[Funland] Mua xe Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi. Thằng em này đen quá các cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em chả quan tâm hãng là ai. Em nhìn nhận sự việc ở hướng tổng quan thôi. Người bán hàng chỉ lựa chọn cách kiện cáo khách hàng khi mà đó là lựa chọn cuối cùng. Lịch sử thương mại bao năm đã vậy rồi, chăm sóc khách hàng hậu mãi luôn là vấn đề không dễ. Bản thân chất lượng dịch vụ ở nước ta nói chung, không riêng gì ngành ô tô, cũng tương đối yếu hơn so với mặt bằng chung của thế giới. Sự việc này là tín hiệu đáng mừng, hy vọng sẽ là bước đầu tiên thu hẹp khoảng cách giữa người tiêu dùng và nhà sản xuất ở nước mình.
Nó rút ra bài học kinh nghiệm ấy cụ nhỉ! Nhiều cụ kinh doanh chưa gặp case như thế nên cứ cảm tính, gặp rồi mới biết :)) hay khách hàng cũng rút ra, làm ntn là đúng để đỡ bị "doạ" :))

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Anh Quân robot cụ ơi
Cụ tìm để hỏi chỉ thời mất công
Chép non đâu dễ hóa rồng
Tìm Quân chắc chắn là không thấy rồi ...kkk
Vậy nói "không gian rộng rãi" hơn là nói phét hả cụ, à mà cũng không hẳn, có thể ảnh quân nào đó a ấy nói không gian chỗ "khoang máy". A này rô bốt mà tỉnh phết, suýt bị toi nó mời lên uống nước chè.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chứng minh đc nó là rô bốt ko?
Cơ mà gặp đc nó rồi, thằng bảo rộng hơn thằng bảo chật hơn chả lẽ hai thằng cãi nhau à :)) Quan hệ nhiều thì rộng hơn chứ sao :))
Thế cụ chứng minh được nó không phải robot không ? kkk...còn chật hơn thì 100% hàng sau Lux chật hơn Cam vì thiết kế của nó , cái này ai hiểu về oto cũng biết cả...còn quan hệ nhiều thì Cam nó già đời hơn thì tất phải quan hệ nhiều hơn chứ cụ ...kkk

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Vậy nói "không gian rộng rãi" hơn là nói phét hả cụ, à mà cũng không hẳn, có thể ảnh quân nào đó a ấy nói không gian chỗ "khoang máy". A này rô bốt mà tỉnh phết, suýt bị toi nó mời lên uống nước chè.
Riêng hàng sau 100% chật hơn Cam cụ nhé , do thiết kế 2 xe khác nhau nên nó vậy ...

100miles

Xe tải
Đúng rồi cụ, nói phét đấy, mấy post trước có cụ đưa video chủ xe Lux A chê là không gian hẹp hơn so vớ Camry và madza 6 ( chủ xe Lux A, nhà có xài cả 3 loại).

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Kkk...mời lên uống dầu nhờn chứ cụ , robot đâu có uống nước chè ...kkk

Thế cụ chứng minh được nó không phải robot không ? kkk...còn chật hơn thì 100% hàng sau Lux chật hơn Cam vì thiết kế của nó , cái này ai hiểu về oto cũng biết cả...còn quan hệ nhiều thì Cam nó già đời hơn thì tất phải quan hệ nhiều hơn chứ cụ ...kkk
Cụ lại bị lỗi chỗ này rồi đấy. Em có bảo cụ nói sai đâu nhỉ? Cơ mà nói đúng thì phải có lý lẽ, có dẫn chứng, chứ nói bừa kiểu bốc thuốc thế thì thôi, ofer ai lại thế :))

Truns176

Xe tải
Ấy vội kết luận thế trong này có nhà đạo đức mạng chuẩn bị vào dạy dỗ tỷ phú cách kinh doanh với dậy cả làng lớp giáo dục công dân bây giờ đấy.
Thay vì dậy cái ấy, thì bảo nhau làm khách hàng thông thái, chọn hàng mà mua, tránh bực mình lùm xùm thì hơn cụ nhề. 🤭🤭🤭

