[Funland] Năng nhặt chặt bị

LiKaShing

Xe tăng
Website
songiang.vn

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Mợ thớt có dụ dỗ, lừa đảo gì đâu mà một số cụ có vẻ hơi nặng nề nhỉ. Mợ ấy nói rõ mục đích từ đầu rồi mà:
“Bài toán Big Data thôi:
800k thành viên OF biết gợi ý của cháu, 1% tham gia.
8k thành viên tham gia, 10 năm sau 1% còn sống sót.
80 người đó (1% của 1%) là khách hàng tương lai cháu muốn có ạ.”
Cá nhân cháu thì rất phục mợ chủ thớt ở khả năng xác định mục tiêu và lập kế hoạch dài hạn để hiện thực hoá mục tiêu của mình.
Thì cũng giống mấy ông hay lập thớt bất động sản VD4, Vin hưng yên bị chửi như con thôi, nặng nề gì? :-?

Dr.MaxCare

Xe tải
Có thể sử dụng biện pháp đơn giản hơn ạ.
- Mở thớt tại Cà phê OF.
- Trả lời tất cả mọi câu hỏi (không né tránh câu nào).

Thớt đủ trăm tầng mà nhịp tim, huyết áp vẫn ổn định như trước khi mở thớt, thì đi vào market chém giết thôi ạ.
Haha, chuẩn mợ. Bình tĩnh trả lời còm trăm tầng trên OF mà mặt không biến sắc, tim không đập nhanh, tâm không đổi là đạt được cảnh giới cao đủ để chiến đấu với Mr.Market rồi. :D

deadlove

Xe điện
Chủ topic không lùa gà, không tuyển ref, ok.

Nhưng sau cái khả năng sinh lời 100% thì cũng nên ghi thêm là khả năng bay 100% số vốn bỏ vào thì mới chuẩn.

Nhiều cụ khó khăn, đọc không kỹ rồi tặc lưỡi, mất nhiều rồi, thử xem sao, bay thêm 25 củ là thêm khốn khổ.

Trong tình hình đầu tư hơi khó khăn như hiện nay tại Việt Nam, với một số tiền nhỏ (vài chục triệu) thì khả năng sinh lời rất thấp. Cháu xin giới thiệu khả năng kiếm tiền từ số vốn vài chục triệu.

Điều kiện cần và đủ:
- Có kinh nghiệm đầu tư tối thiểu 01 năm.
- Vốn đầu tư tối thiểu 25 triệu.

Sản phẩm giao dịch: Dầu thô khối lượng Micro (100 thùng/giao dịch) tại Sở Giao dịch hàng hoá Việt Nam (MXV).

Khả năng sinh lời: 100% vốn/tháng.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, nghe câu chuyện đầu tư của bác mợ với số vốn 25tr tôi thấy thật hài hước. Bản chất của đầu từ là tỷ lệ sinh lời trên số vốn bỏ ra và phần trăm nó sẽ khác nhau khi số vốn khác nhau. Vụ đầu tư trên tôi nghĩ dành cho lớp trẻ năng động hoạt bát nhưng ít xèng thì phù hợp hơn bởi vì mất thì cũng chỉ như rùng mình vài cái thôi.
Cá nhân tôi chợt nghĩ đến cái Cồn Cũng Như Lùng trong truyện nói về một chàng trai thi đại học nhờ sử dụng con xúc sắc để làm thi trắc nghiệm mà cuối cùng đỗ thủ khoa nhưng rồi đích đến vẫn là Cuối Cồn Cũng Như Lùng thôi.

Tất nhiên rồi, các bác có thể đến Cồn Cũng Như Lùng khi thắng bạc hoặc có thể đến Cồn Lào ăn vạ khi thua bạc thì là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên rất có thể sẽ ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các loại Cồn nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, vì tôi là thế mà phải ko nào?

Em đầu tư ck âm gấp 100 lầm vốn rồi. Giờ sao ngày kiếm 500k/15p rồi time sau đi cày tiền. mợ xem chỉ giáo giúp 😆😆

agrimeco

Xe lăn
Chuyện bình thường khi sống ở nước ngoài ạ (tất cả đều phải có kế hoạch, một chuyến đi chơi nhỏ cũng phải có kế hoạch trước cả tháng, những chuyện nhỡ nhỡ kế hoạch trước cả năm, những chuyện lớn hoặc có tiềm năng sinh lợi cao kế hoạch trước 5 - 7 năm).
Ko liên quan tới chủ đề cơ mà cho hỏi mợ cháu đã xây dựng kế hoạch chống lầy chưa, nếu có thì đã bao giờ vượt, vỡ hay phải điều chỉnh ko :)

m62

Xe máy
Nạp tiền/trade/lãi và rút tiền, số tiền từ $1M trở lên:
- Sàn ngoại, cực kỳ phức tạp để số tiền (cháu đi vay) chuyển vào tài khoản một cách nhanh nhất (để không lỡ cơ hội chắc ăn).
- Sàn chui, cháu không tin tưởng, nên không dám nạp tiền và trade.
- MXV, nạp/rút tiền cực nhanh, chỉ một cái uỷ nhiệm chi là tiền nổi ngay. Độ tin cậy thì ít nhất cháu đã thực hiện 03 lần với số tiền > $1M.
Sàn này tỷ lệ đòn bẩy bn e, nếu dự định risk 25tr/trade thì để bn trong tk là vừa?

