Ngập tràn phấn khích với Porsche Cayenne GTS !

Sẵn sàng chinh phục mọi địa hình, bất chấp mọi thử thách là những gì mà giới yêu thích dòng xe hai cầu vẫn nghĩ về Porsche Cayenne. Tiếp tục làm say đắm giới chơi xe, mới đây Porsche lại tiếp tục giới thiệu mẫu Cayenne GTS với đầy ắp những tính năng cùng tiện nghi mà bất cứ ai yêu thích địa hình hay nhãn hiệu Porsche đều mơ ước sở hữu.

Porsche, nhãn hiệu xe đã làm say đắm hàng triệu khách hàng trên toàn thế giới. Liên tục gặt hái những thành công với loại sản phẩm danh tiếng của mình, mới đây Porsche lại tiếp tục phát triển mẫu Cayenne thế hệ mới với tên gọi Cayenne GTS. Được phát triển trên nền tảng của mẫu Cayenne, thế hệ Cayenne GTS tiếp tục mê hoặc những khách hàng yêu thích nhãn hiệu xe đẳng cấp này với hàng loạt những tính năng và tiện nghi vượt trội.

Xuất hiện lần đầu tại triển lãm Frankfurk Motorshow, những chiếc Cayenne GTS với màu đỏ đặc trưng ngay lập tức đã trở thành đề tài nóng bỏng cho thị trường xe SUV hạng sang.

Sẽ chính thức xuất hiện trên toàn thế giới vào tháng 2 năm 2008, nhưng những tiện nghi cùng tính năng vượt trội mà Cayenne GTS đã được Porsche chính thức loan báo tới công chúng và những fan hâm mộ cuồng nhiệt của dòng xe này.

Được trang bị động cơ V8 với dung tích xy lanh 4,8 lit những chiếc Cayenne GTS có sức mạnh tới 405 sức ngựa và có thể đạt được tốc độ tối đa lên tới 253km/h và tăng tốc từ 0 tới 100km/h chỉ trong vòng 6,1 giây, điều mà khó một chiếc SUV nào có thể đạt được. Với công nghệ phun xăng trực tiếp, những chiếc Cayenne GTS khiến bất cứ ai ngồi sau vô lăng đều có cảm giác như đang điều khiển một mẫu xe thể thao thực thụ. Và đó cũng là lý do khiến Cayenne GTS có một tiếng nổ đặc trưng và đầy phấn khích mỗi khi bạn xoay chìa khóa và nhấn ga.

Việc kết hợp tuyệt vời giữa một chiếc xe thể thao và một chiếc xe hai cầu việt dã gần như trở nên hoàn hảo với Cayenne GTS. Đáp ứng được mọi thứ mà bạn cần với một chiếc xe thể thao từ sức mạnh tới tiếng nổ, từ khả năng tăng tốc tới cảm giác bay bổng mỗi khi nhấn ga, Porsche đã thực sự thành công khi lai tạo và cho ra đời Cayenne GTS. Và để làm được điều đó, công nghệ của Porsche dường như quá xuất sắc khi trang bị hệ thống PASM với khả năng điều chỉnh khoảng sáng gầm xe tùy theo tốc độ và trạng thái bề mặt đường. Ở điều kiện thông thường, khoảng sáng gầm xe của Cayenne GTS là 195mm, nhưng ngay khi bạn tăng tốc tới 125km/h, Cayenne GTS sẽ tự động hạ thấp khoảng sáng gầm xe xuống 184mm và nếu bạn tiếp tục tăng tốc tới 210km/h thì khoảng sáng gầm xe lúc này chỉ còn 181mm. Và cũng tương tự như vậy, khi vào những đoạn đường chông gai thì Cayenne GTS sẽ tự động nâng gầm lên 221 mm và vào những đoạn đường gồ ghề đầy khó khăn thì Cayenne GTS tiếp tục nâng khoảng sáng gầm xe lên tới 251mm.

Ngoài ra hệ thống PASM còn cho phép bạn tùy chọn vận hành Cayenne GTS ở chế độ thể thao như một mẫu thể thao thực sự hay êm ái như một mẫu sedan cao cấp và thậm chí là đan xen giữa hai chế độ trên một cách đầy linh hoạt.

Ngoài ra các hệ thống như PDCC điều chỉnh khung gầm xe giúp cho Cayenne GTS luôn giữ được cân bằng và chống trơn trượt hay lật xe khi bạn vận hành Cayenne GTS như một mẫu xe thể thao thực sự khi vào cua ở vận tốc 150km/h hay thậm chí là hơn thế.

Một điểm đáng ngạc nhiên nữa mà Porsche đem đến cho các khách hàng của Cayenne GTS. Với tùy chọn số sàn bạn chỉ tốn 15,1 lit nhiên liệu cho quãng đường 100km và nếu lựa chọn hộp số tự động Tiptronich thì con số này chỉ còn là 13,9, đáng ngạc nhiên với một mẫu xe có trang bị động cơ V8 và công suất lên tới 405 sức ngựa.

