Khoe xe Mua ngay New Sorento 2016 và hoàn toàn hài lòng

leducanh2010

Xe tăng
Kính các cụ
Hôm trước em có lập một thớt xin ý kiến các cụ về việc nên đợi bản Sorento mới hay mua luôn bản cũ, cuối cùng suy đi tính lại sáng 1/9 vác ngay tiền đến Kia giải phóng với dự định làm một em máy dầu bản Full. Đến nơi hãng không có sẵn máy dầu thì múc ngay bản full xăng 2.4. Điều kiện đặt ra, 9h trả xong tiền, 15h xe phải đủ biển, đăng kiểm , để lượn phát về quê, 3 đại lý đầu hàng, mỗi Kia giải phóng chấp nhận điều kiện.

Trước khi đi bản Sorento này em đi Santafe bản full xăng đời 2015 mới được 9000 km do tính cả thèm chóng chán nên em đã nhượng lại cho một bác cũng trên diễn đàn nhà mình. Bán xong Santafe đi xem thêm hai em là Outlander và Xtrail xem một lần và không quay lại xem lần nào nữa. Outlander thì mỗi một dàn lạnh, mùa hè HN đảm bảo chết, Xtrail qua chật cho hàng ghế thứ 3 và thực ra nó là chiếc xe 5 chỗ chứ không phải 7 chỗ... Sorento vẫn là lựa chọn đúng.

Về máy và khung gầm em chả so sánh vì Santafe và Sorento chia sẻ cái này. Riêng option thì Sò kém Santàe quá nhiều thứ. Nhứng thứ kém hơn em liệt kê như sau:

1. Dẫn động 2 bánh
2. Phanh tay bằng cơm trong khi San sử dụng nút bấm. Khi khởi hành vào số phanh tay tự nhả, sò không có cơm không nhả.
3. Không có autohold dừng đèn xanh đèn đỏ cực tiện cũng như dừng ngang dốc
4. Không có hỗ trợ xuống dốc, tính năng này vô cùng cần thiết khi các cụ thường xuyên đi đường đồi núi
5. Cốp sau mở bằng cơm
6. Không có sưởi ghế, cái này mùa đông sướng lắm
7. Ghế phụ chỉnh cơm luôn
8. Ghế sau cố định không trượt được lên xuống như San.
9. Vô lăng chỉ 1 chế độ lái duy nhất trong khi San là 3.
10. Không có gạt mưa tự động.

Tạm thời em mới thống kê ngần ấy thứ và đó là lý do một thằng sau khi đăng ký xong có 1,04 tỏi và một thằng hơn 1 tỏi 4. ( bản full xăng)

Cái hơn của Sò là ngồi rộng rãi hơn chiều ngang , xe cảm giác thấp hơn một chút nên chay có vẻ đầm hơn. Một điều lạ nữa là khi em đi San tăng tốc cảm giác hơi ỳ và vòng tua máy lên đến 3 hoặc 4 nhưng khi đi Sò thấy bốc hơn hẳn vòng tua máy khoảng 2,5 mà đã thấy vọt lên khá tốt. Trước em có hỏi mấy bạn bảo trì bên San thì họ nói máy xăng xe nào cũng vậy !!!???

Sau khi trải nghiệm khoảng 600 km thì cho đến giờ có thể nói em khá hài lòng với chiếc xe và tầm giá này là có thể chấp nhận được. Sẽ tiếp tục so sánh khi trải nghiệm nhiều hơn. Cuối cùng xin cảm ơn bạn Nam bên Kia giải phóng đã chạy mướt mồ hôi hôm 1/9 chỉ có hơn 3 tiếng cả nộp thuế, đăng ký, đăng kiểm giúp. Hẹn gặp lại sau 9 tháng nữa em sẽ phang bản Sedona sau khi bản này được nâng cấp ngoại hình :)

ngnlhon

Xe hơi
Cụ đổi xe như em thay áo í nhỉ, ngưỡng mộ cụ quá.

dragon03

Xe buýt
Có phải do cả thèm chóng chán nên cụ đổi San Fe sang Sò hay do San Fe có gì đó làm cụ ko hài lòng?

