[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

pham minh

Xe container
Cụ mua ngay con máy hút ẩm, treo quần áo vào phòng kín bật một buổi là khô đét luôn, trời nồm máy hút ẩm hút lúc là khô ráo, em nhà ông bà ở quê cũng chơi luôn 2 cái. Nhà em cũng bán lại dùng các bác ở quê sang thấy hay quá toàn nhờ mua luôn cho dùng ai cũng kêu quá sướng, một bước cách mạng mùa nồm. Trước hàng Nhật cao tiền giờ hàng nội địa China bảo hành 24 tháng giá rẻ tội gì Ko mua cụ ah

nhà em từ chục năm nay toàn dùng máy hút ẩm. Chỉ một buổi khô hết, sạch se và ko tốn điện

pham minh

Xe container
Nhà em, máy giặt kết hợp sấy, dùng 2 3 lần vẫn phải phơi mới khô. Sử dụng cái loại sấy treo chụp, nóng bỏng, bỏ ra nguội đi vẫn thấy âm ẩm. Sau sử dụng máy hút ẩm gần 10 năm, đặt 45% cứ thế chạy, mỗi ngày đổ nước 1 2 lần, quần áo khô, tất nhiên không thơm như phơi nắng.
nhà em thì bật thêm cái đèn sưởi nhà tắm là quần áo thơm mùi nắng ngay

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ cứ làm còn máy sấy , rẻ tiền thì sấy thông hơi , đắt thì làm con heatpump , tủ sấy e thấy mua phí tiền . Máy hút ẩm thì khô nhưng tốn thời gian , ko lọc được bụi vải , giá cũng ko rẻ

thinhtd

Xe container
Nhà em đang dùng cái tủ sấy Sunhouse. Còn mục tiêu là em sắm con máy sấy heatpump của Bosch.

hoanptp

Xe điện
Không phải nhà em bán hàng mà em quảng cáo máy hút ẩm đâu. Cụ cứ tưởng tượng trời nồm 90% chăn ga gối đệm ẩm kinh khủng, máy tính, vi ti đồ điện tử cũng bị hư hại theo do độ ẩm trong không khí quá cao. Chỉ cần đóng cửa bật máy hút ẩm là đâu lại vào đó ngay, thật sự cụ nào chưa dùng máy hút ẩm thì nên dùng lấy một cái trang bị cho ngay chính phòng ngủ của mình, cảm giác nằm vào chăn chiếu các cụ sẽ cảm nhận được sự khác biệt ngay. Máy hút ẩm mới của Nhật nó đắt chứ của Trung quốc máy mới loanh quanh 3 triệu đó là sự đầu tư xứng đáng và cần thiết. Độ ẩm tốt và phù hợp cho sức khỏe con người là 50 - 70% hiện giờ các cụ thử đo hôm nay ở HN kiểu gì cũng phải trên 85% rồi

Nếu để sấy quần áo thì cụ cứ làm 1 con máy sấy chuyên dụng cho e. Trước e cũng sợ nhăn nhưng ko hề tí nào trừ trường hợp cụ quên để trong máy qua ngày

barca_vd

Xe hơi
Gelexia riverside, Yên Sở, Hoàng Mai, Hà Nội
Hóng hớt các cụ đi trước review để em mua tặng mẹ vợ 1 cái chống chọi mùa nồm sắp tới :D Có vẻ máy sấy riêng lẻ vẫn hơn tủ hoặc máy giặt kèm sấy phỏng các cụ ?

Taihoatu

Xe lăn
Mua cái gì thì mua các cụ TUYỆT ĐỐI KHÔNG MUA MÁY GIẶT LG LOẠI CÓ SẤY.
Bởi vì nhiệt độ sấy của nó rất cao và ko điều chỉnh dc vì vậy sấy xong 3 lần quần áo nhẽo nhoét, chảy, nhão chỉ có vứt đi
Ko biết cụ dùng model nào của LG, chứ nhà e đang dùng cái loại giặt 21kg/sấy 12kg của GL thấy ok lắm, ko chê điểm nào.

xedaprach

Xe điện
Cứ lấy từ máy giặt xong thì tống sang máy sấy, quần áo đem ra mặc ấm áp thơm tho lại sạch bụi vải đỡ đị ứng mũi, đấm quan teo thằng thời tiết nữa.

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com

hoangchung06

Xe buýt
Trước em cũng mua 1 cái máy sấy electrolux dùng chắc khoảng 20 lần gì đó giờ vẫn để không mấy năm rồi, đợt mua là cũng nhằm đúng khi nồm trời nên thấy cũng hiệu quả, sau lười nên chẳng sấy gì nữa.

