[Funland] Mua máy tính cũ của Laptop MD của cụ laptop1403

Trạng thái
Thớt đang đóng

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ có nộp tô hàng tháng ko. Thắc mắc gì :)))
Vào cái chợ BĐS mấy ông cò đăng ký KD thì vừa ng.u vừa như bố đời . Chắc tưởng làm cái gian hàng rồi thì oách lắm =))
Nói như cụ thì cứ chém bừa sao....
🤨🤨🤨.
- Bên bđs em không ý kiến gì. Chỉ nõi chung mà thôi.

khanhnguyen09

Xe container
Có một đồng chí mod thấy khoái cảm khi phạt các còm lề trái. Chẳng hiểu có làm ăn j ngoài đời k mà thấy lượn lờ, chịu khó đọc từng còm để cho ăn thẻ :))
Những thớt như này thì cấm có thấy mẹt :D
Dạo này vào off chán vãi, thớt liên tục bị xoá, mà có phải bội dung nhạy cảm lắm đâu mà cũng xoá thì đến bó tay với min mod. Mà có còn éo hiểu thế nào là fun cũng cho thẻ phạt, đợt trước e ăn thẻ mà éo hiểu vì sao thế mới hài.

lamhoangvan87

Xe container
Sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi ;))
Chán chuyện cụ ạ.
Nhiều người phản hồi như vậy mà chẳng có ý kiến gì.
Cái chợ mà khách không tin thì các chủ shop bán cho ma à.

phuongmit

Xe cút kít
Trong gần 100 nạn nhân mà k có lấy 01 người bán máy đi lấy kinh phí mà thuê trẻ con ném phân trộn dầu luyn vào sóp nó nhỉ :))

Trì hoãn

Xe tải
Thớt hot thế mà còn chả thèm vào trả lời 1 câu là đủ hiểu tư duy chăm sóc khách hàng thế nào.

fukimod

Xe máy
Có một đồng chí mod thấy khoái cảm khi phạt các còm lề trái. Chẳng hiểu có làm ăn j ngoài đời k mà thấy lượn lờ, chịu khó đọc từng còm để cho ăn thẻ :))
Những thớt như này thì cấm có thấy mẹt :D
Cụ thật tinh tế, loại đó thì như đội tuần riễu mà :V

toiy3u3m

Đi bộ
e nói thật cụ đừng giận nhé, " cũng vì tin tưởng nên lúc mua không kiểm kỹ" là lỗi tại cụ, nên cụ rước bực mình vào người. Sai 1 ly đi cả 600 cành là vậy đó!
:( Cay cay bác ạ.Mọi sai lầm đều phải trả giá mà.

ctth

Xe hơi
Em mới đọc qua tiêu đề và đọc lướt nội dung của cụ chủ thớt thì đã hiểu . Em xin báo cáo nhanh các cụ là chỗ này em đã từng va vào một lần. Sẽ không có lần thứ hai ạ. Đây là ý kiến cá nhân của em !

TECHVANMINH

Xe máy
Website
vanminhtech.vn
có nhiều tiền thihf mua mới mà ít tiền thì mua cũ.

formen

Xe lăn
Em mua cái asus cũ 7 năm rồi vẫn đang dùng. 7 năm thay 1 cái bàn phím, lắp thêm thanh ram 4gb + ổ ssd 120gb, còn lại ko sửa chữa gì khác, đến pin cũng chưa thay luôn. Có điều dạo này có vẻ già cả rồi, sau khi update windows thì mở ppt và edge thỉnh thoảng bị đơ ứng dụng, cpu 100%. Nói chung mua đồ cũ khá hên xui.
Vệ sinh, bơm keo lại ngon cụ ợ.

bachanhpm

Xe tăng
Các cụ cứ như cụ gì mua máy trị giá thực 7tr đến 8tr với giá tầm 14tr, shop chi ra 2tr thuê gái xinh hót vui tai cười lệch hàm. Mua đồ công nghệ nói chung đau đầu và khá hên xui.
Em lâu rồi đặt từ bọn ngoài, giá rẻ và chấp nhận lỗi thì đen, thực sự thì chưa bị đen phát nào, rất chấp nhận và thoải mái.

ngominh

Xe điện
2 năm trước e cũng mua 1 con máy cũ trên tạ quang bửu. Về dùng 5 ngày pin toi. Mang quay lại thì các chú bán máy bảo để lai để tìm pin thay mà ko có. Sau chày bửa ko chịu đổi. E cho mấy cu em ngày nào cũng lên đấy ngồi test các loại máy đúng 3 hôm phải trả lại tiền. Cụ nào va phải thì giải quyết đơn giản vậy thôi
Nhiều thằng củ l, mình ko làm gì nó lại tưởng sợ nó và tiếp tục lừa người khác

