Nam Định: Hỏi đường đi Đền Trần

9Dragon

Xe tăng
Các bác cho em hỏi đường đi Đền Trần (Nam Định) với.
Google bảo em là Đền Trần ở phường Lộc Vượng, ngoại thành Nam Định.
Định 01.00 AM Chủ nhật này bọn em khởi hành, tụi bạn có đứa biết đường nhưng nó ko cầm lái nên em muốn hỏi trước cho chủ động, tiện thể setup trước cho anh Vietmap chỉ đường cho khỏi bò lạc. *-)
Bác nào đi roài cho em hỏi đường đi với ah. Càng chi tiết càng tốt

hieuanh

Xe tải
Định 01.00 AM Chủ nhật này bọn em khởi hành, tụi bạn có đứa biết đường nhưng nó ko cầm lái nên em muốn hỏi trước cho chủ động, tiện thể setup trước cho anh Vietmap chỉ đường cho khỏi bò lạc. *-)
Bác phải nói bác đi từ đâu thì anh em mới biết để chỉ cho bác chứ. Nếu ở Hà Nội, bác cứ theo đường pháp vân- cầu giẽ, đến Phủ Lý rẽ đường 21 đi Thái Bình, Nam Định, đến đầu TP Nam Định chỗ cầu vượt rẽ trái theo đường 10 về hướng Thái Bình khoảng 1 vài cây sẽ thấy đền Trần phía bên tay trái đường.

Chỉnh sửa cuối:

bonbanhloiruong

Xe tăng
Từ HN bác ra Pháp Vân -> Cầu Giẽ -> Phủ Lý rẽ QL21, phi thẳng đến cầu vượt Nam Định rẽ trái ra đường 10 hướng về cầu Tân Đệ (chưa vào TP Nam Định). Đường vào đền Trần nằm khoảng giữa cầu vượt Nam Định & cầu Tân Đệ về phía bên tay trái có đường rẽ chính là đường vào đền.
Đường rất dễ tìm nếu bác từng đi Nam Định, nếu không bác chịu khó chạy theo xe khách Hà Nội - Nam Định biển 18 cũng được, gần đến Nam Định hỏi dân địa phương.

bonbanhloiruong

Xe tăng
Bác phải nói bác đi tư đâu thì anh em mới biết để chỉ cho bác chứ. Nếu ở Hà Nội, bác cứ theo đường pháp vân- cầu rẽ, đến Phủ Lý rẽ đường 21 đi Thái Bình, Nam Định, đến đầu TP Nam Định chỗ cầu vượt rẽ trái theo đường 10 về hướng Thái Bình khoảng 1 vài cây sẽ thấy đền Trần phía bên tay trái đường.
Hic, bác nhanh tay hơn em

hungquyt

Xe hơi
Em chỉ bác, bác trả Em votka nhé

Bác đi đường 1, qua đồng văn, phủ lý, đến ngã tư thì rẽ đi Nam Định ( Có chỉ dẫn) chú ý các XXX đứng ở thị xã phủ lý. Đi được 500-700 m thì rẽ trái ngay chỗ đường tàu (chỗ này chú ý vì cấm xe khách, nếu đi xe trên 9 chỗ thì đi thẳng 1 đoạn nữa thì rẽ trái) đi thẳng về hướng Nam định, đến qua Mỹ lộc bắt đầu địa phận Thành phố Nam định thì thấy cầu vượt đi Ninh Bình. Bác rẽ trái về hướng Thái bình, ở ngay chỗ cầu vượt đó. Đường đẹp nhưng chớ có phóng nhanh vì XXX hay bắn lắm (nội thị mà) Đền Trần nằm trên đường đó bên phía tay trái, cách cầu vượt khoảng 2-3 km. Nhớ nên gửi xe ở ngoài, không nên đi sâu vào trong vì đông lăm. Chúc Bác đi chơi vui vẻ và xin được ấn chứ không phải mua đâu nhé.:6::6::6:

9Dragon

Xe tăng
EM cảm ơn 3 bác: Hiệu ảnh, Bốn bánh và Hùng quýt
Thú thực em đi tp Nam Định mới vài lần, lần gần nhất là tháng 9/2008.
Em cảm ơn các bác đã chỉ đường cho em, thế là em an tâm rồi ah.
Em kính các kụ 1 ly (b)

PS: EM khởi hành từ Pháp Vân - HN kụ ah

Mazspeed

Xe container
Đi đền Trần thì nên tranh thủ làm 1 cua Phủ Giày và chùa Keo luôn thể.

Nazai

Xe buýt
em mes địa chỉ..nhờ ông bạn thân ở Nam định làm xin cho quả Ấn đền trần từ trước tết rồi , về để trên oto
em xin 3 năm rồi thấy thượng lộ bình an lắm

9Dragon

Xe tăng
Báo cáo các bác, em đã về, đường khá dễ tìm. Thanks

beetle

Xe tải
Em cũng vừa đi về, tìm trên wikimapia ra cái tọa độ, nhập vào GPS, chạy 1 mạch từ HN về đến đúng bãi giữ xe của đền :D
Vị trí đây các bác (kinh độ = 106.1685276, vĩ độ = 20.4548805)
Còn vị trí đền Bảo Lộc: 106.160583, 20.468253