[Funland] Mua xe Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi. Thằng em này đen quá các cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

secrets

Xe tăng
Đấy là 1 cách "thông báo lỗi" chứ ko phải lỗi, thằng lập trình nó chả nghĩ có ông nào đi xe ko chịu đọc hướng dẫn nên khi kích hoạt ở tốc độ thấp nó báo thế, chứ thằng lập trình ko phải dân chuyên về kỹ thuật nó ko thể dịch "ko áp dụng với tốc độ thấp".

Nói chung là đống người xem thấy ai cũng khen nó nói có lý mà ko chịu nghĩ logic là thấy anti bằng..niềm tin roài. :D
Nếu thế tôi khẳng định thằng lập trình xe VF "ngu", active thì tốc độ nào chả đc, set đc hay ko là chuyện khác.

wave-tau

Xe container
Nếu thế cụ kêu ai đang chạy vf quay clip kích hoạt CC ở tốc độ thấp xem nó có báo lỗi ko? Còn với e chạy nhiều dòng xe rồi chưa bao giờ kích hoạt CC chưa đủ tốc độ mà nó lại báo lỗi. Nó chỉ im lặng ko nhận CC thôi.
Xe này nó có màn hình to cụ ơi, màn hình đấy để thông báo trông cho ló hiện đại. :D
Còn nhiều đoạn clip khác thấy kiểm soát hành trình đẫ được set ở 70km/h mà thấy thằng này nó lờ tịt đi ko hề động tới.

wave-tau

Xe container
Nếu thế tôi khẳng định thằng lập trình xe VF "ngu", active thì tốc độ nào chả đc, set đc hay ko là chuyện khác.
Thế lại có thằng ngu hơn theo cách nói của cụ làm clip nói là bấm rồi active rồi mà ko thấy nó set, xe làm cho người iq mức trung bình cụ ơi, kém quá nên đọc hướng dẫn trước khi dùng. :)) :))

keeponlylove

Xe điện
Bác chịu khó đọc cmn bên dưới, không ít hơn 4 bác khác gặp trường hợp tương tự với lỗi này. Họ đã xử lý và khắc phục được và có nghĩa là ông Oto+ phán linh tinh :))
E xin link với cụ. E tìm ko thấy

wave-tau

Xe container
à, e đang nói về bài viết cuẩ OTO+ thôi, kiểu đánh lạc hướng
Em cũng ko đồng ý với tút ý lắm, mình là đại diện 1 "tổ chức" phát ngôn phải kiểu khác, cái gì biết mình kiểm chứng và đưa ra nhận định, cái gì ko chắc kêu gọi mọi người đang dùng dòng xe ý vào xác nhận, chứ kiểu tỏ ra nguy hiểm thế hoặc để câu lai hoặc tỏ vẻ bề trên. :D

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Hồi vf mới ra xe em cũng ít nhiều bỉ bôi, nhưng rồi em nghĩ mình đã không mua thì nên ủng hộ bằng sự im lặng :) và khi xe bán chạy thì em cũng thấy vui vui vì mình đã nghĩ đúng
Giờ hơi buồn cũng vì nghĩ đúng! Hy vọng là chú iu tu bơ kia đen, chứ những người khác ngậm bồ hòn làm ngọt thì quá buồn luôn
Dạ e cũng có cảm xúc giống như cụ,ban đầu sx xe em đã tính đặt xe nhưng vì lúc đó vẫn có xe khác tương đương nên ko đổi nhất là khi đi thử xe của bạn thì thấy thất vọng về sự hoàn thiện nên nghĩ ko mua nữa. Nhưng sau này thấy nhiều ngừoi đi cũng vui và có chút tự hào, đến giờ ra thêm xe điện lại càng thấy vui hơn. Mặc dù ác cảm về xe vẫn còn nhưng so với các cái khác thì cuối cùng e cũng vẫn đặt mua 1 cái vf34 để tặng gấu. Nhưng giờ xem clip này cũng thấy buồn buồn, nhưng mà thôi hi vọng vf sẽ xem dc và chú ý hơn. E vẫn sẽ giữ cọc và lấy xe vf34 sắp ra mắt xem như: tinh thần Việt Nam ạ. Hay hay dở e cũng sẽ chi sẻ khách quan

tranminhhoa

Xe tăng
Nguyên tắc mà nói thì không con xe nào từ bình dân đến luxury "được phép bị lỗi".

