[Funland] Mua xe Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi. Thằng em này đen quá các cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

cocsku

Xe cút kít
Bác xem clip chưa mà kết luận nhanh thế? Lỗi là quá nhỏ đối với một nhà xuất mới như Vinfast, nhưng là vấn đề lớn với cách xử lý của Ban truyền thông của Vinfast.
Em không nói về lỗi to hay nhỏ, mà việc cu Hoàng này tìm cách trục lợi từ những lỗi này.

dongxanh

Xe buýt
Cụ theo dõi hay portfolio có xe điện luôn :) Trên này "giang hồ" hiểm ác lắm cụ ah. Cụ mới bị vang thôi còn nhẹ chán!
Đang có các options của Tesla nên tim đập thình thịch mỗi tuần cụ ạ :) Còn mấy con như Fuelcell hay Plug (em tránh NIO vì của Tàu) thì mua đi bán lại thỉnh thoảng thôi

hoang26

Xe tăng
Các cụ cứ bàn luận nó lại kiện cho đi tù cả lũ bây giờ =))

Bài học rút ra là phải vun cho các doanh nghiệp nội khác trong nước lớn mạnh để tự kiềm chế lẫn nhau. Để cho một doanh nghiệp lớn lấn át tất cả, tạo thành thế tiền đè chết người, cuối cùng sẽ thành ra thế này đấy.
do người bị nó lấn át là ai thôi. Người có trách nhiệm mà cứng thì doanh nghiệp có lớn gấp 1000 lần cũng biết thân biết phận biết giới hạn. Như thằng Alibaba mắc chứng vĩ cuồng đã nhận được 1 bài học đích đáng rằng ai là chủ thật sự trong cái nhà của nó.

--Lamborghini--

Xe lăn
Tẩy chay đâu có nghĩa là mỗi không mua !
Không có tiền mua xe nhưng người nhà người quen định mua thì gửi thông tin cho họ, khuyên nhủ họ chẳng hạn ! Thôi cứ chờ Lux A 700 lăn bánh thù không tẩy chay nữa !!
Nhưng có lẽ không giám phàn nàn gì phải ko cụ ?

cocsku

Xe cút kít
Đừng chơi với lửa.
Có ngày.
Khú khú.
Còn nhớ vụ con ruồi. Lúc đầu dư luận cũng sục sôi bênh ông ruồi bị THP ức hiếp. Nhưng khi bình tĩnh mới nhận ra bản chất trục lợi của ông ta. Vụ này cũng tương tự thôi.

Mountain Men

Xe buýt
Còn nhớ vụ con ruồi. Lúc đầu dư luận cũng sục sôi bênh ông ruồi bị THP ức hiếp. Nhưng khi bình tĩnh mới nhận ra bản chất trục lợi của ông ta. Vụ này cũng tương tự thôi.
Giống hệt nhau thôi!
Em khẳng định gà vào chuồng rồi :))

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Nó chơi rắn thế mà cụ lại bảo âm tính :))
Nhưng chiêu "cả vú lấp miệng..." KH,truyền thông thì là chiêu đặc thù âm tính (của VF) mà dương tính khó theo được...;)
P/S: Trước đây, vụ việc học phí Vinschool (...) cũng đậm đà bản sắc âm tính (vì ekip lãnh đạo mảng giáo dục của VG cũng âm thịnh dương suy)...:-?

