Một vòng miền Tây

nguyenkhang09

Xe tải
Em cũng mê miền Tây lắm, mong được phiêu 1 chuyến như bác mà chưa lôi kéo được ai.

korandovinhyen

Xe container
Cụ đi hôm đó mưa à? đi nắng còn vất hơn mưa đấy cụ ạ, nắng miền Tây buổi trưa muốn cháy rát người luôn. Nhìn trên bản đồ của cụ, từ Cần thơ đi theo Nam sông Hậu, xuống tới Bạc liêu, chắc cung này hay đấy cụ ạ, khi nào có đK em vẫn phải làm cung này mới được.

Thái Phượt

Xe tăng
Cụ viết kha khá đi rồi cho Tớ ké vào với nhé .Năm 2011 6 lão già bọn Tớ chạy trên 2 xe làm chuyến xuên Việt ra tận Mũi CM ,năm ngoái mùa nước nổi Tớ lại đi kiểm đếm cột mốc BG suốt dọc từ Tây Ninh vào đến mốc cuối cùng M.314 CK Xà Xía HT luôn nên có 1 kho tư liệu.Nhưng tính tớ Bông Phèng vui vẻ sợ làm hỏng Thread của Cụ

TungfLee

Xe tải
miền tây em cũng đi được 3 lần : lần 1 xách xe máy đi từ sài gòn đi qua bến tre,vĩnh long rồi xuống nghỉ đêm cần thơ sáng hôm sau đi chợ nổi rùi về sài gòn
lần 2 đi cùng cty xuống cần thơ rồi bắt xe khách phương trang đi xuống cà mau rùi đi tàu cao tốc xuống đất mũi - đi về thì đi xe buýt về tp cà mau rồi đi xe phương trang về sài gòn
lần 3 thì đi cũng 1 ku em cùng cty làm 1 vòng từ sài gòn đi sang long xuyên - tx châu đốc rùi theo kênh vĩnh tế xuống hà tiên - lên rạch giá - ghé thăm cần thơ rồi lại về sài gòn
- đất mũi thì chưa đi thì đi 1 lần cho biết :D
- hà tiên biển đẹp nên đi
- em chưa đi được rừng tràm trà sư và rừng quốc gia u minh - cụ chủ đi chưa

TungfLee

Xe tải
Cảm ơn cụ đã chia sẻ! Cụ người TP nên chắc có nhiều dịp đi miền Tây rồi, em ở tận Hà Lội...
Chuyến đi này chương trình sẽ từ TP đi Cao Lãnh. Đến đây đi tiếp sang Hồng Ngự thì qua rừng tràm... nhưng các cụ nhà em lại muốn tối nghỉ ở TP Long Xuyên cho... "dui dẻ". Còn từ Rạch Giá qua Cà Mau sẽ đi xuyên rừng U Minh thì phải (?)
em cũng ở hà lội mà cụ vào hcm công tác rùi trốn đi chơi thôi, đi long xuyên thì lên hẳn châu đốc luôn cụ thăm bà chúa xứ châu đốc và lăng thoại ngọc hầu - ăn bún cá châu đốc nổi tiếng nữa

buonnon

Xe buýt
E cũng đã từng cày ải gần 2 năm kiếm cơm miền tây nên thấy thớt của cụ e khoái lắm tiếc rằng ko có cái thú chụp ảnh nên chỉ xin hóng hớt với cụ. E xem lịch trình của cụ bỏ đoạn từ thị xã Sa đéc qua phà Vàm cống sang TP Long xuyên rồi. Đoạn này có nhiều di tích rất hay liên quan đến vua tôi chúa Nguyễn bị nhà Tây sơn đánh chạy bây giờ vẫn còn tên như Lai vung, Lấp vò....lại còn thị trấn chúa Nguyễn bỏ lại cả cung phi vợ con nên hiện nay qua đây vẫn thấy phụ nữ rất đẹp béo mấy anh Tàu tưởng và Hàn quốc vẫn về đây tuyển vợ cụ Quang ạ.

