[Funland] Mua gì - Bán gì để đạt lợi nhuận 10% tháng?

x4hai

Xe hơi
Cháu ngừng tham gia TT cũng đã lâu rồi (từ 2009), sang tuần quyết định quay trở lại ủng hộ phong trào buôn chứng đổi xe của box mình (đổi xe to hay xe bé thì chưa biết các cụ nhé). Cháu mở topic này với mục đích là nơi để các cụ trao đổi kinh nghiệm, chia sẻ thành công, thất bại, tham khảo danh mục đầu tư, cùng nhau vượt khó trong tình hình kinh tế hiện nay.
Vậy đề nghị các cụ vào đây không hô hào, kích động, tung tin linh tinh, chỉ chia sẻ quan điểm, nhận định, quyết định và danh mục đầu tư của mình để mọi người tham khảo.

Trước hết cháu xin chia sẻ một vài nguyên tắc chiến đấu đúc rút từ kinh nghiệm đau thương của cháu:
1. Lên kế hoạch: không mua bán theo cảm xúc, kiểu ăn theo, đuổi theo diễn biến thị trường. Mọi quyết định mua bán nên có kế hoạch trước phiên giao dịch, không nên quan sát bảng giá rồi để cảm xúc chi phối (điều này có thể không phù hợp với những cụ lướt lát T+). Cháu không coi đây là mục đích kiếm tiền của mình nên ban ngày dành thời gian cho công việc, tối về có thời gian mới đánh giá và ra quyết định cho ngày hôm sau.
2. Rút kinh nghiệm: tối về thấy tài khoản của mình tăng lên thì cũng đừng vui, mất đi thì cũng đừng buồn vì đây là chuyện thường ngày ở huyện. Nên dành thời gian để đánh giá lại thị trường, danh mục và các quyết định của mình xem đã chuẩn chưa. Quan trọng nhất là nhận ra được sai lầm trong các quyết định đã tránh mắc phải lần sau.
3. Xác định chiến thuật đầu tư: cháu không đầu tư dài hạn, cũng không lướt sóng T+ (mất thời gian). Cháu lướt sóng ngắn hạn với mục tiêu kiếm lợi nhuận 10% tháng. Việc này cũng giống đi săn vậy, trong tháng chỉ cần săn 2, 3 mã thực sự ngon và chắc, lên tàu, xuống tầu kiếm 10% rồi stop quan sát. Các cụ có thể chia sẻ chiến lược của các cụ cho mọi người tham khảo.
4. Chỉ mua những mã mà mình thực sự biết và đã bỏ một thời gian quan sát từ trước. Nếu máu các cụ có thể mua một ít để theo dõi, tránh mua theo kiểu ăn theo. Cháu đã bị ngã tầu mấy lần vì mua bán kiểu ăn theo này, may mà không chết.
5. Cắt lỗ: cái này chắc ai cũng biết nhưng không phải ai cũng làm được. Khi bị thương nặng thì phải cắt không thương tiếc, sống làm thằng cụt vẫn còn hơn làm con ma lành các cụ nhỉ.

Bài tiếp cháu sẽ chia sẻ một số mã mà cháu đang ngắm nghía và chuẩn bị lên tầu. Trước khi lên, xuống tầu cháu xin chia sẻ để các cụ tham khảo. Cụ nào thấy cháu có thể mắc sai làm thì gõ đầu cháu cái để cháu tỉnh lại ạ.
Chúc các cụ có những chuyến tàu bình an :)

Chỉnh sửa cuối:

quangp5

Xe tăng
Sai lầm lớn nhất của cụ là đến tận tuần sau mới vào lại. Tuần sau là tuần phân phối nghỉ ngơi sau khi tt đã tăng 50% từ đáy

newave

Xe tải
Ủng hộ cụ, Em mới tập tọe chơi chứng được có 2 tháng nên muốn tham khảo nhiều phương pháp của các cụ.

Phần lên kế hoạch cụ share cho bon em tham khảo được ko ạ. em thấy cái đấy là quan trọng nhất đấy ạ.

x4hai

Xe hơi
quangp5 nói:
Sai lầm lớn nhất của cụ là đến tận tuần sau mới vào lại. Tuần sau là tuần phân phối nghỉ ngơi sau khi tt đã tăng 50% từ đáy
Phân phối hay điều chỉnh thì chưa thể khẳng định được, còn phải chờ tín hiệu từ thị trường. Quan điểm của cháu 70% là điều chỉnh nhẹ, giằng co rồi tiếp tục đi lên, 30% khả năng phá vỡ ngưỡng kháng cự 475-80, điều chỉnh sâu chờ sóng mới.
Cháu kế hoạch sang tuần quay lại không có nghĩa là sẽ giải ngân ngay, cháu cần quan sát thêm một vài phiên để ra quyết định.

newave nói:
Ủng hộ cụ, Em mới tập tọe chơi chứng được có 2 tháng nên muốn tham khảo nhiều phương pháp của các cụ.

