[Thảo luận] Ngã tư HBT-HB: nói mãi!!!

Oasisoasis

Xe máy
Hôm nay, khoảng 16h30, em rẽ từ HBT ra HB cùng lúc với 3 bác khác. Em đi vị trí thư thứ 2, vậy mà cả 3 xe kia đều bị XX túm vì cua không Vuông! Lói mãi dồi mà vẫn bị...hic!:((

Dogia

Xe điện
Lần sau tìm chỗ rẽ khác cho nó lành kụ nhỉ:D

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Không vuông là thế lào hả cụ, đè vạch lúc cua à, em chưa hiểu cụ giải thích em với ạ

E43000

Xe tăng
xxx cứ nhằm lỗi vớ vỉn vậy bảo sao ae cứ bật lại

langtude

Xe hơi
phải cua qua cái nắp cống giữa đường, nói mãi rồi, khổ lắm. Dưng mà cua sớm thì là lấn vạch, qua lắp cống mới cua thì thường xuyên gặp xe buýt đi thẳng nên phải đứng lại nhường nó -> đúng lúc đèn đỏ -> táo giao thông, không cần biết mô tê ra răng, chỉ cần biết chiều anh đi đang đèn đỏ, sao xe của anh lại đứng giữa đường, -> : cicalo, anh vượt đèn, mời anh ra gặp đội trưởng đứng khuất sau cây xà cừ -> The and. Cái lắp cống đấy là ngọn hải đăng đường bộ cho các bác đi HBT rẽ trái ra HB, các bác phải hết sức để ý ngã tư này, cộng thêm đội quân xe ôm tại đây cũng hay rỗi hơi làm "Trọng Thủy" cho táo giao thông lém. Túm cái ....im lại là rẽ lối khác cho nó lành.

Taxi.Driver

Xe tải
Lạm dụng cái nắp cống quá có ngày nó sụp xuống thì các bác giao thông lại đổ lỗi cho anh cầu cống môi trường :)) Kiểu này tìm chỗ rẽ khác cho lành các cụ ợ. xa chút nhưng chắc ăn

langtude

Xe hơi
Lạm dụng cái nắp cống quá có ngày nó sụp xuống thì các bác giao thông lại đổ lỗi cho anh cầu cống môi trường :)) Kiểu này tìm chỗ rẽ khác cho lành các cụ ợ. xa chút nhưng chắc ăn
Bây giờ đấng bề trên nhà ta lại bổ xung thêm cái nghị quyết nữa áp dụng luôn vào 20-5 này là: ngoài việc phạt vì đỗ trên lắp cống, nay thêm nữa là chẹt qua lắp cống cũng phạt thì đến ngã tư này các bác cứ yên tâm là đi thẳng chứ đừng tơ tưởng mà đòi rẽ.

anhnta

Xe hơi
hơ, hồi năm ngoái iem cũng mất 1 lít ở cái ngã tư này, nhớ đến già.

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
phải cua qua cái nắp cống giữa đường, nói mãi rồi, khổ lắm. Dưng mà cua sớm thì là lấn vạch, qua lắp cống mới cua thì thường xuyên gặp xe buýt đi thẳng nên phải đứng lại nhường nó -> đúng lúc đèn đỏ -> táo giao thông, không cần biết mô tê ra răng, chỉ cần biết chiều anh đi đang đèn đỏ, sao xe của anh lại đứng giữa đường, -> : cicalo, anh vượt đèn, mời anh ra gặp đội trưởng đứng khuất sau cây xà cừ -> The and. Cái lắp cống đấy là ngọn hải đăng đường bộ cho các bác đi HBT rẽ trái ra HB, các bác phải hết sức để ý ngã tư này, cộng thêm đội quân xe ôm tại đây cũng hay rỗi hơi làm "Trọng Thủy" cho táo giao thông lém. Túm cái ....im lại là rẽ lối khác cho nó lành.
Bác hơi cực đoan quá, em đi đường ấy ko thường xuyên nhưng chả bao giờ em bị xxx túm (các chú toàn chống mắt nhìn), mà em cũng chả biết cái nắp cống nó ở đâu. Chỉ cần đảm bảo nguyên tắc ko chém vạch (mọi ngã tư chứ ko chỉ HBT-HB). Em cũng rất ghét các xe đi rẽ cắt chéo qua ngã ba, ngã tư (cả 2b lần 4b), có dịp là em đè cho chết thôi.

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Cứ bánh sau xe của bác qua hết vạch dành cho người đi bộ trên đường HBT là OK, bắt đầu đánh lái rẽ -> xxx không bắt lỗi được, vì bác rẽ sớm hơn thì bị bắt lỗi rẽ, quay đầu trên phần đường dành cho người đi bộ
Đi như cách trên thì thường phải dừng lại để chờ nhường đường cho các xe đi thẳng của hướng ngược chiều đi hết thì mình mới rẽ được, lúc đó không cần quan tâm tới đèn, vì xe bác đang ở trong ngã tư rồi, đèn gì cũng đi được -> xxx không bắt lỗi được, nếu xxx bắt thì bác đề nghị xxx xem lại luật GTĐB.

bigfun

Xe điện
Bác hơi cực đoan quá, em đi đường ấy ko thường xuyên nhưng chả bao giờ em bị xxx túm (các chú toàn chống mắt nhìn), mà em cũng chả biết cái nắp cống nó ở đâu. Chỉ cần đảm bảo nguyên tắc ko chém vạch (mọi ngã tư chứ ko chỉ HBT-HB). Em cũng rất ghét các xe đi rẽ cắt chéo qua ngã ba, ngã tư (cả 2b lần 4b), có dịp là em đè cho chết thôi.
\

bác nói chuẩn. Đi sai thì chịu phạt chứ kêu cái gì:-@

oto9fun

Xe tải
quả thật là Em có bị 1 lần xxx cầm gậy cứ chạy ra nhưng Em xua tay...chỉ ra xe sau :D , các bác cứ hết vạch người đi bộ mà rẽ trái (nếu đèn là > 5 ' mà không có xe bus, nếu có xe bus thì bác đi thẳng luôn :D)

Oasisoasis

Xe máy
Không vuông là thế lào hả cụ, đè vạch lúc cua à, em chưa hiểu cụ giải thích em với ạ
em tường thuật lại đây ạ: em đi ở vị trí thứ 2, khi đèn xanh, bác vị trí số 1 đánh nhanh tay lái rẽ luôn để đỡ xin đường làn ngược chiều, em lẩm bẩm...xong rồi thì đúng thế thật. Khi em đi đền gần tim đường, rẽ trái... hic, thế là 2 bác đi sau...chắc cho là em lái kém, không rẽ ngay, thành ra các bác ấy cùng khép góc để đi song song(em vào cua thì khoảng sau trống, tha hồ mà rẽ luôn!!!)...và cũng xong. Mỗi XXX dẫn 1 chào 1 bác, hic.
Mà em ngày nào cũng đi qua đấy...bắt lỗi này nhiều vô kể...đấy các bác ạ!

Mà em có biết nắp cống nào đâu: nguyên tắc của em là, cứ từ từ tiến lên, xin đường rẽ trái (không được cướp đường!!!!), chờ nó hở ra là mình rẽ ...và em có thấy tắc đường hay cản trở gì đâu nhỉ!!
,

mcv30

Xe điện
em vẫn chưa hình dung ra cái nắp cống chỗ này bác nào giúp cái ảnh nhể ?

HIEUDEN

Xe máy
Em cũng đi qua đây suốt :D Cũng thi thoảng nhìn thấy vài kụ dính chưởng, em cứ ra giữa ngã 4 em rẽ cho lành.

Nong Dan 30U

Xe đạp
em tường thuật lại đây ạ: em đi ở vị trí thứ 2, khi đèn xanh, bác vị trí số 1 đánh nhanh tay lái rẽ luôn để đỡ xin đường làn ngược chiều, em lẩm bẩm...xong rồi thì đúng thế thật. Khi em đi đền gần tim đường, rẽ trái... hic, thế là 2 bác đi sau...chắc cho là em lái kém, không rẽ ngay, thành ra các bác ấy cùng khép góc để đi song song(em vào cua thì khoảng sau trống, tha hồ mà rẽ luôn!!!)...và cũng xong. Mỗi XXX dẫn 1 chào 1 bác, hic.
Mà em ngày nào cũng đi qua đấy...bắt lỗi này nhiều vô kể...đấy các bác ạ!

Mà em có biết nắp cống nào đâu: nguyên tắc của em là, cứ từ từ tiến lên, xin đường rẽ trái (không được cướp đường!!!!), chờ nó hở ra là mình rẽ ...và em có thấy tắc đường hay cản trở gì đâu nhỉ!!
,
Cụ đi thế là quá chuẩn, tui là tui ủng hộ xxx chém các cụ qua ngã tư mà đi cắt vát hình tam giác

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em chẳng bao giờ quan tâm đến cái nắp cống ở đó cả, ngã tư nào em cũng rẽ sau khi đi gần ra giữa ngã tư, qua đoạn vạch liền và đoạn vạch cho người đi bộ, đỗ giữa ngã tư nhường đường cho xe đi thẳng và để chờ rẽ cũng chẳng ai bắt được mình vì mình không phạm luật.

Các bác cứ đi kiểu cướp đường như thế thì xxx bắt là phải.

Tên đoạn kim mã cũng thế, xxx bắt hàng ngày mà vẫn có rất nhiều bác đi vào làn trong cho xe máy, loi choi vượt lên , thế là xong.

Anh_UK

Xe tăng
Chỗ ngã tư này xxx thường đứng ở 2 chỗ thay đổi nhau một là hàng bài chỗ gốc cây điện tử sam sung hay là sang đường đứng ở chỗ đối diện để bắt những cụ nào rẽ cướp đường nhưng mà e thì hạn chế rẽ chỗ này vào giờ tan tầm :D

anhdayma

Xe tải
Vậy ra ma bắt tùy người các bác nhỉ, ông anh em ngày nào cũng lượn qua rẽ này ít nhất 1 lần, khi làn đối diện đông xe, tính nhẩm nếu đợi thì xe sẽ đứng giữa đường khi đèn đỏ thì rẽ trái luôn, cắt tít từ chỗ huyền mobile, các chú xxx đứng lố nhố hai bên mà chưa bao giờ thấy có ý kiến gì, chỉ liếc cái rồi quay đi.

hanvenza

Xe hơi
Ngày nào em cũng đi qua đây, em thường xuyên ra giữa ngã tư chờ hêt dòng xe đi thẳng ngược chiều mới rẽ trái mà chưa bao giờ có chú xxx nào dừng em lại ( dừng lại em chửi cho vỡ mặt). Em tán thành phạt nặng các xe cướp đường cắt chéo qua các giao lộ.