Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

vangamom

Xe container
Em tiếp ảnh Thánh địa Mỹ Sơn ạ.

Đố các mợ biết đây là biểu tượng của cái gì.

Đấy là quang cảnh bên ngoài còn bên trong các tháp đây ạ.

Những viên đá từ cách đây gần 2000 năm các cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Sau khi thăm quan thánh địa Mỹ Sơn xong nhà cháu theo đoàn ra bến đò Thu Bồn để lên đò về Hội An theo đường thủy. Ngồi trên thuyền đi trên sông Thu Bồn cũng là một cái thú các cụ à.

vangamom

Xe container
Anh cò con nhà cháu còn làm trò nữa chứ.

vangamom

Xe container
Và đây là bữa trưa trên thuyền các cụ à. Hình như cơm chay thì phải

vangamom

Xe container
Có em gái người Đông Âu xinh lắm nhưng em chạ dám đưa súng lên bắn, phần vì sợ thằng râu dài bồ nó và phần sợ bị gấu vả nên chả có cái nào có mỗi cái này em bắn từ xa.

HoangQuyet

Xe máy
đẹp.........

vangamom

Xe container
Chuyến đi cũng có một khoảnh khắc em phải nói thật là hú hồn. Mình em thì không sao nhưng còn gấu và 2 F1 nhà em nữa thì em hú hồn là phải.
Số là thế này các cụ à, thuyền đang đi thì tự nhiên động cơ kêu sục sục sục, rồi chao đảo, nghiêng hẳn một bên. Thuyền em bé hơn thuyền bên kia nhiều nên sóng to cái chắc lật luôn í ạ. Thuyền kia thấy thuyền em như vậy cũng đi từ từ lại xem thế nào. Thuyền em thì động cơ gầm lên thuyền rung lắc kinh khủng nghiêng hẳn một bên các cụ à. Em thú thật lúc đó hú hồn lo kinh khủng vì gấu và 2 đứa nhà em không biết bơi. Chứ em thì thoải mái vứt xống sông em bơi như cá luôn.

Cuối cùng tiếng động cơ cũng dần dần ổn định và thuyền lại từ từ tiến đi. Hóa ra là bác lái thuyền mải chơi nên để cái dây lấy khí rơi *** nó xuống nước nó hút *** nó nước vào các cụ à. Em hãi cả nón.

vangamom

Xe container
Hú hồn rồi em lại tiếp tục chụp cảnh trên sông các cụ à.

vangamom

Xe container
Có một điểm lần này em đi so với 10 năm trước là tuor đi Mỹ Sơn về bằng thuyền trên sông Thu Bồn không có ghé làng mộc Kim Bồng nổi tiếng các cụ à. Hơi tiếc

vangamom

Xe container
Sau khi ở Mỹ Sơn về nhà cháu tắm giặt rồi tiếp tục chơi tối ở phố cổ Hội An. Làm bát cao lầu này ngon nổi tiếng các cụ à.

vangamom

Xe container
Nói chung ở Hội An 2 ngày vì nhà cháu đi Mỹ Sơn chứ còn cũng chả có gì chơi mấy, sáng hôm sau cháu lại dậy sớm đi chụp choẹt tiếp ạ.

Hội An bình minh

mr.ken_no1

Xe container
Máu e lên não r cụ ơi
E cũng dự định đi đúng cung đường này
Vào CCCCĐ gặp ngay bài của cụ
E chưa bao giờ đi xa, đây là lần đầu tiên e quyết đi du lịch 1 chuyến với gấu và 2f1. Xe 7 chỗ, cũng 1 mình lái. Khoản đi xa e ko ngại vì ngày nào cũng đi làm ít nhất 100km
Tuy nhiên lần đầu tiên thèm và liều nên e quyết đi 1 chuyến cho biết đây đó ạ nhưng chưa hề có tý kinh nghiệm gì cả
Cụ đi lần này là lần thứ 2 chắc là sẽ có nhiều kinh nghiệm cho cung đường này
Nếu có thể cụ giúp em lên kế hoạch, lộ trình, các điểm thăm quan, vui chơi, giải trí, các món ăn từng nơi được thì e cám ơn cụ nhiều lắm ạ
E dự định đi 6-8 ngày đợt 30/4 này ạ
Cụ inbox e xin cái số, mai e alo mời cụ cà phê để giao lưu và nhờ vả việc này nhé
E đang đỏ mít nên voka chạ tác dụng gì ạ
Thank cụ!

