[Funland] Mua xe Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi. Thằng em này đen quá các cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

sususs

Xe hơi

video hay rút gọn mà chỉ ra nhiều vấn đề... còn lại chờ thời gian 2 bên xử lý... có lẻ kỳ này vf thuê rất nhiều seeder để tràn lên các diễn đàn cố gắng bả lái bo cua với người dùng hay sao ấy, mà thấy có vẻ gây war nhiều hơn là giải quyết vấn đề gì toàn ăn không nói có, không có bằng chứng và ngụy biện lý do như clip bác trong clip nói..

IP man

Tháo bánh
Đồng ý với nhận định phía trên của cụ, cơ mà đoạn duới cụ nghĩ cơ quan kiểm định cấp phép xe lưu hành ở ta dễ qua mặt thế hay sao ? :D

Chứ.. khi xe có vấn đề lớn về kỹ thuật liên quan đến sự an toàn mà xảy ra hàng loạt dân họ sẽ đặt câu hỏi là ai cấp phép chứ ko hỏi hãng xe sao lại làm ra sp như thế. :D
Cụ tin vào nhà nuớc nên tin xe của vin đạt chuẩn an toàn quốc gia. :D
Kiểm định thì kiểm tra phần vật lý chứ làm sao kiểm tra hết phần mềm.
Lỗi phần mềm nó đa dạng lắm, ví dụ là đi liên tục 100 km mới báo lỗi động cơ thì khi test 4-5km thì ko ra.

duytsh

Xe đạp
theo nguyên tắc là như thế nhưng cụ có thể thấy rõ ràng sự lươn lẹo khi khẳng định trên fanpage rằng kiện khách hàng ra tòa, dẫn nguồn reuters.
sau đó thì H đưa 1 số bằng chứng họ bắt đầu lên Zing dùng câu chữ để tỏ ra mình bất lực và "tôn trọng" khách hàng. Như cũ, e ko ghét vin cho tới khi thấy rõ ràng hành động của họ với khách hàng.đúng là e cũng có ý định muốn mua lux A vì kiểu dáng, giá tiền, trải nghiệm e đều cho là tốt, nhưng tới hiện tại thì lòng tin của em và nhiều người đã lung lay. e rằng để thuyết phục lại thì khó đấy.
Kiểu j cũng sẽ có thành phần nói là cụ ko mua thì sẽ có người khác mua. Và e nghĩ nếu ô sếp nào ở VF mà biết dc người mà mình thuê thở ra câu đấy chắc sẽ cắt lương, trừ thưởng.
vấn đề theo e quan trọng nhất là H ko nói sai còn H có bật kiếm tiền hay ko thì nó ko liên quan đến việc xe bị lỗi là có thật.

duytsh

Xe đạp
Kiểu logic có khi nó thế này cụ nhỉ:

Nhà em bán phở, hôm trước có bán cho một ông anh bát phở! Ông ý bê bát phở về nhà để vừa ăn vừa xem tivi, xong bị con gián bay trong nhà nó rơi vào bát phở! Xong ông anh đã hớt con gián ra và định ăn tiếp thì thấy bát phở "hôi" mùi c.ứt gián quá, nên bê lại quán nhà em bảo thay nước phở! Nhà em chiều khách thay luôn nước! Nước thay xong bát phở vẫn hôi vùi gián, nên ông anh lại quay lại bảo nhà em thay hành hoa, thay hành xong vẫn hôi mùi gián! Ông anh lại bê bát ra quán em bảo thay thịt bò! Thay xong vẫn có mùi gián nên lại bảo thay bánh phở! Thay xong bánh phở vẫn có mùi gián vì nó vẫn là cái bát bị gián rơi vào! Sau đó, ông ý bực quá vác cái loa ra trước quán nhà em loa loa lên bảo quán phở nhà em bán phở không hợp vệ sinh, có mùi c.ứt gián!

Nếu ở đây Con gián = vụ tại nạn gây cong càng chữ A thì sao?

