[Funland] Mua gì - Bán gì để đạt lợi nhuận 10% tháng?

Ken Hạ Long

Xe tăng
Theo kế hoạch lên tầu vào tuần tới, cháu hiện đang quan tâm đến mấy em sau:
MBB: chỉ số cơ bản tốt, hơi nặng mông nhưng nhiều khả năng sẽ bùng nổ
HBB/SHB: cặp đôi hoàn hảo, cháu thích HBB, đợt vừa rồi công bố lỗ khủng chủ yếu là để ép cổ đông bấm nút sát nhập, đợt tới khả năng cao sẽ có nhiều tin tốt để đẩy giá trước thời điểm sát nhập
HAG: cơ bản tốt, đang bị các tổ chức đánh hội đồng nhưng cháu tin vào tài xoay sở của cụ Đức, sẽ có sóng lớn
PV2: nghe nói là tốt và sẽ có sóng lớn, chả biết thế nào???
PVG: chỉ số quá tốt, mua được giá tốt nữa thì yên tâm luôn
SCR: em này thì ngon rồi, gia đình họ Đặng đang tập chung củng cố em này nên thời gian tới nhiều khả năng sẽ còn tiến xa
TNG: chỉ số tốt, công ty sản xuất may mặc, làm ăn tốt, đợt tới sẽ được hưởng nhiều lợi ích từ gói hỗ trợ của chính phủ

Đây chỉ là danh mục quan tâm của cháu, cụ thể lên xuống thế nào sẽ phụ thuộc vào thị trường và động thái của mỗi em, một vài phiên tới cháu mới có quyết định cụ thể. Tiêu chí của cháu là chọn các cổ phiếu cơ bản tốt, lướt nhưng bảo toàn vốn là ưu tiên số 1, tránh xa mấy em chân dài của đội lái, chim lợn.
Các cụ thấy mấy em trên có em nào hàng lởm thì gõ đầu cháu cái. Cụ nào có em nào ngon thì giới thiệu cho cháu tham khảo với. Cháu xin vodka đầy đủ.
Cụ phán con sắp chết rồi ngon thì cũng ghê đấy

Nam ktnb

Xe tải
Theo kế hoạch lên tầu vào tuần tới, cháu hiện đang quan tâm đến mấy em sau:
MBB: chỉ số cơ bản tốt, hơi nặng mông nhưng nhiều khả năng sẽ bùng nổ
HBB/SHB: cặp đôi hoàn hảo, cháu thích HBB, đợt vừa rồi công bố lỗ khủng chủ yếu là để ép cổ đông bấm nút sát nhập, đợt tới khả năng cao sẽ có nhiều tin tốt để đẩy giá trước thời điểm sát nhập
HAG: cơ bản tốt, đang bị các tổ chức đánh hội đồng nhưng cháu tin vào tài xoay sở của cụ Đức, sẽ có sóng lớn
PV2: nghe nói là tốt và sẽ có sóng lớn, chả biết thế nào???
PVG: chỉ số quá tốt, mua được giá tốt nữa thì yên tâm luôn
SCR: em này thì ngon rồi, gia đình họ Đặng đang tập chung củng cố em này nên thời gian tới nhiều khả năng sẽ còn tiến xa
TNG: chỉ số tốt, công ty sản xuất may mặc, làm ăn tốt, đợt tới sẽ được hưởng nhiều lợi ích từ gói hỗ trợ của chính phủ

Đây chỉ là danh mục quan tâm của cháu, cụ thể lên xuống thế nào sẽ phụ thuộc vào thị trường và động thái của mỗi em, một vài phiên tới cháu mới có quyết định cụ thể. Tiêu chí của cháu là chọn các cổ phiếu cơ bản tốt, lướt nhưng bảo toàn vốn là ưu tiên số 1, tránh xa mấy em chân dài của đội lái, chim lợn.
Các cụ thấy mấy em trên có em nào hàng lởm thì gõ đầu cháu cái. Cụ nào có em nào ngon thì giới thiệu cho cháu tham khảo với. Cháu xin vodka đầy đủ.
Nhìn danh mục của cụ toàn hàng đầu cơ trừ mỗi con TNG. Cụ vào từ hôm 15/5 cắt lỗ nhiều mã chưa?

SkyBay

Xe tải
Cháu ngừng tham gia TT cũng đã lâu rồi (từ 2009), sang tuần quyết định quay trở lại ủng hộ phong trào buôn chứng đổi xe của box mình (đổi xe to hay xe bé thì chưa biết các cụ nhé). Cháu mở topic này với mục đích là nơi để các cụ trao đổi kinh nghiệm, chia sẻ thành công, thất bại, tham khảo danh mục đầu tư, cùng nhau vượt khó trong tình hình kinh tế hiện nay.
Vậy đề nghị các cụ vào đây không hô hào, kích động, tung tin linh tinh, chỉ chia sẻ quan điểm, nhận định, quyết định và danh mục đầu tư của mình để mọi người tham khảo.

