[Funland] Mỹ không có Chỉ đạo án chứ?

sthd

Xe lăn
vụ em gđ tài chính Huawei bị bắt ở Canada, trước đây thấy nhiều cụ khẳng định không phải Trump chỉ đạo, tư pháp Mẽo là độc lập...
vậy mà nay lại ... thôi!
Tư pháp của Mỹ với Can mà dễ thỏa thuận thế sao?

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Án chính chị chính em, thích thì bắt, thỏa thuận đc thì thả thôi chứ có gì đâu.

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Tư pháp Mỹ thì vẫn độc lập mà.

Đây không phải chuyện thỏa thuận gì mà do ái nữ họ Mạnh là người có học hành, không xuất thân từ dân chợ búa....cũng không có mua bán hối lộ gì giới quan chức lộ liễu kiểu một tay che giời như đám cò đất, cũng chả mua bán truyền thông gì quá đà.

Xét nhân thân thấy tốt nên tha thôi....thực ra là chịu án 1 năm, nhưng tuyên án xong thì cũng bị giam 1 năm rồi nên phóng thích luôn.
Ăn nói linh tinh nó đã ngồi tù ngày nào đâu. Đúng là cứ phải chửi lấy đc, hay chửi Vin thì đc tiền thế?

khanhtb

Xe điện
ko rõ 2 bên thoả thuận ntn, nhưng giờ về TQ ko dám đi đâu nữa,

XPQ

Xe lăn
Môn khuất phục hậu quả đấy chính bên ta còn đi học bên họ. Tham nhũng 1000 tỷ mà khuất phục hậu quả những 1300 thì lỗ vốn. Thế mới chống tham nhũng triệt để. Môn mặc cả này nó hoàn toàn do tư pháp định đoạt đấy chứ. :D

Cô Mạnh bây giờ cũng chả còn giá trị gì mấy về mặt kinh tế hay chính trị. Hoa Vĩ viễn thông coi như đã báo tử. Nhậm lão anh hùng đã đi nuôi lợn. Trung hoa vãi đị đã mất mặt với nhân dân nội địa về trinh tiết cuốc gia. Đáng ra cô Mạnh phải nêu cao cái tiết hạnh khả phong mà kiên quyết không thỏa hiệp xem bọn Tây lông ngoan cố đến đâu chứ.

Chỉnh sửa cuối:

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Bản chất chắc Mỹ/ Can đã đạt được nhượng bộ gì đó nên thôi ko truy tố tiếp. Chứ còn nếu ko đủ chứng cứ ra toà nó cg thả thôi, điều khiển sao đc toà

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
vụ em gđ tài chính Huawei bị bắt ở Canada, trước đây thấy nhiều cụ khẳng định không phải Trump chỉ đạo, tư pháp Mẽo là độc lập...
vậy mà nay lại ... thôi!
Ko nhé. us văn minh bác ái thượng tôn pháp luật chị Huawei vốn vô tội nên được thả. happy ending thôi mà.

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Cái này liên quan gì đến Vin vậy bác?
À em nói nick kia thôi chỗ nào cg chửi xéo Vin. Bài này ko nói trực diện lắm nhưng các chỗ khác nói suốt như bị ám ảnh với vova

jazzzzz

Xe lăn
Giam giờ cũng k còn giá trị gì nữa, thả cho đỡ tốn, nhà bao việc.

sthd

Xe lăn
Bản chất chắc Mỹ/ Can đã đạt được nhượng bộ gì đó nên thôi ko truy tố tiếp. Chứ còn nếu ko đủ chứng cứ ra toà nó cg thả thôi, điều khiển sao đc toà
tòa cũng Thỏa thuận, Nhượng bộ à? tưởng tòa Mỹ chỉ thượng tôn pháp luật thôi chứ

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
tòa cũng Thỏa thuận, Nhượng bộ à? tưởng tòa Mỹ chỉ thượng tôn pháp luật thôi chứ
Toà các nc hệ thống Anh Mỹ coi công tố và bên bị cáo như 2 bên sòng phẳng nên nếu thoả thuận đc với nhau thì toà công nhận thôi. Công tố ko muốn truy tố nữa thì toà ko can thiệp giống như vụ dân sự ý, hai bên ko thích kiện nữa toà thôi! Hệ thống civil law thì khác ko theo kiểu ý

XPQ

Xe lăn
Ko nhé. us văn minh bác ái thượng tôn pháp luật chị Huawei vốn vô tội nên được thả. happy ending thôi mà.

Như báo ta đưa mấy hôm trước, đại loại là phía cô Mạnh nhận tội và chịu nộp một khoản tiền phạt thì được trả tự do và hoãn truy tố. Nói chung là háp bi en đinh cho bọn đế cuốc và cá nhân cô Mạnh.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
vậy mà nay lại ... thôi!
Nội bộ chi ủy Mẽo em không biết, còn xem phim thì chỉ đạo bình thường

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Sau khi bỏ của chạy lấy người trên mặt trận quân sự ở Ấp gà, anh bảy đần lại rút lui chiến thụt trên mặt trận oánh Tàu thôi mà ;)) lùi về lo sức khoẻ chứ lên LHQ mà nhớ nhớ quên quên ae cười mỉa, ngại quá