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại bị lỗi chỗ này rồi đấy. Em có bảo cụ nói sai đâu nhỉ? Cơ mà nói đúng thì phải có lý lẽ, có dẫn chứng, chứ nói bừa kiểu bốc thuốc thế thì thôi, ofer ai lại thế :))
Thì cụ cũng đâu có dẫn chứng gì đâu , cũng chỉ là đưa bóng cho mình đá mà . Cụ nhắc đến quan hệ thì mình chứng minh là Cam nó quan hệ nhiều hơn nên rộng hơn đấy thôi...kkk...còn mấu chốt khẳng định Lux chật hơn Cam là theo thông số giữa 2 xe , ý kiến của người dùng , + thiết kế nữa ...thiết kế Lux 100% chật hơn Cam ...

dzoro

Xe điện
Nó rút ra bài học kinh nghiệm ấy cụ nhỉ! Nhiều cụ kinh doanh chưa gặp case như thế nên cứ cảm tính, gặp rồi mới biết :)) hay khách hàng cũng rút ra, làm ntn là đúng để đỡ bị "doạ" :))
Nói trắng ra thì ở nước mình còn nhiều bất cập nên khi người tiêu dùng gặp thiệt hại thì thường khó đòi được quyền lợi chính đáng. Ở chiều ngược lại, nhà sản xuất trong nước cũng ít nhiều coi thường người tiêu dùng.

Sự việc ku cháu H này đúng sai các cụ nói và phân tích nhiều rồi. Cháu nhìn thấy ở đây là bản chất của cách làm truyền thông là không đổi nhưng phương pháp và cách thức đã thay đổi nhiều lắm lắm. Thậm chí là thay đổi quá nhanh sau vài năm thôi. Khi mà công nghệ thông tin ngày càng phát triển thì cán cân sức mạnh giữa doanh nghiệp và người tiêu dùng cũng trở nên cân bằng hơn.

thichduthu2011

Máy Bay
Nội dung thật hả cụ, cụ tiện thể post luôn cái link cho nó chính chủ.
Sự thật như thế thì nhà vin tởm quá, dây với vin ngang dây với hủi
Thông tin trên là có thật còn sự thật về thông tin em không bình luận (giá từ 5tr - 10tr nên chả dại bình luận) :))

haha điều em muốn nói là ít nhất đến giờ này Vin chưa bao giờ có ý định dừng :))

thichduthu2011

Máy Bay
Người khôn ăn nói nửa chừng
Làm cho người dại nửa mừng nửa lo :))
Sư cụ quá đáng vừa vừa thôi đấy, làm bao nhiêu cái đạo đức phọt hết cmn ra đằng mồm thằng em rồi =))

Cụ lại mắc mưu sư cụ rồi đấy :))
Đánh giá hơi cao chứ không phải cố ý lừa :))

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin trên là có thật còn sự thật về thông tin em không bình luận (giá từ 5tr - 10tr nên chả dại bình luận) :))

haha điều em muốn nói là ít nhất đến giờ này Vin chưa bao giờ có ý định dừng :))
Chắc đang chuẩn bị cụ dưng
Ba đào tạm nén rồi phừng 1 phen...sư nhể ...kkk...mà sao cái đám vè hôm qua của ta với lão biến đâu hết ấy nhể ?

nextlevel2019

[Tịch thu bằng lái]
Sau vụ này có 1 phong trào mạnh mẽ bóc phốt vin nhanh. Các youtuber quay clip bằng chứng cẩn thận, câu từ chặt chẽ thế là vừa câu đc lắm view mà Vin chỉ ngậm đắng nuốt cay chả làm mịa gì đc chúng nó.
Đúng là hệ luỵ vô cùng từ 1 quyết định đần độn

Thì cụ cũng đâu có dẫn chứng gì đâu , cũng chỉ là đưa bóng cho mình đá mà . Cụ nhắc đến quan hệ thì mình chứng minh là Cam nó quan hệ nhiều hơn nên rộng hơn đấy thôi...kkk...còn mấu chốt khẳng định Lux chật hơn Cam là theo thông số giữa 2 xe , ý kiến của người dùng , + thiết kế nữa ...thiết kế Lux 100% chật hơn Cam ...
Cụ nói thằng Quân là rô bốt! Ok, cụ chứng minh đc nó là rô bốt thì cụ chuẩn, ngược lại là cụ bịa, chém gió nhăng cuội :)) Em có kết luận gì đâu mà phải dẫn chứng nhỉ!?

Trạng thái
Thớt đang đóng