chien.fat

Xe đạp
Ko liên quan tới chủ đề cơ mà cho hỏi mợ cháu đã xây dựng kế hoạch chống lầy chưa, nếu có thì đã bao giờ vượt, vỡ hay phải điều chỉnh ko :)
Với phương pháp làm việc của mợ chủ thì em nghĩ chắc là có kế hoạch. Có khi cụ đang trong shortlist đấy. Chúc mừng cụ :)

emphailamsao

Xe tăng
Em đầu tư ck âm gấp 100 lầm vốn rồi. Giờ sao ngày kiếm 500k/15p rồi time sau đi cày tiền. mợ xem chỉ giáo giúp 😆😆
Nếu vốn cụ to mà muốn 500k thì cũng dễ thôi. Có khi tính bằng giây. Vấn đề ở chỗ có dừng lại khi dc ăn 500k hay không thôi. Nếu mua dc con bot trade theo nguyên tắc thì được.

Jochi Daigaku

Máy Bay
Sàn này tỷ lệ đòn bẩy bn e, nếu dự định risk 25tr/trade thì để bn trong tk là vừa?
MXV đòn bẩy 1:5 ~ 1:10 tùy thuộc sản phẩm, thời điểm.
Nói chung sàn này chả được ưu điểm gì (đòn bẩy thấp, phí cao), ngoại trừ có thể oánh lớn (nạp/rút vài chục tỷ nhanh gọn, đơn giản).

Nếu trade Micro Crude Oil (ký quỹ bắt buộc 22 triệu), call margin toàn bộ tài khoản khi chạm 40% ký quỹ bắt buộc, nghĩa là dự định risk 25 triệu/trade thì để trong tài khoản: 22 triệu x 40% + 25 triệu ~ 33,8 triệu.

• Vodka
Reactions: m62

Jochi Daigaku

Máy Bay
Chủ topic không lùa gà, không tuyển ref, ok.

Nhưng sau cái khả năng sinh lời 100% thì cũng nên ghi thêm là khả năng bay 100% số vốn bỏ vào thì mới chuẩn.

Nhiều cụ khó khăn, đọc không kỹ rồi tặc lưỡi, mất nhiều rồi, thử xem sao, bay thêm 25 củ là thêm khốn khổ.
Vâng ạ, cháu đã thêm khả năng bay 200% vốn, cảm ơn bác ạ.

Jochi Daigaku

Máy Bay
Mỗi người phải tự tìm cách kiếm tiền ạ, bởi vì muốn thắng trong trading, yếu tố tâm lý > 50%. Cho nên nếu ai không tự tìm ra cách chiến thắng, thì dù cho cháu chỉ rõ tận tình, người đó vẫn sẽ thua ạ.

Jochi Daigaku

Máy Bay
Em gái có là Youtuber ko?
Khi nào cháu đủ khả năng trade đều tay 10 Lot tiêu chuẩn/ngày, cháu sẽ mở Vlog ạ.
Hiện tại cháu chỉ trade 1-3 Lot tiêu chuẩn/tuần lễ (chuyện này quá bình thường trong giới trader) cho nên có mở Vlog cũng không ăn khách ạ.

Đại Ba

Xe điện
Em cũng đang đầu tư, nhưng ở lĩnh vực khác. Em cũng dân tiếng Nhật, nhưng ko được học hành tốt như mợ, và cũng đã qua thời thanh niên đầy tham vọng rồi.

Vào chúc mợ thành công thôi.

binhnq2

Xe tăng
Cháu cứ vả đôm đốp vào mẹt các chú các bác mắng cháu lùa gà với đa cấp ntn hử???

Jochi Daigaku

Máy Bay
Cháu cứ vả đôm đốp vào mẹt các chú các bác mắng cháu lùa gà với đa cấp ntn hử???
Vừa cố gắng tìm kiếm những người có tố chất (nhưng chưa thử sức trading), vừa phải dập tắt tham vọng của những người không đủ tố chất (mà cứ lao vào trading), sẽ gây ra cảm giác “vả đôm đốp vào mẹt người khác ạ”.

Trong trading, “thực lực” mới là quan trọng, tuổi tác không có ý nghĩa gì cả. Cho nên khi vào thớt này, mong các bác bỏ lại “tư duy tuổi tác” bên ngoài thớt ạ.