sunsun

Xe tải
Cháo cũng mới được đi miền Nam về, vui lắm :)

buonnon

Xe buýt
Những hai năm cày ải... thế nào cụ Hiển chả tý toáy tuyển... nhân viên ở đây!
Cày ải kiếm cơm cụ ơi lấy đâu ra hìu mà nhân viên. Nào e có được như cụ đâu cưỡi xế rong ruổi đi chơi các nơi thấy sướng vô cùng. E nói thật đấy, cụ cứ qua Nha mân mà xem phụ nữ ở đây ưa nhìn lắm nghe nới toàn hậu duệ của các phi tần chúa Nguyễn ngày xưa cả

buonnon

Xe buýt
Quê nội tôi ở Sa Đéc. Hy vọng được xem nhiều hình ảnh của thành phố này, nhất là khu trung tâm thành phố dọc bờ sông Sa Giang.

Ngày xưa Sa Đéc nổi tiếng về bánh phồng tôm Sa Giang.

.
Sa đéc quê nội cụ còn nổi tiếng về hoa, cây cảnh và nghề gốm nữa chứ cụ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ô, bác Quang úp thêm vài cái ảnh miền Tây đi bác.
Cho thêm ảnh mấy em g.ái nữa nhé. =D>
Cảm ơn bác.

4953

Xe tăng
Ôi miền tây, miền đất em mê nhất đó cụ. Em cũng tranh thủ làm được mấy vòng cụ à, cả 4 bánh và 2 bánh. Cung cụ đi gần giống cung em đi đợt đầu tháng 6 vừa rồi, chỉ khác là em vòng qua cả Bến Tre, Trà Vinh, Sóc Trăng. Theo em từ Cao Lãnh cụ nên đi Hồng Ngự, qua phà Châu Giang sang Tân Châu, về Châu Đốc vùng đó có nhiều điểm đáng đi như Làng lụa Tân Châu, Búng Bình Thiên, Bảy núi An Giang,..... nhất là mùa nước nổi cụ à.
À nhắc cụ là từ Rạch Giá về Cà Mau cụ chỉ có thể ghé U Minh Hạ thôi nhé vì U MInh Thượng không cho vào nữa rồi.
Hóng chuyến đi của cụ!

VespaS

Xe buýt
Hóng thớt của cụ. Em cũng muốn đi một chuyến nhưng vẫn chưa sắp xếp đc. Lần tới nhất định sẽ đi

buonnon

Xe buýt
Cụ Quang đi có 4 ngày Miền tây e thấy có vẻ hơi ít thời gian, theo e cụ phải đi tầm 10 đến 15 ngày mới thấy cái hay và quyến rũ riêng của nơi đây ví dụ cụ qua Lộ tẻ Kiên giang mà ko rẽ vào quán 3 cô mà thưởng thức món lẩu mắm Miền tây thì coi như cụ chưa thấy cái ngon của lẩu mắm ( chém tý ). À mà e đố cụ biết tại sao đàn ông Miền tây lại hay "tè" ngồi như phụ nữ hả cụ???

fbigaubu

Xe hơi
Có 1 điều tôi không hiểu là tại sao thuyền buồm (sailboats) không được phổ biến rộng rãi ở VN như những quốc gia khác, mặc dù có địa hình như chữ S với hàng ngàn km đường biển và sông ngòi chằng chịt ở miền Tây?

Đi dã ngoại trên Biển Đông hoặc trên sông Tiền Giang và Hậu Giang ở miền Tây cùng với chiếc Laser hay Catamaran như thế này thì còn gì sánh bằng!?

.
Dân miền tây giờ đi tắc rán cho nó lẹ.

kienkid

Xe container
miền tây gạo trắng nước trong. nghe nói ái ở trong đấy xênh lắm hả cụ?