Nếu như thông thường khách hàng vẫn tìm mua và chọn lựa cho mình những mẫu xe phù hợp với điều kiện hoàn cảnh cũng như mục đích sử dụng thì Porsche lại nằm ngoài quy luật đó. Đặc biệt hơn với những chiếc Cayenne, nếu chỉ để chọn mua một chiếc xe phục vụ cho nhu cầu sử dụng trên địa hình thì phần lớn các khách hàng của Porsche đã không tìm đến những mẫu Cayenne. Bởi lẽ ngoài tính năng vận hành đầy ngẫu hứng và chiều lòng khách hàng thì sở hữu nhãn hiệu Porsche để thể hiện sự sành chơi một cách đầy hiểu biết vẫn đang là những gì mà khách hàng tìm đến với Porsche.

Sẽ chính thức xuất hiện từ nhà máy duy nhất của Porsche tại Stuttgart vào tháng 2 năm 2008, Cayenne GTS chắc chắn sẽ là niềm mong ước của rất đông những fan hâm mộ nhãn hiệu này trên toàn thế giới. Với mục tiêu bán 5000 chiếc một năm dường như trở nên quá giản đơn với Porsche, và điều này phần nào được hiểu theo nghĩa, nếu muốn sở hữu Cayenne GTS, bạn cần nhanh chân đặt hàng.

Và đây là những hình ảnh đầu tiên về Porsche Cayenne GTS trước khi bán ra vào tháng 2.

Đã bao giờ các bác nhìn thấy nhiều Cayenne thế này chưa ạ (y) (y)

Màu gì cũng có nhé (l)

Sao mà lắm thế ko biết

Trộm lấy 1 cái chạy chơi các bác nhỉ :69:

Biết chọn cái nào đây

Màu nào cũng đã

Mỗi em một vẻ

Trắng tinh tình tình

Rêu phong nhé

Dịu dàng quá

Làm thế nào để chọn bi giờ :'(

Hình như mấy đồng chí này cũng định trộm :P

Lại ba em nữa

Thôi nhanh tay trộm lấy 1 em

Màu này có (y) ko ạ?

Địa hình này có bằng Tây bắc ko các bác nhỉ?

Không bằng đc nhưng thử phát chơi

Này thì đổ dốc

Chỗ này có vực ah?

Thi nhảy xuống vực luôn

Chuẩn bị lấy đà

Xem ra lại sợ rồi

Vẫn chưa thấy ai nhảy

Thôi thì hòa, ngắm cảnh thôi ứ nhảy đâu

Cảnh đẹp thế này cơ mà

bckien

Xe hơi
ặc ặc toàn bộ lại biển S.GO 12XX nữa chứ, vãi quá...

ferrari360

Xe buýt
xe đẹp quá...e ko dám nhìn tiếp :( vote bác phát

Đội này mà đi offroad các bác nhỉ

Thực ra là ở chỗ này cũng nhiều đường offroad lắm

Thành ra mới tụ họp ở đây

Hay là lao xuống đây

Xuống thì xuống sợ gì nhỉ

Ra sát biển luôn

Bên biển bên núi

Biển một bên và xe một bên

Em này nhìn như tuấn mã ý (l)

Mỗi em một màu, mỗi em một vẻ

EM này đi tìm ngả riêng

Làm gì mà tụ tập ở đây thế ko biết

Ơ, lại màu cam

huancongtu

Xe tăng
Em kết nhất bé mầu ghi
Con nè mà nhẩy về Việt Nam rời tầm bao nhiu các bác

lanth

Xe tải
Sao bác Thegioixe có nhiều phóng sự hay thế không biết. Hay là bác vừa đi khảo sát ở bển về nhỉ! Toàn xe đỉnh, không biết chọn con nào nữa! he he.
Mà hôm qua chót dại đã uống với bác mất rồi hôm nay máy nó dek cho uống với bác nữa. Thôi thì nợ bác 1 ly vậy.

rgvmen

Xe container
Khủng quá, vote bác cái ạ :)

hanoilab

Xe tải
đẹp quá!
vợ mình xấu quá:102:

:'(
:))

@Quyềnh ơi: theo chú xe màu nào cool nhất để anh phấn đấu hehehe. Tớ mê nhất là cái Cayenne nì !
Anh phấn đấu thì đơn giản, em dẫn anh sang tận Stuttgart chọn xe rồi chọn màu nhé (l) (l) (l) ( cho em xin đi theo để đc đi chơi thôi, em kết mỗi món đi chơi hé hé )

5322

Xe máy
Porsche Cayenne club.khủng đông cứ như xe máy Vn(y)

duythinh112

Xe hơi
xe đẹp quá bác ạ, dân ta nhiều tiều em thấy đi đầy đường, em kết nhất em màu xanh giống màu xanh con cánh cam

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
mấy cái xe cảnh này chỉ để lượn cafe phố chứ ọp ẹp gì - ứ thèm

harleydavison

Xe hơi
Ngắm xong mấy chiếc xe của bác nước miếng em được đầy một bát rồi