[Funland] Mua nhà 3,5 tỷ sau 1 ngày nhờ Chợ Bất Động Sản

vinhphamnc

Xe tải
Bẩm các cụ mốt, bẩm cụ mợ!
Em tham giá OTF lâu rồi nhưng cũng như nhiều tàu ngầm trên này. Em rất ít chia sẻ quan điểm cá nhân. Phần vì bận, không có thời gian phản hồi, làm rõ. Phần vì có khi đẹp giời, 1 vài cụ mợ lại bảo seeder, PR này nọ.
Nhưng hôm nay, cũng do covid, em có thời gian ngồi ngẫm lại chặng đường đã qua. Quả thực, chợ giời OTF - thủa sơ khai của Chợ Bất Động Sản đã mang đến cho em rất nhiều điều đặc biệt.

2016, em lang thang chợ đăng bán 1 mảnh đất nhỏ ở Phú Lương, Hà Đông. Thuở đấy, BĐS còn chưa lên cơn sốt giật và từ điển chưa có từ Covid. Rất nhanh lẹ, đã có 1 cụ mua ngay cho ông con tên Hoan - 1 thanh niên đẹp giai, sáng sủa. 2 gia đình sau 1 buổi ăn nhậu hải sản no say đã chốt kèo. Em chia tay Hà Đông bởi chợ!
Ôm 1 cục tiền, đang băn khoăn chưa biết ăn chơi ở đâu thì vợ giục: sắp đẻ rồi, làm nhà gấp.
Được lệnh, em lại lang thang vào chợ. Và, ô kìa hay quá, cụ Sử bán 1 mảnh đất Long Biên 67m2. Quá ngon để xây cái lều nhỏ chờ đến ngày ông cả chào đời. Tiền thì vẫn thiếu, em đánh liều alo cụ Sử đi xem đất. 2 vợ chồng lóc cóc hon đa, phi qua Long Biên xứ. Gặp cụ Sử như đã thân tình từ lâu. Em bàn đại: tiền em thiếu, cụ cứ bán. Em trả 1/2, còn lại ngân hàng giải ngân nốt. Cụ Sử cũng ok và 1 ngày sau, anh em kéo nhau ra Vietin Hoàng Mai khớp lệnh.
Sau 1 ngày, em ôm sổ đỏ kèm mớ nợ. Nghĩ về tương lai và ngồi tự tay thiết kế ngôi nhà mơ ước.
Xây sắp xong thì cậu cả chào đời. Tháng 6/2018, đón thằng cu về nhà mới. Hơn cả an cư - OFT đã cho em 1 gia đình hạnh phúc. Đến nay, sau 3 năm và đón thêm cậu em nữa. Em lên bày tỏ lòng biết ơn tới OTF

Chân thành cảm ơn mốt!
Chân thành cảm ơn Chợ Bất Động Sản!

Yêu Chợ Bất Động Sản!
Yêu Mốt!
Yêu Hà Nội!

Chúc cụ mợ Miền Bắc sức khỏe, sớm quét sạch Cô Vít.
Viết dài, em xin hết! Em kiếm cái tẩy làm vài xị bia đã ạ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Teen

Xe điện
Tới giờ thì em cũng lờ mờ nhận ra Box Bds và những người bạn…trending with…còn cái nịt :))

lum_dong_tien

Xe tăng
Căn bản ad đi đúng hướng. Càng ghét thì càng đông

Toi88888

Xe điện
Nhắc nhở: không đăng tin có yếu tố quảng cáo, rao vặt tại các thớt trong box Cafe

dutoan

Xe buýt
Em thấy cái chợ bđs chất lượng không ổn lắm, nên chăng cụ min mod nên ra quy định:
1- Cụ nào môi giới, nói rõ là môi giới, nhưng cam kết hàng chuẩn, chủ khách gặp nhau, chỉ lấy phí môi giới, không kê kích, không dẫn khách đi lăng xăng mất thời gian.
2- Hàng rao phải rõ, sổ, giá, ảnh và clip, định vị google...

Chứ em ghé bên kia thấy nhiều thông tin loạn sới, thua mấy trang chotot, muaban, batdongsan, rongbay...

kvboto

Xe container
Hay quá, Chợ bất động sản, em cũng thích, :))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Em thấy cái chợ bđs chất lượng không ổn lắm, nên chăng cụ min mod nên ra quy định:
1- Cụ nào môi giới, nói rõ là môi giới, nhưng cam kết hàng chuẩn, chủ khách gặp nhau, chỉ lấy phí môi giới, không kê kích, không dẫn khách đi lăng xăng mất thời gian.
2- Hàng rao phải rõ, sổ, giá, ảnh và clip, định vị google...
Chứ em ghé bên kia thấy nhiều thông tin loạn sới, thua mấy trang chotot, muaban, batdongsan, rongbay...
Từ ngày hôm nay (10/05/2021) mọi chuyện đã đi vào nề nếp ạ:
1. Nick mới lập, phải sau 90 ngày, viết đủ 100 còm, mới được đăng bài trong Chợ Bất Động Sản.
2. Nick không chính chủ bất động sản, bắt buộc phải đăng ký Kinh doanh chuyên nghiệp, mới được phép đăng bài trong Chợ Bất Động Sản.

kvboto

Xe container
Nhớ trước nội quy chính chủ bán rồi 3 ảnh đăng thiếu bem ngay, bây giờ cò vào 1 thằng lập 3-4 thớt cho thuê với bán rồi dự án đủ cả chưa kể 1 dự án 5-6 ông lập vẫn để nguyên. Rồi lập vài thớt cảm ơn nhìn rác diễn đàn
Hề, tiến tới là 1 mảng kd, đông thì phế nhiều, nước bọt còn bán được, thì tài nguyên diễn đàn, và các con chiên, thành viên,... cũng đem kd tốt mờ,....

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Bẩm các cụ mốt, bẩm cụ mợ!
Em tham giá OTF lâu rồi nhưng cũng như nhiều tàu ngầm trên này. Em rất ít chia sẻ quan điểm cá nhân. Phần vì bận, không có thời gian phản hồi, làm rõ. Phần vì có khi đẹp giời, 1 vài cụ mợ lại bảo seeder, PR này nọ.
Nhưng hôm nay, cũng do covid, em có thời gian ngồi ngẫm lại chặng đường đã qua. Quả thực, chợ giời OTF - thủa sơ khai của Chợ Bất Động Sản đã mang đến cho em rất nhiều điều đặc biệt.

2016, em lang thang chợ đăng bán 1 mảnh đất nhỏ ở Phú Lương, Hà Đông. Thuở đấy, BĐS còn chưa lên cơn sốt giật và từ điển chưa có từ Covid. Rất nhanh lẹ, đã có 1 cụ mua ngay cho ông con tên Hoan - 1 thanh niên đẹp giai, sáng sủa. 2 gia đình sau 1 buổi ăn nhậu hải sản no say đã chốt kèo. Em chia tay Hà Đông bởi chợ!
Ôm 1 cục tiền, đang băn khoăn chưa biết ăn chơi ở đâu thì vợ giục: sắp đẻ rồi, làm nhà gấp.
Được lệnh, em lại lang thang vào chợ. Và, ô kìa hay quá, cụ Sử bán 1 mảnh đất Long Biên 67m2. Quá ngon để xây cái lều nhỏ chờ đến ngày ông cả chào đời. Tiền thì vẫn thiếu, em đánh liều alo cụ Sử đi xem đất. 2 vợ chồng lóc cóc hon đa, phi qua Long Biên xứ. Gặp cụ Sử như đã thân tình từ lâu. Em bàn đại: tiền em thiếu, cụ cứ bán. Em trả 1/2, còn lại ngân hàng giải ngân nốt. Cụ Sử cũng ok và 1 ngày sau, anh em kéo nhau ra Vietin Hoàng Mai khớp lệnh.
Sau 1 ngày, em ôm sổ đỏ kèm mớ nợ. Nghĩ về tương lai và ngồi tự tay thiết kế ngôi nhà mơ ước.
Xây sắp xong thì cậu cả chào đời. Tháng 6/2018, đón thằng cu về nhà mới. Hơn cả an cư - OFT đã cho em 1 gia đình hạnh phúc. Đến nay, sau 3 năm và đón thêm cậu em nữa. Em lên bày tỏ lòng biết ơn tới OTF

Chân thành cảm ơn mốt!
Chân thành cảm ơn Chợ Bất Động Sản!

Yêu Chợ Bất Động Sản!
Yêu Mốt!
Yêu Hà Nội!

Chúc cụ mợ Miền Bắc sức khỏe, sớm quét sạch Cô Vít.
Viết dài, em xin hết! Em kiếm cái tẩy làm vài xị bia đã ạ!
Uống bia mà cho đá thì vứt, lát xê thôi cụ nhé.

USD.EURO

Xe điện
Em vào chợ thì toàn thấy thợ phi giá lên trời :)