Mafia nữ nhiều khi còn ghê hơn phe dương tính đấy cụ :))
ô chơi rắn có kiểu âm tính có kiểu duong tính mà cụ
đâu có nghĩa cứ âm là mèm oặt đâu ạ
[https://amp.nguoiduatin.vn/kiem-hiep-kim-dung-nhung-mon-vo-cong-am-doc-tan-nhan-khien-nhieu-nguoi-khiep-so-a469635.html]

TieuFu

Xe container
do người bị nó lấn át là ai thôi. Người có trách nhiệm mà cứng thì doanh nghiệp có lớn gấp 1000 lần cũng biết thân biết phận biết giới hạn. Như thằng Alibaba mắc chứng vĩ cuồng đã nhận được 1 bài học đích đáng rằng ai là chủ thật sự trong cái nhà của nó.
Trường hợp này là một pha đánh răn động cỏ, lỗi này nhẽ một phần do họ Mã cả tinh vào lúc đắc chí. Nhẽ nó không bị dụ về ipo ở Hương Cảng thì nhẽ bị tát yêu thay cho cái tát lệch mặt ! Ipo Mẽo nhẽ là cái thẻ xanh vô hình !

cadan

Xe container
đúng là khó đo đếm cái tiêu chí cảm tính về độ ồn hay chập chờn thành thước đo sự thật khi ra toà đuọc ạ
H bảo tôi thấy ồn, thì có thể đó là cảm giác thật của anh ta, ko nhất thiết phải ko ồn mới là sự thật

Lão không đọc biên bản à? Cửa sửa xong ngay sau đó nói ồn nhưng ồn lại là cảm tính thêm nữa rất nhiều lỗi "chập chờn". Nó test bằng máy lại mà báo OK thì "chập chờn" thành sai sự thật :))
Hix, hix lỗi cảm nhận thì qui trách nhiệm nói sai sự thật bằng niềm tin hả cụ? 🤣

Arabia

Xe tăng
:) Ko biết các cụ như thế nào chứ nói đến dịch vụ chất lượng cao thì sau khi quen các dịch vụ 5* như Accor hoặc IHG member thì chuyển qua 5* của hệ thống hay FLC thì nó sao sao ý ;) Không biết thế có đúng ý cụ là "sướng rồi về khổ khó lắm" ko? Nhưng cá nhân em thì thấy ks hay resort của VIN và FLC là cùng mâm, dạng "cơm bình dân giá cao" thôi, tất nhiên giá rổ cũng nhẹ hơn hoặc có combo cho mấy cái vui chơi giải trí cho trẻ con, hoặc người ít trải nghiệm theme parks.
Vâng nếu cụ có điều kiện sử dụng các dịch vụ cao cấp hơn thì chả tội gì mà xuống đời.

Vấn đề ở chỗ số lượng khách hàng của Vin ko hề nhỏ, và dịch vụ của nó rất là tiện ạ, ít nhất là nó tiết kiệm cho mình nhiều thời gian.

Về chuyện cư xử, tùy mỗi người thôi chứ cá nhân em mà nói thì bọn Vin nó cư xử chăm sóc khách hàng cá nhân em đánh giá là tốt. Giờ mà thế này chắc chắn là có vấn đề. Trong cuộc sống làm gì có chuyện lúc nào cũng hài lòng với mọi thứ được đâu, phải có lúc góp ý với người khác hoặc người khác góp ý mình. Nếu là chỉ vì góp ý, nếu mà định góp ý đàng hoàng, thì video đấy nên đến tay bộ phận CSKH của Vin đầu tiên. Cá nhân em là như vậy, có vấn đề với ai là em góp ý riêng. Ngược lại cũng vậy, giờ giả sử có bạn nào đấy góp ý với em mà lại đưa thông báo ra cả công ty đều có thể đọc chẳng hạn, chả hiểu các cụ thế nào chứ em là em sẽ nghi ngờ động cơ của việc đấy ko chỉ là góp ý.

Tương tự trong trường hợp cu Hoàng, chả hiểu mục đích là gì. Nhiều cụ bảo bức xúc quá làm thế để góp ý, em xin lỗi góp ý theo cái kiểu đấy về cơ bản chỉ có dẫn đến chiến tranh. Đứa nào mà góp ý với em theo kiểu post lên thông báo toàn công ty là em chơi với nó đến cùng, kể cả đó có là sếp, xác định luôn té chỗ khác cũng được, nó thiếu thiện chí.