Mấu chốt ở đây sẽ là vụ đâm đụng dẫn đến cong càng chữ A (theo nhiều cụ là nặng), thì nó có ảnh hưởng đến các hệ thống khác không??? Các lỗi ấy có thể là do tai nạn (do vận hành) chứ? Tai nạn đó xảy ra trước lỗi đầu tiên phát sinh hay trong quá trình xe xuất hiện lỗi rồi? Nếu em là Pháp chế Vin thì điểm này sẽ cực kỳ quan trọng! Mấu chốt lật ngược thắng thua!
Rất nhiều người bị lỗi như của H mặc dù ko bị tai nạn hay j cả nếu nói như cụ thì chứng tỏ nhà bán phở nuôi nhiều gián và nhiều thực khách cũng bị gián rơi vào bát ah. Quán mà mất vệ sinh như vậy thì ko cho bán nữa vì ảnh hưởng đến VSATTP

wave-tau

Xe container
Hé hé... đấy là cụ nghĩ thôi. Còn cụ muốn biết cụ tỷ thế nào thì đi chém gió với chính đội code phần mềm cho VF. Em chẳng dám nói ở đây, dễ bay nick ;))
Vâng, cụ sẽ có nhiều thông tin hơn em, nhưng vin họ đủ thông minh để ko thuê hãng kia làm 100, có thể về chi phí và "bí quyết" nữa.
Chứ lệ thuộc là hết hơi, chúng nó lại hút máo như chơi. :D
Mà phần mềm chắc ko có đoạn chuyển giao công nghệ rồi, mua hoặc không thôi. :D

IP man

Tháo bánh
Vâng, cụ sẽ có nhiều thông tin hơn em, nhưng vin họ đủ thông minh để ko thuê hãng kia làm 100, có thể về chi phí và "bí quyết" nữa.
Chứ lệ thuộc là hết hơi, chúng nó lại hút máo như chơi. :D
Mà phần mềm chắc ko có đoạn chuyển giao công nghệ rồi, mua hoặc không thôi. :D
Vâng, đại khái em đủ thông tin để quyết định không/chưa mua những sản phẩm kiểu vừa dùng vừa test ;)). Ít nhất là trong 5 năm nữa ;))

kienvinh

Tháo bánh
Vậy chào cụ.

Em nhắc lại ở đây, kẻo tranh luận kéo dài làm loãng thớt, người đọc có thể bị ngập thông tin, không hiểu vấn đề.

Luật sư đi cùng Hoàng đến cơ quan CA ở đây là luật sư hỗ trợ pháp lý. Nếu Hoàng muốn, có thể ký hợp đồng để luật sư này trở thành luật sư đại diện quyền và lợi ích hợp pháp của Hoàng. Lúc đấy thậm chí Hoàng có thể chẳng cần phải đến CA, mà cử luật sư đi nói chuyện hộ. Đến tòa Hoàng có thể chẳng cần nói câu nào, luật sư nói hộ tất.

Do vậy, việc đi cùng luật sư là hoàn toàn đúng pháp luật.

Lưu ý thêm, đây chỉ là CA mời. Hoàng thích thì có thể không thèm đến. Khi nào CA triệu tập theo thủ tục tố tụng thì Hoàng mới bắt buộc phải đến để làm việc, lấy lời khai, tuy nhiên Hoàng vẫn có quyền im lặng cho đến khi nào có luật sư cùng tham gia lấy lời khai.
Cụ đã nói đúng đấy ah.

Tôi thử tìm cách chứng minh theo ý ông kia nhưng không được.

lx2006

Xe tải
Vầng, nhưng Công an hỏi Hoàng thông tin về vụ việc hình sự gì?
Nếu có vụ việc hình sự thì triệu tập dưới tư cách nhân chứng hay gì? Giấy triệu tập chính thức đâu?

Nếu không có vụ việc hình sự gì thì "xéo!" :)
Nếu hỏi về sự vụ giữa tôi và Vinfast thì cũng "xéo, vì không liên quan đến các anh".

Đó, đại loại ý em là vậy.
CA chỉ định mời Hoàng lên uống trà và hỏi đã đọc HDSD của VF chưa? Nếu chưa thì hướng dẫn cho cách đóng nắp bình xăng ấy mà. Các anh chu đáo thế còn gì?

harman_kardon

Xe điện
CA chỉ định mời Hoàng lên uống trà và hỏi đã đọc HDSD của VF chưa? Nếu chưa thì hướng dẫn cho cách đóng nắp bình xăng ấy mà. Các anh chu đáo thế còn gì?
Thì ra đó dọa dẫm nhau thôi, chứ nó có gì thì nằm kho ngay tức khắc. Nên có giấy mời thì miễn phải suy nghĩ, ra hay không là quyền của mình. muốn ra thì mang theo luật sư. ngay ở đây sẽ cho nhiều người thấy CA mời vớ vẩn thì mời ông biến. Nó cũng là cách để thông não tới nhiều người dân đc biết rằng mình sẽ đc PL bảo vệ. CA ko phải muốn làm gì thì làm.

