[Funland] Mua máy tính cũ của Laptop MD của cụ laptop1403

Trạng thái
Thớt đang đóng

An Nguyen 1

Xe tăng
Cụ chém ghê quá cụ ạ. Không biết cụ xài máy cho mục đích gì mà chém doanh nhân thần thánh rồi ko xài được máy cỏ? Máy doanh nhân thực ra không mạnh để đánh game, chỉ pin bền, màn hình nhỏ và phím gõ êm, bề ngoài sang trọng chút. Thực sự thì máy đó không thuận tiện để làm việc nhiều, chỉ để xem và đọc là chủ yếu.

Chuẩn cụ, nói cho sang mồm để marketing. 15 20 năm trước em cũng tía lia businessman HP Sony Pana Toshiba tới hơn 2k$, giờ thì 20 triệu là quá ok, 15 triệu 3 năm đổi máy cũng thấy ổn.
Em code thôi cụ. Cụ dùng máy 15tr 3 năm thì sang quá. Em dùng con 15tr 5 năm, ngày chạy tầm 8 giờ liên tục thôi.

VCHDHN

Xe container
Rút kinh nghiệm khi mua bán thôi. Còn người bán giờ này vẫn không há mồm kêu oan nhỉ :))

fukimod

Xe máy
Em đã mua ở đây và xác nhận những gì các cụ đã phản ánh, nói chung là không đúng thái độ của 1 người bán hàng nếu ko muốn nói là bố láo

toraquito

Xe máy
e hỏi thật, sao các cụ bị nó chơi quả đắng như vậy, mà không tập hợp lại, làm 1 kênh thông tin với tất cả bằng chứng, rồi đưa lên mạng xã hội?

hoainam1189

Xe đạp
Chào các Cụ/ mợ: Không biết trên OF nhà mình có nhiều cụ/ mợ đã mua Laptop cũ của cụ laptop1403 chưa ạ, nếu đã mua rồi không biết các cụ/ mợ đánh giá thế nào.
Như em tuần trước tìm 1 con lapp cũ tầm 6-7tr cho ku cháu học Online, thì em thấy:
- Các mã hàng rao trên thớt của OF đều không có và không đúng giá, yêu cầu sang laptopmd chọn, trên web thì có nhưng thực tế gọi điện thì hết.
- Qua 65 Trần Bình thì cậu nhân viên bán hàng rất thái độ, ăn nói cộc cằn trống không
- Máy mua về được 1 hôm đã hỏng, mất công gửi về quê cho cu cháu dùng hôm sau lại mất công gửi lên
- Khi mang máy qua BH vẫn thái độ của cậu nhân viên kia, xem qua máy rồi bảo trả lại tiền thông báo không bán cho khách lẻ nữa.
Chốt lại: Không biết các cụ/ mợ thấy thế nào, chứ em thấy không được như cụ chủ 1403 quảng cáo. Có thể bên cụ bán đông khách nên chảnh.
Đây là ý kiến theo đúng thực tế những gì em nhận được khi mua máy tính cũ của cụ laptop1403
Em cũng vừa trải nghiệm như cụ cách đây 1 tháng, và cảm nhận đúng như thế này, cho nên em đến cửa hàng hỏi 3 câu xong quay về luôn, không mua nữa. Quay sang trungtran.vn, các bác ý ship máy đến tận nơi cho em vào 21h tối, check choác xong cũng gần 22h. Tất nhiên bên trungtran.vn bán các model cao tiền hơn, nhưng chất lượng dịch vụ thì khác hẳn.
PS: Chia sẻ với các bác thế chứ em ko quảng cáo hộ trungtran.vn đâu nhé :D

phuongmit

Xe cút kít
Mỗi trang lòi ra vài nạn nhân mà các cụ cứ kệ mẹ nó thế nhỉ :)) tập hợp nhau lại mà làm việc chứ ;))

No Fear

Xe điện
Chiều nay đi sửa máy thì tình cờ lại môi giới cho một cụ uy tín trên này bán được cái máy cho hàng xóm.

