[Funland] Tất tần tật về Netflix

quangsot

Racing Boy
Em chưa cài được.

Ko thấy CHplay đâu cụ ạ, trong setting vào app thì thấy có chplay nhưng ra ngoài thư mục tìm ko thấy có, kiểu vnpt họ ẩn đi đó.

Còn nếu là tivi android thì lại ngon, cài luôn vào OS của tivi, đằng này tivi nhà em là smart tivi, kết nối internet nhưng chả có gì, muốn có phải dùng andoroid tivi box. Em đang xem cách nào dùng chplay trong MyTV box được ko.
Tv của Cụ là nhãn hiệu gì vậy?

ChuCuoiCayDa

Xe tải
chả dại gì chơi box của vnpt hay viettel tù túng lắm. Trc e dính 1 lần con tv box của bên k+ rồi cạch đến già. Các cụ cứ kiếm mấy con box chính hãng như mibox beelink ugoos dùng ổn mà giá vừa tầm

quangsot

Racing Boy
Em đang thắc mắc là smart tv thì nó phải có hệ điều hành chứ nhỉ?

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Tv của Cụ là nhãn hiệu gì vậy?
Toshiba cụ ạ. Ko có OS, có thể ko phải là smart tivi, mà chắc là internet tivi.
chả dại gì chơi box của vnpt hay viettel tù túng lắm. Trc e dính 1 lần con tv box của bên k+ rồi cạch đến già. Các cụ cứ kiếm mấy con box chính hãng như mibox beelink ugoos dùng ổn mà giá vừa tầm
Em đký MyTV nó có thôi. Thực ra muốn dùng chplay thì cắm thêm cái android box là xong, em ngại lách cách thêm box, thấy trong MyTV có chplay mà nó ẩn kiểu gì ko thấy.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Cái đầu của MyTV cũng là Android box, nhưng cấu hình siêu cùi bắp không cài được thêm cái gì đâu.

Bạn đầu tư mấy trăm k mua thêm đầu Android thường lắp vào thôi, nếu muốn tiện cài luôn app MyTV vào đầu mới (Nhớ gọi lên nhà mạng bảo họ xóa đầu cũ đi thì mới đăng nhập được đầu mới).
Em định xem nếu vào được chplay thì cài netflix xem qua mùa dịch thôi cũng ko có nhu cầu cài nhiều , mua thêm box thì em có cái em95x của envy cũng đủ dùng rồi mà lâu ko dùng vừa rồi vào lại bị lỗi em chưa reset cài lại firmware đc.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Cái này chắc phải có mã để truy cập vào lõi của cái Box hoặc phải chạy lại ROM mới hiển thị cái CH Play được. Box của nhà mạng họ làm vậy thì cụ mới mua dịch vụ qua họ chứ không thì họ treo niêu à =((
Em nghĩ cụ nói đúng. Vào setting của Mytv mà ông vnpt cài mấy lớp mật khẩu rồi.

thangdni2021

Xe hơi
EM dùng Netfl thấy có sẵn trong TV rồi

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Toshiba cụ ạ. Ko có OS, có thể ko phải là smart tivi, mà chắc là internet tivi.

Em đký MyTV nó có thôi. Thực ra muốn dùng chplay thì cắm thêm cái android box là xong, em ngại lách cách thêm box, thấy trong MyTV có chplay mà nó ẩn kiểu gì ko thấy.
box mytv này thường phải chạy lại rom đó bác

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cái bên phải chữ mytv đấy cụ.
Nhà cụ có hồ nước ko cụ?? Gấu vắc về cho em 4 cái 3 cái như cụ tả. Và 1 cái hình như hình. Chẳng cài gì được đâu cụ nó là androi đời ơ kìa phần mềm bây giờ ko còn tương khích với androi đó nữa nhưng vnpt và giao doanh số cho nhân viên lắp đặt

67ChùaLáng

Xe hơi
Của cụ chủ là box truyền hình mytv chạy đời mới chạy trên nền android,nhà cung cấp họ đã remix lại os theo nhà mạng rồi,thành ra chỉ dùng được những ứng dụng họ cho phép thôi.
Cụ muốn thoải mái cài ứng dụng khác trên Gplay thì làm box android khác thôi.

QAZ

Xe container
Em đang thắc mắc là smart tv thì nó phải có hệ điều hành chứ nhỉ?
Mấy cái tv đời ơ kìa 6-7 năm về trước nó cũng là internet tv, cũng nối mạng LAN/wifi như ai, cũng tải được app về, nhưng phần OS là do hãng tự phát triển, mỗi ông 1 phách, bây giờ hãng không hỗ trợ nữa nên có gì dùng nấy thôi. Giống như mấy cái windows phone ấy.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Internet tv là thời lâu lắm rồi cụ. Tốt nhất là cụ làm con android tv tầm 1 củ rưỡi. Hoặc thêm tí tiền làm con AppleTv 4 tầm 2Tr, AppleTv 5 tầm 3Tr thì ngon choét. Mượt cực kỳ. Xem netflix thôi rồi luôn. Cấu hình chip Apple A10x rất khoẻ. Chơi game Arcade đc luôn cụ ạ

• Vodka
Reactions: QAZ

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Trước e mua con mibox 1Tr5. Thấy đc khen ngon lắm. Nhưng sau 2 tuần thì e bán phéng luôn vì chậm, lag, ko tối ưu fullHD/4K. E đổi sang Apple TV 5 thì đúng là ko chê đc điểm nào. Siêu nét và mượt. Nhu cầu e cũng ít, chỉ xem: youtube, netflix, VTVgo, game…

vuhoang23277

Xe máy
Neflix nhà em săn có tv roi

meodenminh

Xe điện
Smart TV thì thường có sẵn Netflix rồi.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Của cụ chủ là box truyền hình mytv chạy đời mới chạy trên nền android,nhà cung cấp họ đã remix lại os theo nhà mạng rồi,thành ra chỉ dùng được những ứng dụng họ cho phép thôi.
Cụ muốn thoải mái cài ứng dụng khác trên Gplay thì làm box android khác thôi.
Ko có cách nào vào chplay à cụ? Em vào setting có mấy mục hệ thống mà nó bắt mật khẩu, ko có ko vào được. Em nghĩ nó có chplay rồi nhưng ẩn đi mình ko dùng được, bắt dùng kho phim và app của nó.

67ChùaLáng

Xe hơi
Ko có cách nào vào chplay à cụ? Em vào setting có mấy mục hệ thống mà nó bắt mật khẩu, ko có ko vào được. Em nghĩ nó có chplay rồi nhưng ẩn đi mình ko dùng được, bắt dùng kho phim và app của nó.
Không cụ nhé,bất khả kháng,trừ phi cụ hack chạy lại được os khác,còn không cụ chỉ dùng được những gì sẵn có đó thôi ah.