lx2006

Xe tải
Hình như chỉ có VN mới có cái "giấy mời"? Thực tế được mời mà không đến thì có bị sao không nhỉ?

allmay

Xe tăng
Cái clip này nhiều câu sơ hở, có ý thiên vị bạn H, cũng chỉ là biết những gì H và V nói ra rồi suy diễn chứ ko biết được ý đồ thật của H và V là gì
Thì ông giáo bày cũng đã nêu dựa vào thông tin thực tế do V và H đã nêu ra gần đây để nhận định. Chứ còn suy diễn ý đồ của bên bày hay bên kia thì trong thớt này có mà đầy. Ngay cả còm sau của cụ cũng là phỏng đoán V định sẽ thế này thế kia, chắc có đủ bằng chứng mà, một số cụ khác cũng suy diễn H làm vì động cơ gì, giật dây, dắt mũi v.v. Túm lại cccm chỉ căn cứ vào thực tiễn thì sẽ thấy giống nhau, chứ suy diễn bẻ lái (dù có ý đồ hay do cảm tính) thì sẽ cãi nhau là đương nhiên :)

dd_thuan

Xe tải
Các bác tìm cái clip nó ngồi ăn vạ ở bảo vệ chỗ cổng Vin Tân Cảng đi để thấy rõ hơn cách hành xử của con người em nó. Không ai động gì ăn vạ ngồi rút điện thoại ra quay livestream bằng được, kêu gào ăn vạ trên livestream. Mắt đảo liên tục, trông lươn lẹo lắm, nói chung là chí Phèo thời đại, túng quẫn làm liều. Dậy thì thất bại. Start up ảo tưởng, thất bại dẫn đến túng quẫn, làm liều

Chỉnh sửa cuối:

hd65

[Tịch thu bằng lái]
Xem mạng xã hội Việt Nam và Trung Quốc thì sẽ hiểu vì sao Việt Nam rất khó phát triển. Dân Trung Quốc họ biết thừa xe sản xuất trong nước chất lượng không bằng xe ngoại, nhưng rất ít khi thấy dân tình bên đó chê bai hay comment nói xấu hãng xe trong nước kể cả khi có video tai nạn xe, ai mua thì mua không có kiểu mỉa mai người mua xe trong nước như bên Việt Nam. Ngược lại hãng xe ngoại tại Trung Quốc mà gặp vấn đề thì dân nó bu vào móc mỉa nói xấu như vụ Tesla giữa triển lãm ô tô Thượng Hải bị một đứa nhẩy lên nóc xe bảo xe hỏng phanh, áo nó mặc còn in chữ xe Tesla hỏng phanh nữa.

Xe hãng khác cũng vô số lỗi mà chả thấy bọn Youtuber, reviewer xông vào bảo vệ người tiêu dùng là sao.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
...
Xe hãng khác cũng vô số lỗi mà chả thấy bọn Youtuber, reviewer xông vào bảo vệ người tiêu dùng là sao.
Chắc mới được vào anh tẹc nét hay sao mà chưa thấy hãng nước ngoài được người dùng Việt "ưu ái".
Ngay trong cái trang ọp này sang thử box xe toi xem!
Hãng tầu nào mà tự coi là cuốc ra, rồi động tý là mách mẹ gọi cóp xem dân tầu sẽ phản ứng như thế nào!

xuanphuongccs

Xe điện
Xem mạng xã hội Việt Nam và Trung Quốc thì sẽ hiểu vì sao Việt Nam rất khó phát triển. Dân Trung Quốc họ biết thừa xe sản xuất trong nước chất lượng không bằng xe ngoại, nhưng rất ít khi thấy dân tình bên đó chê bai hay comment nói xấu hãng xe trong nước kể cả khi có video tai nạn xe, ai mua thì mua không có kiểu mỉa mai người mua xe trong nước như bên Việt Nam. Ngược lại hãng xe ngoại tại Trung Quốc mà gặp vấn đề thì dân nó bu vào móc mỉa nói xấu như vụ Tesla giữa triển lãm ô tô Thượng Hải bị một đứa nhẩy lên nóc xe bảo xe hỏng phanh, áo nó mặc còn in chữ xe Tesla hỏng phanh nữa.

Nếu cái gì cũng tốt cũng ok xin mời bác đọc "Bộ quần áo mới của Hoàng Đế"

secrets

Xe tăng

Bên nó làm gì có Youtuber và Facebooker, cụ hiểu ý tôi rồi chứ.

Trạng thái
Thớt đang đóng