[Funland] Mua xe Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi. Thằng em này đen quá các cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

100miles

Xe tải
Trời ạ :))

Điều 1. Phạm vi điều chỉnh

Luật này quy định về tố cáo và giải quyết tố cáo đối với hành vi vi phạm pháp luật trong việc thực hiện nhiệm vụ, công vụ và hành vi vi phạm pháp luật khác về quản lý nhà nước trong các lĩnh vực; bảo vệ người tố cáo; trách nhiệm của cơ quan, tổ chức trong việc quản lý công tác giải quyết tố cáo.
Hahaha, 👏👏👏👏Thôi quay lại rồi thì chém tiếp về Luật An ninh mạng và điều 288 LHS trong sự việc này đi.
Vui thôi mà.

Em chém phản biện vào.mạch tranh luận đã bị dừng nhé.
Tranh luận ai lại đi công kích cá nhân vậy cụ. Nếu cụ bí quá thì ta dừng ở đây.
Tuy nhiên do cụ không trả lời chi tiết được nên em xin phép được hướng dân cụ như sau :

Cu Hoàng bị tố theo điều 288 do hành vi bi phạm của nó ở mức độ sau ( vi phạm một hoặc toàn bộ ):

1. Đăng video thu lợi xxx đồng. Cụ dự đoán là nó thu được bao nhiêu đồng.
2. Gây thiệt hại kinh tế cho Vin là bao nhiêu đồng: số lượng bán giảm,.giá cổ phiếu giảm xxx % do video của nó.
3. Uy tín Vin giảm ra làm.sao: bao nhiêu người xem video của nó, trog đó bao nhiêu người trách Vin, bao nhiêu người chửi nó.
4. lUy tín sản phẩm; Nó nói xấu chất lượng xe Lux A của Vinf như thế nào.

Thế nhé cụ , thế mới là tranh luận ở góc độ pháp luật, không cảm tính cụ ạ.
Căn cứ vào nội dung trả lời báo Zing của cả 2 bên, thì có thể thấy như sau:
Bên Vinfast chỉ tố cáo Hoàng nói sai sự thật làm mất uy tín của Vinfast. Như vậy ta loại trừ bớt một số nội dung trong điều 288 như: Hoàng thu lợi bất chính, Vinfast không có thiệt hại kinh tế.

Chỉ còn nội dung Vin tố Hoàng nói sai về sản phẩm Vinfast, dẫn tới hậu quả là mất uy tín của Vinfast.

Như vậy chưa đủ cơ sở để cho rằng Hoàng bị tố cáo hay lãnh trách nhiệm hs theo điều 288 LHS.
Cá nhân em cho rằng cùng lắm Hoàng bị phạt Vi phạm hành chính theo Nghị định 15/2020 của Chính phủ về "xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bưu chính, viễn thông, tần số vô tuyến điện, công nghệ thông tin và giao dịch điện tử".

VT Entertainment

Xe buýt
Em buồn cười quá. Cụ troll Vin kinh thế.
Em đọc thì thấy quan ngại, à dân ngại (là chính em ngại ý, ngại quá ạ) Em thì vẫn tin là vụ này sẽ trôi qua êm đềm như dòng suối mơ màng thôi, các cụ chém luật làm em đọc vài còm mà ong hết cả thủ :-?

huyhung123

Xe điện
Vin nó muốn vươn lên thành ông lớn thì xử lý những việc như thế này phải xác định đương nhiên phải làm. Không có cậu Hoàng này sẽ có cậu khác làm con tốt thí. Còn đằng sau cậu ta là ai thì cũng có thể lờ mờ đoán ra khi Reuters tự nhiên đưa tin rất nhanh.

Không phải ngẫu nhiên khi Vin rầm rộ quảng bá bước ra thế giới thì tự nhiên lại xuất hiện cậu Hoàng này rất đúng lúc. Có lẽ những ông lớn thế giới bắt đầu ngửi thấy mùi Vin và bắt đầu ra tay sớm.

Thế giới nó rộng lớn và sóng gió hơn Việt Nam nhiều. Anh V muốn bước ra thế giới phải chấp nhận xử lý những cơn sóng hiểm. Còn nhiều cơn sóng nữa đón chờ họ ở nơi đất khách. Muốn bước ra thì buộc phải xử lý, không thể bỏ qua.

Cứ nhìn anh Tesla đầy uy tín thế, mà còn bị những cú đòn hiểm ở Trung Quốc kìa. Không đơn giản đâu.
Tập trung vào việc XE CÓ LỖI NHƯ VIDEO HAY KO đi cụ? Cụ vẽ gì mà khiếp thế?

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Make sense. Vụ này Vin trả thấp hay LG nhất quyết không bán patents vậy cụ?
Cái này thì nội bộ hai bên negociate mới biết được cụ. Nhưng chắc chắn là vin mua vì muốn lấy R&D của LG vì team R&D của vin không đủ trình độ, thiết kế quá nhiều lỗi sơ đẳng

hd65

[Tịch thu bằng lái]
Bộ mặt Youtuber, lúc quay video ăn vạ người khác thì bỏ khẩu trang livestream, đến lúc bị quay lại làm bằng chứng thì cũng biết lấy khẩu trang che cái bản mặt.

