Nên mua xe ga gì cho gấu với tầm tiền 60 củ?

mrqpro

Xe tải
E xin vào đề luôn ạ. Thưa các cụ e đang có khoảng 60 củ, định mua xe ga mới cho gấu mà chưa biết mua xe j. Gấu nhà e cao khoảng 1m57 nên là sh thì ko mua dc rồi, piaggio thì e ko chơi, sym cũng ko khoái lắm, e đang nhắm đến mấy hãng honda, yamaha, suzuki.
- Honda: gấu đang thích sh mode, lead cũng tạm dc, e thì thấy zoomer x xe nhập khẩu có vẻ chất lượng hơn hẳn xe trong nước. Nhưng có điểm e rất ghét là mấy xe này giảm xóc sau có mỗi 1 cái, trông cứ yếu yếu thế nào ấy. Honda việt nam thì chất lượng bây giờ có vẻ ko dc như xưa???, head thì chỗ nào cũng giá cao hơn giá đề xuất.
- Yamaha: trông mỗi cái grande có vẻ nữ tính, hợp mắt thì gấu ko khoái lắm.
- Suzuki: e thấy 2 xe hayate, impulse trông rất đẹp, nhưng băn khoăn cái là suzuki ko nhiều người dùng lắm, mình cứ có tâm lý là mua cái xe mà phổ biến thì bảo dưỡng sửa chữa vẫn dễ hơn.
Nghĩ đi nghĩ lại chả biết chọn xe nào. Mong các cụ tư vấn cho e phát. Chúc các cụ năm mới mạnh khoẻ, hạnh phúc, làm ăn phát đạt !

tunglinh88

Xe hơi
Gấu cụ đã thích Mode thì em nghĩ cứ Mode mà chiến thôi ạ, vừa túi tiền vừa đúng sở thích! :D

DidiLe

Xe container
Người OF
Cháu thấy mua xe cũng khó nhỉ.

demo_mon

Xe hơi
Kymco PeopleS 125 đi cụ :D đẹp hơn SH mode nhiều :D

CuiBapLoai1

Xe đạp
nhà mình có hayate mua được 7 năm. Đến giờ máy vẫn rất mạnh, rất bốc, một phần do cách chạy và bảo quản xe trong ngần ấy năm.
Trong đây người ta còn gọi hayate là "xì po 2 yếm'' cơ mà :D chắc bạn biết Suzuki sport chứ :D nếu thích máy tốt, k nhanh tã và ít đụng hàng thì chọn hayate hoặc impulse cũng được, mà màu xanh trắng mới đẹp nha :D trong 7 năm chỉ 1 lần bị hư hệ thống điện bên trong xe, chưa tổng sửa chữa lần nào. Bản thân mình thì vừa sắm SH, không phải fan Suzuki.

mrqpro

Xe tải
nhà mình có hayate mua được 7 năm. Đến giờ máy vẫn rất mạnh, rất bốc, một phần do cách chạy và bảo quản xe trong ngần ấy năm.
Trong đây người ta còn gọi hayate là "xì po 2 yếm'' cơ mà :D chắc bạn biết Suzuki sport chứ :D nếu thích máy tốt, k nhanh tã và ít đụng hàng thì chọn hayate hoặc impulse cũng được, mà màu xanh trắng mới đẹp nha :D trong 7 năm chỉ 1 lần bị hư hệ thống điện bên trong xe, chưa tổng sửa chữa lần nào. Bản thân mình thì vừa sắm SH, không phải fan Suzuki.
hayate và impulse giá cả thế nào cụ để e ngâm cứu?

mrqpro

Xe tải
2 chiếc chênh nhau không nhiều, hayate rẻ hơn impulse chút, khoảng 31tr5 chưa bao giấy
E thấy xe suzuki rất bốc, máy móc bền, đồ nhựa chắc chắn, vậy mà sao ít ng đi quá cụ ạ! Có mấy ng quen đi suzuki hayate mấy năm rồi mà xe còn ngon lắm ạ. Chả bù airblade bán chạy nhưng e thấy chất lượng kém lắm, đi vài năm đồ nhựa lọc xọc, máy thì kêu cành cành ra. Nghịch lý thật, e chả ném đá j đâu, e là fan honda đấy nhé :)
E máu sh mode cho gấu lắm rồi nhưng mà đang băn khoăn chất lượng của honda vn hiện nay quá.

Chỉnh sửa cuối:

Xudkny

Xe hơi
E là con gái nhé. Chạy từ nozza, lead đến li còi và bây giờ đang chạy lx. Nói thật e chim ưng mỗi lx thôi. Gấu cụ k dát xe thì đi 1 hồi là quen hết. Mà con gái đi k nhiều cũng chả lo hỏng đâu ah
Lead thì tiện cơ mà thấp
Li thì máy hơi yếu, xăng hơi ăn
Shmode e từng ý định nhưng nhìn mãi k vừa mắt
Chị e thì cứ vespa cho nuột cụ a

mrqpro

Xe tải
E là con gái nhé. Chạy từ nozza, lead đến li còi và bây giờ đang chạy lx. Nói thật e chim ưng mỗi lx thôi. Gấu cụ k dát xe thì đi 1 hồi là quen hết. Mà con gái đi k nhiều cũng chả lo hỏng đâu ah
Lead thì tiện cơ mà thấp
Li thì máy hơi yếu, xăng hơi ăn
Shmode e từng ý định nhưng nhìn mãi k vừa mắt
Chị e thì cứ vespa cho nuột cụ a
cảm ơn ng đẹp nhé. Piaggio rất đẹp nhưng cảm giác lái và chất lượng mình ko thấy dc lắm. Dù gì thì cũng vodka ng đẹp cái :))

coc_tra_da

Xe hơi
Thế nay bác à. Đưa gấu đi một vòng. Gấu ưng cái nào trong tầm tiền thì mua cho cái ấy. Khỏi phải ngĩ ngợi nhiều.

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ mua sh mod là được và vừa tầm tiền

thangngo

Xe tăng
Em cũng định tư vấn sh mode, gấu cụ lại ưng nữa thì triển luôn không phải nghĩ, shmode e đánh giá máy chạy tốt tương đương dòng PCX chứ không ồn ào như đám AB125 đâu.
Mẫu mới 2015 đẹp hơn 2014 một chút, màu xanh ngọc mới rất chất

totomocha

Đi bộ
em thấy cứ honda mà dùng, dễ thay đồ, bền máy

hoangbn136

Xe hơi
Con gái em thấy đi lx trắng là đẹp, nhất là lùn
Chân dài thì chơi sh, chứ mode nhìn xấu hơn cae vision @.@