Mua xe của a bạn nhưng đăng ký gốc tên công ty, chưa sang tên liệu có bán được không?

JerryQA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có vấn đề ntn mong được các cụ thông thái tư vấn: Em định mua xe của bạn em, bạn em trước đây mua xe tên công ty, đã xuất hóa đơn, có đủ HĐMB, quyết định thanh lý. Bạn em cứ để vậy đi chưa sang tên.
Nếu em mua lại xe của bạn em thì liệu có gặp trở ngại gì trong khâu sang tên cho em hay không? Hoặc cụ nào làm dịch vụ được thì PM cho em cái luôn thì càng tốt.
Chân thành cảm ơn các cụ trước!

hiepsituxedo

Xe tải
Cụ cứ yên tâm mà mua cụ nhé,hóa đơn xuất tên bạn cụ thì chỉ cần bạn cụ công chứng mua bán sang cho cụ,đi đăng ký là ok.Cái này dịch vụ làm đơn giản.Ko cần dịch cụ tự cụ làm cũng ok.

anhtho

Xe ngựa
Cụ cẩn thận, nếu đã xuất hóa đơn là phải sang tên trong vòng thời hạn nhất định (hình như là 1 tháng hoặc 45 ngày gì đó), nếu quá hạn là phạt kha khá đấy.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Có vấn đề ntn mong được các cụ thông thái tư vấn: Em định mua xe của bạn em, bạn em trước đây mua xe tên công ty, đã xuất hóa đơn, có đủ HĐMB, quyết định thanh lý. Bạn em cứ để vậy đi chưa sang tên.
Nếu em mua lại xe của bạn em thì liệu có gặp trở ngại gì trong khâu sang tên cho em hay không? Hoặc cụ nào làm dịch vụ được thì PM cho em cái luôn thì càng tốt.
Sang đc cụ ạ
Dịch vụ là em 0936804148

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vô tư. Theo thông tư 12 người mua cuối cùng nộp trước bạ là xong.

Chỉnh sửa cuối:

diepdd087

Xe tải
Vô tư. Theo thông tư 12 người mua cuối cùng nộp trước bạ là xong.
Không phải theo TT12 cụ nhé! Vẫn làm theo TT15 bt vì vẫn có chứng từ mua bán đầy đủ mà, bán nối vô tư cụ nhé!

TranThiBich

Xe tăng
không vấn đề gì cụ nhé chỉ cần làm hợp đồng mua bán công chứng từ bạn cụ sang cụ là cụ đi sang tên bình thường, tuy nhiên cụ để ý tên và địa chỉ công ty chủ xe trêm đăng ký gốc có trùng khớp với tên và địa chỉ hóa đơn không, nếu thay đổi cụ cần có đăng ký kinh doanh và mẫu dấu sao y đấy cụ nhé , có TH không thay đổi gì nhưng công ty vẫn thay đổi con dấu.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Theo TT12 thì đỡ mất tiền công chứng, ra CAP lấy xác nhận cư trú vào bản khai sang tên, đi nộp phí trước bạ. Nộp tất cả đến chỗ đăng ký, chỉ 2 ngày là có kết quả chứ không phải đợi tới 30 ngày như kiểu sang tên lòng vòng không xác định được chủ gốc có bán hay không.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Theo TT12 thì đỡ mất tiền công chứng, ra CAP lấy xác nhận cư trú vào bản khai sang tên, đi nộp phí trước bạ. Nộp tất cả đến chỗ đăng ký, chỉ 2 ngày là có kết quả chứ không phải đợi tới 30 ngày như kiểu sang tên lòng vòng không xác định được chủ gốc có bán hay không.
Ra phường thi trê. 30 ngày ạ