[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

vumanhkien

Xe buýt
nhà e mua con lg đc 2 năm rồi, loại 8kg hay sao ấy, chạy khá êm, để sát phòng ngủ ko nghe rõ tiếng luôn. lúc đầu do ngu nên nó gạ mua them cái đế khiến máy rung lắc ghê vkl, sau đó bỏ đi đặt thẳng xuống đất thì ngon. nên cụ mua máy giặt đừng có mua cái đế nhé. nó chỉ khiến máy rung lắc hơn thôi
Kê đế chỉ ở khu vực nào ẩm ướt mới cần thôi, chứ không cứ bem nó sát đất là chắc chắn và êm ái nhất. Cụ bị gạ đểu rồi, tiền mất tật mang. :D

Ngonghinh

Xe tăng
Về máy giặt nhà cháu chỉ dùng 1 loại LG, ngày trước loại lồng đứng cũng LG, sau lồng ngang cũng LG, giờ nhà cháu đang dùng LG inverter Direx vì loại này chạy bền ko hỏng vặt ạ

henryfrance

Xe hơi
Công nghệ vắt 1400 vòng/phút của LG đang vượt trội và thích hợp cho thị trường bụi bẩn nhiều như Việt nam.
Con em chơi thể thao tẹt nhưng về giặt sạch hơn giặt tay, quần áo vắt đảo chiều nên thích thì là lại tý ko thì thôi các loại khác thì ko cần là.
Vợ em bảo đây mới đúng là máy giặt, vì các loại khác dùng trước đấy toàn bị vò tay mới sạch đc. Nhất là quần áo đồng phục của tụi trẻ con
Bác dùng LG model nào vậy? Cho em xin đời máy với để em nghiên cứu một con.

cuongdiv

Xe container
nhà e mua con lg đc 2 năm rồi, loại 8kg hay sao ấy, chạy khá êm, để sát phòng ngủ ko nghe rõ tiếng luôn. lúc đầu do ngu nên nó gạ mua them cái đế khiến máy rung lắc ghê vkl, sau đó bỏ đi đặt thẳng xuống đất thì ngon. nên cụ mua máy giặt đừng có mua cái đế nhé. nó chỉ khiến máy rung lắc hơn thôi
Kê đế chỉ ở khu vực nào ẩm ướt mới cần thôi, chứ không cứ bem nó sát đất là chắc chắn và êm ái nhất. Cụ bị gạ đểu rồi, tiền mất tật mang. :D
Về máy giặt nhà cháu chỉ dùng 1 loại LG, ngày trước loại lồng đứng cũng LG, sau lồng ngang cũng LG, giờ nhà cháu đang dùng LG inverter Direx vì loại này chạy bền ko hỏng vặt ạ
E hôm trc lấy con LG 8kg cũng bị gạ gẫm lấy chân đế, e bẩu nền nhà a phẳng rồi, chân đế làm gì thì chú thợ bảo kê lên cho đỡ ẩm ướt, e bẩu nhà a để trên tầng 4, trong phòng có mái che thì lấy đâu ra nước mà ẩm ướt, thế là chú ấy bảo thôi.
Các cụ cho e hỏi nếu máy 8kg thì hình như quần áo khô chỉ tầm 60% cân nặng (tức là ~5kg) thì mới đúng công suất, có phải ko ạ

Jeep2017

Xe tăng
Elex nhà nào cũng lỗi như nhau nhỉ, trước con nhà cháu mất cái ốc ở chân máy, gọi hãng chém 400k - 200k tiền ốc - 200k công vặn - nghĩ vẫn cay. Máy thì sửa vài lần, lúc vắt thì như công nông. Cạch mặt bọn này.
thôi em cứ dùng hàng nhật

vaio9700

Xe buýt
mấy con elex giờ nhẹ hơn đời cũ nhiều, nhà e dùng ngót chục năm rồi chỉ có vấn đề nhỏ là lúc đóng cửa nó ko nhận, có thể do cái lẫy nó ko nhậy, e lắn cài cái là ổn.
có cụ nào dùng hitachi thì review mọi ng cugf tham khảo, e thấy bảo hãng đó khá ổn, nhưng hình như hành liên doanh thì phải, e vào mấy siêu thị điện máy toàn thấy hướng dẫn bằng tiếng việt trên bảng điều khiển thôi

