[Funland] Mua xe Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi. Thằng em này đen quá các cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng
🤣 Đấy nói ra quan điểm cá nhân lại bị coi là đổng đấy. E ko phải chỉ đích danh nick nữa nhỉ. Thôi nha. E ko có nhu cầu vật nhau.
Thì em thấy nếu mà nói đúng, chỉ tận tay day tận trán thì sợ cái gì nhỉ??? Có nói sai đâu phải sợ???
Trừ khi ko đủ năng lực để khẳng định thế nào là đúng, thế nào là sai mà thoai :))

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi gạt mưa nếu mà gây xước kính, thì theo em VF nên xử lý triệt để cho khách, có thể là thay kính mới.
Lỗi xi nhan thì chưa rõ xử lý ntn, đã khắc phục triệt để chưa, nếu chưa thì nên đưa xe về sửa cho dứt điểm, đền bù chi phí thiệt haị trong những ngày không có xe đi.
Cái dây bình xăng thì em xem các hãng khác cũng thế, nó chỉ là bất tiện, em không cho nó là lỗi.
Cái phanh kêu đã xác định được nguyên nhân (theo lời VF), thì nếu bị kêu tiếp thì đi bảo dưỡng phanh (hãng nào cũng có mục bảo dưỡng và tra mỡ coupen phanh).
Sai sót khi sửa chữa làm xước và làm bẩn ghế thì thỏa thuận với H, xem phương án ntn hợp lý, thỏa thuận đôi bên!
Như trên đã khách quan chưa cụ?
Dĩ nhiên xử lý vậy là khách quan rồi . Xe nào cũng có lỗi và các vấn đề . Có thì phải sửa phải khắc phục . Mình tự rút ra kinh nghiệm cho mình khi chon xe thôi . Và luôn cẩn thận không nên coi thường những lỗi hoặc vấn đề bất tiện , vì bình thường có thể coi nó là lặt vặt , nhưng ở 1 số tình huống nó lại gây vạ lớn ...

Huthasa

Xe lăn
Lỗi gạt mưa nếu mà gây xước kính, thì theo em VF nên xử lý triệt để cho khách, có thể là thay kính mới.
Lỗi xi nhan thì chưa rõ xử lý ntn, đã khắc phục triệt để chưa, nếu chưa thì nên đưa xe về sửa cho dứt điểm, đền bù chi phí thiệt haị trong những ngày không có xe đi.
Cái dây bình xăng thì em xem các hãng khác cũng thế, nó chỉ là bất tiện, em không cho nó là lỗi.
Cái phanh kêu đã xác định được nguyên nhân (theo lời VF), thì nếu bị kêu tiếp thì đi bảo dưỡng phanh (hãng nào cũng có mục bảo dưỡng và tra mỡ coupen phanh).
Sai sót khi sửa chữa làm xước và làm bẩn ghế thì thỏa thuận với H, xem phương án ntn hợp lý, thỏa thuận đôi bên!
Như trên đã khách quan chưa cụ?
Kể ra mới đi mấy nghìn km mà phanh đã khô mỡ thì cũng lạ. Mỡ đểu hay quá đát nhỉ?

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
hiện sale báo em 651 triệu lăn bánh tại tỉnh, 671 triệu lăn bánh HN.
Giá này vẫn hơi cao, hạ độ trăm củ nữa là em cũng máu.
Thế để em khảo xem. Thấy thớt bán lux các cụ bảo ra biển HN vẫn 830-840 cụ ạ.
Mà hóng rẻ thêm càng hay.

Huthasa

Xe lăn
xe sang công nghệ đức đẳng cấp đức mãnh liệt tinh thần vn nhưng giá chỉ bằng con vios với con city nên em cũng máu lắm cụ.
Giá rẻ hơn xe tàu.
Vẫn phí tiền cụ ạ. Mà định nghĩa đắt tiền là sang thì em nghe có vẻ không đúng lắm. Còn rẻ tiền thì đương nhiên là không sang rồi.

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]
Chưa mua là thượng đế !
Mua xong thành tội đồ !
Em thấy bất an quá , em mua cái smart mà chả dám hó hé gì , Nhỡ kêu ca tý lại được mời lên mời xuống uống nước chè ! Tặng lịch thì tèo !
Đặt niềm tin vào chỗ khác !

