[Funland] Mua xe Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi. Thằng em này đen quá các cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Máy Bay
Mà tóm lại là VF đã lên giọng bảo KHÔNG NHƯỢNG BỘ (ngôn từ thù địch thường dùng trước kẻ thù, giặc ngoại xâm và KHÁCH HÀNG) mà giờ im ắng nhỉ? Hình như sự vụ cũng cỡ 2 tuần rồi thì phải? Hay đang chuẩn bị hồ sơ khởi tố vụ án?
Hơi buồn là cụ đang đoán chuẩn dựa trên những thông tin đã được công khai :))

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tính từ ngày 5/5 đến giờ là tròn 1 tuần cụ nhá

Mà tóm lại là VF đã lên giọng bảo KHÔNG NHƯỢNG BỘ (ngôn từ thù địch thường dùng trước kẻ thù, giặc ngoại xâm và KHÁCH HÀNG) mà giờ im ắng nhỉ? Hình như sự vụ cũng cỡ 2 tuần rồi thì phải? Hay đang chuẩn bị hồ sơ khởi tố vụ án?

theway

Xe tải
Nhớ có cụ nào đó từng mua Roll Royce về làm xe chở rác. Giả sử dùng Lux A2.0 làm xe chở rác có phải xin phép ai không các cụ?

k4mjkaze2

Xe buýt
cụ nào xui đốt xe là xúi bậy. Khá Bảnh trước đốt xe PXC Honda xong bị CA mời lên uống nước, phải đăng clip xin nhỗi ngay. Mà vì sao CA mời thì =))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Lại vẽ đường hươu chạy. CĐM đọc được lại quyên góp đủ tiền trả chiếc xe (có khi cả nhà để có chỗ đốt) lúc đấy H tuyên bố dùng hàng VN là yêu nước nên không đốt thì tức ói máu :))
Ai lại lấy, cái chí con se sẻ, để luận chim hồng chim hạc thế :))

one

Xe điện
Nhờ thớt này mà em block được mấy cái nick tím, cũng gọi là chủ động tránh được một số dịch vụ mà chủ/người quản lý của nó có suy nghĩ không phù hợp với quan niệm của mình về kinh doanh. Cảm ơn các cụ!

tienaka

Xe điện
Chả biết ai không hợp tác hay ai nông nổi, nhưng thằng Hoàng nó có bài phản pháo trên Zing mấy hôm nay rồi mà bên VF vẫn im hơi lặng tiếng, hay định ỉm đi để chìm xuồng vụ này ??? :)))))
Chuyên nghiệp nó thế cụ ơi. Chứ bô bô đối đáp thì nó lại quá trẻ con

k4mjkaze2

Xe buýt
Thế rốt cuộc nó đốt xe thì bị phạt lỗi gì thế cụ?
em cũng chưa có thời gian tìm lại, còn đốt xong đăng là xxx gọi lên mời chè liền. Đốt gì ko đốt lại đi đốt của Honda rồi qc hãng khác thì mời lên lẹ là đúng rồi, ko xin nhỗi là biết tay ngay

xuanphuongccs

Xe điện
em bảo rồi, lỗi nào H nó đi mà thấy, thì quay clip hay gì đó lại rồi hãy tố.
Em có cmt trong này rồi, giờ ví dụ em tố bác đái dầm, bác đi khám bảo thận bác bình thường, nhưng bác có chứng minh được ko đêm nào bác đái dầm ko. Năm nay ko đái dầm thì chục năm sau, về già kiểu gì cũng bị. Cụ kiện em vu khống bôi nhọ thì cụ đi mà chứng minh cụ chắc chắn ko bị. Tóm lại tố gì thì cần bằng chứng chứ ko nói mồm
Điển hình của ngụy biện là cụ không xem clip mà phán như đúng rồi. Các lỗi đều được H nó quay clip lại nên trong BB Vin cũng chỉ dám ghi là chưa xác nhận chứ không dám nói là không có như cụ nhé.

thichduthu2011

Máy Bay
em cũng chưa có thời gian tìm lại, còn đốt xong đăng là xxx gọi lên mời chè liền. Đốt gì ko đốt lại đi đốt của Honda rồi qc hãng khác thì mời lên lẹ là đúng rồi, ko xin nhỗi là biết tay ngay
Nó đốt ở đâu thì tìm luật liên quan đến chỗ đó là ra ngay. Vd đường là để các phương tiện lưu thông chứ đâu phải chỗ cho mày đốt (dù là đồ của mày) chẳng hạn :))

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Thế giờ thằng Hoang nó đốt xe. Xe thuộc sở hữu của nó, nó đốt ở bãi đất trống nhà nó, không ảnh hưởng tới môi trường xung quanh. Nó quay clip rồi ghi chú là: đốt xe vì xe quá nhiều lỗi không muốn chạy nữa. Thì nó bị xử tội gì hả cụ? À, nếu bị mời lên uống nước chè thôi thì nó chả sợ nhá :))

nguoivanchuyen3

Xe tải
Nhờ thớt này mà em block được mấy cái nick tím, cũng gọi là chủ động tránh được một số dịch vụ mà chủ/người quản lý của nó có suy nghĩ không phù hợp với quan niệm của mình về kinh doanh. Cảm ơn các cụ!
Cụ ngại khi gặp phải bọn đối xử với khách hàng như kiểu của H đang gặp? Em cũng ngại khi gặp thằng nào làm ăn kiểu đó. Em né ra chỗ khác cho nhanh.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không đốt được ở nhà người khác (đang thuê) đâu ạ, "nó" kiện cho bcm
Mà Cụ thuộc phái chủ chiến, chủ hòa hay chủ hàng như em đấy :))
Đốt ở nhà thì hóa ra đốt nhà cụ ạ. Nhà mình hay nhà người đều bị cấm. Tù thẳng tắp :))
Em như cây sậy cụ ạ, gió mạnh là mình uốn ;))

haivanphe

Xe container
À may quá em tìm cụ ở mấy pót trước, cụ cho em hỏi là đợt cụ được CA mời uống nước chè đó thì họ mời theo hình thức gì, gọi điện thoại, gửi giấy mời bình thường, hay gửi cái giấy như trong ảnh (Giấy triệu tập, lần ....)? Em chưa va thực tế tố tụng bao giờ mới toàn gúc nên quan tâm chút :)) Cám ơn cụ.
Em đi đón con đi học thêm về khoảng gần 10h tối. Có 2 chú công an, 1 ở Phòng CSHS, 1 ở CAP đến đưa tận tay, hẹn 8h sáng mai lên làm việc.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tài sản của cụ cụ đốt thoải mái ạ, miễn là không ảnh hưởng tới cháy nổ, môi trường xung quanh. Mà cũng chả phải xin phép bố con thằng nào.

Mục đích đốt: Tao đi chán tao đốt.
Theo em ko "tự do" được cụ ạ. Vd cụ tặng cho PCCC làm vậy cháy để huấn luyện chữa cháy thì oke.
Riêng cái khoản "không ảnh hưởng môi trường " bất khả thi rồi.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Thế giờ thằng Hoang nó đốt xe. Xe thuộc sở hữu của nó, nó đốt ở bãi đất trống nhà nó, không ảnh hưởng tới môi trường xung quanh. Nó quay clip rồi ghi chú là: đốt xe vì xe quá nhiều lỗi không muốn chạy nữa. Thì nó bị xử tội gì hả cụ? À, nếu bị mời lên uống nước chè thôi thì nó chả sợ nhá :))
Như này, thì sẽ không bị vướng vào pháp luật, trừ khi bị ghép vào tội xúi giục, kích động người khác (phạm tội, gây mất an ninh...)
Nhưng em cũng không rõ lắm điều kiện đủ để thành tội này :(

Trạng thái
Thớt đang đóng