GrapQR

Xe buýt
Vinfast hình như thay hết nhân sự thì phải. Ông tây từ GM lâu ko thấy xuất hiện. Anh chàng thiết kế điển trai cũng chẳng gặp nữa. Cô Thuỷ hồi phát biểu trên cnn giờ lại thấy cô khác.
Tìm người phù hợp cương vị thì cũng bình thường nhưng thay nhiều mí nhanh quá thì tầm nhìn với chiến lược sẽ bị ảnh hưởng.
Cái cách ông này trả lời phỏng vấn là được tham vấn kỹ rồi đấy cụ.
Ông ấy rào cái: Không đúng sự thật.
Vậy em suy đoán là sẽ tập trung vào cái ảnh của bác V với câu nói bịa ra kia thôi.
Luật nhiều khi mình cứ không để ý, sử dụng hình ảnh người khác để troll hay mục đích nào đó tưởng chừng vô hại, nhưng chỉ cần sửa láo vào, bịa vào hình ảnh đấy là mình vi phạm pháp luật rồi.
Không tự nhiên cậu H gỡ video đâu, đúng cả thì việc gì phải gỡ.

Cụ GrapQR có nhận định về thông tin đưa ảnh bác V lên, sau đó điền câu nói: Bán xe đi cháu.
Như vậy là xuyên tạc rồi đấy cụ ạ.
Tại sao nhiều kênh khác đăng không sao? cậu H đăng lại bị.
Nếu đơn thuần như kênh khác, không cắt ghép ảnh chủ tịch V vào, thì chắc chả sao đâu.
Dù sao cũng là nhận định của em thôi.
Mọi đoan trích dẫn trên điều từ 288 nhé cụ.
Động chạm nhạy cảm dễ bị tố/kiện là đúng rồi.
Xác định là ai cũng vậy đi cụ à :))
Có thể kênh Hoàng nhiều view nên bị để ý, đen, lại trùng lúc bác Vượng đến tháng...chẳng hạn... xơi gậy thôi :))
Tôi thấy là cậu Hoàng này trước khi up video cũng biết Vin khó đụng rồi nên nói khá mềm, khá chính xác về các lỗi xe, chưa kể rào trước đón sau: 'xe của tôi, chứ tôi ko đề cập xe khác', rồi thì tâng bốc xe là niềm tự hào VN trước khi tố nó tan nát - nhằm giảm nhẹ và né tránh mọi rủi ro pháp lý với Vin.
Nhưng mà....đó.... Đen thì vĩnh viễn ko là đỏ dc....người ta đang đến tháng, chọt đùa thôi có khi cũng thành họa :))
Vẫn ý kiến cũ: nêu ra 10 điểm, đúng 9 điểm, 1 điểm sơ xuất vạ miệng nói hơi quá lên cũng đủ ăn hành về pháp lý. Tôi chưa rõ cụ thể các điểm bị vạ là ntn nhưng rất có thể ghép lời bác Vượng là một 1 trong số đó.

GrapQR

Xe buýt
Em thấý xxx cho H về mà ko làm việc với H nữa. Khả năng là xxx sẽ ko thụ lý vụ này nữa phải ko? Tại sao mời H đến lại ko làm việc? Hay hết nc chè? :D. Đề nghị Vin mua chè ủng hộ xxx ngay để có dọng lực cho xxx làm việc.
2 bên ko thống nhất dc buổi làm việc đó có sự hiện diện của Luật sư hay ko.

GrapQR

Xe buýt
Hahaha, 👏👏👏👏Thôi quay lại rồi thì chém tiếp về Luật An ninh mạng và điều 288 LHS trong sự việc này đi.
Vui thôi mà.

Em chém phản biện vào.mạch tranh luận đã bị dừng nhé.

Căn cứ vào nội dung trả lời báo Zing của cả 2 bên, thì có thể thấy như sau:
Bên Vinfast chỉ tố cáo Hoàng nói sai sự thật làm mất uy tín của Vinfast. Như vậy ta loại trừ bớt một số nội dung trong điều 288 như: Hoàng thu lợi bất chính, Vinfast không có thiệt hại kinh tế.

Chỉ còn nội dung Vin tố Hoàng nói sai về sản phẩm Vinfast, dẫn tới hậu quả là mất uy tín của Vinfast.