JangScar

Xe hơi
Chào các Cụ/ mợ: Không biết trên OF nhà mình có nhiều cụ/ mợ đã mua Laptop cũ của cụ laptop1403 chưa ạ, nếu đã mua rồi không biết các cụ/ mợ đánh giá thế nào.
Như em tuần trước tìm 1 con lapp cũ tầm 6-7tr cho ku cháu học Online, thì em thấy:
- Các mã hàng rao trên thớt của OF đều không có và không đúng giá, yêu cầu sang laptopmd chọn, trên web thì có nhưng thực tế gọi điện thì hết.
- Qua 65 Trần Bình thì cậu nhân viên bán hàng rất thái độ, ăn nói cộc cằn trống không
- Máy mua về được 1 hôm đã hỏng, mất công gửi về quê cho cu cháu dùng hôm sau lại mất công gửi lên
- Khi mang máy qua BH vẫn thái độ của cậu nhân viên kia, xem qua máy rồi bảo trả lại tiền thông báo không bán cho khách lẻ nữa.
Chốt lại: Không biết các cụ/ mợ thấy thế nào, chứ em thấy không được như cụ chủ 1403 quảng cáo. Có thể bên cụ bán đông khách nên chảnh.
Đây là ý kiến theo đúng thực tế những gì em nhận được khi mua máy tính cũ của cụ laptop1403
Em chỉ mua laptop ở cty lớn và mua công nợ. Thái độ em méo trả tiền hoặc em om cho vài tháng sau nói chuyện với em mà vẫn còn lệch pha em chat thẳng cho sếp nó luôn. Láo nháo được đâu :D

JangScar

Xe hơi
Mọe thảo nào em đăng bán máy tính trên chợ là bị report ngay và luôn.

Tiger_King

Xe tải
Thiết nghĩ các nhà quản lý trên OF cần thanh lọc những gian hàng làm ăn kiểu như này. Chính em cũng bị cục tức vào người mất niềm tin mất thời gian mà ức chế.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em mua cái asus cũ 7 năm rồi vẫn đang dùng. 7 năm thay 1 cái bàn phím, lắp thêm thanh ram 4gb + ổ ssd 120gb, còn lại ko sửa chữa gì khác, đến pin cũng chưa thay luôn. Có điều dạo này có vẻ già cả rồi, sau khi update windows thì mở ppt và edge thỉnh thoảng bị đơ ứng dụng, cpu 100%. Nói chung mua đồ cũ khá hên xui.
ASUS treo giá cao tỏ ra vẻ hàng tốt nhưng chất lượng không tương xứng. Em mua một chiếc ASUS mới tầm trung sau thời hạn bảo hành thì hỏng pin, hỏng bàn phím. Kinh nghiệm của em chỉ nên chọn Dell, Lenovo, Toshiba tùy thuộc vào tài chính. HP em cũng có nhưng chưa sử dụng lâu nên không biết chất lượng ra sao.

Vo_thuong

Xe điện
Trừ phi cụ mua hàng dòng cao trực tiếp từ người dùng - chưa qua sửa chữa. Phần lớn máy cũ ở VN không còn adapter zin, máy chạy sẽ chậm, nhanh chai hỏng pin... bản lề, vỏ nhựa, bàn phím hầu hết đã chế lại. Nhiều máy cũ nhìn bàn phím, thân vỏ như mới luôn.

Các máy laptop ở VN hỏng hóc, cụ mang ra hàng đều có đồ mới tinh của TQ để thay thế: bàn phím, panel màn hình - giá chỉ vài trăm tới dưới 1 triệu, tất nhiên không thể bằng hàng chuẩn hãng, vậy nên máy cũ mà những đồ đó mới tinh thì các cụ biết chất là ntn.

Mua máy dòng business cũ thì chớ nên ảo tưởng về chất lượng. Chỉ có thể nói là phù hợp với giá trị - tiền nào của ấy.
Em thấy cụ tatung75 bán máy Business likenew ngon mà, hôm trước em mới mua 1 chiếc và chỉ cho bạn ở quê lấy thêm một chiếc nữa (cứ sợ dịch không chuyển về được nhưng may là ok).
Cái em lấy được cụ ấy show hàng là "đã sạc 39 phát" - giờ đang gõ phím đây, nhìn chung thì như hàng mới, chả khác tẹo nào.
Cách đây 3 năm em cũng lấy 1 con business likenew cho vợ, từ khi dùng cho đến giờ chỉ thấy cũ đi, còn lại vẫn ok.
Em cũng ko rõ cụ ấy lấy hàng ở đâu nhưng theo em đánh giá là ngon, bán đúng giá (thậm chí còn thấp hơn) trên web, đáng tin tưởng.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng