạy đi, :D

asz

Xe hơi

Một số chung cư (nhà tập thể) nó có sân thượng thế này các ạ! Cụ nào lên đấy vươn vai dưỡng sinh còn được, chứ cụ lên mà Marathon thì ăn gậy là chắc chắn!
sân thượng kiểu này có cho tiền còn ko dám ra vươn vai ấy chứ cụ =))

bai

Xe điện
Góc nhìn của em cũng trung tính!
Vì các Group kín đang có challenge thách nhau phá kỷ lục chạy trên sân thượng!
Một số diễn đàn và báo chí cũng viết theo hướng kích động!
Cài Strava, cụ sẽ nhìn thấy vô số tracklog chạy ở Hành lang rồi
Và theo trend, thì chả có gìđảm bảo không có anh Đạt thứ n, chạy ở nơi thứ m! Có rất nhiều thích lập kỷ lục mà!
Hay cho thiết bị gps của các cụ chạy hành lang. Độ nhạy cao như của quân sự.

Hầu hết các giải chạy ảo đều bắt show tracklog và ko cho phép chạy treadmill, nhưng đợt dịch này nhiều challenges công nhận kết quả chạy trong nhà nhưng bắt show ra nhịp tim và nhịp chân - một cách để chống chạy fake.

Nếu có thể, Cụ chụp giúp em 1 vài tracklog chạy trong hành lang và nêu tên giúp em tên thiết bị gps có thể bắt đc sóng bên trong tòa nhà để em mua. Trước giờ em dùng garmin, chạy bên cạnh toàn nhà hay dưới gốc cây nó đã lag tứ tung rồi.

Fiat_ELX

Xe điện
Vâng, em cũng thích thể thao, có người anh nói: Những người có sự hướng thiện, thân thiết gần gũi với thiên nhiên, gần như khó thành người xấu được! Hihi
Lại một cụ cuồng tín, đúng kiểu mấy ô tập tành đc tí coi thiên hạ ngu muội hết. Không phải mỗi runners biết trân quý sức khỏe cụ nhé, tất cả những ai thích chơi thể thao đều biết giữ gìn sức khỏe, có thể là bất cứ môn nào họ thấy thích. Rộng hơn nữa là xã hội mỗi người một cách sống riêng, ng ta k sống giống mình thì cũng nên tôn trọng họ chứ đừng tỏ vẻ bố đời này nọ. E chả phải runners chạy chụp ảnh cúng FB nhưng ngày cũng chạy 10km, k chạy thì bơi. Tập cho có sức khỏe tốt nâng cao chất lượng cs chứ k phải để sống ảo và dạy đời.
Vậy em với cụ chạy 42km, nếu cụ chạy nhanh hơn em xin lỗi và rút lại các cmt nói trên nếu cụ chạy về sau em thì ngược lại.
Đằng sau bàn phím ảo là con gười thật, hãy sống thật xem cụ tới đâu

SENTA

Xe tải
Vậy em với cụ chạy 42km, nếu cụ chạy nhanh hơn em xin lỗi và rút lại các cmt nói trên nếu cụ chạy về sau em thì ngược lại.
Haha, cụ thách thế thì em e các cụ kia chạy mất dép ngay. Những người chạy một ngày 10km sẽ không nói kiểu như mấy cụ kia đâu, cụ đừng mất công thách đố :)

Fiat_ELX

Xe điện
Haha, cụ thách thế thì em e các cụ kia chạy mất dép ngay. Những người chạy một ngày 10km sẽ không nói kiểu như mấy cụ kia đâu, cụ đừng mất công thách đố :)
Em đâu dám thách đố với cụ, thấy cụ kia khoe ngày nào cũng chạy 10km hoặc bơi, lại còn bẩu thích sống thật, nên em muốn mở rộng tầm mắt.

Fiat_ELX

Xe điện
Lại một cụ cuồng tín, đúng kiểu mấy ô tập tành đc tí coi thiên hạ ngu muội hết. Không phải mỗi runners biết trân quý sức khỏe cụ nhé, tất cả những ai thích chơi thể thao đều biết giữ gìn sức khỏe, có thể là bất cứ môn nào họ thấy thích. Rộng hơn nữa là xã hội mỗi người một cách sống riêng, ng ta k sống giống mình thì cũng nên tôn trọng họ chứ đừng tỏ vẻ bố đời này nọ. E chả phải runners chạy chụp ảnh cúng FB nhưng ngày cũng chạy 10km, k chạy thì bơi. Tập cho có sức khỏe tốt nâng cao chất lượng cs chứ k phải để sống ảo và dạy đời.
Chiến đi, phạt chén rượu thì hèn quá cụ ơi.

Chỉnh sửa cuối:

fantasy0178

Xe tăng
Đã nói cụ cuồng tín rồi còn cố cãi. E chạy k vì hơn thua, nhắc lại cho cụ hiểu là chạy hay tập thể thao để giữ sức khỏe nâng cao chất lượng cs. E chạy 10km từ trước cái thời runners thành trào lưu như mấy năm nay rất lâu nhưng chưa bao h có ý định lên 21 hay 42km như cụ thách đố vì đơn giản 10km là đủ để rèn luyện sức khỏe ở mức khá tốt. Vậy nên cụ đừng thách xem ai chạy xa hơn hoặc nhanh hơn. Tưởng cụ tranh luận về quan điểm chơi thể thao thì e còn tiếp tục chứ kiểu thách đố trẻ trâu thì thôi cụ, e dừng và xin cụ đừng quất lại còm nữa.

Ngocqlb

Xe tăng
Chạy cầu thang thoát hiểm nhé, không ảnh hưởng đến ai

Fiat_ELX

Xe điện
Yếu lại thích ra gió, sợ thì nói cho nhanh lại còn nói lý :)

NonameNonick

Xe điện
Thấy Mod vào comment, yêu cầu em cấp thông tin!
Cấp thông tin thì lộ thông tin cá nhân
Không cấp thì cụ ấy có quyền Min quyền mod để xử lý chăng (Chắc chắn có quy định gì đó)

Thôi em xin lỗi cụ Mod và các cụ ủng hộ Đạt là không đáp ứng được nhu cầu của cụ Mod!
Đóng thớt hay xóa, hay Xóa nick thì cụ cứ thoải mái!

Em cũng cảm ơn một số cụ vào còm đồng tình, môt số cụ không đồng tình. Đối với em, việc các cụ còn khỏe mạnh, ôm phím giống như em (chưa phải dính con Covid, dù ở thể F1, F2, hay Fx) là một điều rất may mắn và hạnh phúc rồi! Nâng phím nên, vẫn còn biết cảm ơn cuộc đời!
Cá nhân em thì vẫn quan điểm việc
- Chạy sân thương: Không đẹp
- Chạy hành lang: Không đẹp
- Trèo rào vào công việc: Không đẹp
Các cụ khác có thể có quan điểm khác!
Mời các cụ xơi cơm trưa
Em cũng như cụ, vừa vào OF thì nhận được thư của cụ Mod gửi em thẻ phạt với lý do: Ngôn ngữ không phù hợp.
Và quote lại cái bài em chửi mấy đứa chống đối lại lệnh của Th.ủ tướng Chín.h phủ, của Ch.ủ tịch UBND Thành phố Hà Nội, của các cơ quan chức năng kêu gọi cách ly xã hội, hạn chế ra ngoài để khoanh vùng dập dịch Covid.
Em định vào thớt này tìm bài post của em để sửa hoặc xóa đi cho nó trong sạch diễn đàn thì thấy cái post của cụ.