Muốn người ta đối xử đàng hoàng với mình em nghĩ mình nên đàng hoàng trước. Đây là cách đối xử nên làm giữa người với người, kể cả mình là khách hàng, là thượng đế, vì có những thượng đế được chăm sóc tốt hơn các thượng đế khác, người mà, phải có yêu có ghét.

Còn nếu cu Hoàng chỉ thuần túy review, vậy chuyện cắt ghép là ko ổn. Review thật, trong sáng là nó phải liền mạch. Ví dụ em là cu Hoàng em review lỗi nhé, là em sẽ quay đầy đủ từ khi phát hiện lỗi cho đến cách nhà sản xuất xử lý lỗi. Giả dụ thế này, em mua nhà của Vin, phát hiện bồn cầu rỉ nước chẳng hạn, thì em sẽ quay đủ toàn bộ quá trình từ lúc họ ghi nhận sự cố cho đến xử lý vấn đề thế nào. Chứ nếu như em chỉ quay mỗi cái bồn cầu rỉ nước rồi đưa lên youtube "tâm thư" kiểu như cu Hoàng chẳng hạn, thì việc làm đấy theo các cụ có đàng hoàng ko? Nên trong trường hợp cu Hoàng cá nhân em ko ủng hộ, đúng sai về mặt pháp lý, có đến mức kiện hay ko em ko bàn, nhưng về cơ bản em ko thích kiểu thế, kể cả ko sai về pháp luật, và với những người ủng hộ cu Hoàng là em cũng ghét ngầm luôn, thiếu đàng hoàng mới ủng hộ cái cách làm ko tử tế như vậy.

KVH

Xe buýt
Hix, hix lỗi cảm nhận thì qui trách nhiệm nói sai sự thật bằng niềm tin hả cụ? 🤣
Toàn các ông dự khuyết với dự bị thì quy thế nào chẳng được, toà án mà là nơi phán xử công bằng thì người ta đã không phải nhìn vào "cơ" của các bên để đánh giá kết quả. Không biết gì về vụ án còn lĩnh án tử nữa là làm đại gia không hài lòng.

Nói chung là cứ nhìn và đếm các giọt nước thôi, xem lần này có diễn viên hài nào bổ sung thêm nước mắt không.

Thực ra em rất tiếc cho Vìnfast, cứ nghĩ rằng họ đã là một công ty tốt. Cái video của bạn Hoàng không có vấn đề gì lớn, mà cái hành xử của Vìnfast mới làm em hết phân vân về xe của họ.

Chỉnh sửa cuối:

Cuop_ThaiBinh

Đi bộ
Cụ đã đọc HDSD của VF chưa mà chém như đúng rồi thế. VF nó kiện cho sml thì lại kêu.
Vinfast Control.jpg
Cam ơn cụ cho em dẫn chứng, em chưa đọc cái này, nhưng vde em nói là đúng trong trường hợp của em chứ em ko hề có chém gì ở đây cả,chính xác là lúc em nghịch thì để 45km/h thì nó lúc được lúc không được, chứ ko hoàn toàn là không được, em làm tội gì mà kiện em.

poiuy

Xe cút kít
Cụ nhầm kg đấy ??? đg nào là đg của Vin, cụ nghĩ mấy đg này là của Vin ah , Vin nó tử tế thế thì nó đã kg là tỷ phú =)) =)) =)) =)) =))
Có ai bảo là của nó đâu? Nhưng nó có dính vào. Vậy bảo tẩy chay thì tẩy kiểu gì cho triệt để được? Do vậy dĩ nhiên là không thể khẳng định tẩy chay 100% như cụ ấy khẳng định.