Ngonghinh

Xe tăng
E hôm trc lấy con LG 8kg cũng bị gạ gẫm lấy chân đế, e bẩu nền nhà a phẳng rồi, chân đế làm gì thì chú thợ bảo kê lên cho đỡ ẩm ướt, e bẩu nhà a để trên tầng 4, trong phòng có mái che thì lấy đâu ra nước mà ẩm ướt, thế là chú ấy bảo thôi.
Các cụ cho e hỏi nếu máy 8kg thì hình như quần áo khô chỉ tầm 60% cân nặng (tức là ~5kg) thì mới đúng công suất, có phải ko ạ
Máy ghi 8kg thì lượng quần áo tối đa là 8kg, nếu ít hơn thì máy giặt nhanh hơn. Trong chu trình giật máy sẽ tự cân trọng lượng quần áo để quyết định chương trình và thời gian giặt đấy cụ ạ

cuongdiv

Xe container
Máy ghi 8kg thì lượng quần áo tối đa là 8kg, nếu ít hơn thì máy giặt nhanh hơn. Trong chu trình giật máy sẽ tự cân trọng lượng quần áo để quyết định chương trình và thời gian giặt đấy cụ ạ
Tối đa là 8kg quần áo khô đúng ko ạ, e đọc ở đâu ấy thì thấy chỉ nên cho tối đa 60% số kg ghi trên máy, ko biết thông tin ấy có chuẩn ko

Ngonghinh

Xe tăng
Tối đa là 8kg quần áo khô đúng ko ạ, e đọc ở đâu ấy thì thấy chỉ nên cho tối đa 60% số kg ghi trên máy, ko biết thông tin ấy có chuẩn ko
Cụ cứ sử dụng dưới mức tối đa thì tuổi thọ máy sẽ dài hơn nếu lúc nào cụ cùng maý lâm việc qúa sức ạ.

250cc

Xe tăng
Em vote thêm 1 phiếu cho LG.
Trộm vía nhà em dùng 5 năm nay rồi, mưa hắt, nắng chiếu trực tiếp, chưa có vấn đề gì cả, lồng ngang, êm ái, sạch hay không thì em không biết vì nhà em mặc đồ cũng sạch :))
Ngon bổ rẻ thì cứ LG, chứ tầm 3 chục đổ lên thì em chệu ạ.

vumanhkien

Xe buýt
Các cụ trả lời giúp em xem có nên mua máy có giặt nước nóng hay không đi.....

huonggialc

Xe tải
Các cụ trả lời giúp em xem có nên mua máy có giặt nước nóng hay không đi.....
Ko nên, vì rất ít khi dùng và nếu dùng thì tốn điện. E ở vùng cao lạnh, mua con elec 1114 có giặt nóng tùe 2014 đến nay mà chưa bao giờ giặt nóng cả.

vumanhkien

Xe buýt

adng

Xe điện
Mời các cụ thưởng lãm, em mất 10tr học phí để có kết luận là tránh xa hàng bãi.
Mong mod treo bài đừng xóa cho bà con rút kinh nghiệm.
Đây là máy giặt cửa ngang, có sấy sử dụng ga R134.
National VR1100.
Mới dùng được gần 4 năm thôi, nhưng năm nào cũng phải thay từ 1 tới 2 lần cái cụm công tắc bơm nước do lỗi H25. Mỗi lần thay giá 350 ngàn VNĐ lại phải alo hai ngày mới sửa được.
Thêm năm nay nó bung cái lưới nhựa ra mới thấy trong máy đã vỡ vòng định tâm từ lâu rồi, các chốt nhựa của lưới nhựa nó không tới vấu cài trên mâm nên nó bung ra. Giải pháp là khoan ốc vít bắt xiên vào mâm sắt. ÔI hàng Nhật ơi...

Fan Phong Trào

Xe máy
Đây là thương gia làm đểu thôi, mà thời buổi này còn bãi biếc gì nữa, cứ mới chính hãng mà phang, dùng bét nhè dăm năm không phải nghĩ :)

Trâu sành

[Tịch thu bằng lái]
sêcầnhen là đỏ đen ăn may