[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Chào CCCM,

Xin hỏi cụ/mợ nào đã/đang dùng các máy giặt có chế độ giặt sấy bằng block trên các máy giặt cao cấp của nhật nội địa mấy câu hỏi sau:

- Hiệu quả thực sự của việc sấy? Có thực sự khô có thể mặc/cất đi luôn không?
(Nhà cháu muốn giải phóng 100% việc phơi quần áo sau mỗi lần giặt)
- Có (nên) dùng chức năng giặt + sấy hằng ngày không? hay chỉ nên dùng khi cần vì dùng nhiều thì hỏng/hại máy ...
- Model nhà cụ/mợ đang dùng
- Các lưu ý hoặc hạn chế khác ...

Nhân tiên có cụ nào bán hàng toshiba nội địa mới 100% giá tốt ko ạ? nhà cháu đang thích model TW-117X6L-T (2018) - Có cụ nào đang dùng không cho em xin tý review với ạ

Cảm ơn cccm trước ạ!
Em mua con Toshiba giặt 9kg sấy 7kg dùng cũng được 5 năm rồi. Hàng SX 2010 thì phải. Hồi đấy mua đâu 16-17tr gì đấy em không nhớ.

Nói chung dùng ngon cụ ạ, đến giờ chỉ hỏng duy nhất 1 lần là cái lẫy nhựa đóng/mở van xả sửa mất 200k (đồ cũ thì cái này cũng là hên xui).

Đánh giá chung của em:

- Công nghệ 2010 nhưng giờ máy mới ở VN vẫn là xa xỉ: Inverter, truyền động trực tiếp, sấy block.

- Tiết kiệm điện và nước hơn hẳn máy liên doanh trước đây em vẫn dùng.

- Sấy khoảng 3-5 tiếng tùy lượng và loại quần áo. Sấy xong nóng hổi, thơm phức. Có hơi nhăn nên lấy ra phải treo ngay. (Nhà em có sân phơi rộng nên hôm nào trời ẩm mới sấy).

- Nói chung từ hồi em mua con máy giặt sấy vợ em sướng hẳn vì trước đây con nhỏ nên quần áo chúng nó cứ thay suốt, vào mùa xuân mà không có con máy giặt này thì khốn khổ.

cayxuka

Xe đạp
Cụ mua đâu đấy
QUOTE="nguyennu, post: 44901588, member: 529173"]Hôm nay em mới rảnh mới chụp ảnh đc, giặt 36p, sấy 30p khô cong.
Máy nhà em dùng giặt 42p sấy 30p.
Nên mua máy giặt riêng máy sấy riêng.

[/QUOTE]

zitaicrazy

Xe buýt
E đang có nhu cầu mở hiệu giặt là , cụ nào cung cấp máy giặt , máy sấy 2 hand pm e

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cụ biết chỗ nào bán con sấy nhật cho em tham khảo cái, em đang phân vân giữa con electrolux và con sấy nhật
Bẩm cụ là em nhờ người thợ làm điện ở nhà em mua hộ. Thấy quá phức tạp và cũng chẳng rẻ. Trên cõi OF này có cụ Chuonglioa hay Meloncon gì đó vẫn bán. Em khuyên cụ nên mua ở đấy nếu có mệnh hệ gì kêu ca cho dễ.

Còn nếu đủ kinh phí em thấy nên mua luôn hàng mới tinh. Chiếc đang dùng mà hỏng em cũng sẽ bỏ mua hàng mới dùng cho nó yên tâm.

cayxuka

Xe đạp
Cám ơn cụ, nhưng hàng mới tinh bác Chuonglioa có bán k nhỉ
Bẩm cụ là em nhờ người thợ làm điện ở nhà em mua hộ. Thấy quá phức tạp và cũng chẳng rẻ. Trên cõi OF này có cụ Chuonglioa hay Meloncon gì đó vẫn bán. Em khuyên cụ nên mua ở đấy nếu có mệnh hệ gì kêu ca cho dễ.

Còn nếu đủ kinh phí em thấy nên mua luôn hàng mới tinh. Chiếc đang dùng mà hỏng em cũng sẽ bỏ mua hàng mới dùng cho nó yên tâm.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em gọi thợ đến sửa rồi. Máy nhà em kêu to do gãy một tay /3 tay của lồng giặt. Thay hết 2 triệu. Hix.

Đúng là máy giặt lồng ngang này nặng do nó 2 cục bê tông to tổ bố gắn vào lồng giặt.
Hai nữa là máy giặt lồng đứng giặt chăn màn thoải mái, mà nhanh. Máy giặt lồng ngang nhà em giặt mất mấy tiếng liền, mà loại có 7kg, giặt mấy cái ga giường nên bị gãy trục. Chán thế, hàng xóm sang toàn bảo máy giặt nhà người ta lồng đứng, giặt được hết mà máy hơn chục năm rồi chả hỏng gì. Chỉ mong hỏng để mua cái mới.

