Tất tần tật về lọc nước và máy lọc RO, ion kiềm

hiepnongdan1988

Xe buýt
Các cụ mua máy lọc nước thì nên 3 tháng 1 lần mang nước đi xét nghiệm xem đủ lượng khoáng chất không nhé.
Chứ rất nhiều cụ lười, nước máy ở 4 quận nội thành chất lượng tốt, đủ khoáng chất, qua lọc RO thành như nước cất - mà loại nước này không tốt cho cơ thể.
Các cụ nên âm thầm tìm hiểu các nơi nhận xét nghiệm nước uy tín và không nên tin các chứng nhận nước sau lọc của các hãng, các cửa hàng bán máy lọc nước. Không nên thông báo việc đi xét nghiệm nước sau lọc cho bên bán máy làm gì.
Chỉ nên thông báo khi cầm trên tay tờ kết quả thôi.

Việc trải qua quá trình lọc RO, một mặt giúp loại bỏ hết các tạp chất nguy hiểm như kim loại nặng (chì, thủy ngân, thạch tín), chất thải công nghiệp hay thuốc trừ sâu,… Đây là những chất cực kỳ độc hại với sức khỏe con người. Nhưng một mặt cũng loại bỏ luôn những chất có lợi như sắt, kẽm, magie, etc.

Dù chỉ với hàm lượng rất nhỏ nhưng những chất trên lại rất cần thiết với cơ thể. Vì thế, nếu uống nước đã lọc hết các loại khoáng trên thay nước lọc, cơ thể sẽ bị thiếu chất nghiêm trọng.

Bên cạnh đó, khi nước không còn chứa khoáng chất thì nước sau lọc RO sẽ có tính axit cao. Mà nước có tính axit cao thì không phải là thức uống lý tưởng cho sức khỏe, ngược lại, còn gây nên những hiểm họa khôn lường.

Đó là lý do nhà khoa học Paavo Airola đã khẳng định: “Nước chưng cất hoàn toàn không có chứa các khoáng chất và việc dùng nước cất trong thời gian dài có thể dẫn đến thiếu hụt khoáng chất nghiêm trọng trong cơ thể. Điều đó dẫn đến nguy cơ bệnh loãng xương, tiểu đường, sâu răng và bệnh tim”.

Không chỉ gây ra những vấn đề về xương khớp, suy giáp, động mạch hay thoái hóa, uống nước cất còn khiến cơ thể bị mất cân bằng điện giải bởi không chỉ không cung cấp khoáng chất, nước cất còn “hút” khoáng chất trong cơ thể, hay nói cách khác, cơ thể sẽ rút chất điện giải từ các mô để trung hòa tính axit của nước cất, khiến cơ thể bị thiếu hụt chất nghiêm trọng, sinh ra mệt mỏi, căng thẳng và không còn sức sống.
khoáng chất bổ sung tư đầy rẫy thức ăn uống, chưa kể mình có uống mỗi nước ơ nhà đâu, ra ngoài cty toàn lavie rồi các loại nước, thiếu sao được mà thiếu hả Cụ .. Cụ xem nước có bao nhiêu khoáng chất, tỉ lệ bao nhiêu, còn thực ra trong hoa quả, ăn uông đầy đủ thì đủ chât khoáng luôn cụ ạ

tungna414

Xe tăng
khoáng chất bổ sung tư đầy rẫy thức ăn uống, chưa kể mình có uống mỗi nước ơ nhà đâu, ra ngoài cty toàn lavie rồi các loại nước, thiếu sao được mà thiếu hả Cụ .. Cụ xem nước có bao nhiêu khoáng chất, tỉ lệ bao nhiêu, còn thực ra trong hoa quả, ăn uông đầy đủ thì đủ chât khoáng luôn cụ ạ
Các khoáng chất thì đầy rẫy trong tự nhiên.
Nhưng nếu tồn tại trong thực phẩm thì những loại thực phẩm đó theo thói quen ăn uống của đa số lại hay bỏ qua hoặc do cách chế biến làm mất hết.
Khoáng chất sẵn có trong nước ngọt tự nhiên là cơ thể hấp thụ được ngay không cần tinh lọc, chế biến nhiều.