Vì để bán ra được thị trường, nhà sản xuất phải trải qua bao quy trình nghiêm ngặc để bảo đảm chất lượng cho thuơng hiệu và tránh những chuyện phải thu hồi về sau gây ra tốn kém gấp bao lần.

Thứ nữa , quan trọng hơn , xe hơi là phương tiện giao thông nên liên quan đến mạng người- việc để xảy ra lỗi là không nhà sản xuất nào muốn.

Lỡ mua trúng con xe bị lỗi tùm lum thì a lê hấp , trả lại nơi bán, chớ nói nhiều- tiền bỏ ra là để mua xe mới chứ không phải xe bị lỗi .

Nhưng đó là xứ giãy chết . Xứ khác em không biết he he.

Em thì phục cu em trong clip về tính kiên nhẫn hì hì.
Boeing còn lỗi bỏ xừ ra, ô tô đã là cái gì. :))

Hai Toan

Xe container
Bao giờ VF ra bản sau của Lux với SA nhỉ? Thường thì vòng đời 1 xe là sau 1 đến 2 năm ra bản đời sau rồi.
Đợi thằng BMW nó thải ra cái loại động cơ nào khác nữa chứ.

blackhole1

Xe điện
Xe Vin ngon mà dù vẫn còn có lỗi nhỏ nhưng về trải nghiệm là ngon trong tầm tiền . em chạy chê mỗi hai điểm là âm thanh kém và nội thất chưa được tinh tế thôi .

--Lamborghini--

Xe lăn
Lỗi báo động cơ quá ít thông tin cụ ơi, cá nhân em đã được nghe kể về trường hợp 2 vợ chồng ngủ trong xe khóa cửa, lúc sau nổ máy đi mà xe nó chỉ ì ì ở mức 70km/h, nói vd thế để thấy có muôn vàn tình huống có thể có vì cậu này đang cố bới lông tìm vết, nhất là chưa chịu tìm hiều về kiểm soát hành trình mà chạy 35km/h sao mà nó kích hoạt được, mỗi thế thôi đã thấy đầu đất roài. :)) :))
Thì người ta là người sử dụng, cũng có phải người ta chỉ nói mỗi cái lỗi cờ rui con chô đâu.
Xem toàn bộ clip thì rõ ràng là nhiều vấn đề và dịch vụ sau bán hàng chưa tốt cho lắm.
Không ai sửa mà lậy xước hết xe người ta với dính nhớt lên nội thất cả, trừ mấy gara nhỏ lẻ.
Vụ vốt chơ thì chán chả muốn nói.

--Lamborghini--

Xe lăn
Có cái vụ thi thoảng thoing báo lỗi động cơ cũng hiểm phết. Gọi cứu hộ đến thì nó lại hết thành ra là khách hàng đùa mà đi cố nhỡ nó lỗi thật thì ôm hận.
Thì cậu này cậu ấy cũng nói y như vậy, nói chung là mua cái xe mà cảm thấy mệt mỏi.

onano69

Xe container
Cu em này tán gái dẻo ghê ;)

quangsot

Racing Boy
Nói chung để đánh bại xe Đức, Nhật, Mỹ, Hàn trên đất Việt thì còn phải hoàn thiện nhiều lắm.

wave-tau

Xe container
Nay mưa vắng khách chạy xe ôm nên chém tiếp. :D
Đây là clip của kênh youtube vinfast nói về mẹo đóng nắp bình xăng.
Trong clip này nói khá rõ về việc cái dây treo nắp bình xăng mà để phía trên nó sẽ bị kênh nắp ngoài sẽ dẫn đến việc đóng ko sát chốt nên ko tự khóa, trong clip ku này để phía trên là phía sẽ bị kênh nắp.
binh xang 1.jpg

Vị trí mà trên kênh youtube vinfast đã có từ năm 2019 khuyên .
binh xang 2.jpg

Đừng nói là thằng này làm kênh youtube mà ko biết tìm hiểu, lỗi cc, phanh, giờ là nắp bình xăng đều thuộc cái rấ sơ đẳng.. nhưng ko hề được người làm video tìm hiểu, nên các thông tin khác ku này đưa ra chưa thể tin 100%, kiểu như nửa sự thật chưa phải sự thật. :D
Cảm nhận cá nhân về nắp này, hãng thay bằng dây mềm hơn là xong thôi, cũng thuộc về lỗi sơ đẳng trong thiết kế. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng