[Funland] Mua xe Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi. Thằng em này đen quá các cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

secrets

Xe tăng
Em nghe nhầm không??? Vin go ???!!!
Nếu đúng thì thông điệp làm.hòa khá khéo.
Có vẻ họ xử lý tốt hơn phương án em đưa ra khá nhiều...
E nó gọi là VinGo từ lúc mua xe rùi cụ, nói chung trước khi mua cũng là Fan cứng của Vin.

taplai2012

Xe ngựa
E nó gọi là VinGo từ lúc mua xe rùi cụ, nói chung trước khi mua cũng là Fan cứng của Vin.
Vâng, cùng là từ đó, nhưng phát ngôn thời điểm nào cũng quan trọng phết. Em tin "giúp cụ già", "vingo" đều là thông điệp :))

nguoivanchuyen3

Xe tải
Đã biết thực hư thế nào đâu mà cụ auto nhanh thế :))
Tưởng ofer toàn tinh hoa thì phải thế nào =))
Tinh hoa thì nhường hết Vin. Đợi cụ biết thì chắc Vin lập cty sx đt mới rồi. ;) Ko biết Vin trả bn mà cụ cứ auto khóc thế?

Tinh hoa thì nhường hết Vin. Đợi cụ biết thì chắc Vin lập cty sx đt mới rồi. ;) Ko biết Vin trả bn mà cụ cứ auto khóc thế?
Bao tuổi rồi mà ko phân biệt đc thế nào là khóc thế nào là cười vậy :))

Khóc xong mếu rồi nhăn nhở vô liêm sỉ thì về bảo Vin. Nhạt thếch.
Lại cáu bẳn rồi, chơi mạng ảo thôi làm gì mà phải bức xúc quá vậy trời, thế này ko hề tốt cho sức khỏe chút nào đâu anh bạn trẻ ạ :))

nguoivanchuyen3

Xe tải
Lại cáu bẳn rồi, chơi mạng ảo thôi làm gì mà phải bức xúc quá vậy trời, thế này ko hề tốt cho sức khỏe chút nào đâu anh bạn trẻ ạ :))
Thôi miễn đi. Chưa thừa hơi đâu. Nếu già rồi thì nên suy nghĩ xem hồi trẻ mình có đc như người khác ko mà giờ ra nông nỗi này.

0962226789

Xe container
Giá xe tháng này số với tháng trước giảm chưa các cụ ?

duytsh

Xe đạp
Đây là cái kết đẹp nhất rồi. Lần này hãng đã có bài học và truyền thông cũng cứu Hoàng. :)) Sau vụ này a e mỗi người làm một kênh truyền thông tầm 500k người theo dõi là ko thằng nào dám vu khống mình. Và các bác bảo V chuẩn bị ra tay với Hoàng, Hoàng sẽ bị phạt, bị đi tù, bị khử....vân vân, mây mây đã bị một phen tẽn tò.Đấy tầm hãng nó phải thế. Nhỡ sai thì nhẹ nhàng lặn thôi. Chứ như mấy ông trên OF cố vấn chơi tới bến thì có mà nhanh đi như V khôn.
Có khi V đã nghĩ ra cách để xử lý từ đầu nhưng cố tình cho mấy ông kiểu sư vào chém là phải đưa ra PL các kiểu rồi sau đó lại xử lý nhẹ nhàng để làm a e OF vỡ oà trong sung sướng.

coolpix8700

Xe ngựa
Có khi V đã nghĩ ra cách để xử lý từ đầu nhưng cố tình cho mấy ông kiểu sư vào chém là phải đưa ra PL các kiểu rồi sau đó lại xử lý nhẹ nhàng để làm a e OF vỡ oà trong sung sướng.
Đúng là không ai có thể dậy nhà giầu kiếm tiền cả!
Đây là cách dễ nhất để thanh lọc các khách hàng, các fans chưa đủ kiên định với lòng trung thành.
Qua đợt này chỉ còn các fans và khách hàng sẵn sàng nhắm mắt rồi tin tưởng thôi, những người còn muốn so sánh dù chỉ trong ý nghĩ cũng đều bị loại hết!

