[Funland] Mua điện thoại Iphone hay Samsung

vantruongd2

Xe tải
Sau khi trải qua cả IOS, Android và windows phone thì giờ e trung thành với IP. Máy gì thì tùy cụ nhưng tư vấn máy mới ip13 hoặc ip14

hieukon

Xe container
xung quanh e, cứ 10ng thì chắc phải đến 8-9ng là iphone :D còn lại 1-2ng là samsung, xiaomi, oppo á

tvad

Xe hơi
Đồ điện tử hên xui cụ ơi, đen thì máy mới cũng dính, cầm trên tay con máy mà thiên hạ nhìn phát biết ngay của hãng nào thì sự định vị thương hiệu đã đạt tới cảnh giới tối cao ;))
Điện thoại là phải cầm ở tay, 3 mắt phải to nhé :D Kể ra nhiều khi em cũng băn khoăn phết, dù cầm iphone đắt tiền hơn nhưng chẳng ai hỏi, cầm con máy gập Zflip thì ai cũng tò mò =))
Flip Fold cũng sắp qua thời rồi cụ :D giờ ra đường nhìn điện thoại để mà trầm trồ cũng chả còn mấy, đầy cái khác để nhìn, nhìn gì cái điện thoại :D

Quãng từ note8-fold3 thì samsung mạnh phết đấy, sòng phẳng với iphone luôn. Em cũng dùng gần như đủ cả mấy con samsung đầu bảng. Bọn samsung dù thú vị đến mấy thì vẫn không thể dung hòa được phần cứng và phần mềm, sau 1-1.5 năm update hđh là bắt đầu có độ trễ trong thao tác rồi. Tất nhiên vẫn dùng tốt nhưng em ko thích cái sự giật trễ đó.

Từ khi iphone ra màn 120hz coi như ko còn khuyết điểm, em đổi hẳn về iphone luôn cho sướng, riêng cái thao tác mịn mượt là đủ mãn nguyện, các tính năng khác của iphone thì chắc ko phải bàn nữa.

tvad

Xe hơi
xung quanh e, cứ 10ng thì chắc phải đến 8-9ng là iphone :D còn lại 1-2ng là samsung, xiaomi, oppo á
Khéo 1-2 người dùng samsung là đang lắp sim phụ ấy cụ :D như em dùng 3 máy, iphone máy chính, samsung và pixel vẫn kèm theo luôn

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Flip Fold cũng sắp qua thời rồi cụ :D giờ ra đường nhìn điện thoại để mà trầm trồ cũng chả còn mấy, đầy cái khác để nhìn, nhìn gì cái điện thoại :D

Quãng từ note8-fold3 thì samsung mạnh phết đấy, sòng phẳng với iphone luôn. Em cũng dùng gần như đủ cả mấy con samsung đầu bảng. Bọn samsung dù thú vị đến mấy thì vẫn không thể dung hòa được phần cứng và phần mềm, sau 1-1.5 năm update hđh là bắt đầu có độ trễ trong thao tác rồi. Tất nhiên vẫn dùng tốt nhưng em ko thích cái sự giật trễ đó.

Từ khi iphone ra màn 120hz coi như ko còn khuyết điểm, em đổi hẳn về iphone luôn cho sướng, riêng cái thao tác mịn mượt là đủ mãn nguyện, các tính năng khác của iphone thì chắc ko phải bàn nữa.
Người ta hỏi thăm máy gì vì thấy nó lạ, chứ ko phải á với ố như cụ tưởng tượng đâu =))
Nói rồi, muốn có sự khác biệt với số đông thì mua con zflip4, còn an toàn thì cứ iphone mà giã, và việc phải đánh đổi là tất yếu.

thientudolong

Xe container
e thích dùng android hơn vì nó open hơn, dễ vọc vạch, còn ip nó cho gì dùng nấy như kiểu bố mình thì ko thích lắm, chưa kể ip vụ sạc, pin thì ko ăn đc android

luonggiomoi

Xe hơi
Em cũng dùng đủ loại samsung, LG, Motorola, Sony, ... nhưng cuối cùng vẫn dừng ởi iphone. Em thấy Ip nó ổn định, dùng lâu không bị chậm như 1 số hãng khác.

hiepchiken82

Xe tăng
Giàu thì chơi Android
Ăn chắc mặc bền thì iOS
Đó là đúc kết sau khi em cống 1 con Vios cho các thiết bị công nghệ
sao người dùng SS hay bị mấy ng dùng IP dè bỉu thế cụ nhỉ, đi ra quán cf các cụ có IP cứ phải đặt cộp cái đt IP pro lên bàn rồi mới dõng dạc gọi cốc trà đá

Rookies

Xe buýt
sao người dùng SS hay bị mấy ng dùng IP dè bỉu thế cụ nhỉ, đi ra quán cf các cụ có IP cứ phải đặt cộp cái đt IP pro lên bàn rồi mới dõng dạc gọi cốc trà đá
Không phải dè bỉu!
điện thoại nào bây giờ chả như cái dép. Cụ không rút ra nó cấn vỡ màn hình. Ông nào chả cộp lên bàn, có ông Android thừa tiền lại hay tự ti thôi. :))
Cụ cứ đốt tiền cho Android rồi tự rút kinh nghiệm!
Em đúc kết là giàu thì mới theo Android, nghèo thì cứ iOS cho lành mà. Cứ nhìn giá SS tuột thì biết!
Xài 1 năm con iphone chán rồi bán vẫn mua được 1 con SS mới cùng đời. Cụ sẽ có 2 trải nghiệm trong 2 năm - best p/p đầu tư cho công nghệ nhé! Còn làm ngược lại thì cụ sẽ tốn gấp 1,5 lần tiền =))

Chỉnh sửa cuối:

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Cụ trải nghiệm cả 2 loại rồi thì sẽ nhận ra sự khác biệt và sẽ tự cho mình 1 lựa chọn phù hợp thôi. Cá nhân em thấy iphone thì ổn định, bền nhưng hơi hạn chế về mặt tùy biến ( ví dụ như dùng dual app....). Android thì tùy biến nhiều, nhiều công nghệ mới ( sạc siêu nhanh, mở khóa vân tay, khuôn mặt tiện lợi hơn...) nhưng sẽ kém ổn định hơn iphone 1 chút. Cá nhân em sẽ chọn android nhưng em sẽ không chọn samsung mà là oneplus :D

Đầu xù

Xe buýt
Vâng cụ. Vợ nó cho tiền mà mua linh tinh là ăn bạt tai ngay nên em cần tư vấn ạ
Anh hùng ko qua đc ải mỹ nhân. Cụ mua cái 5 củ thôi còn lại 15 củ đưa cả nhà đi ăn. Vẹn cả đôi đường. Bẫy đấy Cụ ạ

Matnautq

Xe tải
Các cụ mợ có ai bị trường hợp Iphone tự nhiên không tải được app không? Dù trước đó đang tải bình thường, sau vào app tải tự nhiên nó cứ quay mãi . Nhập ID khác cũng vẫn vậy không tải về