Phần lên kế hoạch cụ share cho bon em tham khảo được ko ạ. em thấy cái đấy là quan trọng nhất đấy ạ.
Cháu không phải dân đầu tư chuyên nghiệp, cũng chả có phương pháp chiến lược gì cao siêu. Kim chỉ nam của cháu là cố gắng giữ cho được chữ NHẪN và không để LÒNG THAM làm mờ mắt. Cái này nói thì dễ mà làm thì khó đấy nhé.

iwate

Xe buýt
Tuần này các cậu các mợ chốt sớm quá. Theo em tuần tới 3 ngày đầu tuần sẽ lên liên tục. Hôm nay em kết nhất con09.

x4hai

Xe hơi
Tuần này các cậu các mợ chốt sớm quá. Theo em tuần tới 3 ngày đầu tuần sẽ lên liên tục. Hôm nay em kết nhất con09.
Cụ thật là lạc quan. Cháu thích cụ rồi đấy :))

x4hai

Xe hơi
Theo kế hoạch lên tầu vào tuần tới, cháu hiện đang quan tâm đến mấy em sau:
MBB: chỉ số cơ bản tốt, hơi nặng mông nhưng nhiều khả năng sẽ bùng nổ
HBB/SHB: cặp đôi hoàn hảo, cháu thích HBB, đợt vừa rồi công bố lỗ khủng chủ yếu là để ép cổ đông bấm nút sát nhập, đợt tới khả năng cao sẽ có nhiều tin tốt để đẩy giá trước thời điểm sát nhập
HAG: cơ bản tốt, đang bị các tổ chức đánh hội đồng nhưng cháu tin vào tài xoay sở của cụ Đức, sẽ có sóng lớn
PV2: nghe nói là tốt và sẽ có sóng lớn, chả biết thế nào???
PVG: chỉ số quá tốt, mua được giá tốt nữa thì yên tâm luôn
SCR: em này thì ngon rồi, gia đình họ Đặng đang tập chung củng cố em này nên thời gian tới nhiều khả năng sẽ còn tiến xa
TNG: chỉ số tốt, công ty sản xuất may mặc, làm ăn tốt, đợt tới sẽ được hưởng nhiều lợi ích từ gói hỗ trợ của chính phủ

Đây chỉ là danh mục quan tâm của cháu, cụ thể lên xuống thế nào sẽ phụ thuộc vào thị trường và động thái của mỗi em, một vài phiên tới cháu mới có quyết định cụ thể. Tiêu chí của cháu là chọn các cổ phiếu cơ bản tốt, lướt nhưng bảo toàn vốn là ưu tiên số 1, tránh xa mấy em chân dài của đội lái, chim lợn.
Các cụ thấy mấy em trên có em nào hàng lởm thì gõ đầu cháu cái. Cụ nào có em nào ngon thì giới thiệu cho cháu tham khảo với. Cháu xin vodka đầy đủ.

newave

Xe tải
thank you cụ, em sẽ soi kỹ TGN và HBB.
Ngoài ra SCR cũng được bên topic kia cụ VL cũng khuyên mua em này. Em thì ám ảnh mãi vụ thằng Nghĩa cắt đầu em người yêu để lấy con xe SCR, nó tâm sự rằng con SCR này sái lắm vì dịch ra là "sắp chết rồi". Vì thế em chỉ theo dõi thôi chứ ko nhảy vào, sorry các cụ nhiều khi em cũng mê tín thế nào ý.hi

x4hai

Xe hơi
Phiên giao dịch đầu tuần phát ra tín hiệu xấu, vậy nên cháu sẽ tạm hoãn kế hoạch giải ngân tuần này và tiếp tục quan sát.
Cụ nào có ý định nhảy tầu thì chờ bull hãy nhảy nhé, đừng cắm sàn như hôm nay nhìn đau lòng quá X_X

Thuy nice

Xe hơi
Đau cái đầu quá, không làm được việc gì!

x4hai

Xe hơi
Tình hình là cuối tuần trước cháu đã nhập được kha khá cp. Đợt này khả năng lớn thị trường sẽ hồi phục, trong tuần có thể xuất hiện một số phiên rung lắc, các cụ có cổ nhớ giữ chặt không rơi mất lại tiếc nhé.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Theo kế hoạch lên tầu vào tuần tới, cháu hiện đang quan tâm đến mấy em sau:
MBB: chỉ số cơ bản tốt, hơi nặng mông nhưng nhiều khả năng sẽ bùng nổ
HBB/SHB: cặp đôi hoàn hảo, cháu thích HBB, đợt vừa rồi công bố lỗ khủng chủ yếu là để ép cổ đông bấm nút sát nhập, đợt tới khả năng cao sẽ có nhiều tin tốt để đẩy giá trước thời điểm sát nhập
HAG: cơ bản tốt, đang bị các tổ chức đánh hội đồng nhưng cháu tin vào tài xoay sở của cụ Đức, sẽ có sóng lớn
PV2: nghe nói là tốt và sẽ có sóng lớn, chả biết thế nào???
PVG: chỉ số quá tốt, mua được giá tốt nữa thì yên tâm luôn
SCR: em này thì ngon rồi, gia đình họ Đặng đang tập chung củng cố em này nên thời gian tới nhiều khả năng sẽ còn tiến xa
TNG: chỉ số tốt, công ty sản xuất may mặc, làm ăn tốt, đợt tới sẽ được hưởng nhiều lợi ích từ gói hỗ trợ của chính phủ