AkiraBin

Xe tăng
Cứ sau một ngày em lại vào thăm thớt, thớt lại tăng thêm khoảng hơn chục trang, mà đa số là các cụ ofer nhà ta vật nhau là chính chứ chưa có diễn biến gì mới..

Cá nhân em, hãng nào mà bán hàng, sản phẩm bị lỗi được khách hàng khiếu nại, lại dọa nhau đưa khách lên phường là em thấy bất an khi sử dụng. Em sẽ không mua sản phẩm của hãng đó...(ít nhất là cho đến khi vẫn có sản phẩm khác để mua, chứ không đến mức độc quyền như điện, nước thì em đành chịu..:)))

PVN.OTF

Xe tải
Thì em thấy nếu mà nói đúng, chỉ tận tay day tận trán thì sợ cái gì nhỉ??? Có nói sai đâu phải sợ???
Trừ khi ko đủ năng lực để khẳng định thế nào là đúng, thế nào là sai mà thoai :))
Trong một bàn coffee. E nói lên quan điểm của e về một nhóm người nào đó. Có bác nào đó ko cùng quan điểm, thay vì sang bàn khác ngồi thì bác ấy lại hùng hổ la lên "Ai ai ? ông nói ai ? ông chỉ cho tôi xem nào ?....". Cách hành xử ấy e thấy giống như mấy bộ phim truyền hình e xem về mấy ông "thôn, xóm" cách đây hơn chục năm, họ sẵn sàng tới bến, công kích,khích bác với bất cứ ai bất đồng chính kiến với họ. Cá nhân e thấy là ko văn minh.

Hieumos

Xe container
hiện sale báo em 651 triệu lăn bánh tại tỉnh, 671 triệu lăn bánh HN.
Giá này vẫn hơi cao, hạ độ trăm củ nữa là em cũng máu.
Cụ lại dìm hàng rồi, chứ được giá này thì ngon đấy. Cũng đáng để bỏ qua mấy cái bể phốt.

coolpix8700

Xe ngựa
Cứ sau một ngày em lại vào thăm thớt, thớt lại tăng thêm khoảng hơn chục trang, mà đa số là các cụ ofer nhà ta vật nhau là chính chứ chưa có diễn biến gì mới..

Cá nhân em, hãng nào mà bán hàng, sản phẩm bị lỗi được khách hàng khiếu nại, lại dọa nhau đưa khách lên phường là em thấy bất an khi sử dụng. Em sẽ không mua sản phẩm của hãng đó...(ít nhất là cho đến khi vẫn có sản phẩm khác để mua, chứ không đến mức độc quyền như điện, nước thì em đành chịu..:)))
Điện, nước vẫn bị chê lia lịa nhưng đã có người chê nào được công an mời đi uống nước chè đâu?

KVH

Xe buýt
Lâu ko thấy a Vin tung ra đòn gì vs a Gâu gấu tv nhỉ
Làm sản phẩm tốt, dịch vụ tốt là hữu xạ tự nhiên hương, Vinfast có ngu đâu mà nghe mấy cái nick lảm nhảm trên này hù doạ GogoTV nữa.

hungxalo75

Xe tăng
Bàn về cái nắp xăng
- Phần đa các hãng đều thiết kế có dây.
- Vậy ngoài mấy anh Đức và anh mua thiết kế Đức như Vin thì các anh khác có bị thi thoảng chèn dây lên không?
- Thay đổi thiết kế cụm nắp bình xăng có phải thay đổi thiết kế thân vỏ phần bình xăng không?
- Tại sao kỹ sư biết điều đó mà không thay đổi?
link dưới rất nhiều bình xăng có dây, chiếm tỉ lệ cao.
em đi 2 đời xe Merc chả bao giờ thấy nó chèn dây ko đóng dc cả, các cụ cứ bảo xe đức thiết kế lỗi, ko lẽ bọn đức nó ngu vậy,

meotamthe

Xe cút kít
Chuẩn, đã đúng thì sao phải sợ

bán.vé.số

Xe tải
Không biết bên CA làm vụ này tới bước nào rồi, có bác nào tàu ngầm được tin tức gì không nhỉ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng