[Funland] Nét chữ, nết người

Má Phị

Xe tăng

Ồ, cô giáo này viết chữ đẹp quá các bác ạ. Ko biết các bác quan điểm thế nào chứ cá nhân tôi xưa giờ luôn đánh giá cao và có thiện cảm với những người viết chữ đẹp. Cổ nhân có câu nét chữ là màu của tâm hồn.

Tất nhiên rồi, màu của tâm hồn hay màu của hoàng hôn thì là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về văn hay chữ tốt nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, vì đó là tôi mà phải ko nào.

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]

Ồ, cô giáo này viết chữ đẹp quá các bác ạ. Ko biết các bác quan điểm thế nào chứ cá nhân tôi xưa giờ luôn đánh giá cao và có thiện cảm với những người viết chữ đẹp. Cổ nhân có câu nét chữ là màu của tâm hồn.

Tất nhiên rồi, màu của tâm hồn hay màu của hoàng hôn thì là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về văn hay chữ tốt nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, vì đó là tôi mà phải ko nào.
Cô giáo thì đẹp, nhưng chữ viết thì 1 khuôn chẳng có hồn của người viết.
10 năm gần đây có cái phong trào chữ đẹp chẳng hiểu làm gì?
Tất nhiên rồi, chữ tôi khá xấu nên chẳng có nhận xét gì cao siêu đâu.

hitle888

Xe điện
Em lại thấy ngày xưa phần lớn giấy khen, qđ do các cụ nam viết

TÔN

Xe container
Ngày cấp 1 chữ e bọn con gái trong lớp cũng như người lớn còn phải khen rối rít.lên lớp 6 viết bút bi,vở 5 hào 2,cô giáo đọc bài thì nhanh như máy chứ ko còn đọc đi đọc lại cho học sinh có thể nắn nót nên bắt đầu bị phá chữ.tuy tự cảm nhận chữ mình xấu nhưng thỉnh thoảng vẫn có người khen chữ đẹp ;))

Gionam72

Xe buýt
Sư phạm tiểu học có bộ môn viết chữ đẹp mà. Nhưng em thấy bọn viết chữ đẹp thường không thành công. Nhưng cô giáo thì đẹp thật.

TÔN

Xe container
Em lại thấy ngày xưa phần lớn giấy khen, qđ do các cụ nam viết
Nhiều cơ quan cử ra người chuyên chỉ ngồi viết giấy khen bằng khen.đâu có in máy như giờ
Nhìn cái bằng khen nét chữ bay bổng múa lượn e vẫn thích hơn là những dòng chữ in vô hồn

An_Vi

Xe điện
Hồi đh có cô bạn cùng lớp, viết chữ đẹp, đều đặn.
Thi thoảng e trốn tiết mà bạn ý chép cùng lúc cả 2 vở ý như nhau. Cuối kỳ cả lớp mượn vở để photo làm tài liệu học tập.

HUMMER H2 SUV

Xe điện
Công nhận thời xưa tỷ lệ người nét chữ đẹp thì tính cũng đẹp khá nhiều nhưng thời nay em nghĩ bớt nhiều rồi. Điển hình bạn học em, chuyên viết chữ trang trí báo, viết thiệp ... giờ đang còn 1 cuốn lịch nữa chưa bóc xong.

Rivers

Xe container
Gọi là tạm đẹp thôi chứ nét và lên xuống vẫn chưa đều.

juve99

Xe cút kít
Quan điểm của cụ thì kệ cụ nhưng dù sao e vẫn tôn trọng quan điểm của cụ dù quan điểm của e có khác quan điểm của cụ vì e không phải là cụ mà cụ cũng không phải là e mà ;;)

Gionam72

Xe buýt
Quan điểm của cụ thì kệ cụ nhưng dù sao e vẫn tôn trọng quan điểm của cụ dù quan điểm của e có khác quan điểm của cụ vì e không phải là cụ mà cụ cũng không phải là e mà ;;)
Hiểu chết liền.

LeHoang_Tx

Xe điện
Cô giáo thì đẹp, nhưng chữ viết thì 1 khuôn chẳng có hồn của người viết.
10 năm gần đây có cái phong trào chữ đẹp chẳng hiểu làm gì?
Tất nhiên rồi, chữ tôi khá xấu nên chẳng có nhận xét gì cao siêu đâu.
Chữ xấu thì chớ bình chữ đẹp!

Sư phạm tiểu học có bộ môn viết chữ đẹp mà. Nhưng em thấy bọn viết chữ đẹp thường không thành công. Nhưng cô giáo thì đẹp thật.
Thành công bền vững có phần chữ đẹp, còn thành công xổi thì ko cần chữ đẹp đâu!

thngaylangthang

Xe trâu
Vầy bsỹ ko thuộc phạm trù bài viết nầy rồi.

New car 2023

Xe điện

Việc quan trọng nhất thì bác không đưa ra:
Cô giáo Linh rất đẹp, xinh, tươi trẻ, răng khểnh.
Cười sáng rực khuôn mặt.
Ngực bé, eo bé hơn.
Da trắng. Mông vừa phải.

Túm lại, cháu nó 8.5 điểm

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Chữ xấu thì chớ bình chữ đẹp!

Thành công bền vững có phần chữ đẹp, còn thành công xổi thì ko cần chữ đẹp đâu!
Ồ, định luật triết lý của dân tiểu học nó mới vậy thôi cụ. Chữ xấu không được bình chữ đẹp, nghèo thì không được bình giàu? Vậy căn cứ đâu là thành công thật đâu là thành công xổi?

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Việc quan trọng nhất thì bác không đưa ra:
Cô giáo Linh rất đẹp, xinh, tươi trẻ, răng khểnh.
Cười sáng rực khuôn mặt.
Ngực bé, eo bé hơn.
Da trắng. Mông vừa phải.

Túm lại, cháu nó 8.5 điểm
Ước gì em được học cô giáo này.

LeHoang_Tx

Xe điện
Ồ, định luật triết lý của dân tiểu học nó mới vậy thôi cụ. Chữ xấu không được bình chữ đẹp, nghèo thì không được bình giàu? Vậy căn cứ đâu là thành công thật đâu là thành công xổi?
Không phải là tiểu học, mà nó là kiểu học nửa mùa hoặc tốt nghiệp vừa học vừa làm thôi!

ubisapro

Xe trâu
Co giáo xinh quá :D

manh2810

Xe tăng
Uhm bản thân em đàn ông nhưng viết chữ cũng dễ nhìn nên 2 bé nhà em em bắt viết chữ phải sạch sẽ rõ ràng, cũng hơi hơi đẹp thôi.
Đi đâu mà thấy chị em gái viết chữ xấu, cẩu thả là thấy oải chè đậu

dzoro

Xe tăng
Thời xưa, ông nào nói nét chữ nét người là deck phải dân học đại học khoa học kỹ thuật. Từ thời mồ ma mẹ em đã nói lên giảng đường ĐH giảng viên họ nói nhanh như gió, chép tốc ký vắn tắt những điểm cơ bản thôi cũng đã phải ngoáy loạn lên rồi. Đến thời em học đại học cách đây hơn 20 năm rồi cũng thế, chép lời giảng viên cũng vỡ mặt. Giờ thì em không biết thế nào nhưng em biết chắc một điều là mấy thằng tây thượng đẳng viết chữ như gà bới. Tóm lại, nét chữ nét người là đúng hay sai thì tùy các cụ phán :))