Mr.Grass

Xe buýt
Tóm lại giờ tính sơ thì mỗi con lux đang lỗ khoảng 250tr do vậy ai có ý định mua thì cố luôn cho nhanh xe Đức giá Việt. Còn ai có tiền gấp đôi gấp 3 ko phải tập khách hàng thì cứ cống hiến cho dn ngoại nó mạnh nộp thuế nhập khẩu cao cũng dc, tất nhiên trải nghiệm khiêm tốn quá chưa đủ thì ko nên chê phản cảm. Sản phẩm khác cũng tương tự sính ngoại thì có tiền cứ làm.

Tôi thì ko tin Vin IPO dc ơ Mỹ trong 3-4 năm tới nhưng bán thì có thể và mình tin là VIn làm dc điều đó để chứng minh tinh thần Việt là có thể làm tuy nhiên cần có kế hoạch 2-3 về tài chính trc khi huy động dc theo phương án IPO Mỹ. IPO Mỹ chỉ thành công khi lợi nhuận chính quốc quá lớn hoặc sản phẩm phải thành công ở nc ngoài để ng ta hy vọng có tiền. Mà sản phẩm thành công dc ở nc ngoài thì xe điện mới có thể có cơ hội mà xe điện thì đi tắt đón đầu công nghệ ko có, mà tự mình phát triển nên thành công là rực rỡ luôn

còn cậu Hoàng trẻ ng non dạ cũng nên dĩ hoà vi quý, lúa chín trĩu đầu doanh nghiệp Việt có lớn mạnh thì cần sự ủng hộ của tất cả ng dân nên cái gì cũng có lý do của nó cả sai thì sửa chưa tốt thì cố tốt hơn. Thời gian để phát triển sản phẩm tốt chứ đi kiện cáo chấp gì cậu trẻ

KVH

Xe buýt
Vâng nếu cụ có điều kiện sử dụng các dịch vụ cao cấp hơn thì chả tội gì mà xuống đời.

Vấn đề ở chỗ số lượng khách hàng của Vin ko hề nhỏ, và dịch vụ của nó rất là tiện ạ, ít nhất là nó tiết kiệm cho mình nhiều thời gian.

Về chuyện cư xử, tùy mỗi người thôi chứ cá nhân em mà nói thì bọn Vin nó cư xử chăm sóc khách hàng cá nhân em đánh giá là tốt. Giờ mà thế này chắc chắn là có vấn đề. Trong cuộc sống làm gì có chuyện lúc nào cũng hài lòng với mọi thứ được đâu, phải có lúc góp ý với người khác hoặc người khác góp ý mình. Nếu là chỉ vì góp ý, nếu mà định góp ý đàng hoàng, thì video đấy nên đến tay bộ phận CSKH của Vin đầu tiên. Cá nhân em là như vậy, có vấn đề với ai là em góp ý riêng. Ngược lại cũng vậy, giờ giả sử có bạn nào đấy góp ý với em mà lại đưa thông báo ra cả công ty đều có thể đọc chẳng hạn, chả hiểu các cụ thế nào chứ em là em sẽ nghi ngờ động cơ của việc đấy ko chỉ là góp ý.

Tương tự trong trường hợp cu Hoàng, chả hiểu mục đích là gì. Nhiều cụ bảo bức xúc quá làm thế để góp ý, em xin lỗi góp ý theo cái kiểu đấy về cơ bản chỉ có dẫn đến chiến tranh. Đứa nào mà góp ý với em theo kiểu post lên thông báo toàn công ty là em chơi với nó đến cùng, kể cả đó có là sếp, xác định luôn té chỗ khác cũng được, nó thiếu thiện chí.

Muốn người ta đối xử đàng hoàng với mình em nghĩ mình nên đàng hoàng trước. Đây là cách đối xử nên làm giữa người với người, kể cả mình là khách hàng, là thượng đế, vì có những thượng đế được chăm sóc tốt hơn các thượng đế khác, người mà, phải có yêu có ghét.