vangamom

Xe container
Máu e lên não r cụ ơi
E cũng dự định đi đúng cung đường này
Vào CCCCĐ gặp ngay bài của cụ
E chưa bao giờ đi xa, đây là lần đầu tiên e quyết đi du lịch 1 chuyến với gấu và 2f1. Xe 7 chỗ, cũng 1 mình lái. Khoản đi xa e ko ngại vì ngày nào cũng đi làm ít nhất 100km
Tuy nhiên lần đầu tiên thèm và liều nên e quyết đi 1 chuyến cho biết đây đó ạ nhưng chưa hề có tý kinh nghiệm gì cả
Cụ đi lần này là lần thứ 2 chắc là sẽ có nhiều kinh nghiệm cho cung đường này
Nếu có thể cụ giúp em lên kế hoạch, lộ trình, các điểm thăm quan, vui chơi, giải trí, các món ăn từng nơi được thì e cám ơn cụ nhiều lắm ạ
E dự định đi 6-8 ngày đợt 30/4 này ạ
Cụ inbox e xin cái số, mai e alo mời cụ cà phê để giao lưu và nhờ vả việc này nhé
E đang đỏ mít nên voka chạ tác dụng gì ạ
Thank cụ!
Cụ đọc từ đầu em có thống kê điểm vui chơi đó ạ. Có gì cụ cứ PM em cụ đi 7 chỗ thì thoải mái rồi. Đợt đó nghỉ dài cụ chịu khó chạy thêm tý nữa vào đến Kon Tum ra check ngã ba Đông Dương luôn cụ à thêm có tẹo nũa thôi

vangamom

Xe container
Chùa Cầu.

Khung cảnh phố cổ Hội An trong nắng sớm

vangamom

Xe container
Sau khi chụp xong cháu về đánh thức cả nhà dậy đi ăn sáng rồi khởi hành đi Bà Nà. Đúng ra cung này cháu nên bỏ qua vì đi Bà Nà thật sự không có gì chỉ thích hợp với con nít thôi vì cháu cho bọn nó lên đó nó chỉ thích chơi điện thử thôi. Chứ cảnh quan vui chơi thì không có gì mà đồ thì đắt dã man con ngan. Cụ nào đi tiếp theo cháu bỏ qua Bà Nà mà về thẳng Bạch Mã chơi còn đẹp hơn ạ.

Về đường đi Bà Nà thì không có gì cả các cụ quay lại từ Hội An rồi thẳng tiến lên Bà Nà thôi đường dễ đi lắm ạ. Nhà cháu có một vài cái ảnh ở Bà Nà ạ. Đường lên đỉnh Bà Nà bằng cáp treo. Giá vé là 500k/ người nhà cháu 3 người 1.500k hơi phí các cụ à, lên rồi đi về. Cảnh cũng bình thường so với Tây Bắc thì không thể so được vì quá nhân tạo và không hùng vĩ.

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Cảnh trên Bà Nà toàn bộ là xây dựng lại cũng khá hoành tráng và tốn kém. Do tập đoàn Sun Group làm chủ thì phải, các cụ à bọn này nó cũng đang xây cáp treo và dự án nhà nghỉ sân goal trên đỉnh Fan đó, em dự là sau khi xong cũng chả khác gì Bà Nà. Nên cụ nào định leo Fan thì leo sớm đi ạ không thì tiếc. Nhà cháu vừa chinh phục hồi tế Dương Lịch rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Trên Bà Nà nhà cháu thấy các xem và chú ý nhất là cái hầm rượu của các sĩ quan Pháp, từ ngày xưa họ đã xây dựng hầm rượu để nấu rượu và cất dữ dành cho những buổi liên hoan dã ngoại ngoài trời của sỹ quan và gia đình của họ. Thật sự rất đáng chú ý các cụ à. Tuy nhiên muốn vào đây lại phải mua vé tham quan 50k/người và được miễn phí một ly rượu vang nhưng không phải vang Pháp trong hầm đâu nhé các cụ mà là vang bịch mà các cụ hay mua để tiếp khách ngày tết í ạ.

vangamom

Xe container
Sau khi thăm quan hầm rượu, cháu xếp hàng để lên cáp treo thứ 2 để lên đỉnh. Đây là đường lên cáp treo để lên trên đỉnh nơi có các dịch vụ vui chơi giải trí cho con nít các cụ à. Đông dã man. Xếp hàng dài phải đến gần km mất, mà toàn dân Tàu với dân Việt lên thôi, Tây cấm thấy có một ai cả lạ thế. Đến đoạn này gấu nhà cháu nhìn thấy hãi quá nên ko lên mà ngồi lại đợi ba bố con nhà cháu lên xuống rồi đi về. Thật đúng là phí mất 500k biết thế cho gấu ở dưới xe ngủ cho xong lên mất 500k hơn cả tiền xăng đi từ HN vào đến đây.