leducanh2010

Xe tăng
Có phải do cả thèm chóng chán nên cụ đổi San Fe sang Sò hay do San Fe có gì đó làm cụ ko hài lòng?
San ko thể chê một điểm gì cụ ạ, chỉ nên phê bình là giá cao, các loại 7 chô tầm 1,5 tỏi đổ lại em nghĩ chả xe nào so đc với San

3d4s

Xe tăng
Con này em thấy đi không ngon bằng con Outlander mới ra hay sao ấy. Khi nào cụ đổi xe cụ bán lại con Sò này cho em nha.

vietran

Xe ba gác
Con này em thấy đi không ngon bằng con Outlander mới ra hay sao ấy. Khi nào cụ đổi xe cụ bán lại con Sò này cho em nha.
Outlander mới ra hình thức quá đẹp + nhập Nhật nguyên chiếc kể cả cái lốp cũng made in japan em thấy cũng ổn. Nhưng có mấy nhược điểm:
Không có cửa gió sau: mấy em sale bẩu nó dưới gầm ghế mà sờ mãi chả thấy đâu, phải bật chế độ gió trên dưới mới thấy hơi man mát chả biết gió từ đâu thổi =))
Không có các chế độ lái
Không có chống chơn trượt
Đi k bốc
Chỗ màn hình nhựa đen bóng k sang chảnh
Còn đâu em thấy đều ok, đi rất đầm và êm dù xe có hơn 1,5 tấn

leducanh2010

Xe tăng
Duy nhất 1 dàn lạnh phía trước, hàng 2 đỡ một chút còn hàng 3 mùa hè chắc chắn chín như tôm cụ ạ, ko thể tưởng tượng một chiếc xe nhập nhật mà thiết kế sai lầm về điều hoà như thế....

2005

Xe điện
Cụ pro thật, em chẳng biết để nhấc San của cụ:D

nguyenlethang

Xe buýt
Em lấy sò dầu hôm 3-9, hôm nay chạy khắp nơi mới lấy đc biển (do sale củ chuối, hướng dẫn sai tùm lum). Ngoài ra hài lòng, mặc dù cũng thiếu mấy optión như cụ list nhưng chẳng có em nào bằng ấy tiền mà đẹp và nhiều công nghệ (trừ fortuner hehe). Em kéo thứ lên 140 cây chuối h thấy vẫn ngon lắm.

3d4s

Xe tăng
leducanh2010 nói:
Dạ, em có đăng bán trên ô tô fun nhà mình và bay ngay sau khoảng 3h. Trước đó em đẩy con camry 2014 mới đi 6000km để múc San đấy cụ :)
Lần sau cụ inbox thôi.

2005

Xe điện
Dạ, em có đăng bán trên ô tô fun nhà mình và bay ngay sau khoảng 3h. Trước đó em đẩy con camry 2014 mới đi 6000km để múc San đấy cụ :)
Em có một số việc vướng bận nên chưa đổi xe được, chắc em lấy Santafe full xăng:). Tuy nhiên qua quá nhiều tư vấn thì mọi người lại toàn khuyên lấy dầu:). Cụ có kinh nghiệm rồi thì thấy sao?

Chắc em không pro được như cụ nên lấy là để đi thôi chứ không có đổi đâu:D

Chỉnh sửa cuối:

GoldCarForVN

Xe máy
Chúc mừng cụ, cụ cho em kinh nghiệm kiếm cơm để đổi xe như cụ nhé, em ko biết cụ bao nhiêu tuổi nhưng đã đổi xe 15 lần thì ngưỡng mộ thật. Thôi em cũng cố gom lúa, lót dép chờ ra tết múc lại con Sò của cụ

leducanh2010

Xe tăng
Em có một số việc vướng bận nên chưa đổi xe được, chắc em lấy Santafe full xăng:). Tuy nhiên qua quá nhiều tư vấn thì mọi người lại toàn khuyên lấy dầu:). Cụ có kinh nghiệm rồi thì thấy sao?

Chắc em không pro được như cụ nên lấy là để đi thôi chứ không có đổi đâu:D
Full dầu cụ ạ, san full dầu là nhất đấy ạ