Em đã xóa xong cho sạch.
Cụ Alibama có ghé qua xóa giúp cái comment của em và cụ quote với nhé? Em đội ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

namcutthoi

Xe buýt
Sân thượng CC như Đạt chạy là mái tòa nhà, còn có tầng kỹ thuật áp mái cách với các tầng dân cư bên dưới. Cụ thớt nêu thông tin là Đạt chạy ầm ầm ảnh hưởng cư dân bên dưới, em sẵn sàng hẹn cụ thớt khi có dịp, cụ cứ đi bộ bình thường, em chạy qua sát cụ mới nghe thấy bước chân em.
Cụ thớt viết Đạt chạy lâu đến nỗi phải báo CA với BV, cụ up hình tracklog của Đạt chạy 21km có 1h48ph thôi ạ. Khéo chỉ bằng thời gian cà phê chém gió chứ có đâu tới hơn nửa ngày.
Riêng vụ chạy trong hành lang CC thì em không ủng hộ, mà có chạy cũng không biết làm sao ghi nhận kết quả bài chạy, nếu tập thì ra thang bộ CC leo còn phê hơn.
CC này có tường, vách bao quanh thỏa mãn quy chuẩn xây dựng, khỏi lo chạy rơi xuống đất liên lụy chung.
Có cụ nói chạy trên sân thượng thở ra virus ảnh hưởng chung, nói thật là các cụ vào siêu thị hay đi chợ, nguy cơ lây nhiễm còn cao hơn rất nhiều. Gấu nhà em chuyên ngành Bệnh nhiệt đới - Truyền nhiễm, em không dám nói sai.
Em chỉ nêu vài cảm nhận sau khi đọc bài của cụ thớt. Còn nói rộng ra tập tành rèn luyện hay không là chủ kiến của từng người. Em xin không dám ý kiến!

lá vàng rơi

Xe tải
Đang dịch em định vào of chém chơi, mà đọc còm này run quá.
Cụ nào không chạy 42km nhanh được thì lướt theo em, đừng vào 2pic này nhé.
Có học hay không có học được đo bằng tốc độ chạy nhé.

santavn

Xe tải
Em cũng không thấy tức mắt gì với mấy đồng chí chạy bộ trong chung cư, có thể người ta vận động quen rồi, trong nhà bí bách quá nên tìm cách; tuy nhiên báo chí cũng không nên cổ súy cho những cách này. Thực tế Ban QL tòa nhà không bao giờ để cho các ông lảng vảng lên nóc nhà chơi cả, chẳng biết lạng quạng thế nào rơi xuống thì bỏ mẹ, phiền to.

FeRAM

Xe điện
Đã nói cụ cuồng tín rồi còn cố cãi. E chạy k vì hơn thua, nhắc lại cho cụ hiểu là chạy hay tập thể thao để giữ sức khỏe nâng cao chất lượng cs. E chạy 10km từ trước cái thời runners thành trào lưu như mấy năm nay rất lâu nhưng chưa bao h có ý định lên 21 hay 42km như cụ thách đố vì đơn giản 10km là đủ để rèn luyện sức khỏe ở mức khá tốt. Vậy nên cụ đừng thách xem ai chạy xa hơn hoặc nhanh hơn. Tưởng cụ tranh luận về quan điểm chơi thể thao thì e còn tiếp tục chứ kiểu thách đố trẻ trâu thì thôi cụ, e dừng và xin cụ đừng quất lại còm nữa.
Vâng. Thế quan điểm chơi thể thao của cụ là gì ạ? Em xem có hầu chuyện cụ được, :D.

Em thấy đa phần những người bảo rằng mình muốn làm việc thiện, chủ yếu, là do sức yếu, không ác được, :D

quanghuy4584

Xe hơi
Các cụ còm cãi nhau làm gì, đến truyền thông báo mạng, vtv cũng khen các cụ runner trên tầng thượng, trong nhà hay hành lang chung cư mà, đó là hành động truyền cảm hứng trong mùa dịch, còn cụ nào chê thì giống như chó cứ sủa đoàn người cứ đi thôi, làm hài lòng hết sao được

Fiat_ELX

Xe điện
Đang dịch em định vào of chém chơi, mà đọc còm này run quá.
Cụ nào không chạy 42km nhanh được thì lướt theo em, đừng vào 2pic này nhé.
Có học hay không có học được đo bằng tốc độ chạy nhé.
Cụ quote 1 còm không phải cả bức tranh, nhưng đúng có 1 chi tiết cụ đúng, chạy chậm thì đừng có to mồm nhận xét phải trái về chạy, phán quyết thuộc về các cơ quan chức năng: bảo vệ toà nhà, công an ...