[Funland] Mua hàng Shopee, bị shop mắng qua zalo???

vihali

Xe container
Shop thì lo bị 1* nên phải sang zalo xin nhưng có vẻ vẫn kiểu trách móc khách hàng. Bản thân mình sai trước thì khách có quyền đánh sao nên cần ngay câu đầu là nhận lỗi thành khẩn đã. Trả lời thế này tuy ko bố láo nhưng cũng kiểu trách có gì đâu mà phải thế này thế nọ. Nói thế thì chả bao giờ đc việc.

Mà lạ, em thấy bao giờ cũng nhầm theo hướng thiệt cho khách, có khi nào nhầm lợi cho khách ko nhỉ?

nadushop

Xe điện
Em hiểu tâm trạng của chủ thớt. Đợt rồi em mua khá nhiều đồ trên đó. Đồ nào ok em vẫn vote 5 nháy và comment tích cức.
Duy có hai món ko vừa ý, không đúng với mô tả và ảnh, em chụp ảnh quay video cho shop và vote 3 sao. Thì một shop nó gọi điện bảo nó không ép khách phải mua,và còn nói thôi cứ coi như shop sai đi thích thì nó đến nó lấy hàng hoàn tiền và bỏ vote đi. Giọng điệu khó chịu.
Một shop thì nhắn zalo lèo nhà lèo nhèo.
Thôi thêm một kinh nghiệm cho các cụ là méo tin được vote và đánh giá trên app nhé. Mua bằng niềm tin và chấp nhận hên xui thôi!

tomtomchát

Xe container
Giá trị đơn hàng nhỏ, bên bán giao thiếu hoặc có lỗi thì nhã nhặn xử lý, góp ý chứ húng hắng làm gì. Nó cay mũi mò ra số đt nó spam cho thì còn nhục nữa :))
Gặp phải ông phuongmit có khi còn mò tận nhà ;))

mb.vaynganhang

Xe tăng
Shop họ đang làm đúng như những gì bác nói đấy.... Cùng 1 cách làm đó , các khách khác đều okie.
Riêng đến bác này thì bị đăng lên báo 🤣
Vâng, làm các khâu đó xong mà khách ko đồng ý, cũng là điều shop phải chấp nhận, sẽ gặp nhiều ạ! Shop ko thể đòi hỏi tất cả khách mua hàng đều phải hài lòng,vote 5 sao được, nên điều cuối shop có thể làm, mà shop ý đã bỏ qua là: trả lời comment của khách hàng 1 cách lịch sự, kèm diễn giải khâu xử lý shop đã làm ntn, để người mua sau họ đọc được ạ (shopee ko giới hạn số ký tự)

Reply như shop thì đúng là người mua sau vào đọc được, hoang mang lắm và cực kỳ ảnh hưởng đến tỷ lệ chốt hàng

:) Em ở vai trò cả người mua, và người bán, có chút ý kiến như vậy. Có lẽ shop em cũng mới, ít đơn, nên nhiều khâu vẫn có thể làm hơi sách vở, mô típ, nghe có vẻ lý thuyết, v.v. Shop đông khách, trăm đơn, nghìn đơn, có lẽ họ có tư duy khác, nói chung mỗi shop có 1 quan điểm bán hàng, họ thấy đúng và vẫn bán được hàng là được

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc ít mua hàng online. Việc giao thiếu, giao nhầm k phải hiếm. Quan trọng là shop xử lý ra sao. Cụ chưa muốn thoả thuận hay bồi thường gì đã đánh giá 1 sao luôn thì e thấy khắt khe quá.
Shop bị 1 sao đồng nghĩa với thứ hạng sẽ giảm, ng mua sau cũng e dè, ảnh hưởng rất nhiều.
Em mua online hơn 5 năm qua chưa gặp sự cố nào, cụ chủ thớt chắc ít mua online hay Shopee nên mất bình tĩnh quá.

Pumzen

Xe ba gác
Gen co nhiệt ko biết cụ thớt mua nhiêu? Hôm qua nhà cháu vừa mua lẻ 5 sợi (mỗi sợi 1m) hình như có 3k/ sợi thì phải.

dongnat123

Xe container
Bạn có bị mất thời gian vaf công sức vào các việc chứng minh, khiếu nại, chờ hoàn tiền này không ?
Nhiều. Lúc điên lắm nhưng em vẫn làm đúng quy định. Mọi việc đều sẽ được giải quyết khi mình làm đúng và đọc kỹ quy định giữa. Các. Bên. Cảm Thấy không thích có thể từ chối nhận hàng, lấy xe chợ giời thẳng tiến

luas_vn

Xe buýt
Cụ chủ kĩ tính quá. Em thấy shop rất cầu thị muốn thêm cơ hội để làm cụ hài lòng mà cụ chặn mất cơ hội sửa sai của shop đồng nghĩa với việc ảnh hưởng đến uy tín của cửa hàng. Mong cụ hoan hỉ!

Lastbet

Xe buýt
Ở đây người bán sai chứ người mua không sai, là người tiêu dùng hãy bảo vệ nhau dù về tài chính nó quá nhỏ, nhưng từ cái nhỏ sẽ dẫn đến cái lớn. Nếu là shop tôi sẽ chuyển ngay cho bạn ấy thêm 4m dây và nhắn tin xin lỗi và mong bạn ấy thông cảm đánh giá lại hoặc có nhận xét lại cho shop. Sau đó dưới phần trả lời đánh giá sản phẩm sẽ giải trình biện pháp đã khắc phục. Như vậy mới là cầu thị, đừng sợ mất khách hàng mà nên trung thực và trách nhiệm, khách hàng họ sẽ ghi nhận
Ai nói người mua không sai, nói về lý sai lè, hàng bóc không quay phim đập hộp tự bảo shop giao thiếu. Shop nó yêu cầu chứng minh nó giao thiếu chủ thớt có chứng minh được không. ( thiếu hiểu biết lại làm ra vẻ nguy hiểm, nói lý nhưng không hiểu về mua hàng online). Người tiêu dùng bảo vệ nhau với các shop láo nháo nhắn tin , gọi điện không thèm trả lời, không có biện pháp khắc phục lỗi. Nếu tất cả các shop online đều thiện chí như shop trên thì thuowng mại điện tư việt nam đã lên tầm cao mới.