Còn nếu cu Hoàng chỉ thuần túy review, vậy chuyện cắt ghép là ko ổn. Review thật, trong sáng là nó phải liền mạch. Ví dụ em là cu Hoàng em review lỗi nhé, là em sẽ quay đầy đủ từ khi phát hiện lỗi cho đến cách nhà sản xuất xử lý lỗi. Giả dụ thế này, em mua nhà của Vin, phát hiện bồn cầu rỉ nước chẳng hạn, thì em sẽ quay đủ toàn bộ quá trình từ lúc họ ghi nhận sự cố cho đến xử lý vấn đề thế nào. Chứ nếu như em chỉ quay mỗi cái bồn cầu rỉ nước rồi đưa lên youtube "tâm thư" kiểu như cu Hoàng chẳng hạn, thì việc làm đấy theo các cụ có đàng hoàng ko? Nên trong trường hợp cu Hoàng cá nhân em ko ủng hộ, đúng sai về mặt pháp lý, có đến mức kiện hay ko em ko bàn, nhưng về cơ bản em ko thích kiểu thế, kể cả ko sai về pháp luật, và với những người ủng hộ cu Hoàng là em cũng ghét ngầm luôn, thiếu đàng hoàng mới ủng hộ cái cách làm ko tử tế như vậy.
Bạn Hoàng post những điểm không hài lòng khi sử dụng xe của bạn ấy, em xem review của user thì muốn xem những điểm không hài lòng hơn, ưu điểm thì em vào đại lý là biết rồi. Và vì tổng hợp các điểm không hài lòng trong quá trình sử dụng nên sẽ không có video liền mạch.

Phản ứng như cụ thì em cũng né, vì thiếu tử tế không chơi được.

Ghét Già Trâu

Xe tải
Tóm lại giờ tính sơ thì mỗi con lux đang lỗ khoảng 250tr do vậy ai có ý định mua thì cố luôn cho nhanh xe Đức giá Việt. Còn ai có tiền gấp đôi gấp 3 ko phải tập khách hàng thì cứ cống hiến cho dn ngoại nó mạnh nộp thuế nhập khẩu cao cũng dc, tất nhiên trải nghiệm khiêm tốn quá chưa đủ thì ko nên chê phản cảm. Sản phẩm khác cũng tương tự sính ngoại thì có tiền cứ làm.

Tôi thì ko tin Vin IPO dc ơ Mỹ trong 3-4 năm tới nhưng bán thì có thể và mình tin là VIn làm dc điều đó để chứng minh tinh thần Việt là có thể làm tuy nhiên cần có kế hoạch 2-3 về tài chính trc khi huy động dc theo phương án IPO Mỹ. IPO Mỹ chỉ thành công khi lợi nhuận chính quốc quá lớn hoặc sản phẩm phải thành công ở nc ngoài để ng ta hy vọng có tiền. Mà sản phẩm thành công dc ở nc ngoài thì xe điện mới có thể có cơ hội mà xe điện thì đi tắt đón đầu công nghệ ko có, mà tự mình phát triển nên thành công là rực rỡ luôn

còn cậu Hoàng trẻ ng non dạ cũng nên dĩ hoà vi quý, lúa chín trĩu đầu doanh nghiệp Việt có lớn mạnh thì cần sự ủng hộ của tất cả ng dân nên cái gì cũng có lý do của nó cả sai thì sửa chưa tốt thì cố tốt hơn. Thời gian để phát triển sản phẩm tốt chứ đi kiện cáo chấp gì cậu trẻ
Mỗi phòng ban một việc, thằng phát triển cứ phát triển, thằng đi kiện vẫn đi kiện =))
Em cũng tính ủng hộ mà sợ mua xe về sau có phàn nàn gì lại bị kiện hay đi tù thì sợ lắm. Thôi cứ tránh cho lành. Cái xe chở mình và gđ cứ mua của các hãng uy tín cho chắc cú =))

Trạng thái
Thớt đang đóng