Một số kiến nghị với hãng Subaru tại Việt Nam

SubOB

Xe máy
Qua giao lưu với các thành viên của CLB Subaru Hà Nội thì em xin có một số kiến nghị khá là thiết thực sau, mong Motor Image hay Subaru Hà Nội, Subaru Sài Gòn lưu tâm cải tiến để phát triển cộng đồng tốt hơn:
  1. Nội thất phải có thêm option màu kem/sáng vì màu này rất sang, tạo cảm giác rộng rãi. Rất nhiều người thích option này. Ngoài ra có một lý do rất thực tế là nước mình là nước nhiệt đới nắng nóng, nội thất màu đen rất dễ hấp thụ bức xạ nhiệt. Nội thất sáng màu thì đỡ hơn nhiều.
  2. Hãng cắt bỏ option hệ thống cảm biến áp suất lốp (TPMS) là rất rất dở, nói chung là rất thất vọng vì điều này!!! Điều kiện đường Việt Nam thì... xấu phải biết! Đây là một tính năng an toàn rất cần thiết đối với điều kiện ở Việt Nam mà không được bỏ. Nếu không thì nên có option để nâng cấp, tích hợp sau như một dạng accessory...
  3. Việc định kỳ hàng năm có chuyên gia của hãng sang cắm máy quét lỗi cần phải được khôi phục. Hiện tại mình có cảm tưởng là Ahcom vẫn chưa có khả năng hoặc chưa có máy móc, thiết bị cần thiết để xử lý những vấn đề về phần mềm...
  4. Làm thế nào để có những thành viên... nữ nhỉ? Xem ra Subaru có vẻ chỉ hợp với và đam mê bởi cánh mày râu! Có nên nhập về những mẫu Impreza 1.6L Hatchback cho các chị em giống như thị trường Sing/Nhật không nhỉ?
Em xin hết ạ!

tungkhuyen

Xe điện
Outback 3.6 màu đen bóng, nội thất kem thì quá đẹp luôn. À, thay cái giá nóc giống nội địa Nhật nữa thì..

tungkhuyen

Xe điện
Mà một điều rất lạ là cái trang dưới này của Nhật mà ko ship đồ về Nhật mới đểu chứ. Mà gis thì cũng khét khèn khẹt luôn.
https://www.japanparts.com/

hathai1977

Xe máy
Mình thấy cái giá nóc OB 2015 thô quá, muốn tìm cái khác nhưng không biết như thế nào. tungkhuyen có biết về cái này ko?

tungkhuyen

Xe điện
Nó đẹp thế này mà bác hathai1977 , đặt về được nhưng hơi đắt bác ạ

tungkhuyen

Xe điện
Outback Nhật JDM nó khác các loại như này cơ mà

LED low beam
LED fog and LED fog housing outer ring (OP)
ALL LED interior linghting (OP)
Metal covered roof rail and side garnish
Rear fog light
Power folding side mirrors
(Fold automatically with key lock and return to original position with unlock)
All auto power window
Sub trunk under the cargo floor (No spare tire, repair kit is provided.)
Shifter boot
Aluminum pedals
Auto stop idling (Function Kill switch is installed)
Lane keep assist (Not only warns you, but steers for you)
Blue LEDilluminated cup holders and center console (OP)
Moreover, there are many many ACCESSORIES available in Japan. You can download the catalog from below link. http://www.subaru.jp/accessory/catal...Legacy_Acc.pdf

OTOH, there are some features not available in JDM models such as blind spot detection and rear cross traffic alert which I think important to have. 3.6 engine is not available in JP either. Hope above info helps.

hathai1977

Xe máy
Tungkhuyen ngó giúp mình cái giá của giá nóc
nhé.

Taxulo

Xe buýt
Hôm nọ đi trên đường Trần Hưng Đạo HN em thấy có một chị tầm 30 tuổi lái 1 em Forester đen nhìn hoành tráng lắm các bác ợ :D

NTK

Xe máy
Hình như TungKhuyen chuẩn bị đổi sang outback

tungkhuyen

Xe điện
Hình như TungKhuyen chuẩn bị đổi sang outback
E vẫn yêu Forester của e lắm. Nếu có cơi nới thì chỉ STI thôi, he he. Nhưng dạo này hay ngắm Outback vì càng nhìn càng thấy ngon hơn RX350 ấy ạ.
Bác hathai1977: cái giá nóc này là do bác NTK thích và gửi cho e xem đấy ạ.
Link cụ thể đây ah
https://www.japanparts.com/parts/detail/46814

Giá như hiện thời là 522$. Nhưng nó lại ko bán và ship về Nhật, phải ship vòng đi Mỹ hoặc Sing.
Tộng cộng = 522+140$(ship đến Mỹ)+150$(tạm tính ship về Vnam)~900$ nên hơi bị mặn đấy ạ.

