Thảo luận Nên mua Swift của Suzuki hay Yaris

motorolav3

Đi bộ
Các bác ơi hôm qua em vừa xem con swift của suzuki thấy kiểu dáng bên ngoài nhìn như Mini cupper ấy phê lắm, còn nội thất chả chê vào đâu được, em ưng con này lắm mỗi tội nó lại đắt hơn yaris và thấy chưa nhiều người sử dụng nên chưa biết dùng một thời gian thì nó thế nào.Bác nào biết về con này tư vấn cho em nhé. Vì em thấy ông bán xe ca ngợi nó dã man lắm. Cám ơn các bác nhiều!

GAT

Xe điện
Các bác ơi hôm qua em vừa xem con swift của suzuki thấy kiểu dáng bên ngoài nhìn như Mini cupper ấy phê lắm, còn nội thất chả chê vào đâu được, em ưng con này lắm mỗi tội nó lại đắt hơn yaris và thấy chưa nhiều người sử dụng nên chưa biết dùng một thời gian thì nó thế nào.Bác nào biết về con này tư vấn cho em nhé. Vì em thấy ông bán xe ca ngợi nó dã man lắm. Cám ơn các bác nhiều!
Theo em thì suzuki máy móc chả kém toy, nội thất lại ngon hơn thi bác múc đi

phuc_thinhphan

Xe tăng
đừng dại múc ba cái xe mà chưa ai chạy thử...tốt nhất dùng thương hiệu việt Toy.vote cho em yaris 1 vé:69:

motorolav3

Đi bộ
nhưng em chạy thử thấy máy ngon lắm,xe đi rất chắc chắn,mỗi tội nội thất nhìn không sang bằng Yariss:mad:

ht900

Xe buýt
Chơi con này đi bác, con này hơn Yaris nhiều đấy theo cảm nhận của em. Nếu em nhớ không nhầm thì Swift được giải xe của năm 2006 tại Châu Âu thì phải, muốn kĩ hơn nữa bác mua ngay cuốn Autonet số T8 này có bài test em này để tham khảo thêm.

OK!!!

Xe đạp
Vote 1 phiếu cho Swift(b)

ngocta

Xe tải
Swift đi bác, em chưa được đi thử, nhưng có nghe nói và nhìn qua, HN cũng thấy đi rồi, em thấy đẹp lắm. K biết giá chính xác, nhưng sao bảo có 29K bản số sàn và 31,5K bản At, thì có cao hơn Yaris đâu nhỉ. Bác nào biết confirm hộ cái

bizviet

Xe điện
Ở Việt NAm thì bây giờ xe này mới vào, nhưng trên thế giới thì xe này khá nổi tiếng đấy. Nếu là Nữ thì Yaris, Nam thì Swift hay hơn.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Đúng, nếu nam thanh niên thì nên mua Swift hơn Yaris, tuy nội thất có kém, trông như đồ Tầu ấy. Nhưng thôi, tiền nào của nấy.

Xe cải tiến

Xe buýt
SỐ 10, NGÕ 15, ĐƯỜNG NGỌC HỒI, HOÀNG MAI, HN
Website
xevietnam.com
Yaris hơn Bác ạ. Về kiểu dáng...Mỗi em một vẻ.
Về nội thất kẻ năm lạng, người nửa Kg.
Về động cơ, gầm...dòng TY vẫn hơn SU.
Về chi phí nuôi nấng chăm sóc em nó, nói chung tính kinh tế thì TY vẫn vượt trội.
Phụ tùng Su đắt lắm đấy, lại hiếm nữa...Nói nhỏ...(em cũng là người nhà Su đấy...)

matizhp

Xe hơi
Em chạy cả Yaris và Swift rồi. Yaris nội thất lởm (toàn bằng nhựa) và chạy không êm bằng Swift được đâu. Kết luận: 1 phiếu cho S Swift.