QC-Led-Mica-Alu

[Tịch thu bằng lái]
Laptop cụ mua thì phải xem review đánh giá trên mạng. Nhà cháu hay mua chỗ lê thanh nghị của 1 nhà làm lâu năm uy tín, thoải mái. Nên nhớ cạch bọn laptop88 ra. Nhà nào bán hàng chuẩn và phục vụ tốt thì cụ nên tìm hiểu thực thế.

ngominh

Xe điện
Trong khi.hơi tí thì tháo bánh các cụ khác cụ nhỉ.
- Em thấy sao sao...
Cụ có nộp tô hàng tháng ko. Thắc mắc gì :)))
Vào cái chợ BĐS mấy ông cò đăng ký KD thì vừa ng.u vừa như bố đời . Chắc tưởng làm cái gian hàng rồi thì oách lắm =))

LP640

Xe tải
Dân mình có cái tính ngậm bồ hòn làm ngọt, xếp hàng mà có thằng chen hàng có khi còn ko dám ý kiến. Nên nhiều cụ mua cái máy lởm xong về cũng ko dám ý kiến, nay có cụ chủ thớt mở lời mới dám nói ra thành ra cái bọn gian thương vẫn cứ sống đc ở trên OF này.

Nhiều vụ bóc phốt còn ko dám đăng tên và địa chỉ cửa hàng. Chính ra cái bọn gian thương cứ phải triệt đường sống của chúng nó đi, cho chúng nó chết đói há mõm ra mới sáng mắt ra đc

tôi yêu ô tô

Xe container
Máy cũ nhìn cấu hình khủng, tưởng chạy ngon lắm. Nhưng dùng mới thấy nó lởm khởm thế nào. Tôi vẫn đang phải trả giá cho cái sự ngu khi mua 1 con để bàn và 1 con lap cũ mỗi con gần 20 chục tr mà dùng như lol. Thương gia toàn q/c mất dạy!

Escave

Xe tăng
Đợt này laptop đang cháy hàng nên mới chảnh như vậy, chứ bình thường thì mốc mép. Dân mình bị cái éo biết mình là ai.
Đúng là đợt này nhu cầu tăng đột biến do việc học online của bọn trẻ mà nguồn hàng về ( gần như từ Khựa tuồn sang) lại gặp khó khăn hơn do pc dịch covid nên chất lượng càng khó kiểm soát cộng với giá thì cao hơn kha khá, lời khuyên cc là cứ mới mà mua, thiếu tiền thì mua trả góp dần, mua máy cũ cũng hên sui và cũng dễ rước bực vào người 😡

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Trong khi.hơi tí thì tháo bánh các cụ khác cụ nhỉ.
- Em thấy sao sao...
Có một đồng chí mod thấy khoái cảm khi phạt các còm lề trái. Chẳng hiểu có làm ăn j ngoài đời k mà thấy lượn lờ, chịu khó đọc từng còm để cho ăn thẻ :))
Những thớt như này thì cấm có thấy mẹt :D

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ lâu chưa vào mạng à? 6 tr mua máy mới á cụ? :-₫
chắc đợt này dịch học onl nhiều hàng tắc ko nhập nó đội giá lên thôi.e mua cho bao đứa con chú bác sinh viên đây.cứ đòi mấy chục củ e bảo mua cái 5tr dùng lướt web đánh văn bản vào zoom chỉ cần vậy thôi.học xong ra trường mấy năm vẫn dùng phà phà

NguyenAnhPhan

Xe container
Có một đồng chí mod thấy khoái cảm khi phạt các còm lề trái. Chẳng hiểu có làm ăn j ngoài đời k mà thấy lượn lờ, chịu khó đọc từng còm để cho ăn thẻ :))
Những thớt như này thì cấm có thấy mẹt :D
Chắc trước cũng làm cty vina.... Trở thành thói quen. Cụ có thể thông cảm 😋

Trạng thái
Thớt đang đóng