E cũng đag hỏi chỗ khác xem có chỗ nào rẻ hơn ko thì báo cho các cụ chơi.

hathai1977

Xe máy
E vẫn yêu Forester của e lắm. Nếu có cơi nới thì chỉ STI thôi, he he. Nhưng dạo này hay ngắm Outback vì càng nhìn càng thấy ngon hơn RX350 ấy ạ.
Link cụ thể đây ah

Giá như hiện thời là 522$. Nhưng nó lại ko bán và ship về Nhật, phải ship vòng đi Mỹ hoặc Sing.
Tộng cộng = 522+140$(ship đến Mỹ)+150$(tạm tính ship về Vnam)~900$ nên hơi bị mặn đấy ạ.

Cảm ơn tungkhuyen nhé. Giá vậy thì chát thật.
thật

Mic71

Xe buýt
Em cũng thích nội thất màu kem, trước em chạy Venza rất mê màu nội thất của em nó. Hôm nọ xem 0B thấy chỉ có màu đen hơi thất vọng

tungkhuyen

Xe điện

Giá ship về Sing thì như này, ko biết đã có thuế chưa???
E thì có bạn ở Sing có thể ship về địa chỉ đó đc.
Cuối năm e có đi Sing sẽ báo nếu các bác NTK , hathai1977 vẫn máu chơi thì e sẽ xách từ Sing về, đỡ đc một khoản.

NTK

Xe máy

Giá ship về Sing thì như này, ko biết đã có thuế chưa???
E thì có bạn ở Sing có thể ship về địa chỉ đó đc.
Cuối năm e có đi Sing sẽ báo nếu các bác NTK , hathai1977 vẫn máu chơi thì e sẽ xách từ Sing về, đỡ đc một khoản.
Hi hi khai thật là anh đã đặt hàng cái rail này tuần trước rồi tungkhuyen ah. Chắc khoảng giữa tháng 9 hàng về.

tungkhuyen

Xe điện
Hi hi khai thật là anh đã đặt hàng cái rail này tuần trước rồi tungkhuyen ah. Chắc khoảng giữa tháng 9 hàng về.
Thế a phổ biến cho bac hathai để xem có chiến đc ko ạ, ngoài ra còn một bác nữa cũng muốn chơi ah.

SubOB

Xe máy
Link cụ thể đây ah

Nó ship về Việt Nam mà bác tungkhuyen. Em ship về rồi mà. Nó sẽ dùng EMS để ship từ Japan về thẳng Việt Nam luôn! Ship kiểu này chắc chắn vẫn bị tính thuế nhé!

NTK

Xe máy
Thế a phổ biến cho bac hathai để xem có chiến đc ko ạ, ngoài ra còn một bác nữa cũng muốn chơi ah.
Để anh lắp thử xem thế nào đã, anh thấy trên forum mấy chú đi OB bên Mỹ lắp rồi chắc mình cũng ok thôi.

tungkhuyen

Xe điện
He he. E thích tinh thần máu chơi thử của bác đấy ạ. Cái này rất cần thiết cho một hãng xe mới ở Vnam. Bác SubOB lúc nào rỗi rãi làm cái review đồ bác mới lắp nhé ạ.

tungkhuyen

Xe điện
Nó ship về Việt Nam mà bác tungkhuyen. Em ship về rồi mà. Nó sẽ dùng EMS để ship từ Japan về thẳng Việt Nam luôn! Ship kiểu này chắc chắn vẫn bị tính thuế nhé!
E ko tính ship về VNam vì Chi cục Hải quan có đại diện ở EMS sẽ phang ngay tiền thuế=40% giá trị, tính ra còn hơn ship vòng, mà thủ tục còn lằng nhằng nữa chứ. Chỉ miễn thuế với hàng dưới 1 triệu, được gửi dưới danh nghĩa quà tặng, mà chứng minh cũng chết mệt bác ạ. Một lần e lên lấy mấy đồ đèn tầm 2 triệu mà mất >700k tiền thuế, áp với cái giá cao hơn nhiều mình mua ở Amazon+xăng xe đi lại+nguyên buổi chiều chờ đợi, sau e thuê ship cho lành.