Maruko_2609

Xe máy
tầm 6 củ thì mua loại nào tốt hả các cụ?

ngotiteo

Xe điện
Chả là em sắp chuyển về ở chung cư cho thay đổi, đang băn khoăn không biết dùng cửa đứng hay ngang? trước nay em toàn dùng cửa đứng mà nghe nói cửa ngang muốn dùng được thì áp lực nước phải mạnh mà căn của em lại gần trên cùng :D Thêm nữa là có nên mua máy giặt có chức năng sấy không hay mua máy sấy riêng vì em thấy mua riêng có vẻ tiết kiệm hơn mà máy sấy thì dùng chủ yếu vào mùa đông nên ít khi dùng.
lồng ngang cụ làm con LG 9kg giá trước là 10tr giờ tết tăng lên hơn 11tr. máy sấy thì làm con electrolux 7.5kg giá giữa năm là 8tr cuối năm là 9tr. Đừng mua hãng khác mà làm gì :))

ngotiteo

Xe điện
Em gọi thợ đến sửa rồi. Máy nhà em kêu to do gãy một tay /3 tay của lồng giặt. Thay hết 2 triệu. Hix.

Đúng là máy giặt lồng ngang này nặng do nó 2 cục bê tông to tổ bố gắn vào lồng giặt.
Hai nữa là máy giặt lồng đứng giặt chăn màn thoải mái, mà nhanh. Máy giặt lồng ngang nhà em giặt mất mấy tiếng liền, mà loại có 7kg, giặt mấy cái ga giường nên bị gãy trục. Chán thế, hàng xóm sang toàn bảo máy giặt nhà người ta lồng đứng, giặt được hết mà máy hơn chục năm rồi chả hỏng gì. Chỉ mong hỏng để mua cái mới.
=)) Máy nhà cụ bao nhiêu kg. cụ nhồi cho nó bao nhiêu kg . làm gì có chuyện gãy trục dễ thế trừ khi quá tải :D

Cụ ơi 4 năm em thống kê là năm nào cũng phải thay từ 1 đến 2 cái công tắc bơm vì lỗi H25. Đủ thời gian kết luận tránh hàng bãi.
Lỗi H25 thì đúng là ở cái le xả nước này rồi cơ mà nó ko hỏng đâu. Mang về xử lý tầm 10 phút là chạy phà phà. Do thợ không có tâm thôi. Hồi trước em cũng bị tháo ra mang đến chỗ mua họ làm free mà.

.penguin.

Xe hơi
Bãi bờ gì , em cứ hàng mới phang cho lành

adng

Xe điện
Lỗi H25 thì đúng là ở cái le xả nước này rồi cơ mà nó ko hỏng đâu. Mang về xử lý tầm 10 phút là chạy phà phà. Do thợ không có tâm thôi. Hồi trước em cũng bị tháo ra mang đến chỗ mua họ làm free mà.
Chỗ em mua hơi mất dạy cụ ạ. Em bảo để lại nó ko chịu nói là để lại tính giá gấp đôi. Thế nên tốt nhất ko chơi bãi cụ ạ đỡ mất việc.

harrynh

Xe điện
Hè rồi, các cụ xem tỷ lệ máy điều hoà nhật bãi & máy mới liên doanh, nội địa VN, nhập Thái...loại nào tèo nhiều hơn đê.

Báo cáo mấy con Sharp mới nhà em 4 năm chưa làm gì ngoài rửa lưới lọc bụi dàn lạnh, chạy cả mùa đông mùa hè.

Chỉnh sửa cuối:

ATN89

Đi bộ
Các bác cho em hỏi nhà các bác dùng máy sấy vỏ có bị nóng không. Chứ em mới dùng con sấy ngưng tụ của Bosch thấy vỏ lúc sấy nóng lắm

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Máy giặt 8Kg LG FC1408S4W2 Inverter
mã này có cụ nào dùng chưa, ko rõ có ổn không? em thích cái tự khởi động lại khi mất điện nhưng lại ko thấy giới thiệu trong thông số nhà sản xuất

Nhẹ chân ga

Xe đạp
Cụ mua con 9Kg cửa ngang của Elextrolux mà dùng, có inveter càng tốt, còn k có thì cũng vẫn dùng ngon.

thanhnam_xda

Xe buýt
elex cho bền cụ ah, e dùng sam cũng đc nhưng do để chỗ ẩm nên mạch có vẻ đang bị chập, lúc đc lúc ko