[Funland] Tổng hợp các ý kiến về việc xây dựng tượng đài

vim732000

Xe buýt
Vãi còm các cụ nhà mình, del ngậm đc mồm.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em đề xuất dựng tượng lão này :))

mr-justin

Xe tải
Theo e nên bỏ cái cân trên tay trái của vua đi, nhân dân đỡ nhầm sang biểu tượng của ngành tiểu thương. Đã là vua ai lại đi cầm 3 cái thứ đó

Patriots

Xe lăn
Em dị ứng với những quoảng trường và tượng đài ở vn, đâu cũng thì xây tượng đài với quảng trường
Đẹp chứ cụ, cháu đi nhiều thấy nhiều nước có tượng đài quảng trường hoành tráng, như ở Hungarie còn có quảng trường có mười mấy ông tượng cơ, cháu chỉ ước ao đất nước mình có nhiều quảng trường và tượng đài lớn để cháu đỡ phải đi tận nước ngoài ngóng, hồi phá cái bến xe Ngọc Khánh cháu tưởng chõ đó sẽ mọc lên cái quảng trường có tượng đài, ai ngờ mọc lên ngay cái chung cư. Thủ tục đổi bến xe sang chung cư có dễ không các cụ? Cháu đang tia mấy cái như cái Mỹ Đình, Giáp Bát, với cái ga tàu chỗ Hàng Cỏ.

bút hêt mực

Xe tăng
Em chọn mẫu 1, mẫu 3 cầm cân em tâm tư lắm ;))

Bachsima

Xe lăn
Cái cân với cả lẻ thừa, để cái tranh bầu cua tôm cá lên là rất tổng quát và không vướng nợ nhân danh. Thiếu ngày giỗ ngành càng tốt, rất trường tồn.

ca_kiem

Xe container
Thế này có nghĩa công nhận Anh Công Lý được đẻ ra trong xã hội phong kiến à , bây giờ công nhận xã hội phong kiến ưu việt hơn nhá ;))

Nguyenhongson26

Xe tăng
Nhìn chúng nó nhét cái cân vào tay Cụ mà... Chết cả ngàn năm rồi vẫn ko yên!
Thế chúng nó tưởng niệm liệt sĩ,vác thánh giá,tưởng niệm các chiến sĩ VNCH năm 74 trước tượng của cụ thì sao??Sao không thấy cụ đả động gì

Nguyenhongson26

Xe tăng
Quảng trường còn đỡ cụ ah, vì chi phí ko nhiều và tận dụng đc khoảng ko mặt bằng. Sau cần làm đường vẫn phá ra đc.
Tượng đài mới là thứ nhảm nhí nhất, L.Xô xây lắm tượng đài khổng lồ vậy bảo sao tèo.
Theo cụ nước nào không có tượng đài??cụ thử ví dụ cho em,đừng bảo tượng đài bé xinh xinh nhé,cũng có cái to vật hoành tráng đấy.Mà dựng tượng đài cụ có biết bắt nguồn từ văn hoá ở đâu không??
Khi nào cụ trả lời hoặc tìm hiểu kỹ thì hẵng cho nó là nhảm nhí,đó là văn hoá cụ nhé mà văn hoá này bắt nguồn từ các nước văn minh.
Chắc lại định bảo người ta làm bé,rồi người ta không tham ô tham nhũng cái tượng đài,rồi kiểu cách khác nhau bla bla...
Cụ nên tìm hiểu chút chút về văn hoá trên thế giới thì sẽ hiểu tại sao có tượng đài

samoclan

Xe điện
Đẹp chứ cụ, cháu đi nhiều thấy nhiều nước có tượng đài quảng trường hoành tráng, như ở Hungarie còn có quảng trường có mười mấy ông tượng cơ, cháu chỉ ước ao đất nước mình có nhiều quảng trường và tượng đài lớn để cháu đỡ phải đi tận nước ngoài ngóng, hồi phá cái bến xe Ngọc Khánh cháu tưởng chõ đó sẽ mọc lên cái quảng trường có tượng đài, ai ngờ mọc lên ngay cái chung cư. Thủ tục đổi bến xe sang chung cư có dễ không các cụ? Cháu đang tia mấy cái như cái Mỹ Đình, Giáp Bát, với cái ga tàu chỗ Hàng Cỏ.
Ở vn nhiều tượng đài nghìn với cả chục nghìn tỉ thì cụ chẳng dạo, còn châu thấy thầy cô chui túi li nông vướt suối đến trường mà run bắn.

samoclan

Xe điện
Quảng trường còn đỡ cụ ah, vì chi phí ko nhiều và tận dụng đc khoảng ko mặt bằng. Sau cần làm đường vẫn phá ra đc.
Tượng đài mới là thứ nhảm nhí nhất, L.Xô xây lắm tượng đài khổng lồ vậy bảo sao tèo.
Vâng ít ra cũng làm sân dã chiến khi cần, cơ mà thêm cái tượng vào thì đự án dẽ đc duyệt

wtpwt

Xe điện
Bố khỉ. Nhìn Vua cầm cân trong như con buôn. Chả hợp lý tí nào.

samoclan

Xe điện
Theo cụ nước nào không có tượng đài??cụ thử ví dụ cho em,đừng bảo tượng đài bé xinh xinh nhé,cũng có cái to vật hoành tráng đấy.Mà dựng tượng đài cụ có biết bắt nguồn từ văn hoá ở đâu không??
Khi nào cụ trả lời hoặc tìm hiểu kỹ thì hẵng cho nó là nhảm nhí,đó là văn hoá cụ nhé mà văn hoá này bắt nguồn từ các nước văn minh.
Chắc lại định bảo người ta làm bé,rồi người ta không tham ô tham nhũng cái tượng đài,rồi kiểu cách khác nhau bla bla...
Cụ nên tìm hiểu chút chút về văn hoá trên thế giới thì sẽ hiểu tại sao có tượng đài
Ý cụ ý là tượng dượng quá nhiều cho một nhân vật. Tỉnh nào cũng muốn dựng! Nhiều thì thành nhàn nhảm.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Ý cụ ý là tượng dượng quá nhiều cho một nhân vật. Tỉnh nào cũng muốn dựng! Nhiều thì thành nhàn nhảm.
Thì cụ ý đâu có bảo nhiều đâu cụ,cụ ý bảo "Tượng đài là thứ nhảm nhí nhất" thì em mới nói cụ ý là chuyện này nó từ Văn Hoá