Lastbet

Xe buýt
Bạn có bị mất thời gian vaf công sức vào các việc chứng minh, khiếu nại, chờ hoàn tiền này không ?
Mua hàng tmđt thì Mọi vấn đề đều nên giải quyết theo quy định của tmđt. Còn không muốn thì đừng mua hay bán trên đó. Nó giống như sống và làm việc theo luật pháp, không phải luật rừng tôi thích làm thế đấy.

Lastbet

Xe buýt
Bạn chưa hiểu câu hỏi của tôi! Bạn mua hàng trên tmđt lúc nào cũng phải trong tư thế phải quay video khui hàng, tìm hiểu khiếu nại, khiếu nại, chờ hoàn tiền... này hay sao ? Từ trước tới nay đã có người tiêu dùng nào được hưởng lợi từ sự nhầm lẫn của shop chưa !?
Cái này là quy định đưa ra bảo vệ người mua, là quyền lợi của người mua. Không làm theo quy định lại còn hay đòi hỏi

Tan019426

Xe hơi
Em thấy shop ngta nhắn tử tế đấy chứ. Sai ngta con góp ý để sửa. Mỗi chủ thớt đàn bà thật :))

New Audi R8

Xe buýt
Mỗi khi ông mua 1 sản phẩm gì trên shop tmđt ông cũng phải chuẩn bị sẵn sàng quy trình quay video, tìm hiểu khiếu nại... hay sao vậy ông ? Ông thử đi hỏi bạn bè xem từ trước đến nay đã có ai được hưởng lợi từ việc nhầm lẫn của shop chưa, hay việc nhầm lẫn của shop đều làm thiệt cho khách hàng dù ít hay nhiều !
Shop nó bảo luôn là thiếu nó đền cho cụ (chưa yc cụ gửi video). Nhưng cụ làm gì cho nó tí cơ hội nào, đúng k?

dongnat123

Xe container
Bạn chưa hiểu câu hỏi của tôi! Bạn mua hàng trên tmđt lúc nào cũng phải trong tư thế phải quay video khui hàng, tìm hiểu khiếu nại, khiếu nại, chờ hoàn tiền... này hay sao ? Từ trước tới nay đã có người tiêu dùng nào được hưởng lợi từ sự nhầm lẫn của shop chưa !?
Đây là tmđt như cụ. Đã biết. Để mua bán thì phải có quy định chung cho các bên tham gia (mua, bán, vận chuyển....). Cụ không thích việc không có đền. Bù, thiệt hại do shop, vận chuyển... sai thì mời cụ tìm sân chơi khác theo ý của cụ. Ai cũng có lúc sai nên khắt khe quá cũng chả để làm gì

Lastbet

Xe buýt
Mỗi khi ông mua 1 sản phẩm gì trên shop tmđt ông cũng phải chuẩn bị sẵn sàng quy trình quay video, tìm hiểu khiếu nại... hay sao vậy ông ? Ông thử đi hỏi bạn bè xem từ trước đến nay đã có ai được hưởng lợi từ việc nhầm lẫn của shop chưa, hay việc nhầm lẫn của shop đều làm thiệt cho khách hàng dù ít hay nhiều !
Hưởng lợi bình thường, có cái tôi không thích vì nó không đạt mức độ yêu cầu của tôi, tôi hoàn toàn có thể trao đổi với shop hoàn lại tiền, đổi sang mua sản phẩm khác, đương nhiên cũng tuỳ shop. Vậy hỏi ngược cụ có biết bao nhiêu shop bị khách hàng giả danh đánh giá hạ uy tín của đối thủ cạnh tranh hay chưa. Làm việc thì nên theo quy định, đừng dùng cảm tính rồi sau đó đòi cãi lý.

Vetiver69

Xe hơi
Khổ thân chủ shop , cay lắm vẫn nói lịch sự.

tomtomchát

Xe container
Nhiều. Lúc điên lắm nhưng em vẫn làm đúng quy định. Mọi việc đều sẽ được giải quyết khi mình làm đúng và đọc kỹ quy định giữa. Các. Bên. Cảm Thấy không thích có thể từ chối nhận hàng, lấy xe chợ giời thẳng tiến
Lão giận quá đi nhầm đường à?
Nhà Nát thẳng tiến, dì chả có ;)) ;))

Tan019426

Xe hơi
Đây là tmđt như cụ. Đã biết. Để mua bán thì phải có quy định chung cho các bên tham gia (mua, bán, vận chuyển....). Cụ không thích việc không có đền. Bù, thiệt hại do shop, vận chuyển... sai thì mời cụ tìm sân chơi khác theo ý của cụ. Ai cũng có lúc sai nên khắt khe quá cũng chả để làm gì
Đúng đấy cụ. Em thấy áp kiểu 1 là 1, 2 là 2 thì câu chuyện tình người k bao giờ tồn tại nữa. Hở hở trời cho co co trời bóp, sống thoải mái tý cho cuộc sống tươi đẹp