Trước hết cháu xin chia sẻ một vài nguyên tắc chiến đấu đúc rút từ kinh nghiệm đau thương của cháu:
1. Lên kế hoạch: không mua bán theo cảm xúc, kiểu ăn theo, đuổi theo diễn biến thị trường. Mọi quyết định mua bán nên có kế hoạch trước phiên giao dịch, không nên quan sát bảng giá rồi để cảm xúc chi phối (điều này có thể không phù hợp với những cụ lướt lát T+). Cháu không coi đây là mục đích kiếm tiền của mình nên ban ngày dành thời gian cho công việc, tối về có thời gian mới đánh giá và ra quyết định cho ngày hôm sau.
2. Rút kinh nghiệm: tối về thấy tài khoản của mình tăng lên thì cũng đừng vui, mất đi thì cũng đừng buồn vì đây là chuyện thường ngày ở huyện. Nên dành thời gian để đánh giá lại thị trường, danh mục và các quyết định của mình xem đã chuẩn chưa. Quan trọng nhất là nhận ra được sai lầm trong các quyết định đã tránh mắc phải lần sau.
3. Xác định chiến thuật đầu tư: cháu không đầu tư dài hạn, cũng không lướt sóng T+ (mất thời gian). Cháu lướt sóng ngắn hạn với mục tiêu kiếm lợi nhuận 10% tháng. Việc này cũng giống đi săn vậy, trong tháng chỉ cần săn 2, 3 mã thực sự ngon và chắc, lên tàu, xuống tầu kiếm 10% rồi stop quan sát. Các cụ có thể chia sẻ chiến lược của các cụ cho mọi người tham khảo.
4. Chỉ mua những mã mà mình thực sự biết và đã bỏ một thời gian quan sát từ trước. Nếu máu các cụ có thể mua một ít để theo dõi, tránh mua theo kiểu ăn theo. Cháu đã bị ngã tầu mấy lần vì mua bán kiểu ăn theo này, may mà không chết.
5. Cắt lỗ: cái này chắc ai cũng biết nhưng không phải ai cũng làm được. Khi bị thương nặng thì phải cắt không thương tiếc, sống làm thằng cụt vẫn còn hơn làm con ma lành các cụ nhỉ.

Bài tiếp cháu sẽ chia sẻ một số mã mà cháu đang ngắm nghía và chuẩn bị lên tầu. Trước khi lên, xuống tầu cháu xin chia sẻ để các cụ tham khảo. Cụ nào thấy cháu có thể mắc sai làm thì gõ đầu cháu cái để cháu tỉnh lại ạ.
Chúc các cụ có những chuyến tàu bình an :)
E chắc kinh nghiệm món này dài hơn cụ (từ năm 2003)! Cụ tìm con nào lãi 10%/tháng thì em thấy chỉ có cái bẫy chuột thôi cụ ạ :)

kimvuive

Xe hơi
Ảo tưởng ah chủ thớt
T chỉ cần 30%/năm là quá hài lòng rồi

lenhhoxxung

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
e hóng dép lót

Nhà Quê 2

Xe điện
He he các cụ tiền tin hin thì mở thớt đi, e phím cho, lướt ít khi trượt nhưng chỉ dc chơi vài K thôi, ko dc hơn thì dc!

Trinh Dinh

Đi bộ
bây giờ theo cụ thì đầu tư gì được ạ. Với số vốn 2 - 3k ÚSD
Cụ tiết kiệm được bằng đó là đáng kính trong rồi, cũng tạo được tí đà. Bây giờ em nghĩ với số tiền đó thì cụ nên giữ gìn cẩn thận, đừng chơi đầu tư mạo hiểm lợi nhuận trên 10%/tháng vội. Em không có ý gì tiêu cực với đầu tư mạo hiểm đâu nhé, vì em cũng lao vào mà

NguyenMyMy

Xe đạp
em đầu tư cổ phiếu mà chỉ cần 20%/năm là được rồi chứ 10%/tháng thì không biết kênh gì

ldt_nttl

Xe hơi
Cụ có câu trả lời thì cho em biết với nhé

mơ màng

[Tịch thu bằng lái]
Giá nước tăng thì lợi nhuận mấy công ty nước ở Sài Gòn sẽ tăng khủng. Chúc mừng cổ đông NBW

UBND TP.HCM vừa có quyết định về đơn giá ban hành giá nước sạch sinh hoạt trên địa bàn TP cho lộ trình 2019-2022
https://tuoitre.vn/gia-nuoc-tang-tu-thang-toi-20191025163640332.htm

TP.HCM chính thức tăng giá nước sinh hoạt
https://plo.vn/do-thi/moi-truong/tphcm-chinh-thuc-tang-gia-nuoc-sinh-hoat-870599.html

https://thanhnien.vn/thoi-su/tphcm-tang-gia-ban-le-nuoc-sach-1141034.html

NBW là công ty ngon nhất ngành cấp nước ở Sài Gòn. Ngành cấp nước là ngành độc quyền, chẳng phải lo bị cạnh tranh, cứ bơm nước thu tiền thôi

ldt_nttl

Xe hơi
Ngỉ tết thôi các cụ ơi

DuongPago

Xe máy
Anh em toang hết chưa 😄

vietanhkts

[Tịch thu bằng lái]
Website
vietanhbaohiem.com
các cụ chia phần nhỏ đầu tư vào Bảo hiểm Đầu tư, đầu tư vào quỹ mở, ls đang ~15%, con số nói lên rất nhiều điều phải ko ạ?!
link sản phẩm

thaihanh22

Xe đạp
Mua sàn bán trần trong cùng một phiên là được bác ạ