Nên mua Toyota Hilux 2020 hay Ford Ranger?

dzung_201

Xe tải
Bẩm CCCM,

Mọi năm đang yên đang lành không sao, năm nay cơ quan em đổi lãnh đạo nên cơ cấu lại ban bệ toàn bộ. Em thấp cổ bé họng bị điều sang ban khác, tuy được thêm một số phụ cấp nhưng ngặt một cái là phải thường xuyên đi công tác trên vùng cao.
Thời làm gần nhà toàn đi xe máy, phóng vù cái là tới nên chả có nhu cầu sắm ô tô. Khổ nỗi h toàn đường đất, rồi một bên đường một bên vực nên rất nguy hiểm nên vợ chồng em bàn tính là sẽ rước mợ 2 vừa để phục vụ nhu cầu đi lại của gia đình vừa giúp em đổ đèo an toàn hơn.

Em thấy dòng xe bán tải những năm gần đây rất tiện, gặp miết CCCM mang em nó ra đồng bằng dạo phố, cà phê cà pháo nên thiết nghĩ mua xe bán tải là lựa chọn hoàn hảo rồi. Anh em bạn bè có khuyên bán tải thì Toyota Hilux và Ford Ranger là chuẩn nhất. Nhưng ngặt một lỗi là em mù tịt về dòng xe này, kiến thức của em chỉ loanh quanh vài lần ra showroom trải nghiệm với đọc còm trên OF nhà mình thôi nên khá loạn.

CCCM ở đây đi nhiều biết rộng ngoi lên cho em xin chút ý kiến được không ạ! Em nghe bảo Toyota Hilux 2020 thiên về cày cuốc do bộ máy của Nhật cực bền bỉ, nồi đồng cối đá vì vậy mà hầu như không có bệnh vặt. Còn về ngoại hình thì Ranger có phần nhỉnh hơn mặc cho năm nay Toyota đã giúp Hilux đã đẹp lên mấy chân kính. Ranger là chất của Mỹ, bề ngoài sáng láng hơn Hilux nhưng cày cuốc lại kém xa và hay phát bệnh linh tinh. Em lung lay quá CCCM à ….

Kangaro

Xe hơi
Cụ theo tâm lý người Việt thì Ranger cho nó bóng bẩy, cụ theo tâm lý người Thái thì Hilux

tuan.vu17

Xe tải
Một bên là thương hiệu mạnh bên còn lại là số động chọn mua, tụi nó toàn là những tên tuổi lừng lẫy trong ngành nên không có gì phải lo lắng cụ ạ.
Có 2 xu hướng cho cụ lựa chọn: 1. An toàn thì Hilux, 2. Cá tính thì Ranger
Mình mua thì cũng chọn Nhật nhưng không chọn toy vì nó dựa vào cái LOGO => hút nhiều máu quá so với giá trị thật của xe nên loại bỏ từ đầu.

dzung_201

Xe tải
Một bên là thương hiệu mạnh bên còn lại là số động chọn mua, tụi nó toàn là những tên tuổi lừng lẫy trong ngành nên không có gì phải lo lắng cụ ạ.
Có 2 xu hướng cho cụ lựa chọn: 1. An toàn thì Hilux, 2. Cá tính thì Ranger
Mình mua thì cũng chọn Nhật nhưng không chọn toy vì nó dựa vào cái LOGO => hút nhiều máu quá so với giá trị thật của xe nên loại bỏ từ đầu.
Cụ bảo rất đúng ạ, em thật lòng mà nói cũng muốn chọn hilux vì nó là xe nhật rất bền chắc nhưng em ít kinh nghiệm nên lên đây mong các cụ chia sẻ thêm cho em

kubi82

Xe điện
Cụ bảo rất đúng ạ, em thật lòng mà nói cũng muốn chọn hilux vì nó là xe nhật rất bền chắc nhưng em ít kinh nghiệm nên lên đây mong các cụ chia sẻ thêm cho em
Vậy cụ có câu trả lời rồi còn gì, dòng xe Ford đi đầm hay nhưng nó không mang lại cho chủ xe sự yên tâm.

202

Xe container
Thích xe nào thì chọn thôi. Bản cao cấp đều ngon cả.

kh-oa

Xe buýt
Thích xe nào thì chọn thôi. Bản cao cấp đều ngon cả.
Nói thế thôi chứ để đưa ra quyết định mua em nào cũng khó phết đấy cụ. Mỗi em lại có ưu với nhược điểm riêng, nếu chọn sai so với nhu cầu của mình là dở hơi đấy cụ

kh-oa

Xe buýt
Như chủ thớt đã tìm hiều thì đúng là Hilux đi đầu về công năng cày bừa, mọi năm giá cao + tiện ích ít nhưng năm nay hãng có nhiều thay đổi lớn cả về ngoại hình lẫn tiện ích bên
trong xe, gọi em nó là SUV có thùng cũng không sai

Duy_Long.1

Xe buýt
Nếu từng chạy Ranger thì sẽ không muốn mua Ranger lần thứ 2. Ngoài bản 4x4 gọi là đi được ra thì các bản khác chỉ đc cái mã thôi cụ à. Cứ Hilux mà chơi, năm nay nhìn đẹp
hơn, ngầu hơn rồi khá bảnh chả thua gì Ranger

Toietmoi

Xe điện
Dạo này Toy ế quá hay sao mà toàn seeder nhà Toy vào lập topic giả vờ hỏi mua khắp nơi sau đó 1 loạt nick khác vào hô hào, tâng bốc Toy để định hướng người dùng. Cách làm này rất phản cảm, thậm chí làm các khách hàng tiềm năng mất cảm tình với Toy.

CocaPepsi

Xe đạp
Như tiêu đề e cần tìm cross G màu trắng khu vực quanh Hà Nội giao xe tháng 3,4
Các bác sale cho e xin báo giá và khuyến mãi( nếu có) với ạ
Thanks các bác đã xem tin

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Cà rốt đẹp đấy

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Như tiêu đề e cần tìm cross G màu trắng khu vực quanh Hà Nội giao xe tháng 3,4
Các bác sale cho e xin báo giá và khuyến mãi( nếu có) với ạ
Thanks các bác đã xem tin
Bác kiểm tra inbox nhé. Em hỗ tro

hai10

Xe buýt
Ở nước ngoài người ta dùng bán tải chủ yếu để cày bừa nên chuộng Hilux hơn còn ở ta dân đa số dùng bán tải để dạo phố cà phê nên Ranger mới bán được thôi! em vote cụ mua
Hilux

hai10

Xe buýt
máy móc mấy anh xe Hàn chán lắm, đi tầm 5 năm là tã rồi
Hàn thì em không nói nó từ xưa đã thế rồi nhưng Nhật nhiều hãng cũng nhanh tã lắm cụ à! như dòng mazda hay mitsu cũng tương tự mấy anh Hàn, đi vài bữa là phòng phành. Nhất là dòng Mazda ...