Như vậy chưa đủ cơ sở để cho rằng Hoàng bị tố cáo hay lãnh trách nhiệm hs theo điều 288 LHS.
Cá nhân em cho rằng cùng lắm Hoàng bị phạt Vi phạm hành chính theo Nghị định 15/2020 của Chính phủ về "xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bưu chính, viễn thông, tần số vô tuyến điện, công nghệ thông tin và giao dịch điện tử".
Nhiều Luật liên quan bỏ xừ, tôi ko chuyên ko đào vào bình luận.
Nhưng thực tế quan sát dc là phía nhà nước ít hình sự hóa việc đưa tin sai sự thật, trừ khi đó là tin chống phá.
Do đó, nếu Hoàng bị phán là có lỗi thì tôi cũng nghĩ chỉ là án hành chính.
Thêm nữa Vin làm hành động này để dằn mặt, có án phạt là đạt mục tiêu rồi. Nếu tiếp tục đẩy lên hình sự, dư luận sẽ ko tốt, ép 1 thằng nhóc vào cảnh tù tội thì tai tiếng quá.

nguoivanchuyen3

Xe tải
2 bên ko thống nhất dc buổi làm việc đó có sự hiện diện của Luật sư hay ko.
Em hỏi nếu H lần sau vẫn cùng lsư đến lv thì có sai gì ko? Nếu vẫn có lsu đi cùng thì xxx có lv nữa ko?

nissantiida

Xe điện
Cái này thì nội bộ hai bên negociate mới biết được cụ. Nhưng chắc chắn là vin mua vì muốn lấy R&D của LG vì team R&D của vin không đủ trình độ, thiết kế quá nhiều lỗi sơ đẳng
Mấy cái này thường là cần nhiều năm đi lên từ từ. Tụi HQ nó làm từ thời điện thoại nắp gập tới cảm ứng điện trở dày cộp và học dần. Vin hay bất cứ ông nào VN đều không học được những thứ kinh nghiệm này. Có vẻ bọn LG cũng sợ dân VN học được công nghệ lại cạnh tranh với chính các công ty HQ khác.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào từng nghĩ VF sao không ra dòng Van nhỏ phục vụ dân chạy chợ chở rau củ quả lợn gà không nhỉ? Nhìn những con Su 5 tạ tháo ghế chở lợn, gà mà nản. Thí dụ như kiểu VW Caddy.

nissantiida

Xe điện
Tìm người phù hợp cương vị thì cũng bình thường nhưng thay nhiều mí nhanh quá thì tầm nhìn với chiến lược sẽ bị ảnh hưởng.

Động chạm nhạy cảm dễ bị tố/kiện là đúng rồi.
Xác định là ai cũng vậy đi cụ à :))
Có thể kênh Hoàng nhiều view nên bị để ý, đen, lại trùng lúc bác Vượng đến tháng...chẳng hạn... xơi gậy thôi :))
Tôi thấy là cậu Hoàng này trước khi up video cũng biết Vin khó đụng rồi nên nói khá mềm, khá chính xác về các lỗi xe, chưa kể rào trước đón sau: 'xe của tôi, chứ tôi ko đề cập xe khác', rồi thì tâng bốc xe là niềm tự hào VN trước khi tố nó tan nát - nhằm giảm nhẹ và né tránh mọi rủi ro pháp lý với Vin.
Nhưng mà....đó.... Đen thì vĩnh viễn ko là đỏ dc....người ta đang đến tháng, chọt đùa thôi có khi cũng thành họa :))
Vẫn ý kiến cũ: nêu ra 10 điểm, đúng 9 điểm, 1 điểm sơ xuất vạ miệng nói hơi quá lên cũng đủ ăn hành về pháp lý. Tôi chưa rõ cụ thể các điểm bị vạ là ntn nhưng rất có thể ghép lời bác Vượng là một 1 trong số đó.
Em hỏi cụ chút là ở thời điểm video đầu up lên thì lỗi phanh kêu đã đc sửa chưa ạ?

hoviethung

Xe lăn
Em đọc thì thấy quan ngại, à dân ngại (là chính em ngại ý, ngại quá ạ) Em thì vẫn tin là vụ này sẽ trôi qua êm đềm như dòng suối mơ màng thôi, các cụ chém luật làm em đọc vài còm mà ong hết cả thủ :-?
Bây giờ Vin vẫn chưa có phản hồi, thì coi như vụ này sẽ trôi qua êm đềm và đi vào quên lãng. Có lẽ Vin đang dùng chiêu này để dập tắt dư luận? Còm chống trôi.

dtrung

Xe điện
Bây giờ Vin vẫn chưa có phản hồi, thì coi như vụ này sẽ trôi qua êm đềm và đi vào quên lãng. Có lẽ Vin đang dùng chiêu này để dập tắt dư luận? Còm chống trôi.
Chắc vin cũng lúng túng chưa biết xử lý tiếp thế nào vì các lần trước thì xuôn xẻ nên chỉ dừng ở mức CA mời đối tượng chống phá lên uống nước chè là chúng nó nhận lỗi hết nên không phải đẩy sự việc lên cao tiếp bao giờ, lần này là lần đầu tiên đối tượng lại dám bật nên chưa có kinh nghiệm xử lý.

Trạng thái
Thớt đang đóng