[Luật] Mua trả góp hay cầm sổ đỏ lấy tiền mua xe ô tô ?

Tình hình là e chưa có đủ lúa nhưng muốn lấy thêm con vk nữa và đang băn khoăn về mức lãi suất. Mong mọi người tư vấn giùm
E có thể vay tiền trực tiếp tại ngân hàng để lấy tiền mua xe thông qua sổ đỏ, sổ hồng hay thế chấp chính chiếc xe mới với hình thức trả góp,
Cách nào lợi hơn về lãi suất mong các bác tư vấn..

Danghai88

Xe buýt
Dùng xe thế chấp lun cho đỡ phức tạp b ạ,thông qa sổ phải lót tay khơ khớ :D lãi thì b làm vc cụ thể ms so sánh đc

dungbeo2890

Xe hơi
Tình hình là e chưa có đủ lúa nhưng muốn lấy thêm con vk nữa và đang băn khoăn về mức lãi suất. Mong mọi người tư vấn giùm
E có thể vay tiền trực tiếp tại ngân hàng để lấy tiền mua xe thông qua sổ đỏ, sổ hồng hay thế chấp chính chiếc xe mới với hình thức trả góp,
2 hình thức này chắc lãi như nhau thôi, cụ phải ra hỏi cụ thể bank gì.
mà cụ có chắc chắn làm đủ trả lãi và gốc không... mua xe rồi mới thấy nó lắm chi phí phát sinh nhiều

2 hình thức này chắc lãi như nhau thôi, cụ phải ra hỏi cụ thể bank gì.
mà cụ có chắc chắn làm đủ trả lãi và gốc không... mua xe rồi mới thấy nó lắm chi phí phát
sinh nhiều
Cám ơn bác e cũng đang phân vân, nhiều người khuyên là có tiền hãy mua còn nếu ko tiền thì nên mua kinh doanh( e ko kinh doanh chỉ mua cho gia đình đi) e thấy bảo nhiều chi phí phát sinh: hao phí xe, tiền thay dầu thay nhớt..., tiền lãi ngân hàng,....
Bác có kinh nghiệm gì chỉ cho e cái.

korando TX-5

Tháo bánh
Cụ dùng sổ thế chấp vay thẳng tiền mặt lãi xuất ưu đãi hơn.
Cầm tiền mua thẳng cũng chủ động hơn
Với lại trả góp thì hàng tháng cụ phải trả gốc+lãi..trong khi cụ vay tiền mặt thế chấp sổ đất thì hàng tháng chỉ phải trả lãi.cụ được chủ động hơn trong thời hạn vay có thể tất toán bất kỳ lúc nào mà không bị áp dụng phí phạt tra nợ trước hạn như trả góp.
Khi mua xe trả thẳng cụ được lựa chọn nhiều hơn về cắt giảm các khoản phí như bảo hiểm và chi phí khác (cụ có thể dùng hoăc không dùng.trong khi trả góp là bắt buộc)
Cụ được giữ giấy tờ gốc (có thể bán xe bất cứ khi nào cần mà không phải qua thủ tục ngân hàng)

Hoàng Hải 01

Đi bộ
Em lỡ đặt cọc 50 triệu vào hãng mua innova tại thai nguyên em ở bắc sơn bác nào mua xe mới hoặc trả góp để em lấy lại Tiền đặt cọc em chia bác hoa Hồng 10 triệu sdt 0978950057

Lucas_lee

Xe tăng
2 hình thức này lãi suất giống nhau cụ nhé.

Có điều khi cụ thể chấp chính chiếc xe đấy (trả góp - theo như khái niệm của cụ) thì sẽ phải mua bảo hiểm thân vỏ bắt buộc hàng năm.

Thế chấp sổ đỏ thì ko bắt buộc ạ.

Ngoài ra, thế chấp sổ đỏ thì có thể vay được nhiều hơn thế chấp xe ạ.

Thân!

Lucas_lee

Xe tăng
Cụ dùng sổ thế chấp vay thẳng tiền mặt lãi xuất ưu đãi hơn.
Cầm tiền mua thẳng cũng chủ động hơn
Với lại trả góp thì hàng tháng cụ phải trả gốc+lãi..trong khi cụ vay tiền mặt thế chấp sổ đất thì hàng tháng chỉ phải trả lãi.cụ được chủ động hơn trong thời hạn vay có thể tất toán bất kỳ lúc nào mà không bị áp dụng phí phạt tra nợ trước hạn như trả góp.
Khi mua xe trả thẳng cụ được lựa chọn nhiều hơn về cắt giảm các khoản phí như bảo hiểm và chi phí khác (cụ có thể dùng hoăc không dùng.trong khi trả góp là bắt buộc)
Cụ được giữ giấy tờ gốc (có thể bán xe bất cứ khi nào cần mà không phải qua thủ tục ngân hàng)
Cụ ới, em chưa bàn đến vụ lãi suất, dưng mà cụ bảo cầm sổ đỏ vào NH, vay 3-5 năm mà chỉ phải trả lãi hàng tháng thì ko có đâu cụ nhé.