Đây chỉ là danh mục quan tâm của cháu, cụ thể lên xuống thế nào sẽ phụ thuộc vào thị trường và động thái của mỗi em, một vài phiên tới cháu mới có quyết định cụ thể. Tiêu chí của cháu là chọn các cổ phiếu cơ bản tốt, lướt nhưng bảo toàn vốn là ưu tiên số 1, tránh xa mấy em chân dài của đội lái, chim lợn.
Các cụ thấy mấy em trên có em nào hàng lởm thì gõ đầu cháu cái. Cụ nào có em nào ngon thì giới thiệu cho cháu tham khảo với. Cháu xin vodka đầy đủ.

Kụ định tạo sóng mấy con này hay sao, thường miếng ngon ít khi người ta dâng đến tận mồm cho người khác.

banhlanglieu

Xe đạp
Mua sàn bán trần trong cùng một phiên là được bác ạ.:))

VFR

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này sao nó lại lên upcom làm gì nhỉ?

Doanh nghiệp cung cấp nhựa cho Samsung gia nhập UPCoM

(ĐTCK) Cổ phiếu của CTCP Hanel xốp nhựa (Hanel Plastic) đã chính thức giao dịch trên sàn UPCoM với mã chứng khoán HNP

Hanel Plastics là doanh nghiệp thí điểm cổ phần hóa đầu tiên của TP. Hà Nội từ năm 1994. Như vậy, sau 22 năm hoạt động theo mô hình công ty cổ phần, Hanel Plastics đã đăng ký giao dịch trên UPCoM. Được biết, Công ty có vốn điều lệ 50 tỷ đồng, phần vốn Nhà nước chiếm 56% do Công ty TNHH MTV Hanel nắm giữ.

Trong khi các doanh nghiệp phụ trợ trong nước còn đang loay hoay để chen chân vào chuỗi cung ứng của các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài, thì Hanel Plastics đã có một danh mục khách hàng đáng mơ ước, với những tên tuổi lớn cả trong và ngoài nước, đó là Vietnam Airlines (cung cấp hộp đựng đồ ăn, cốc, dao dĩa nhựa…), Samsung, Canon, Panasonic, LG, Iwatani, Brother, Kangaroo (vỏ bình nóng lạnh, bàn là…).

Ngoài ra, sản phẩm của Hanel Plastics cũng khá đa dạng, với các dòng sản phẩm như nhựa ép phun, nhựa công nghệ màng hút chân không, xốp EPS, xốp, nhựa cho máy in, hộp đựng máy in…

Sự phát triển của Hanel Plastics được ghi nhận khi năm 2013, Công ty lọt vào danh sách VN-FAST 500. Năm 2015, Công ty đạt doanh thu 348 tỷ đồng, lợi nhuận sau thuế 19 tỷ đồng, trả cổ tức 15%. Năm 2016, Công ty đặt kế hoạch doanh thu 356 tỷ đồng, lợi nhuận sau thuế 19,6 tỷ đồng, (EPS xấp xỉ 4000 đồng/CP), cổ tức tiền mặt dự kiến 15%.

Tại Đại hội cổ đông 2016, trả lời cổ đông về việc đăng ký bổ sung ngành nghề kinh doanh bất động sản, lãnh đạo Hanel Plastics cho biết, Công ty không có ý định kinh doanh bất động sản như một ngành nghề sản xuất kinh doanh chính, mà chỉ tận dụng “cơ hội chuyển đổi đất” khi di chuyển nhà xưởng sang địa điểm mới, do hệ thống nhà xưởng hiện tại đã chật hẹp, không đáp ứng được nhu cầu mở rộng sản xuất. Hiện Hanel Plastics đang sử dụng 3 ha đất tại Khu công nghiệp Sài Đồng.

Với EPS dao động các năm qua trong khoảng 4-5000 mà giá HNP bây giờ 2x là khá rẻ
Con HNP này là thuộc ngành công nghiệp phụ trợ

a16

Xe đạp

gà toy

Xe buýt
dệt may, bất động sản khu công nghiệp, và đầu tư chữ ký của em :)