ngoclam78

Xe tải
Em thấy Yaris nội thất đi vào chi tiết thì tinh tế hơn Swift bác ạ. Ở VN có 2 dòng là nhập từ hãng của su VN và hàng Nhật xuất Dubai. Còn chạy thì Swift hơn Yaris về độ đầm và bốc hơn, chạy tốc độ cao hơn hẳn mấy xe liên doanh. Yaris có kiểu đòng hồ ở trung tâm là chán rồi, chả nhìn thấy đồng hồ vòng tua... Còn swift đồ nhựa thô lắm.
Về động cơ, ố má Yaris tuy ko bốc nhưng tăng tốc có vẻ êm và chuẩn xác hơn swift, hộp số tự động của su đôi khi chạy nghe tiếng hú vo vo nhè nhẹ... lúc chuyển số nên có cảm giác không bền.
Vấn nữa đề đối với Swift bác nào mua khi đi bọc ghế, lắp đồ chơi lưu ý, do là xe mới nên nhiều thợ không biết tháo mò, cạy lung tung. Điều này dẫn đến chạy nhựa ốp cửa, khoang hành lý kêu. Vì vậy cần giám sát khi tháo lắp chỗ nào vỗ thấy dơ là phải xử lý chứ sau này lại tháo lắp phát nữa thì hại đồ nhựa lắm.
Theo em, nếu thanh cảnh ít sử dụng đi chơi nên chơi swift, còn nếu sử dụng hàng ngày, cần sự bền bỉ em chọn Yaris.

Chỉnh sửa cuối:

ducxit

Xe điện
em chưa đi Swift bao g nhưng hôm trước ngồi uống nước mía thấy có con xe đẹp mê hồn em chạy ra xem tên tuổi là gì ..... hóa ra là Swift >>> vote cho Swift

hieuneo

Xe hơi
Swift đã dành được nhiều giải thưởng của các tạp chí trong phân khúc xe nhỏ. Xe này em gặp ở ben Hongkong và Macau thì đẹp lắm, nhất là bên HK vì anh em bên đó hay lắp bodykit và spoiler. Nhìn mê luôn. Tuy nhiên, các báo chỉ test trong thời gian ngắn về vận hành, động cơ, độ ồn.. mà không test được về độ bền...

Còn Yaris thì chất nhựa siêu lởm, điều hòa kém, dễ làm người ngồi trong xe bị say. Ồn thì kinh khủng còn thép thì siêu mỏng. Ưu điểm lớn là máy móc lành và ăn xăng như hít và thiết kế mềm mại... Nếu các bác chê chất nhựa của Swift thì em chẳng hiểu nó tệ đến mức nào nữa. Đồ Su thì đúng là đắt hơn nhiều và cũng chưa ai kiểm chứng chất lwowngj... Chẳng biết khuyên bác thế nào nữa đây. Nhưng thâm tâm em là em kết em Switf hơn em Yaris

Land

Xe tăng
Bỏ 1 phiếu cho SU , Kô nói đến chất lượng vì em chưa tét , nhưng hình thức thì Su ăn đứt , đặc biệt khi độ thì cực bắt mắt .

beer

Xe hơi
ko biết tại sao dưới sàn yaris lại có gần 20 cái lỗ đường kính khoảng 2 đến 3cm được nút lại bằng cao su, nếu để thoát nước thì sao lăm thế, khả năng nước chui lên khi lội cao hơn, em bị nước chui lên rôi...

akichinh

Xe hơi
Swift đi bác, độ đẹp.

EVN2007

Xe tải
swift hơn hẳn yaris về độ ổn định và cảm giác lái. Swift giành được rất nhiều giải thưởng
Nhưng swift tại VN chả đượctrang bị option gì, giảm sóc hơi cứng không phù hợp với các bacs thích êm ái. Với tầm giá hơn 30k thì em thấy con I30 rộng rãi, êm ái, body đẹp, nhiều option hơn.

TAMTAN

Xe hơi
1 phiếu cho swift. quá đẹp mà chất lượng thì em nghĩ cũng xêm nhau thôi các cụ hầy

Mazspeed

Xe container
Các bác có vẻ chuộng Swift nhỉ, chung quy lại chỉ vì nó đẹp và... không phải hàng Toy. Theo em về chất lượng thì Yaris phải hơn, vì Toy xếp trên Su quá nhiều trong danh sách chất lượng các mác xe, nói chung xe Toy chắc "lành" hơn. Vì thế nếu Swift thấp hơn Yaris độ 10% thì mới quan tâm, nhỉ!