Hình thức vay mà chỉ trả lãi hàng tháng chỉ sử dụng cho KH vay sản xuất kinh doanh, thời hạn dưới 12 tháng thôi ạ.

Còn tài sản thế chấp là nhà đất hay ô tô thì nó vẫn ko làm thay đổi hình thức vay là tiêu dùng đâu ạ.

korando TX-5

Tháo bánh
Cụ ới, em chưa bàn đến vụ lãi suất, dưng mà cụ bảo cầm sổ đỏ vào NH, vay 3-5 năm mà chỉ phải trả lãi hàng tháng thì ko có đâu cụ nhé.

Hình thức vay mà chỉ trả lãi hàng tháng chỉ sử dụng cho KH vay sản xuất kinh doanh, thời hạn dưới 12 tháng thôi ạ.

Còn tài sản thế chấp là nhà đất hay ô tô thì nó vẫn ko làm thay đổi hình thức vay là tiêu dùng đâu ạ.
Em vay thế chấp sổ agribank kiểu đó năm 2010.hạn 5 năm.mục đích xây nhà.xong rồi em chả xây nữa mang tiền mua xế

TuMai328

Xe đạp
Hóng phát... hay thì theo :D

Nhân tiện sau khi chuyện tiền nong xong e định làm con xe mà ko biết nên mua cũ hay mới?
Về lý đương nhiên mới là tốt nhưng mình thấy nhiều ae bảo ông Mạnh oto ở Thái Nguyên bán xe cũ mà chất theo các bác có nên mua xe cũ ko

korando TX-5

Tháo bánh
Nhân tiện sau khi chuyện tiền nong xong e định làm con xe mà ko biết nên mua cũ hay mới?
Về lý đương nhiên mới là tốt nhưng mình thấy nhiều ae bảo ông Mạnh oto ở Thái Nguyên bán xe cũ mà chất theo các bác có nên mua xe cũ ko
Mạnh oto bán toàn xe nát.nhiều anh em bị lừa rồi cụ ạ

Tiểungưnhi88

Xe điện
không biết nhà cụ ở đâu và mua xe gì, vì xe có thể hơn đất, và đất có thể hơn xe,
mua đi hay mua kinh doanh
nhưng an toàn thì mua trả góp lành hơn

M
không biết nhà cụ ở đâu và mua xe gì, vì xe có thể hơn đất, và đất có thể hơn xe,
mua đi hay mua kinh doanh
nhưng an toàn thì mua trả góp lành hơn
Mình mua xe để gia đình đi thôi, mình mua xe khoảng 300tr trở lại.
Tại sao trả góp lại là lành hơn hả bác :)

Tiểungưnhi88

Xe điện
M
Mình mua xe để gia đình đi thôi, mình mua xe khoảng 300tr trở lại.
Tại sao trả góp lại là lành hơn hả bác :)
Lanh hơn là ở phường an trả nợ, cụ cho ngân hàng nó cầm sổ đỏ cụ muốn giao dịch gì đến đất thì đắng lòng vì sổ ngân hang cầm chiu,
Còn trả góp họ cầm đăng ky xe,
Thì ăn toàn hơn chưa,
Ca phương án xử lý nợ nữa,

showluozixiang

Xe buýt
2 hình thức này lãi suất giống nhau cụ nhé.

Có điều khi cụ thể chấp chính chiếc xe đấy (trả góp - theo như khái niệm của cụ) thì sẽ phải mua bảo hiểm thân vỏ bắt buộc hàng năm.

Thế chấp sổ đỏ thì ko bắt buộc ạ.

Ngoài ra, thế chấp sổ đỏ thì có thể vay được nhiều hơn thế chấp xe ạ.

Thân!
cụ cho em hỏi nếu mua xe cũ thế chấp sổ đỏ thì ngân hàng giải ngân cho mình hay cho người bán xe ạ, tại vì em muốn cầm tiền đi mua cho chủ động