taplai2012

Xe ngựa
Cụ nghĩ VF có thể biến ofers thành công cụ, đóng vai ác à :)) Không có đâu.
Kết này đẹp nhất rồi
Nói chung kền kền phải sang Ấn....

meotamthe

Xe cút kít
Thôi miễn đi. Chưa thừa hơi đâu. Nếu già rồi thì nên suy nghĩ xem hồi trẻ mình có đc như người khác ko mà giờ ra nông nỗi này.
Lại công kích cá nhân rồi, dân trí thấp là đây chứ đâu, tranh luận chả có lý lẽ gì ngoài công kích cá nhân, nghĩ ló chán.

metalins

Xe tăng
Do CĐM tưởng tượng thôi. Vinfast gởi đơn tố cáo xong thì đợi cqđt làm việc chứ đâu cần thiết phải lu loa trên báo hoặc MXH? Cũng có thể nó đang hòa giải với cu H nhưng cũng có thể nó làm tới nơi tới chốn và đang bổ túc thêm bằng chứng (vd : clip hoàng kêu cứu bị Vin bắt giữ chẳng hạn :)) ). Cu H chắc cũng không khổ mấy vì tình hình ntn tự mình biết nhưng khổ nhất là CĐM thì tò mò đến phát điên :))
CA có thể ngâm tôm hồ sơ này chờ chỉ đạo từ trên. Khả năng CA để 2 bên tự hoà giải tranh chấp dân sự là cao. 2 cái clip là 2 sự việc khác nhau. Thích kiện theo cái nào thì kiện nhg suy diễn 2 cái đấy vào thành 1 sự việc thì nó cứ ngu ngu thế nào ấy :D

Do CĐM tưởng tượng thôi. Vinfast gởi đơn tố cáo xong thì đợi cqđt làm việc chứ đâu cần thiết phải lu loa trên báo hoặc MXH? Cũng có thể nó đang hòa giải với cu H nhưng cũng có thể nó làm tới nơi tới chốn và đang bổ túc thêm bằng chứng (vd : clip hoàng kêu cứu bị Vin bắt giữ chẳng hạn :)) ). Cu H chắc cũng không khổ mấy vì tình hình ntn tự mình biết nhưng khổ nhất là CĐM thì tò mò đến phát điên :))
Tách ra làm hai, cái kêu bị bắt thì cứ để đấy đã, thế nó mới sợ, đan mạch sống ko bằng chết :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

nextlevel2019

[Tịch thu bằng lái]
Bác kể câu chuyện của bác nên em nối còm ví dụ thôi, nhưng có vẻ bác không hứng thú với câu hỏi của em, và né tránh trả lời :)
Dù sao về việc (theo em là đúng) là Vin nên làm ntn thì trong thớt này em cũng còm rồi, em còm lại quan điểm:
- Lỗi nào do sản xuất: Sửa chữa và đền bù cho khách hàng xứng đáng với những tổn thất do phải mang xe đi sửa và khó chịu.
- Lỗi gạt mưa tự làm xước kính: Nên đền bù kính.
- Lỗi do thợ làm bẩn (không thể làm sạch lại) ghế: Nên thoả thuận đền bù.
- Lỗi do thợ làm xước cửa: cũng nên thoả thuận và đền bù.
- Cái nắp bình xăng: Nó như kéo cửa kính thì kẹt rèm che nắng thôi, nhiều hãng khác cũng thi thoảng gặp, nên không có gì to tát cả.
Ngược lại cậu H cũng thế:
- Nên thoả thuận và đàm phán Vin trước.
- Nếu không đạt thoả thuận hay Vin từ chối: Qua kênh chính thống mà làm.
- Đăng video nên trung thực 100%. Không nên bật tính năng kiếm tiền từ video đó.
Bác Tạch là một ví dụ cho việc: Làm đúng, thẳng thắn thì sợ gì ai.
Cụ có vẻ ăn thua nhỉ? Cãi nhau làm gì nữa cho tốn hơi. Anh Vượng thấy hớ và đuối lý nên chắc đuổi cmn ban truyền thông và im luôn rồi.
Ku hoàng lại thấy đăng clip cười phe phé kia kìa :))

Trạng thái
Thớt đang đóng