Em không tranh luận thêm, các cụ mợ có cách nhìn nhận khác em nên hiểu thế nào dùng thế đó.

niceshot

Xe container
Hì, hiện e đang dùng loại nhà e tự ráp và mức giá e bán 2900k thôi ạ, cụ quan tâm inbox zalo tối e video call cho cụ xem cái máy nhà e, e ra chỗ mới ở dc 5 năm rồi nên dùng từ dạo đó tới giờ chưa hỏng hóc gì, định kỳ thay lõi thôi a. Ngon bổ rẻ cụ chơi e đó vẫn ok, chất lượng nc so với e 10 tr tương đương nhé cụ, xấu hơn thôi
Cái này lắp dễ ko mợ.
E mua 1 cái về lắp ở quê thì có tự làm được ko?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cái này lắp dễ ko mợ.
E mua 1 cái về lắp ở quê thì có tự làm được ko?
lắp dễ thôi cụ, e gưi clip làm dc ạ, hoặc cần thợ thì cho e địa chỉ e nhờ thợ khu vực hỗ trợ

jazzzzz

Xe lăn
Để đỡ tốn nước cụ trang bị hệ thống lọc tổng, ở bếp lắp lọc Nano.
Nước ở ta nên dùng máy lọc.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ thể hàng gì cụ ?
Máy lọc nước thì cần quá đi chứ. Cụ mua máy RO nhé. Chọn hãng uy tín đừng mua hàng tàu mà các roanh nhân hay quảng cáo trên này.
Làm gì mà cụ rè bỉu người ta thế cụ ơi. Mua hàng thì phải tìm hiểu SP nào phù hợp với điệu kiện của mình, trên này họ cũng là người buôn bán chứ có phải cơ sở SX hàng nhái hàng giả đâu mà cụ bỉ bôi khiếp quá.

landaumuaxe

Xe điện
e có máy lọc KG 47 trước mua nguyễn kim hơn 6 củ, giờ bỏ không do chuyển nhà, cụ nào cần e thanh lý 1 củ nhanh tự vận chuyển.

Boppi

Xe tải
e có máy lọc KG 47 trước mua nguyễn kim hơn 6 củ, giờ bỏ không do chuyển nhà, cụ nào cần e thanh lý 1 củ nhanh tự vận chuyển.
Bác mua lâu chưa, độ mới thế nào bác nhỉ? Nếu được bác cho xin vài tấm ảnh cho dễ hình dung được ko bác ơi?

landaumuaxe

Xe điện
Bác mua lâu chưa, độ mới thế nào bác nhỉ? Nếu được bác cho xin vài tấm ảnh cho dễ hình dung được ko bác ơi?
e mua mấy năm rồi, nói chung còn mới, ảnh e k chụp, vứt góc nhà, e cũng k có nhà.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
e mua mấy năm rồi, nói chung còn mới, ảnh e k chụp, vứt góc nhà, e cũng k có nhà.
Món này hời quá, nhà cháu chật mất rồi không thì cũng khuân về.

niceshot

Xe container

congthuong

Xe điện
Ok, ai trước khi lắp cũng đều nói vậy cả. Còn cụ chuyển từ Lavie sang Aquafina là đã thấy khác nhau rồi đấy.
Phải test mù mới chính xác, đôi khi do cảm tính mà thấy nó ngọt hơn.

Nhà em dùng có lọc hay không lọc chả thấy khác gì.

Tuy nhiên lắp được thì tốt , để đề phòng những vụ ô nhiễm nguồn nước như vụ đổ dầu thải vào nhà máy nước chẳng hạn.

Chỉnh sửa cuối:
Phải test mù mới chính xác, đôi khi do cảm tính mà thấy nó ngọt hơn.

Nhà em dùng có lọc hay không lọc chả thấy khác gì.

Tuy nhiên lắp được thì tốt , để đề phòng những vụ ô nhiễm nguồn nước như vụ đổ dầu thải vào nhà máy nước chẳng hạn.
Nếu vậy cụ cần xem lại máy hoặc nguồn nước nhà cụ quá tốt, nhưng nếu ở HN này thì không bao giờ có chuyện nước trước và sau lọc uống giống nhau đâu cụ ạ. Nhiều thợ lắp máy cho khách không có chuyên môn, cho khách uống nước thải là có đấy cụ ạ.

ckvnvtbd

Xe buýt
Hì, hiện e đang dùng loại nhà e tự ráp và mức giá e bán 2900k thôi ạ, cụ quan tâm inbox zalo tối e video call cho cụ xem cái máy nhà e, e ra chỗ mới ở dc 5 năm rồi nên dùng từ dạo đó tới giờ chưa hỏng hóc gì, định kỳ thay lõi thôi a. Ngon bổ rẻ cụ chơi e đó vẫn ok, chất lượng nc so với e 10 tr tương đương nhé cụ, xấu hơn thôi
em quan tâm bộ này. Mợ cho em xin kích thước (ảnh nữa càng tốt) để e báo thợ làm tủ bếp chừa chỗ để lắp đặt nhé. E cảm ơn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

EmChuaCoBang

Xe hơi