Kyson1

Xe điện
Nhà em cũng chơi trò này, ổn phết.
View attachment 6628375
cụ chủ gg cái này nhé
may say samsung heat pump
giá khoảng 15 củ khoai
thằng em cty mới mua, khoe thấy khá bảnh lắm.
nhà em từ chục năm nay toàn dùng máy hút ẩm. Chỉ một buổi khô hết, sạch se và ko tốn điện
nhà em thì bật thêm cái đèn sưởi nhà tắm là quần áo thơm mùi nắng ngay
Mua cái gì thì mua các cụ TUYỆT ĐỐI KHÔNG MUA MÁY GIẶT LG LOẠI CÓ SẤY.
Bởi vì nhiệt độ sấy của nó rất cao và ko điều chỉnh dc vì vậy sấy xong 3 lần quần áo nhẽo nhoét, chảy, nhão chỉ có vứt đi
Nhà em đang dùng cái tủ sấy Sunhouse. Còn mục tiêu là em sắm con máy sấy heatpump của Bosch.
Không phải nhà em bán hàng mà em quảng cáo máy hút ẩm đâu. Cụ cứ tưởng tượng trời nồm 90% chăn ga gối đệm ẩm kinh khủng, máy tính, vi ti đồ điện tử cũng bị hư hại theo do độ ẩm trong không khí quá cao. Chỉ cần đóng cửa bật máy hút ẩm là đâu lại vào đó ngay, thật sự cụ nào chưa dùng máy hút ẩm thì nên dùng lấy một cái trang bị cho ngay chính phòng ngủ của mình, cảm giác nằm vào chăn chiếu các cụ sẽ cảm nhận được sự khác biệt ngay. Máy hút ẩm mới của Nhật nó đắt chứ của Trung quốc máy mới loanh quanh 3 triệu đó là sự đầu tư xứng đáng và cần thiết. Độ ẩm tốt và phù hợp cho sức khỏe con người là 50 - 70% hiện giờ các cụ thử đo hôm nay ở HN kiểu gì cũng phải trên 85% rồi
Nếu để sấy quần áo thì cụ cứ làm 1 con máy sấy chuyên dụng cho e. Trước e cũng sợ nhăn nhưng ko hề tí nào trừ trường hợp cụ quên để trong máy qua ngày
Hóng hớt các cụ đi trước review để em mua tặng mẹ vợ 1 cái chống chọi mùa nồm sắp tới :D Có vẻ máy sấy riêng lẻ vẫn hơn tủ hoặc máy giặt kèm sấy phỏng các cụ ?
Ko biết cụ dùng model nào của LG, chứ nhà e đang dùng cái loại giặt 21kg/sấy 12kg của GL thấy ok lắm, ko chê điểm nào.
Cứ lấy từ máy giặt xong thì tống sang máy sấy, quần áo đem ra mặc ấm áp thơm tho lại sạch bụi vải đỡ đị ứng mũi, đấm quan teo thằng thời tiết nữa.
Trước em cũng mua 1 cái máy sấy electrolux dùng chắc khoảng 20 lần gì đó giờ vẫn để không mấy năm rồi, đợt mua là cũng nhằm đúng khi nồm trời nên thấy cũng hiệu quả, sau lười nên chẳng sấy gì nữa.
Em nói v1 tìm heatpump của bosch hoặc electrolux rồi. Quan tâm tý cho ấm êm nhà cửa cccm ạh.

Họ dùng là chính, mình thụ hưởng thành qảu thôi, cơ mà thấy nồm ẩm thì thấy thương nên em mới tìm mua.

Tiện thớt em hỏi máy rửa bát luôn ạh.

Kyson1

Xe điện
Cụ mua ngay con máy hút ẩm, treo quần áo vào phòng kín bật một buổi là khô đét luôn, trời nồm máy hút ẩm hút lúc là khô ráo, em nhà ông bà ở quê cũng chơi luôn 2 cái. Nhà em cũng bán lại dùng các bác ở quê sang thấy hay quá toàn nhờ mua luôn cho dùng ai cũng kêu quá sướng, một bước cách mạng mùa nồm. Trước hàng Nhật cao tiền giờ hàng nội địa China bảo hành 24 tháng giá rẻ tội gì Ko mua cụ ah

Mấy cái máy sấy của cụ mua ở đâu ạh?!

hoanptp

Xe điện
Em nói v1 tìm heatpump của bosch hoặc electrolux rồi. Quan tâm tý cho ấm êm nhà cửa cccm ạh.

Họ dùng là chính, mình thụ hưởng thành qảu thôi, cơ mà thấy nồm ẩm thì thấy thương nên em mới tìm mua.

Tiện thớt em hỏi máy rửa bát luôn ạh.
Máy rửa bát thì cụ cứ Bosch mà thẳng tiến em dùng 2 đời Bosch rồi thấy ngon lành ko hỏng vặt tý nào luôn

hoanptp

Xe điện
Oki cụ. Nhưng rửa mất time hok cụ?!
Chế độ nhanh hơn 2h, chế độ tiêu chuẩn 3h25 phút vì nó còn liên quan tới công tác sấy khô bát đĩa. Dùng sướng nhàn cho người phụ nữ cụ ah

Hại Điện

Xe container
Trời HN mấy hôm mưa ẩm, nhà em có 3 ng lớn, quần áo khó khô đc.

Cccm cho em hỏi nên dùng loại máy sấy/tủ sấy nào phù hợp. Trc dùng sưởi dầu của Nga từ đời ơ kìa, hay bị hỏng đồ.

Thank cccm.
Có lẽ Cf OF có đến hàng trăm thớt về máy sấy quần áo rồi cụ.

Nhưng mà...nếu cụ cần tư vấn, em vẫn khuyên cụ mua Elec 8 ký 7.5tr thông hơi là quá đủ dùng.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Bật điều hòa 1-2 tiếng khô cong

Mongthilunglinh

Xe máy
Ôi, máy sấy đi cụ ơi! Em dùng mấy năm nay con elec lúc mua có tầm 7 củ j đấy. Tiếc k mua sớm hơn. Mùa hè em cũng sấy. Nó hút bụi vải, quần áo thơm tho mềm mại, rõ nhất là giặt khăn tắm khăn mặt í, phơi nắng xong cứng như que dù có nước xả vải rồi, sấy thì khô, thơm tho và mềm mại!!! Thích lắm. Cứ trời mưa nồm ẩm thì lôi chăn màn ra giặt cho khô sạch thơm tho, k phải rình hôm nắng to giặt như trước nữa! :))